Thảo Luận- Thắc mắc TS2 Ex-University

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi dinosaur[mini], 2/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. luky89

luky89 C O N T R A

Mấy cái disk cài thì thường có sẵn CD key chứ, thử tìm trong readme của disk xem hay coi có CD key trong crack hay là 1 tập tin trong disk. tìm kỹ lại coi làm gì mà ko có cd key chứ, à phải goài lúc mua disk có cái list game ko, hình như số cd key thường in trong list game đoá.

2. Death_Knight04

Death_Knight04 Youtube Master Race

Tui cũng tìm thấy CD key trong đĩa cài mà.Bạn tìm những notepad nào là CDkey hoặc là hướng dẫn,cách cài đặt ..........Chúc bạn sớm cài được game

3. zaizai272007

zaizai272007 Youtube Master Race

yugi_hiro mình cũng đã thay đường dẫn là C:/Program File/ EAGames/TS2U mà cũng gặp lỗi lúc update nữa

4. luky89

luky89 C O N T R A

To zaizai272007 : Nếu lỗi hoài vậy u thử cài khác ổ đĩa xem sao! Sợ cài khác thư mục thì có khi máy cũng ko chấp nhận. +___+

5. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

sao không đưa lên luôn đi .. để người ta khỏi tốn công tìm kiếm mệt nhọc chứ .. đã giúp thì giúp cho trót .. thiệt là .. :P

6. luky89

luky89 C O N T R A

To Tidus: Ai mừ ko bít chuyện đoá chứ, có điều là mình đang ở tiệm net thì làm sao mừ up CD key TS2U lên được, hay là Tidus up lên cho mem đi ^_^

7. Blue heart

Blue heart Youtube Master Race

Mình chỉ chơi TS2 thui à, mình thích cho nó thay quần áo khác nhưng muh hinh như ko được thì phải. Lúc tạo ra nó mặc đồ gì là nó mặc cái đó luôn hà, chỉ thay lòng vòng đồ ngủ rồi đồ bơi... Cho mình hỏi có cáh nào thay đồ everyday khác ko vậy?

8. luky89

luky89 C O N T R A

To noname_nonick: Đây CD key of TS2U nè: R44C-HRNL-VUCT-8WAZ-U1G9
    To Blue heart: Ặc....Ặc...... Con sim chỉ mặc mỗi bồ đồ do u tạo ra vì u ko chịu đi shopping mua đồ cho nó. Chịu khó xuống downtown mua vài bộ đồ đẹp về bỏ vào tủ áo goài cho nó thay ra :p

EragonPumpGVN thích bài này.
  9. Q20

Q20 Donkey Kong Lão Làng GVN

sao mình tải mấy cai object về nhét vô trong "D:\EA Games\The Sims 2\Downloads" ko thấy lên nhi?
    mấy cái file sims2pack chạy xong cũng vứt toàn file .package ra đấy len ngon lành mừ,
    kô hỉu!
    Ai biết ko?

10. luky89

luky89 C O N T R A

Mịa ơi, cứu .......cú!!!!!!
    Tròi sao lại để vào đóa, phải là nhét dzô chỗ này nà : "My document\EA Games\TS2\Downloads" hiểu chưa? Bi giờ thì vào game đi, nó lên goài đó.
    Còn nó hổng lên, mình pó tay....... T____T

11. zaizai272007

zaizai272007 Youtube Master Race

To luky89: mình tức điên lên đây mình đã chuyển sang ổ D mà cũng bị nữa

12. Q20

Q20 Donkey Kong Lão Làng GVN

Thì d: của tui là mydocument luon ma`!
    :-s
    Vầy ai biết cáck tạo các file sims2pack ko nhỉ?

