Thảo Luận- Thắc mắc TS2 Ex-University

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi dinosaur[mini], 2/3/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vipRubi

vipRubi Mr & Ms Pac-Man

Tui Có cái MayNướngBánh đẹp lắm nè.
    My Documents/EA Games/The Sims 2/Download folder

Các file đính kèm:

2. vipRubi

vipRubi Mr & Ms Pac-Man

Một loại ghế rất bình dân nè wá đẹp luôn

Gửi vào đây nha
    My Documents/EA Games/The Sims 2/Download folder

Các file đính kèm:

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Àh, u có chơi TS University chưa nhỉ ?
    nếu chơi U rồi thì có xài các món đồ Download được ko ? nếu có thì chỉ mọi người với, còn ko thì ... những món đồ down về cũng làm cảnh, chẳng xài được >_<

4. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

Tôi cũng bị lỗi tương tự, có post bài hỏi mấy lần nhưng chưa thấy ai trả lời giúp. bác nào biết thì nhanh giúp với, .......... :-/ .

5. vipRubi

vipRubi Mr & Ms Pac-Man

Tôi vẫn dùng được mà ,Thoải mái đi bà con
    Gửi vào đây nha
    My Documents/EA Games/The Sims 2/Download folder Thế là dùng được

6. yen2811

yen2811 Youtube Master Race

Có ai chỉ mình cách cài sím U không?Mình cái mãi mà cũng không được.Nếu có thể bạn gửi chi tiết cám ơn các bạn nhiều.

7. nhoc_quay15

nhoc_quay15 Youtube Master Race

cậu của tui nói là lỗi của hệ điều hành ...ko biết mấy bạn xài Win XP SP2 phải kô???..
    tui đã co' DirectX 9.0c ....ko biết phải làm sao

8. PrinceIce

PrinceIce Mr & Ms Pac-Man

Đúng rồi, tôi cũng dùng WinXP Sp2. Có vấn đề gì sao, hay phải cài DirectX9.0c ra???? Đúng vậy ko nhỉ?

9. luky89

luky89 C O N T R A

Gì vậy chứ có chuyện này hay sao, mình xài win XP ko hà mà cũng bị nữa nè, pot mấy bài rùi sao chẳng ai giúp, leo_minh có hứa là sẽ pot bài lên giúp mí mem nhưng lâu rùi chẳng thấy tăm hơi đâu cả.

10. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

bị vầy là sao đây mọi người ơi =((

Các file đính kèm:

11. river0607

river0607 Donkey Kong

Mình mỗi khi muốn chơi thì phải bỏ disk 1 của Sim U vào, mình dùng D-tool
    Trước khi cài U thì Sims 2 mình ko cần phải bỏ disk vào chơi

12. zhouyumin

zhouyumin Youtube Master Race

Lúc trước em cài Sims 2 chơi ngon lành , sao dạo này cài lại để update thêm cái University thì nó báo là "the application has crashed , ....terminate " , lúc cài cái Sims 2 thì có cần cài chạy cái patch ko ? crack và patch cái nào trước ? em nhớ lúc trước cài đâu gần patch gì đâu , sao kỳ vậy ? Help me plz !

13. kl2991

kl2991 Persian Prince

tại sao tui đã bỏ disk 1 vào mà vẫn không chời được vậy ? rõ ràng là đã mount image bằng Alcohol 120% nó cứ hiện thông báo như của bác white leo.

14. white leo

white leo T.E.T.Я.I.S

cụ thể là bị vầy nè
    omg , dun take my mp away!

15. Mixman

Mixman Donkey Kong Lão Làng GVN

Các bạn bị lổi không cài được thì thử cách của tôi xem sao , hy vọng là thành công . Vì tôi đã thử cài lại một cách bình thường và gặp lổi không cài được , tôi áp dụng cách của tôi thì cài được và chơi ngon lành không biết các bạn thì sao . Mà cứ thử xem sao .

Đầu tiên xoá bỏ toàn bộ những gì liên quan tới The Sims 2 chỉ giữ lại save game thôi . Sau đó tiến hành cài đặt lại từ đầu từ bản TS2 tới bản nâng cấp . Lưu ý khi cài bản mở rộng bạn nhớ là phải cài ở một ổ khác ổ cài TS2 nhé ( ví dụ : TS2 cài ở C: thì bản mở rộng bạn phải cài ổ khác ổ C: như D: , E: ... mới hy vọng được ) nếu không cũng sẽ bị thôi . Sau đó nó sẽ kêu bỏ Cd 4 TS2 vào bạn cứ bỏ vào rồi ok nó sẽ tự update những gí cần thiết vào TS2 để cho bạn chơi S2 bản U . Cuối cùng Run DT Tool và chơi thôi . Chúc Các Bạn Thành Công

16. kitty_vn

kitty_vn Youtube Master Race

Mình cũng bị mắc lỗi này, đó là bởi vì SIMS2 chưa đọc được ổ ảo của bạn nhưng mình phát hiện ra là do imagine của mình đã bị hỏng, rất có thể là của bạn cũng tương tự. Nếu bạn mua đĩa cài có 2 file imagine ở đĩa 1 rồi lại có 1 file mini-imagine ở đĩa 2 thì bạn thử muont lần lượt xem sao. Lần mình cài mình mount file của đĩa 1 cài được sau đó mount imagine của đĩa 2 để bắt đầu chơi thì lại bị báo lỗi như vậy. Mình chuyển sang mount imagine trên đĩa 1 thì lại được.Ban thử tìm xem nhe', nếu không tìm chỗ down 1 imagine khác xem sao.

17. nhoc_quay15

nhoc_quay15 Youtube Master Race

noi chinh xa'c la` mi`nh bi lo^~i na`y ....gio61ng y he^.t nhu leo_minh....nhung ma` cho` hoa`i sao ko tha^'y ai tra? lo`i ...la`m on giup giu`m di....co' ha^.u ta. do'
    :-/

18. Mixman

Mixman Donkey Kong Lão Làng GVN

Tôi xài cái imagine của cd 1 . à còn điều này chưa nói với mấy bạn là trước khi cài bản mới thì copy 2 file imagine có trong cd 1 vào ổ cứng , Sau đó dùng DemonTool , Device cái file imagine mà hồi nãy bạn copy vào ổ cứng rồi chờ một chút nó sẽ autoplay sau đó tiến hành cài đặt bình thường . Nhớ áp dùng cách kia trước của tôi rồi bắt đầu làm tiếp những bước này hy vọng là thành công .

19. yen2811

yen2811 Youtube Master Race

mấy bạn ơi cho mình hỏi với.Tại sao trước giờ học mình click vào sím nhưng không được.Vậy phải làm sao mới cho sims đi học được.Mấy con sims của mình học bết quá rồ.

20. quynh_nhu

quynh_nhu Mr & Ms Pac-Man

Mixman nói rằng xoá toàn bộ những gì liên quan đến Sims2 nhưng giữ lại phần save game. Thế save game nó ở đâu vậy?
    Và các bước dùng D-Tool thì khi vào Virtual sau dó chỉ nó đến cái gì tiếp vậy.
    Và cài lại từ đầu như thế tôi sẽ mất hết con Sims cũ mà đã chơi à?
    Bạn làm ơn giải thích cụ thể 1 chút chứ nếu copy thêm cái Sims U này ko được thì mất luôn cái cũ thì mất công lắm

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.