Thảo luận thắc mắc The Sims 3

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi Little_Thing, 19/5/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. giangtu60

giangtu60 Mario & Luigi

update cái dxdriver ko thì cậu dùng dxdriver trong đĩa the sim 3 luôn ấy! 9.0c hay b hay R gì cũng được
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    vậy thì đúng rồi cái dxdriver có vấn đề! còn driver của cái card vga của cũng cũ luôn rồi up cả 2 đi!

2. Rikkunhongnheo

Rikkunhongnheo Mario & Luigi

cho xin cấu hình chạy TS3 một cách mượt mà :>
    lưu ý với các bạn là một cách mượt mà nhé :))

3. Rikkunhongnheo

Rikkunhongnheo Mario & Luigi

cho xin cấu hình chạy TS3 một cách mượt mà :>
    lưu ý với các bạn là một cách mượt mà nhé :))

4. Tehmango

Tehmango .:♫♥

cấu hình tối thiểu thôi :)) vượt cấu hình tối thiểu thì có thể gọi là " mượt mà " (khi chưa bỏ thêm đồ đạc) muốn set đồ họa cao và mượt thì chịu khó Ram cỡ 4Gb và chơi con card nào ngon chút (cỡ 4770 ;)))
    Với game mô phỏng thì cấu hình để gọi là mượt thì hơi khó bác ạ ,ko bao giờ là đủ cho nó cả ,lúc đầu chơi rất mượt nhưng nếu cứ bỏ add-on vào ,thêm nhiều obj và mod thì cũng "giật giật" ;))

5. giangtu60

giangtu60 Mario & Luigi

sim chủ yếu là ngốn ram >>> ram nhìu là mượt thôi! nếu xài XP thì chỉ tối đa 4G ram còn win vista thì có thể up nhìu hơn!
    ----------------------
    còn nói về đồ họa mượt thì GF7600>>>> chạy ok rồi!
    vì GAME MÔ PHỎNG THÌ NÓ CÓ NHÌU CÁI CẦN THỂ HIỆN nếu cái nào cũng chú trọng quá >>> starcraft II mất!:-"

6. blind2

blind2 C O N T R A

mọi người ơi sao tui update lên phiên bản 1.6.6 ko được vậy nó cứ báo lổi T_T.có ai bị giống tui ko vậy.ko update được làm sao cài bản mở 3 rộng đây
    nó báo thế này né mọi người T_T chả bít sao lun
    the setup has detected that the installed game region for this update is incorrect this update requires a different game region in order to be installed

7. o0AmI0o

o0AmI0o Youtube Master Race

Mình thì update 1.6.6 xong giờ cứ mở lên là nó full cây loading là load mãi vậy lun......ko vào dc nữa :((:((:((:(( Ai có cao kiến gì ko chỉ với :((

8. blind2

blind2 C O N T R A

ko ai bị giống tui hết sao =((ai bít giúp với T_T

9. Tehmango

tớ cũng mới up lên mà ko thấy báo lỗi j` hết :D mà Blind dùng crack mini image mà ,bác thử đổi sku xem
    À ,mà cái bản mở rộng version 1.4 cũng đc mà ,nghe nói nó tự up lên ver 2 ;))

à,update xong xuôi hết rùi sao bạn,bạn có dùng mod gì không ? thử chờ xem sao
    nếu dùng mod thì thử bỏ mod ra :-?

10. blind2

blind2 C O N T R A

SKU là gì vậy mango blind sài crack mổi lần chơi fai mount vô deamon tool vì nghe nói sài cái này update ko bị lổi nửa vậy mà giờ vẩn bị potay lun=((

11. ShyOnline

ShyOnline Youtube Master Race

Mấy bạn ơi
    Cho mình hỏi tí...
    Mìh down house về rồi nhưng mà nó có dính lun người ở trỏng ... Mình Move noá ra nhưg chỉ move đc wa house khác hoy...Và mỗi lần zô fải chơi đc mỗi mìh kon Sim bị move hoy à :((
    H mình mún move Sim mìh zô nhà đó thỳ fải làm sao h :(....
    Àh còn mấy House mình down về Install rồi mà sao vào gem mãi vẫn k thấy thế nhỉ..
    Ai bík thỳ chỉ mình zới nha :(...THk nhìu lắm í

12. ahmei

ahmei Youtube Master Race

cho em hỏi sao em cài sím 3 vô máy choy đc nhưng down objects về cài vô
    sữ dụng đc 1.2 lần thì sím 3 nó bị lỗi phải cài lại vậy ?

13. everet

everet Donkey Kong

mấy anh chị cho em hỏi nhỏ.rằng cái máy VIP của em thì đang bị cắt mạng tạm thời,mà cái máy này chơi sims3 ngon lành.Còn cái máy cùi thì lại có mạng,mà ko chơi dc sims3.cái sims3 ở máy VIP chưa update dc tại ko có mạng , mới có 1.0.6.... gì đó.vậy có chơi dc bản world adventuer ko ? nếu ko thì có cách nào cập nhật hôn ? thí dụ down bản cập nhật rùi cài ?;))

14. yoyo_kut3_lovely

yoyo_kut3_lovely Mr & Ms Pac-Man

lúc update nó hiện ra cái này thì làm sao mà update đươc, mặc dù đã cài Flash Player bản mới nhất go`y ....

15. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Trong trường hợp này thì bạn chỉ cần click đúp vào nó và change value thôi bạn à. Còn nếu bạn muốn biết SKU là gì thì nó là viết tắt của chữ Stock-keeping unit :).

Sau khi move con Sim đó qua nhà khác, bạn move con Sim của bạn vào nhà mà bạn muốn chơi, sau đó chọn Change Active Household, change sang nhà mà bạn muốn chơi :).

Có thể do obj bạn down về gây xung đột trong game.

Theo 1 số nguồn tin (mình chưa kiểm chứng) thì cài bản EXP mới này ko cần phải update lên phiên bản mới nhất của TS3, nhưng nếu nó yêu cầu update lên phiên bản mới nhất thì bạn vẫn có thể update offline bằng cách ra tiệm net down bản update offline về, sau đó chép vào USB, về update trên máy mà bạn muốn cài.

Có thể là do bạn cài thêm 1 phần mềm nào đó gây xung đột với Flash Player, bạn thử uninstall Flash Player rùi reinstall nó xem có khắc phục được ko :).

16. Tehmango

Cách crack blind vào đây nè
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=620809

17. o0AmI0o

o0AmI0o Youtube Master Race

Thanks Mango :x Được rồi :D:D, mà nếu bỏ hết mod ra rồi sau này có cài lại vô dc k ? Hay chờ creator update mới dc :|
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Mango ơi cho mình hỏi lun, sao cái set Asian Fushion và Worldly Goodles trên Store, mình down về cài vào mà ko install dc :((:(( Nó cứ thông báo failed, và đòi mình update lên nữa, nhưng mà mình update tới 1.6.6 rồi mà :((:((:((

18. Tehmango

Mình nghĩ là do xung đột mod hay mod ko tương thích với bản update đó :D chắc phải chờ ng` làm mod up cho bản mới :D hay bạn chịu khó thử từng mod xem cái nào dùng được cái nào ko :D

19. everet

everet Donkey Kong

cho em xin link update từ bản 1.0.613 dc hôn?tới 1.2.7 ớ

20. AzuriVN

AzuriVN (a.k.a. Akira™) Moderator

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.