Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BuZz*

BuZz* Youtube Master Race

trời! hok ai rep dùm B, =[[ chứ đó h tòn sanh baby boy bùn rủ rượi hiC....Mà nếu kon sim là girl thì khi lớn lên làm đém cứi, thì mình cầu hôn xong là thằng kia chuyển wa nhà mình hả ( thuộc dạng ở rể) có ko???

Với lại cái cổng ra vào nhà B bị tưng tưng sao ếh, đôi khi vào đc ....có lúc kon sim cứ đưng mãi trước cổng chả chịu vào...click zô bất kì việc jì nó cũng tự biến mất lệnh :o:o:o Con maid bữa hôm đứng như trời trồng tới 15:0 B fát hiện mới dùng cheat bắt nó vô nhà....là sao?????:-/:-/:-/:-/

2. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Cái vụ mà ở rể thì đúng roài,thằng đó sẽ mang họ nhỏ kia lun ^^

Còn cái cửa thì thử del cái đó,mua cái mới bỏ vào ;;);;);;)

3. zaniu139

zaniu139 Youtube Master Race

mi`nh muon nho mi ban giup cai ni, minh la da doc dau roai, nhung gio tim hoai ko ra vu nay, tinh hình là như thế này, objects trong nhà bị lỗi,muốn remove nó mà ko đc, nó cứ bảo : cant move objects in use >>> nhưng mà có ai use đâu, hiz, chơi 2 lần rồi mà cái object đo vẫn bị lỗi cứng đờ, giờ phải làm seo dẹp nó đây ~.~

4. glastduke2131

glastduke2131 Mr & Ms Pac-Man

bạn đánh mã
    "moveobjects on" rồi có thể remove dc bình thường
    tuy nhiên mã này ko xài nữa nên tắt bằng
    "moveobjects off" vì nó có thể làm game bạn bị lỗi nếu bạn lỡ tay del lung tung

5. pam_pj

pam_pj Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cau hoi: may cai hieu ung trong phan neighborhood, vi du nhu: cau vong, khinh khi cau, may, con vit,... sao luc chon no lai chi hien ra tang da ma ko ra hieu ung, con mot so cai nhu la: not nhac hay phao hoa thi no lai hien. Ai chi giup? lam the nao de cho may cai hieu ung day hien ra?

6. Tehmango

Đúng rồi,khi chọn thì tảng đá, nhưng mỗi khi bạn vào game,vào neighborhood đợi 1 chút, sẽ thấy có cầi vồng,hay khinh khí cầu bay qua ^^;;);;);;)

7. killer_crazy

killer_crazy Youtube Master Race

mấy cái đồ download về khi mà cài bản stuff vào thì hiện nhấp nháy xanh là sao hả mấy bác? có cách khắc fục ko?

8. spigi209

spigi209 Youtube Master Race

Nhìu trang wá ko đọc đc hết từ đầu nên ko bít có ai hỏi giống mình chưa. Nhưng chịu thôi
    Cho spi hỏi là làm sao để bít con pet có puppy hay chưa dzị? Mình bấm "Try for puppy with...", rùi thấy 2 em pet dắt nhau vào cái chuồng rồi nó bùm bùm chéo chéo gì trong đó, con sim đứng ở ngoài la hét um sùm, xong rùi nó mất lun cái lệnh "Try for puppy with..." lun. Vậy là sao dzị mọi người? ::(

9. BuZz*

làm sao sinh đc baby girl......!!! =[[ hiC, nhà tòn kon trai ko! chán trết đc

10. glastduke2131

là nó đang có puppy rồi đấy ;;) chúc mừng hỷ sự :hug:

11. Tehmango

Thì trước khi con vợ nó sinh baby,thì save lại,lần đầu thì ko để cho con sim khác watch bỉth,nếu ko thì lần thứ 2 cho 1 con sim coi ,cứ tăng lên khi nào đc thì thui ^^ :D:D:D(tui hay dùng cách đóa )

