Thảo Luận- Thắc mắc TS2 Ex-University

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi dinosaur[mini], 2/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. echip200

echip200 Mr & Ms Pac-Man

mình vẫn chưa cài dc sim uni này ,thấy trong đĩa o có file setup mà chỉ có mấy cái file zip mà thui,có phải là dùng ổ đĩa ảo như sim 2 như trước phải o,làm sao cài cái uni vào dc

2. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

xem hướng dẫn đi bạn. ở trong Box này thôi ...
    cái này phải sử dung D-tool chạy file mds trong dics TS2 U-1 rồi install như bình thường.cuối cùng bỏ dics 4 TS2 bản gốc vào là có thể hoàn thành.

3. Kobo86

Kobo86 Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

Mình cài được rồi thì nó chay 1 lúc xong rồi không vào được chỉ hiên lên được SIms 2 university rồi hiện lên bảng báo lỗi của windown bó tay mình đã muont cái file image vào ổ ảo rồi vậy phải làm sao

4. yugi_hiro

nếu làm y chang thì ko có lỗi, yu nghĩ có lẽ là bạn làm sai 1 bước nào đó.
    TS2 U huh ? kiểm tra lại xem file image của bạn ở trong dics hay copy vào máy. nếu file image trên dics thì khi chơi phải bỏ dics, nếu được thì copy vào máy cũng được. kiểm tra lại xem có dính trường hợp này hay ko ...

5. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

À Yu hay ai đó cho Hiếu cái link bản hD toàn diện và rõ về cách cài đặt bản University này nha ,để Hiếu in ra có việc cần ,cám ơn hén ^^!

6. luky89

luky89 C O N T R A

Cái bản HD mà MH cần nó nằm ngay bên trong box này đóa thoai ;)) Còn bản hướng dẫn nào chi tiết hơn bản HD của Leo chứ >___<

7. Black Mckenzie

------->Đâu ở đâu vậy Lucky ???Tại Hiếu làm biếng quá ,trong topic nào vậy ,để Hiếu ra tìm thử rồi gửi cho H.5.T ^__^!

8. yugi_hiro

http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=94352
    lol. nằm ở đây thôi, stick trên chú ý và ghi khá rõ ràng nội dung mà ko để ý thật à ? có lẽ nên xem lập các topic kiểu hưởng dẫn ở những nơi dễ thấy hơn >_<.
    H5T là cái gì vậy ? =))

9. Black Mckenzie

------>Chà cảm ơn yu nha !(^_^)!Mà sao u cười ghê thế !H.5.T là 1 mem trong box mình nè :p và là em kết nghĩa của Hiếu luôn đó :D

10. longntt105

longntt105 Legend of Zelda

Ai giúp dùm tui lỗi này đi...vì nó mà từ lâu mua game về mà....vẫn chưa chơi...
    Xin giúp đỡ

11. luky89

luky89 C O N T R A

Công nhận Hiếu câu bài khéo nhể ;)) Đúng thiệt là =))
    Giúp goài đó ;)) trả lời bên topic nào goài thì phải về thử lại đi ^____^

12. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Troài oai ... có ai chỉ mánh để Jak gia nhập cái hội Secret Society không ? Làm quen với cả đám thành dziên của cái hội đó, dzậy mà hổng thấy ai tới bắt cóc mình đi hết, thấy ghét hông ... T___T

13. ba8lovely

ba8lovely Mr & Ms Pac-Man

Lúc mình chơi thì mình chỉ cần làm quen 1 con sim trong hộii đó,khi trở nên thân thiết,(best friend),buổi chiều vừa trở thành best friend thì tối đó đã có người lại bắt mình đi rồi....nhưng vào hội đó ai nó sướng chứ tui thấy chán lắm,thà ở nhà còn sướng hơn...vừa bắt đầu đi học đại học là các skill của mình nó đầy hết trơn rồi,đi vào đó làm gì...không có rủ rê ai lại được hết à...vì lúc đi học đại học là thời gian thích hợp nhất để kết bạn,khoảng 20-30 người....vừa học đại học xong là có thể lấy mood premium(ko biết đúng chính tả không nữa...hehe) + các đồ thưởng cao nhất của từng nghề,tới lúc đó tha hồ use,cần gì vào hội ý chi cho mệt....

14. longntt105

longntt105 Legend of Zelda

mấy bác ơi ! chỉ giúp tui cách down đồ đạc về đi...down về xong thì làm sao để cài ..chỉ dùm tui mấy cái đó đi...

15. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

mấy u ở đây còn ai chưa phát hiện ra cái secret society đó ko?còn Jak,hình như phải làm wen sao cho trở thành best friend thì phải,tôi tìm ra cái hội đó cũng lâu rồi mà chưa thử vô(chắc là do ko thích)

16. ba8lovely

ba8lovely Mr & Ms Pac-Man

bạn nói dzi là sao???mình không hiểu ý của bạn lắm.....bạn không biết cách làm trở thành bestfriend ha?????hay seo bạn,bạn nói rõ hơn đi nà......muốn trở thành bestfriend ko cần nhất thiết gặp mặt con sims đó đâu...chỉ cần gọi đei65n thoại talk liên tục cho đến khi trở thành bạn trước...xong bạn đừng nói gì tới nó,nó có qua kiếm thôi cũng kệ nó,cứ lâu lâu gọi phone giữ mức bạn là được rùi,sau mấy ngày điểm để trở thành bestfriend là 50,bạn gọi điện lại cho nó là thành công(vì điểm đó không thể tăng liền trong lần gặp mặt đầu tiên đâu bạn ơi...hehe)

