[Thảo Luận] ToTal War :Battle Kingdom [IOs,android,Steam]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Ivan_, 5/1/16.

1. Ivan_

Ivan_ Fire in the hole!

Đánh với máy nó khó giai đoạn đầu khi quân mình chưa lên hết cấp với up chỉ số thôi.Vì dụ lính mình rank 2 chỉ số tầm tầm mà máy rank 3 rồi nên dù có khắc tinh thì lính nó vẫn rất trâu.Về sau này quân mình tất cả rank 3 với chỉ số đầy đủ + đội hình có tính toán chuyện đánh với ai ko còn là vấn đề nữa .Trừ họa hoằn lắm lỡ cho hàng đầu charge fail dẫn đến chết quá nửa mà đánh với 12 slot pig king thì thôi ..xác định =)).
    @ protip: chịu khó up lính + chỉ số sao cho vừa đủ lên rank 3 nhưng đừng + quá nhiều attribute. Thì lính bạn cầy exp rất nhàn ko phải đánh với quân cấp cao .Crossbowmen rank 3 attribute thấp tẹt vẫn đc đi đánh nông dân mà.Miễn không đem đi đánh pvp là được :)

Aomari0 thích bài này.
  2. Aomari0

Aomari0 Mega Man Lão Làng GVN

Thanks. Tức là chỉ cần cày exp lên rank 3 thôi còn các chỉ số khác thì up cũng được không up cũng được hả (Chỉ xét đánh AI) ? Nhưng vì sao đánh PvP lại phải cố up hết ?

3. Ivan_

Ivan_ Fire in the hole!

Attribute càng cao thì farm battle càng khó nhé.Attribute mới là chỉ số quyết định chất lượng của lính chứ không phải rank ,vì rank của lính chỉ tăng kích cỡ của unit đấy.Mình nhận ra điều nay khi train nhóm lính mới thay cho nhóm lính cũ bị lỗi thời khi đánh pvp.
    còn khi đánh pvp thì mình khuyên bạn đem tất cả những gì tốt nhất vào để so găng.Rank cao + chỉ số cao, equip đeo đầy người + tính toán hợp lý chiến thuật (hơi random vì có thể cách xếp của bạn cực mạnh với người này nhưng lại cực kì yếu với người khác)nói chung đem được gì vào thì đem .Cũng hay vì không có chiến thuật bất bại .

4. aragon0510

aragon0510 SPARTAN John-117

vậy để lính trơn + rank 3 thì farm dc battle hả bạn ? Kể cả battle quest ? Mà đánh đc mission challenge hay brutal ko hay chỉ đánh dc normal

Ivan_ thích bài này.
  5. Ivan_

Ivan_ Fire in the hole!

Farm đc cả brutal bạn nhé.Vì nó nghĩ quân bạn lởm nên thực ra brutal ở battle thường sẽ ko quá khó => farm tài nguyên với exp dễ .Còn battle quest thì ko .Vì chế độ này quân máy mặc định đã như vậy bạn cần 1 đạo quân khỏe ở mức độ nhất định mới fang đc .

6. aragon0510

thế vậy bạn farm tài nguyên để cúng mở map à
    vì nếu mình để đạo quân trắng bệch thì khó mà lên rank 18 dc

Ivan_ thích bài này.
  7. Ivan_

Ivan_ Fire in the hole!

Rank 18 thì ai mà trả lên được bạn ở rank đấy ít có mấy người có quân xịn rank cao lắm,nếu có thì chúng nó đánh qua rồi lên rank liên tục thôi.Còn bạn chỉ cần rank 18 để mở mảnh thứ 2 thôi.Còn về sau này tận mảnh cuối mới yêu cầu rank cao để unlock.Lúc đấy bạn đủ time để train lính xịn với unlock hết các thứ cần thiết rồi.Lúc đầu bạn cứ chịu khó chơi lính nhưng ko cộng chỉ số vội để cầy tài nguyên đánh vừa nhanh mà khi full exp cap là 700 cộng cái thì khoảng cách quân mình với quân máy ko quá xa đánh còn dễ thở.Chứ cộng lít nhít quân chưa ra đâu với đâu mà còn đẩy độ khó của battle lên nhanh.

aragon0510 thích bài này.
  8. aragon0510

tức ý bạn là giữa toàn bộ quân mình có trắng bệch, chỉ nâng lên 3 sao ?
    exp cap thì nâng toạch phát full đời đi cày luôn ?

Ivan_ thích bài này.
  9. Ivan_

Ivan_ Fire in the hole!

