Thảo luận thắc mắc The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi yugi_hiro, 14/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. killer_crazy

killer_crazy Youtube Master Race

SimPE là gì vậy mấy bác,thấy mấy bác nói đến hoài mà ko bjít là j hết

2. vietthekid

vietthekid Legend of Zelda

Vậy sao tôi cài bản pet vào phần 3 hình tròn ý, có hình cái xe ghi là vechicle nhg k ấn đc vào đấy. Nếu tôi nâng cấp lên NL thì pet có mất k vậy
    Cho pet đi làm kiểu j vậy, nó mún đi làm mà mình k bít làm thế nào cả.

3. glastduke2131

glastduke2131 Mr & Ms Pac-Man

Vì bạn chưa có NL, cái mục xe đó chừng nào cài Nl xong nó mới available
    Ko, cài những bản mới sẽ bao gồm cả bản cũ luôn

4. Tehmango

Tehmango .:♫♥

SimPE đại khái như là phần mềm giúp mình cheat trong sims í mà ^^

5. Karin_Akechi

Karin_Akechi Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi tẹo đang chơi nhà bếp bị cháy, lính cứu hỏa lại dâp4 tắt lửa xong là cái bếp nầu ăn nó bị hư luôn ( bị xì gas thì phải) sau đó mình click vào cái bếp nó đề chữ ( Get omelette) ---> ko thấy gì hết. Cái bếp ko dùng dc luôn, sim chết vì đói khát.

Đang ờ 1 căn hộ bé tẹo, mà nhìu người quá giờ muốn đổi sang căn khác mà ko được, vì ko biết cách ( money thì cheat rùi ko lo tiền chì ko biết làm sau thôi) đã đọc báo và nó cho chuyển nhà rùi.

6. BuZz*

BuZz* Youtube Master Race

Uả mấy món đồ C nói là mua ở đâu vệi??? B ko dùng objects download, àh để up thử hình cho C coi

Đó, toàn là hiện tượng lạ trong fòn ngủ :((:((:((

7. myloveloveyou

myloveloveyou Youtube Master Race

cho tui hỏi cái này đi mấy U nếu minh nuôi trẻ em không tốt bị cái bà gì bắt đi có cách nào lấy lại ko hay phải đẻ đứa khác hixX(

8. BuZz*

BuZz* Youtube Master Race

cho B hỏi! kon sim of B là kon gái. Nó iu thằng kia. h mún cầu hôn thằng kia để thằng kia về ở chung nhà với nhỏ này làm cách nào??? bộ chỉ có con trai mới cứi vợ đc hả. kon sim of B mún cứi thằng đó làm sao?????::(

9. myloveloveyou

myloveloveyou Youtube Master Race

thì cứ cầu hôn tăng nhẫn cho nó la ok ngay mà boy girl ji cung vay:D

10. vietthekid

Thank kiu vì đã giúp tôi :D :hug::hug::hug::hug::hug::hug:

11. Tehmango

Thì con gái cầu hôn với con trai cũng đc chớ sao,sau khi engage thì propose ->marriage,thằng con trai đó sẽ mang họ đứa con gái kia,rùi về ở chung với nhỏ đó lun

Còn mún nhỏ đó mang họ thằng kia thì propose cho thằng kia move in rùi để thằng kia marriage nhỏ đó ^^

12. tcm_ok

tcm_ok Youtube Master Race

làm sao để xóa bỏ cái bóng khi sim di tắm hay di tè :'> vậy mấy bạn hồi trước có làm được mà lâu wa1 ko chơi nên wen roài thank các bạn :hug:

13. pam_pj

pam_pj Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

câu hỏi: mình cho pet đi làm, lúc về nó thường thông báo là bạn có thể mở khóa cái phần thường của pet (VD như: vòng cồ..). Làm sao để mở và chọn nó cho pet?
    trích dẫn từ bài viết của Little_Thing: Bạn bấm F5, chọn mục Settings (bánh răng) hay sao đó, sau đó nhìn sang góc bên phải, có hình chìa khóa. Bạn vào đó kiểm tra xem.

câu hoỉ: thấy rồi, nhưng làm sao để dùng dc nó? ai trả lời hộ

14. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn thử bấm lại vài lần để sim lấy món trứng ra, nếu ko được thì bạn bấm Ctrl+Shift+C, trên cùng sẽ hiện lên 1 bảng, bạn gõ moveobjects on, Enter xong rồi bạn xóa cái bếp đi rồi mua cái khác.
    Khi chuyển rồi, lúc chọn nhà bạn bấm F1, sim của bạn sẽ ở trong Family Bin dưới cùng. Bạn chọn sim rồi cho vào nhà là được.

Nếu game có thông báo đã mở khóa thì khi bạn trang điểm cho thú hoặc tạo thú mới sẽ có những món đồ đó. Mình ko hay nuôi thú nên ko biết rõ, bạn thông cảm.
    Bạn cần có bản Nightlife để dùng mã này: intProp censorGridSize 0. Còn để có lại bóng mờ thì bạn thay = số 8. Nhưng theo mình bạn dùng chương trình SeeThem2 sẽ tốt hơn, đôi khi cheat ko hoạt động.

15. zaniu139

zaniu139 Youtube Master Race

bạn ui,cho hỏi tính mình ghiền the sim lắm, nhưng comp của mình thì hơi cùi, chơi thì ok nhưng ko đc smooth, vì vậy ngoài việc đi đổi cái gram gì đó thì mình có thể cải thiện cách nèo hem? ví dụ như là giảm độ phân giải màu sắc hình ảnh gì gì đó trong game ah,nếu đc thì đổi cái ở đâu thía? :D

16. Little_Thing

Little_Thing Mega Man

Bạn bấm F5, chọn Display (màn hình), trong đó bạn để độ phân giải thấp nhất (800x600), tất cả các hiệu ứng bạn để Low, Shadow (đổ bóng) thì Off. View Distance cũng Off. Chọn On với Use Square Pixel.
    Để chơi mượt nhất bạn nên nâng cấp máy khoảng 2GB RAM, VGA 256 MB. Nếu ko thì cũng ít nhất là RAM 1GB và VGA 128 MB.

17. zaniu139

zaniu139 Youtube Master Race

thans LittleThing nhá...

ah,cho zán hỏi nì tí, hẻm hỉu seo đang chơi mà nó báo error là crash rồi terminated gì đó, chơi 4 5 tháng nay ko có biến cố gì hết,tự nhiên hôm ni bị crash??? hẻm hỉu gì hết!! hay là the sim của mình nó "tức nước vỡ bờ", chơi nhìu quá nó biểu tình ~.~ ::(

18. vietthekid

Có thể đổi tên 1 con sim khi mình đặt tên rồi đc ko mọi người

19. Tehmango

Bạn dùng cheat BoolProp Testingcheatsenabled true,sau đóa Shift+click lên con sim của bạn sau đó chọn Spawn ->Tombstone of L&D,nó sẽ tự hiện ra cái mộ bên cạnh con sim của bạn.Click vào cái mộ chọn rename sim :D

20. bochonmap

bochonmap Youtube Master Race

Mí bạn ui cho mình hỏi là sao lúc mà mình đặt objects vô downloads á thì chỉ có vài ba cái đc còn lại hư hít . Mình làm cỡ 100 file lun nhưng mà extract từng file một. Vậy bây giờ làm cách nào?::(

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.