17. LovelyBoy4444

ko phải,mấy cái đó tôi biết mà,ý của tôi là muốn vô secret society thì phải trở thành best friend của thành viên trong hội đó

18. SoniaGothik

SoniaGothik Youtube Master Race

Để được nhập vào hội, bạn cần làm quen với 3 đứa Sim trong hội, không cần phải best friend đâu.. Tụi nó dễ kiếm lắm. Bạn cứ đến mấy cái lot community, chờ một chút sẽ thấy có đứa mặc áo veste đen, trên ngực có thêu con heo hay con chó gì đó trăng trắng. Không cần phải best friend đâu.
    Mình chơi best friend với 1 Sim, 1 đứa thì tán gẫu bằng mobile, còn đứa kia mời tới nhà đi tắm, rồi đá banh. Vừa được friend là bị bắt cóc liền. Khi bạn đã gia nhập vào hội này rồi thì có thể quay trở lại hội bất cứ lúc nào bạn thích. Trong điện thoại có option để chọn.
    Trong hội, ngoài các thưởng khác ra, bạn có thể hack điểm qua máy vi tính. Sonia có thử hack điểm, nhưng tại nó đòi skill logic cao mà Sonia có 2 điểm skill logic hà nên hack được có mấy giây là police chạy tới bắt đóng phạt :D
    Trong vườn của hội có cây ăn thịt hình con bò. Sonia cho nó ăn hoài mà chẳng thấy sữa đâu để vắt. Chán quá! bỏ đó. Lát sau con sim gái chuẩn bị đi ngủ thì thấy con Sim trai best friend cho cây ăn, rồi bị cây đớp luôn. Sim gái chạy ra khóc bù lu bù loa, nhìn lại thì thấy cái cây vắt sữa được rồi. Ác thiệt X( . Hình như uống sữa thì sẽ được trẻ lại.
    Con Sim gái gọi điện thoại kêu thần chết trả lại Sim trai. Hỏi muốn trả bao nhiêu tiền: Sim gái hà tiện chỉ trả có 4500 tiển thôi thay vì maximum phải trả 10000 tiền. Thần chết cười ré nói: Tao cho con Sim của mày sống lại, nhưng tại vì mày "vắt cổ chày ra nước" nên con Sim của mày sẽ ko đựoc như trước. Vậy cũng tốt, miễn nó sống lại là đựoc chứ gì. Trời, Sonia đọc xong cười muốn chết luôn.
    Vậy trả giá với thần chết bao nhiêu thì vừa?
    Từ 1 - 987 tiền: thì con Sim của bạn chết luôn.
    Từ 988 - 4127 tiền : Sim của bạn trở thành xác ướp biết đi và oán trách bạn đã mua mạng sống của nó với giá rẻ như bèo. Điểm relation sẽ giảm xuống.
    Từ 4127 - 8512 tiền : Sim của bạn bị mất skill, tính cách cá nhân bị đảo ngược nhưng bù lại điểm relation với Sim đã cứu nó tăng lên.
    Từ 8512 - maximum : Sim sống lại y như trước lúc chết.
    Sonia ko biết cái bằng tốt nghiệp để làm gì. Để coi chơi vậy á?
    Nghe nói khi Sim của bạn ở dơ quá, nghĩa là ăn rồi quăng chén tùm lum khắp nhà ko rửa thì đến 1 lúc nào đó Sim sẽ bị đám ruồi nhặng ăn thịt. Sonia thử quá trời luôn mà chẳng thấy gì hết. Bạn nào làm thành công chỉ Sonia cách chơi với.

19. LovelyBoy4444

có vụ cái cây đó hả sonia?à cho hỏi là khi vào 1 college town tự tạo(dĩ nhiên trong college town đó có secret society nằm ở special lot)thì mình lôi nó ra,rồi đặt đại ở đâu đó,đặt xong thì nó biến mất,vậy cho hỏi là khi qua college town khác(như khu Sim state university,...đó)thì sẽ có xuất hiện cái hội này ko hay chỉ riêng mình cái khu college town tự tạo đó có?(tại lỡ nuôi con sim student bên mấy cái college town tự tạo rồi,mà muốn cho nó vô hội này luôn chứ ko muốn chơi lại.Với lại muốn chơi bên kia phải đem mấy cái community lot ở bên mấy cái college town tự tạo qua,ra đó thì mới gặp dc người trong hội,hay mình tự xây community lot cũng dc nhưng lười quá)

20. SoniaGothik

SoniaGothik Youtube Master Race

Cái cây đó có trong mục thưởng nghề nghiệp, sim của bạn chưa đi làm thì chưa có thưởng này nhưng vô trong cái hội kín mà có để chơi sẵn cũng hay. Còn câu hỏi của bạn thì sonia ko hiểu lắm. Bạn kiếm đâu ra cái special lot để mà xây? Cái lot đó ẩn, khi bạn vào trong khu đại học đâu có thấy nó được đâu. Chỉ khi chơi mới vô được mà. Còn cái hội đó có trong cái state university tự tạo hay ko thì sonia chưa bao giờ thử nên ko biết.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.