Đúng rồi đấy bạn,Bạn chỉ cộng attribute vừa đủ để được up rank unit thôi.Ví dụ con crossbowmen nó cần ít nhất 1 chỉ số 10 point thì mình chỉ + điểm bắn lên 10 ,còn exp mình dùng để up unit skill cần rất nhiều .rank 3 cần 600 exp để max skill đặc biệt của lính .Sau đo cày tiếp cho chạm cap 700 rồi cộng 1 thể.Lưu ý bạn nên chuẩn bị sẵn 1 đạo quân rồi farm cùng 1 thể cho lính lên đồng đều vì chỉ cần 1 unit trội hơn số còn lại là nó vẫn tăng độ khó lên nhiều đấy

10. aragon0510

ok, cảm ơn bác :D

mà nó có quan tâm giữa quân trong slot và quân trong nhà ko bác ? Ví dụ mình có 9 slot đấy quân trắng, còn quân ko dùng là full cây thì battle nó tính độ khó dựa trên cái nào ạ ?

Ivan_ thích bài này.
  11. Ivan_

Ivan_ Fire in the hole!

Đánh battle thường thì độ khó phụ thuộc vào quân bạn đang gắn trên slot.
    Ngoài battle quest độ khó mặc định thì còn Invansion có độ khó tương đương với lính tốt nhất của bạn nghĩa là có giấu lính xịn trong thành thì vẫn phải lôi ra dùng với quân xâm lược :))

12. aragon0510

thế mình nâng skill thì có bị ảnh hưởng lúc battle nó ra quân ko bác ?

13. Ivan_

Ivan_ Fire in the hole!

Cái này mình không cam đoan nó có ảnh hưởng đến độ khó hay ko.Nhưng mình đảm bảo là không đáng kể nếu ko nói là ko nhằm nhò khi đem so với + attribute cho unit.mình đã thử rồi :).Nên bạn yên tâm nâng skill cho unit trước nhé

14. mrbin6488

mrbin6488 C O N T R A Lão Làng GVN

À, có cách chi thu hoạch chung cùng 1 lần được không các bác? Kiểu như gặt lúa cùng 1 lần ở 1 vùng, thu hoạch tất cả tài nguyên ở cùng 1 castle? Có mấy lần vô tình làm được mà thử lại quài hông được :(

15. Ivan_

Ivan_ Fire in the hole!

Bạn thu hoạch lúa hay đốn tất cả gỗ xung quanh thì nhấn vào cái nhà đấy rồi chọn harvest all nhé.
    còn thu hoạch tài nguyên xung quanh castle thì nhấn vào thành rồi giữ im vài s.
    Có thời gian thì bỏ ít phút tự thu hoạch bạn nhé.Thu hoạch cùng 1 lúc đc ít tài nguyên lắm

16. mrbin6488

mrbin6488 C O N T R A Lão Làng GVN

Với lúa với gỗ thì mình hay harvest all, như vậy là ít tài nguyên hơn mình mần từng cái hả bạn?

Thêm 1 cái nữa là sự khác nhau giữa House với Mansion, lúc đầu mình tưởng Mansion thì sẽ ra Craftsmen còn House thì là Peasants, sau lại thấy bọn nó random nên chưa hiểu lắm.

Chỉnh sửa cuối: 4/10/16
    Ivan_ thích bài này.
  17. Ivan_

Ivan_ Fire in the hole!

Đúng vậy đấy bạn.
    Ah, Có 3 dạng nhà khu ổ chuột - nhà dân - biệt thự nhé bạn.Khác nhau cơ bản là % ra được craftsman.
    Với ổ chuôt :0% nhưng thời gian ra dân rất nhanh.Tầm 3-4h.
    Với nhà dân :25% ra craftsman thời gian tạo thợ 6h
    Với biệt thự : 50% ,thời gian khoảng 12h bạn nhé.
    Nếu bạn cần nhiều thợ lắm thì cố gắng xây thật nhiều slum ,hoặc xây nhà theo combo nhà thờ,lò rèn,chợ nhé.Giảm đc 50% thời gian tạo thợ .

18. Ivan_

Ivan_ Fire in the hole!

Code 100 gold : 1NYNB8Q78F
    Valid until 18/11/2016

19. dailongthan3

dailongthan3 Youtube Master Race

Cừu mình nuôi xong,xén lông rồi có nên làm thịt rồi mua đàn mới ko nhỉ.Hiện tại đang thiếu da để rèn lính,mà ngồi nuôi cừu với đi săn heo rừng thì ko biết đến khi nào mới có Knight để chơi.

20. Aomari0

Aomari0 Mega Man Lão Làng GVN

Nếu nuôi tầm vài chục con thì nên nhưng chỉ làm 1 hoặc 2 lần thôi (để cỏ còn kịp mọc). Cơ mà farm gold nhanh hơn là farm tài nguyên.