Thảo luận thắc mắc The Sims 3

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Little_Thing, 19/5/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. huynhlanthanh

huynhlanthanh T.E.T.Я.I.S

Ồ. Vậy à, mà cho mình hỏi tí nữa hén: Nếu đợi ra The sims 3 chính thức vào 2/6 thì các tiệm bán lẻ có bán bản chính thức đó với giá mắc hơn hay là vẫn vậy? Nó có cập nhật đĩa ngay không vậy? Hay là vẫn bán với bản leak đóa :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mình ở Cần Thơ. Nên tốc độ cập nhật đĩa ở các cửa hàng gần nhà mình chậm lắm :D, sợ nó không bán đĩa chính thức cho mình mua mà lại bán các bản leak thì uổng "xiền"

2. Takumy_Nguyen

Takumy_Nguyen Youtube Master Race

Muốn biết máy của mình có đỡ nổi the sim 3 ko thì mấy you vào trang web này http://www.systemrequirementslab.com/referrer/srtest . Ở phần Select a product from the drop-down list below : chọn game mình muốn chơi , sau đó click chữ "Can You Run It ?" rồi đợi kết quả ( đợi hơi lâu chút ) , nếu thấy chữ "Fail" màu đỏ ở chỗ System Requirements Lab Analysis thì máy bạn ko chơi đc , còn thấy chữ "Pass" hay chữ gì đó # Fail là chơi thôi .
    Thông thường CPU, Ram, VGA card bị "Fail" thì chỉ còn nước nâng cấp , nhưng thấy :
    + "Fail" ổ DVD là có nghĩa máy bạn ko có DVD ( các phần còn lại Pass thì vẫn chơi đc ) .
    + "Fail" Free Disk Space là dung lượng ổ cứng bạn ko đủ ( nên chia lại partition hoặc cài trên partition có dung lượng cao như iu cầu , nếu ổ cứng dung lượng thấp nên mua thêm ổ mới )
    + "Fail" Video Card Driver Version (DirectX) cách giải quết là cài DirectX mới nhất mà card mà hình của bạn support.
    + "Fail" Operating System có nghĩa là bạn dùng hệ điều hành game support ( hình như Sim 3 support Win XP SP2 và Vista SP1 )
    + "Fail" Sound Card máy bạn chưa có driver âm thanh .

3. huynhlanthanh

Uhm. Cảm ơn bạn nhiều nha, mình đã làm rồi, máy mình chạy được nhưng mình không hiểu tại sao game lại như vậy nữa???

4. babi cat

babi cat Mr & Ms Pac-Man

Mình có thắc mắc này cho mình hỏi chút nha, mấy file mình down trên medifire mỗi file đều ghi dung lượng là 99M. Vậy nếu file nảo mình down về ko đủ 99M là nó bị lỗi phải ko? Vì mình thấy 1 số file down về ko đủ dung lượng

5. khai27

khai27 Youtube Master Race

Mấy bạn ơi cho mình hỏi The sim 3 có cheat code chưa nhỉ chứ chơi còn có 1 ngày nữa là già rồi mà ko mún già h có ai có cheat code chỉ nha cảm ơn:D

6. iuSims2

iuSims2 Dragon Quest

Lúc mở cái Laucher lên thì có mấy căn nhà mà mấy người khác xây up lên, mình ấn add to game nó không hiện lên gì hết , vào agme không thấy jì lun... Vậy làm sao add đây mấy bác???:(:(:(

7. Sharon20490

Sharon20490 Youtube Master Race

Cho minh hoi, may minh E4600 Core 2 Duo 2.4Ghz, Ram: 2Gb DDR2, Card man hinh: NVIDIA Geforce 8600 GT 512MB mà sao mình chạy nó cứ giụt giựt mà fram thi rất là chậm. Nội chờ con Sim no ngủ xong thức dậy thì mất hơn 10p T__T. Minh xài Windows XP SP3, có fai là nó ko support SP3 nên nó chạy bị giựt vậy?

8. doanh1008

doanh1008 Youtube Master Race

Ở phần settings bạn kick vào Turn aging off là được đó bạn

9. [XBV]Chopin

[XBV]Chopin Youtube Master Race

Hiện tại thì tui chỉ xài cheat tiền thôi,còn mấy cái cheat kìa thì tui không xài :|.Nếu bạn muốn coi cheat thì bấm Ctrl+Shift+C bấm Help là nó ra cheat(Tự mò nha ;))).Mà theo mình nghĩ thì Sims có sống thì cũng phải có chết thôi bạn ạ,Ea làm sims 3 để cho nó giống đời thực hơn mà,không chết sao được :)

10. blind2

blind2 C O N T R A

hiện nay EA chưa có bản chính thức cũng như chưa chưa cho đăng ký nên ko sài được chức năng đó đâu bạn àh.mún sài cái ấy bạn fai cài cái chức năng EA manager trong thư mục bạn cài đặt TS3 đó.nhưng hiện giờ vẩn chưa cho sài.mà mún sài thì bạn phai đăng ký:-"

11. Takumy_Nguyen

Thử cài lại XP SP2 đi bạn :) :)

12. sai_fujiwara

sai_fujiwara Youtube Master Race

tớ chơi bản của reload, 1 lúc thì nó crash, cũng chả biết phải crash ko mà đứng 1 tí rồi màn hình đen thui, atl + tab ra destop ko đc, thế là reset, ai giúp vụ này với

13. MaDaFGG

MaDaFGG Afternoon Of Darkness

Mình cũng bị crash, nhưng mà nó tắt cái bụp chứ ko bị treo như bạn. Cũng chơi bản reloaded, chả hiểu nổi ...

14. khoilavodich

khoilavodich Mayor of SimCity

pen 4 3.0GHZ, ram 1GB, VGA 512 8600GT đủ ko nhỉ :-?

15. phạm vĩnh chính

phạm vĩnh chính Mr & Ms Pac-Man

ai biết có web nào download đồ TS3 thì share cho tui nha. Thanks :-*

16. Takumy_Nguyen

17. piijjun

piijjun Mario & Luigi

bạn ý hỏi download đồ chứ có phải game đâu ;))

18. sai_fujiwara

sai_fujiwara Youtube Master Race

à lâu lâu treo máy, có thể lát sau chơi tiếp đc không thì nhanh tay atl tap ra desktop rồi close game, sau đó vào láy save chơi tiếp'___'

19. huynhlanthanh

Bạn nào rãnh up lên cái hướng dẫn sử dụng Options trong The sims 3 dùm mình đi, đối với cấu hình thế này, thì chỉnh sao cho hợp lí??
    Đây là cấu hình của máy mình:
    Memory (Ram): 3.00GB.
    System type: 32 bit Operating System.
    Card: 1071MB.
    Plz! Help mình nhá :D

20. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Đưa có từng này thông tin thì bảo khuyên thế nào cho hợp lý đây ? 8-}

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.