Thảo Luận- Thắc mắc TS2 Ex-University

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi dinosaur[mini], 2/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kenta

Kenta C O N T R A

Cái này mình đã trả lời trong Topic Thảo luận về The sims 2 và các Expantion. Bạn vào link này để xem nha: http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?p=1757717#post1757717

2. chichi_chiobu

chichi_chiobu Youtube Master Race

Các bac ơi giúp tui, cứu tui help help!! Tui mua đĩa Sims Uni khá lâu rồi nhưng bây h mới cài. Nhưng lạ lắm bởi ví SIms Uni disk 2 của tui ko install được bình thường, khi tui mua thì đương nhiên là có 2 đĩa, dĩa 1 thì chẳng có gì đáng nói bởi vì trong đó chỉ có Daemon Tool và cái crack ảo mà thui, mà cả 2 thứ đó tui đều có rồi và cũng mount được image rồi, cho nên đương nhiên đĩa install phải là đĩa 2. Nhưng đến lúc cho đĩa 2 vào thì chẳng thấy tự động instal gì cả mà trong đó, để tui liệt kê thành phần ra: vẫn có Daemon Tool , 3 cái file zip lận !! trong đó có 1 file là compressed và 2 file còn lại tên giống hệt nhau , lúc giải nén thì trong file compress có rất nhiều objects của the Sims còn 2 file kia chẳng có gì đặc biệt. Ngoài ra còn có biểu tượng của EA Game mà để rungame. Nói tóm lại 1 câu là tui ko thể nào cài được với cái đĩa kiểu như thế, như vậy tức là có 2 trường hợp : 1 là tui dốt nát ko biết gì, 2 là tui bị người ta lừa mua nhầm 1 cái đĩa lởm. Vậy đó, bác nào giúp tui giải đáp :) tình hình là tui ngứa ngáy muốn chới Uni lắm roài

3. lazycat_jul

lazycat_jul Youtube Master Race

Hơi lạc đề một chút nhưng cho hỏi tiệm Thúy vy ở đường nào vậy ? Tui toàn mua đĩa ở Tôn Thất Tùng hông hà , thành ra đĩa dỏm vô số ! Mua Sim2 Uni được 2 tháng rồi mà có chơi được đâu
    Tiệm Thúy Vy ở 287/50 Nguyễn Đình chiểu ah, nó nằm trong góc nên hơi khó tìm ah nha.
    cảm ơn luky89 nha.
    mình dọn đi gùi, chơi cũng thấy hay lắm, ghiền luôn gùi hihì.... :D

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Dà, nghe đến đoạn dics install là dics 2 thì yu biết bạn nhầm chỗ nào rồi ^^ .
    thật sự dics 1 vẫn là thứ bắt đầu install , khác 1 chút là bạn fải chạy file bằng daemon tool từ trong dics 1 . nghe bạn nói thì chắc 1 điều là bạn rành D-tool rồi huh ? Chạy D-tool , chọn đường dẫn đến Dics E và bạn chọn file trong đó, sau đó thì sẽ tự động Install, thứ tự tiếp theo là Dics 2 và dics TS2 bản gốc , đĩa thứ 4 .Vậy nhé
    Mèn đét ơi, ra quảng cáo dùm con đi ba >_< .

5. jenny_copper

jenny_copper Youtube Master Race

Xin lỗi nha các bác, cho em hỏi tí là khi con Sim của mình học xong university rồi, mình đưa nó về nhà, thì mình được cái lợi gì vậy? em còn nghe nhiều topic nói là đi làm có máy bay đến rước, cho em hỏi nghề đó là nghề gì vậy?

6. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Sau khi mình đưa nó về nhà thì mình sẽ được 1 tấm bằng tốt nghiệp (chỉ để chưng) . Ngoài ra, Sims sau khi đi học sẽ unlock được thêm 1 số nghề mới mà Sims thường kô có. Còn nghề có máy bay đến rước là nghề Quân sự, tên tiếng Anh là gì thì leo quên rồi ~

7. luky89

luky89 C O N T R A

Nghề máy bay đến rước, ngoài làm cho quân đội ra còn có cái nghề là thương nhân thì phải (nếu nhớ ko nhầm thì là hình cái cặp táp), còn nhìu nghề khác nữa khám phá thử xem, ko đi được máy bay thì đi xe hơi, xe hơi cũng đẹp lắm (vì máy bay tới rước sẽ hơi bị giật máy đoá). À cho mình hỏi: sao mỗi lần xe đến nhà (bất cứ cái xe gì chạy qua), khi xe đi thì nó để lại 1 tiếng máy xe nghe mún điếc cả tai (trong khi chẳng có cái xe nào ở đó nữa), nếu may thì đợi xe khác đến goài lại đi thì khi đó nó mới hết, lỗi trò chơi nữa à?

8. Bolinhtinh

Bolinhtinh Youtube Master Race

mình mới mua đĩa the sims2- University nhưng ko biết cách chép, mình làm theo hướng dẫn của mấy bạn ở trang một, thì mình đã Mount file trong đĩa 1 nhưng có cần mount luôn hai cái ko hay chỉ cần một, khi mình Mount xong 1 file của đĩa một thì bắt đầu chép, chép xong thì đòi luôn đĩa hai, vậy đĩa hai mình ko cần Mount mấy file trong đó nữa phải ko, mình thấy trong đĩa hai có nhiều file hơn đĩa một vậy có cần dùng đến ko. Mong bạn nào chơi được rồi thì làm ơn chỉ lại cách chép giùm mình nha, cảm ơn các bạn trước, nhớ chỉ tỉ mỉ một chút nha vì mình dốt vi tính lắm, ngay cả bản the sims hai mình cũng nhờ người khác chép nên mới ko biết phải làm gì với bản mở rộng.

9. luky89

luky89 C O N T R A

To Bolinhtinh: Đọc cho thật kỹ hướng dẫn ở đây tới nổ mắt luôn cũng được nữa. Chỉ mount disk 1 ko mount disk 2, cài disk 1 xong đút disk 2 vào cài típ, cài xong 2 disk TS2U thì đút disk 4 của TS2 vào để update, xong đọc hướng dẫn của Leo để down file mount về chơi. Hết :whew:

10. chichi_chiobu

chichi_chiobu Youtube Master Race

To yugi_hiro Nè, tớ đã làm theo cách u hướng dẫn nhưng mà chẳng thấy kết quả gì cả. Với lại tớ thấy có mâu thuẫn với hướng dẫn của leo_minh trước đó là: fải download lại cái file zip Sim 2 Uni để mount image vì file đó trong đĩa 1 bị hỏng. Có vẻ đúng như thế thật!! Tớ đã dùng chương trình Daemon trong disk 1 để mount image đúng như lời u nói luôn và khi open tớ cũng cho đường dẫn đến ổ E luôn, nhưng lần nào làm vậy máy cũng treo hoàn toàn, chỉ khi cho đĩa ra máy mới hết treo. Vậy là tớ lại unmount nó và làm lại, tớ ko mount cái image của đĩa 1 nữa mà dùng cái file leo_minh cho trên 4rum mà tớ đã down về, rồi cũng làm như vậy, lại cho đĩa vào để install nhưng chẳng có động tĩnh gì! Bùn lắm...hix ::( Giúp tớ lần nữa điiiiiiiii.... :cry:

11. zaizai272007

zaizai272007 Youtube Master Race

mình cũng đã mua TS2U cũng lâu lắm rồi mà cũng chẳng chơi được ,mình cũng đã xem phần hướng dẫn của leo rồi nhưng khi bỏ disc4 update thì cứ bị lỗi với lại, mình cũng đã mua TS2 mới luôn mà cũng không cài được

12. RVD

RVD Youtube Master Race

Bạn giống mình quá ko biết phải làm sao đây nửa!