13. lequan

lequan Youtube Master Race

tui dơn clothing và item dìa, wăng dào MyDocument/EA.../Download nhưng vào sim có lên đâu pa, chỉ appear trong Bodyshop à, oác chỉ cụ thể các nhúng clothing & item đi, mình thanks nhìu

14. The_Dusk

The_Dusk Youtube Master Race

Hic khổ quá he` ! Tui chơi được bản The Sims 2 mà ko chơi được bản The sims university, thía mới đâu chứ.
    Có bạn nào chỉ tui phải làm sao trong trường hợp này coi. Sau khi tui cài xong hai cai disc của Unviversity rùi thì nó hiện lên bản kêu đưa đĩa 4 của The Sims 2 vào để nó update. Thì tui cũng đưa vào, sau khi chạy được khoảng hai thanh màu đỏ thì nó báo hiệu là Error Update Installtion. Ko biết có phải là do disc 4 The sims của tui có vấn đề hay sao mà nó báo hiệu cái đó vậy? Làm ơn giải đáp giúp tui với.

15. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Đến mức đó mà vẫn bị lỗi cơ à >_< . thế thì pó tay.
    Yu đã gặp lỗi y chang như thế nhưng để 2 Thesims 2 và The Sims 2 U song song trong mục EA Games cũng đâu có gì ? Tất cả đều ở dics D cả thôi. chuyện dics 4 Ts2 gốc bị hỏng cũng có thể ... Tốt nhất zaizai ra tiệm, đề nghị người ta install dùm TS2 U. 1 điều khác mà yu muốn hỏi là file Ts2 gốc u đặt ở đâu ?
    Lỗi của bạn giống như zaizai nhưng tất cả yu muốn nói là thử làm với cách này xem :

16. kinado

kinado The Warrior of Light

Của tui thì bị lỗi là sau khi đã mount cái đĩa ảo lẽ ra phải hiện là sim UNivrsity2 mà của tui là cái 1. (ko biét nữa, gọi điện lên chỗ bán đĩa nó nói vậy đó) Đến đây thì bó tay. Tui làm đủ mọi cách trên diễn đàn chỉ cũng bị thế.

17. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Nhưng mà mình cũng thử như vậy rồi ! Mình cài Sim2 ở ổ C:/ rồi S2U ở ổ D:/ Mà cũng đâu có chơi được đâu ! Có ai làm ơn chỉ lại tất cả từng bước1 đi ! (Hè rồi đừng có lười biếng nữa !)

18. luky89

luky89 C O N T R A

To kinado: Bạn đã down cái image của Leo về chưa dzậy? Nếu down về mount mừ nó còn bị thì mình bó tay chiệt goài ..... T___T
    To Maron:Vấn đề của bạn là như thế nào vậy nói rõ chút nha, chơi ko được như thế nào? Nó có báo lỗi gì hay ko? :-/

19. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

ko hiểu ?
    Nếu mount được TS2 thì dĩ nhiên bạn mở My computer sẽ có dics ảo là TS2 University , chuyện có TS2 bản cũ thì do mount trước đó khi cài TS2 gốc để chơi. Chính xác thì bạn có mount được TS2 U để install hay ko ? nếu install bằng tạo mount trong dics 1 của TS2 U , chắc chắn sẽ có file image của TS2 U.
    Ko chơi được thì chính xác là nó báo lỗi gì ? nếu click vào icon mà báo như "please insert correct cd ... " chẳng hạn thì hẳn bạn đã ko có file image cho Ts2 U. nếu cài rồi thì bạn có update từ dics 4 của TS2 gốc chưa ?

:lol. hè thì ko chơi thì làm gì =))
    hồi trước nghe nói là u có update được dics 4 của TS2 gốc rồi mừh ? chuyện cài ổ đĩa khác chỉ dành cho ai install chồng Ts2 gốc và Ts2 University thôi mà ?
    1 điều quan trọng cho ai có thắc mắc : viết lỗi của máy báo chứ đừng nói ko, nếu ai cũng nói 1 đằng thì người khác ko hiểu nổi >_<.

20. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Thôi khỏi ! Mình nạp được rồi ! Nhờ đĩa của Thúy Vy đó ! hổng cần down mini image làm gì cả !
    1.chạy Deamon
    2.Copy Sim mdf,mds vào ổ (khác sim 2 )
    3.Mount image vào sim mds vừa mới copy
    4.Play

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.