Mấy cái đồ đó phải cần có mesh ^^;;);;);;)

12. blue261986

blue261986 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi tại sao khi xây nhà mình ko xây được mấy cái cửa ra vào với cửa sổ vậy ? Nó cứ nói the midde in tile ? Không hiểu gì hết ... Giúp dùm cái nha . Thanks

13. killer_crazy

killer_crazy Youtube Master Race

Mấy cái đồ đó phải cần có mesh ^^;;);;);;)[/QUOTE]

mà trước khi cài stuff vẫn bt a,mấy đồ doawload đó vẫn xài đc.cài stuff vào vô chơi mấy đồ dl nhấp nháy thấy ghê lun::)

14. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

@killer_crazy: àh, K cũng bị giống vậy đó, nó bị conflict đó bạn, K down xe đạp với thuốc bay vào thì bông tai bị nhấp nháy xanh khó coi lắm, K mới del mấy cái đó thì hết rồi, ko liên quan đến mesh j đâu;;).
    @Buzz: có cheat để sinh bé gái, chuyện này thì có bạn hỏi rồi, bạn little_thing cũng chỉ rồi, lật mấy trang trước sẽ có, ko cần exit ra vào save như sim 1:p

15. pam_pj

pam_pj Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

download SimPE bị lỗi. Lúc bật nó hiện lên: "The application failed to intialize properly (0*c0000135). Click on OK to terminate the application.".Ai cho biết phải làm thế nào để dùng dc. Chả biết làm sao mấy cái file .package mà mình down về (tóc, objects,...) nó lại bị biến thành màu cam cam, giống icon của SimPE, mà SimPE lúc down về nó lại như thế kia
    download HomeCrafter thì lúc install nó lại hiện lên: Write error. Probablu the diks is full"
    Ai giải đáp hộ 2 câu trên: DOWN BỊ LỖI VÀ MẤY CÁI FILE PACKAGE BIẾN THÀNH ICON CỦA SIMPE????

16. glastduke2131

lỗi đó là do thiếu NET Framework thì phải
    Chuyện mấy cái file biến thành dạng file của SimPE là chuyện bình thường thôi. Giống như bạn down file wma thì nó biến thành icon giông giống của Window Media Player vậy, do SimPE đọc dc mấy cái file package thì nó mặc định chuyển thành icon SimPE

17. duythanh90

duythanh90 Mr & Ms Pac-Man

cho tôi hỏi
    tôi dow mấy cái quần về nhưng nó lại ở mục cả quần lẫn áo
    có cách nào cho nó về mục của quần ko

18. blue261986

blue261986 Mr & Ms Pac-Man

Híc tui hỏi một điều đơn giản vậy mà ko ai giúp dùm là sao vậy ta ? Thật tình tui ko làm được mới hỏi chứ tui có spam đâu .... Cái cửa tui không thể nào gắn vô cái vách tường được hết . Nó cứ báo là Must be middle in pile ???

19. BuZz*

....má ơi!!!! thix sanh baby girl...hôm nay kon sim zợ sanh đôi 2 đứa girl lun...nui ko xuể....hiC! chắc giết bớt 1 đứa wá...Nhà đông wá ko kỉm soát hết đc! thế mà thấy vài đứa 1 lần điều khiển 6-7 kon sim. Tài wá! chỉ zúp zới

Mà sinh đôi là 2 đứa ih chang nhau ha??????:D:D:D:D

20. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

@buzz: chúc mừng nghen congratulations! hehe vậy là khõi cần cheat làm j cho mệt:D thì sinh đôi hết là y chang đó bạn, nếu đẹp thì đẹp hết còn xấu thì.... hehe;;)
    thì nà, bạn mướn nanny về còn ko thì cho ra ở riêng bớt hay ko thì chơi riết sẽ wen, chơi nhiều người ko khó, chỉ sợ nặng máy thôi, K chơi 1 lần 1 family là 8 người đó maximum cũng là 8 lun nhưng ai cũng xanh hết ::)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.