Thảo luận The Sims 3 - World Adventures EP

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi i do bút gót he, 18/8/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. voamore

voamore Youtube Master Race

tại sao lại thế hả bạn, tại vì mình đang chơi ở Pháp, mà mình có nhiệm vụ tìm Joarnal là gì vậy, mà làm cách nào vậy:)

2. conmuaqua1

conmuaqua1 Youtube Master Race

Cho mình hỏi cái quest ở China , nó kêu vào Temple of Heaven để kiếm cây búa nhưng mình kiếm hoài không thấy lối vào hầm ( từ temple vào hầm ) mấy bạn nào biết chỉ mình với :)

3. MrRubi

MrRubi Youtube Master Race

^
    căn nhà nhỏ bên phải
    nhìn như cái nhà kho ấy

4. conmuaqua1

conmuaqua1 Youtube Master Race

Thanks bạn nhiều mình đã vào được hầm nhưng chưa tìm ra cây búa . Bạn giup mình luôn được không ? :D

5. Tehmango

Tehmango .:♫♥

Cái mà Groundskeeper Journal đó hả bạn :-/ Đi tới Chateau du Langaraab ,đi xuống căn nhà nhỏ nhỏ bên cạnh ,bỏ keystone vô ,mở cái rương bên cạnh cửa là có
    Trong chỗ đó phức tạp lắm ,bạn cứ lần theo đường đi ,coi chừng bẫy cát , là cuối cùng cũng tới thôi à ,có keystone vô cửa rồi thì việc tìm đường dễ lắm (nhất là chỗ cái chùa đó ko có nhiều cửa chặn nữa ) :-"

6. _TranHoangDuong_

_TranHoangDuong_ Mario & Luigi

cho mình hỏi tiếp nghen:D
    1.làm thế nào để điều khiển 2 con sim 1 lúc(mình muốn chơi 1 lúc 2 con rồi cho nó lấy nhau á:D(
    2.mình lấy cái life time gì gì đó mua được viên hình con bướm,nó bắt thu thập các cục đá,mà nhiều quá trời,làm xong có được gì không
    3.con sim của mình qua vài cái sinh nhật lần này tóc bạc trắng rồi-**,xấu gái lắm,làm thế nào để nó trẻ mãi k bị già đi

7. AsterFenix

AsterFenix Legend of Zelda

**** IT! Chắc mình nghỉ chơi TS3 quá. EA làm ăn như cái %$^! WA patch bug tùm lum. hôm nay vào sau khi đi thám hiểm china xong thì ko thể về nhà. Nó stuck luôn ở cái map china. Mình ko làm gì dc. Chỉnh edit town nhảy qua nhảy lại cũng ko dc. WTF? Giờ ko thấy con sim mình đâu nữa. Có thể tụi nó về đến town nhưng mình lại ko dc load cái town. Ai biết cách sửa ko bây giờ mất luôn cái save chơi lại chắc xám mặt. F*** EA!

8. Tehmango

1.Cho nó ở chung nhà rồi điều khiển từng con 1 mỗi lần chứ không thể điều khiển cũng lúc
    2.Làm xong đem đi cut thì ra đá quý ,đem bán lấy tiền ;;)
    3.Cho nó ăn lifefruit hay ăn Ambrosia (cần life fruit ,death fish,cooking lv10 và học công thức)
    Có dùng mod ko ,bỏ hết mod cũ ra ,update lên 2.2

9. Little Cat

Little Cat Youtube Master Race

_Có cách nào làm con sim của mình thành mummy ko :| ?Tớ bị con mummy xáp lá cà mà cuối cùng con sim lăn cái đùng ra đất khò khò tỉnh queo =.='' .

10. MrRubi

^
    mummy này ;;)
    [video]ObWzMReOxI0[/video]

11. thopong

thopong Mr & Ms Pac-Man

:( mình vào chợ , có 3 cái tiệm , 1 tiệm bán sách, 1 tiệm bán đồ ăn, 1 tiệm bán đá quý hay đồ cổ ( toàn bình bể chén bể) ko thấy hình nhân luyện võ ở đâu cả. :((

12. khangkito1412

khangkito1412 Youtube Master Race

Ai bít làm rưo­­­u vang Pháp thì chỉ giúp mình vó­i­­­­ thèm uống quá:D:D

13. MrRubi

vào chợ ra cái chỗ mà ông thấy 3 quầy hàng ấy ấn Page Up là thấy ;;)

14. badboy91

badboy91 C O N T R A

Sang France tìm cái hầm rượu nectary, rồi mua hoặc hái nho, vứt vào cái mắy ở đằng sau thì phải để dẫm rồi chờ nó hoạt dộng và thu hoạch :|. Chất lượng rượu tùy thuộc vào skill và nguyên liệu, không quan trọng bao nhiêu % loại nay` loại kia

15. Tehmango

Luyện võ lv10 là đánh lại được mummy đó bạn :D

16. _TranHoangDuong_

_TranHoangDuong_ Mario & Luigi

không,tớ mún chúng nó ở 2 nhà khác nhau,rùi gặp nhau,rùi yêu nhau,rùi cưới nhau,rùi có con cơ=((,trong phần tạo sin chỉ tạo được 1 con rồi nó bắt chơi lun không cho tạo 2 con:(

17. voamore

voamore Youtube Master Race

hi hi tớ không có keystone, mà cũng ko biết lấy thế nào, nó yêu cầu tớ làm món ăn gì đó, any seving recipe tớ có bít làm đâu;;)

18. Tehmango

Bạn có thể cho con sim của bạn đi qua nhà con sim kia chơi ,rồi tụi nó quen nhau :D
    Any serving recipe á? Thì bạn làm bất cứ món serving nào cũng được ,sau đó ra mapview,tìm đến chỗ con sim đó và đưa nó
    Cái keystone chỗ đó nhớ là hình trái tim ,bạn làm thêm mấy nhiệm vụ nữa là sẽ được nhận :-?

19. Little Cat

Little Cat Youtube Master Race

Tớ cho nó lên lv10 rồi đó :(. Vô cái mộ tớ cho ultra thrught current action nên chả biết nó làm cái gì nữa :-"

20. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Dễ thôi, chỉ cần tạo 1 con, sau đó vào phần Edit Town tạo thêm một con nữa, quăng con thứ 2 vào nhà nào đó, rồi cho con 1 đến làm quen là được b-)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.