13. yugi_hiro

Cái này thì mình muốn hỏi bạn là bạn mua dics Game ở đâu ?
    Mình mua ở Triều Vũ trên đường CMT8 và sử dụng trực tiếp file .mdf của TS2 U trong dics 1 thì bắt đầu cài luôn. Ko down (100%) . Chuyện này thì ko biết sao chứ có 1 số dics Sim TS2 University ko thể xài được nếu bạn mua ngay từ đầu. Nếu bạn muốn thử cách của leo thì có thể down file đó về và thực hiện theo chỉ dẫn của leo.

@ 1 lời khuyên chung cho những ai chưa chơi được Ts2 U mà làm đúng theo hướng dẫn của leo or yu thì tốt nhất đem dics cả bản 4 đĩa và TS2U ra tiệm để thử. nếu được thì bạn có thể hiểu do dics hư hay cách mình làm sai. 1 cách hay nhất vì chính yu cũng phải ra hỏi người ta thì mới biết. Chúc các bạn may mắn.

14. zaizai272007

mình cũng thử rồi mà người ta cũng chẳng biết vì sao mình muốn đổi cũng không được vì mình mua lâu rồi mà mua mới về cũng gặp lỗi khi update luôn chẳng biết làm sao nữa

15. yugi_hiro

À, hôm qua thử cài lại TS2 U thì cũng ko update từ dics 4 được và thử lại thì thành công.
    Cái này ko biết u tạo đừờng dẫn đến đâu. Ví dụ, TS2 bản gốc cài vào C:/Program File/ EAGames/The Sims2 thì lấn au cài TS2 U ko sử dụng đường dẫn này mà thay vào đó là C:/Program File/ EAGames/TS2U chẳng hạn. Nếu cài đè vào thì sẽ hư các file Ts2 nên khi update từ dics 4 TS2 gốc sẽ error. yu đã thử và nếu bạn tìm thấy lỗi nãy có thể khắc phục.

16. zaizai272007

cám ơn u nha để mình thử lại coi

17. hoangtukhocnhe1983

hoangtukhocnhe1983 Donkey Kong

cho hỏi , tui đang chơi University , sao tui du`ng cheat de chỉnh tiền không được vậy? nó hiện 1 bảng thông báo lỗi : "soure\TScheatsystem .....", không dùng code được . tui thử hết code luôn mà không nhận code nào hết , bác nào biết chỉ cách khắc phục với nha , thanks các bác nhiều.
    Còn nữa, tui mới bắt đầu chơi Uni nên không biết cách làm sao cho con Sim đi học Đh đây?có bác nào chơi qua thì hướng dẫn sơ sơ dùm cái nha , thanks lần nữa

18. yugi_hiro

Oh, cái này thì chưa thấy bao giờ cả.
    Có lần thì đánh sai cheat motherlode thì hiện ra 1 cái bảng báo lỗi, sau đó thì gõ cheat lại 1 lần nữa, sau đó thì ko có gì nữa. nếu xoá cái bảng đó thì ko gõ exit thì nhấtn Ecs là xong. ko biết đó có phải là lỗi của u hay ko, cứ thử khởi động lại game xem nào.

19. hoangtukhocnhe1983

hoangtukhocnhe1983 Donkey Kong

nếu nó báo cheat sai thì tui biết rồi , đàng này nó hiện 1 bảng báo lỗi dài đến 4 dòng , có dòng chính là source\TScheatsystem .... nên tui k biết ở đây có bác nào bị giống tui không?tui đã thử thoát ra vào lại nhưng vẫn vậy , hình như bị sai hệ thống hay sao đó , có gì các bác nghiên cứu tìm cách khắc phục dùm với nha , cám ơn nhiều , chúc các bác chơi vui vẻ

20. noname_nonick

noname_nonick Youtube Master Race

hic, tui mới mua được đĩa TS2 ex , nhưng mà khi install nó lại hỏi cái CD key.
    Có bác nào cho tui xin cái CD key được không? Xin cám ơn nhìu nhìu! ^__^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.