[Thảo Luận]Total War: Rome II [KHÔNG XIN + hỏi đáp liên quan crack]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Soul Revanous, 2/7/12.

1. tuanbanh

tuanbanh Moderator Moderator

Patch 3 sửa sound đi...... mình nghe tiếng 2 đạo quân đánh nhau melee ko có khí thế gì cả.....nghe đâu nghe xoong,nồi va vào nhau..... chuối chuối

Chỉnh sửa cuối: 20/9/13
  2. vietanh797

vietanh797 †A Faithful Knight† Moderator Lão Làng GVN

oh shit :6cool_beat_shot:

btw the silent Spartan :5cool_ops:

3. rebels

rebels Donkey Kong

gì mà 1 nui nhìn ghê rứa, nhìn 1 hồi mới nhớ, ngày xưa rome 1, cái cờ sparta ở Rom 2 chính là của Macedon

4. unbelievable

unbelievable C O N T R A

Có ROME II rồi mới mò vào chốn cũ.
    Cảm giác của mình từ ROME 1 đến giờ là bản nào máy mình cũng yếu, riêng bản này cảm giác đau khổ hơn cả vì Campaign FPS toàn dưới 10 :|

5. dragonbabe9x2

dragonbabe9x2 Legend of Zelda Lão Làng GVN

các bác cho e hỏi nút chụp ảnh của steam vs file ảnh steam nằm ở đâu ạ :3cool_shame:

6. bintao

bintao T.E.T.Я.I.S

Bản patch 3 này cải thiện đc nhiều lắm.Lính nó trong trận khôn ra và máu chiến vãi đái
    Quân mình là Legio đánh nhau với quân máy áo vải cầm giáo hoặc kiếm.Bình thường các patch trước thì mình 3k5 với máy 6k8 quân thì mình luộc nó chết mà mất có mấy trăm thằng
    Ở Patch 3 mới ra thì quân mình chạy vì gần chết cũng 7-8 đạo,ném đá nó rỉa lính mình như bợm.Mình giết nó chết hết nhưng mình mất 1k6 quân
    Có trận mình 2k5 quân,địch có 600 quân với 1 đạo bắn đá.Mình thắng nhưng địch giết mình chết 550 thằng.Vãi.Nó rất khôn.Cho ngựa chạy lung tung.Quân mình dí theo ngựa.Lính bộ nó nhằm vô mấy đạo đi lẻ của mình mà áp đảo chứ nó ko chơi tay đôi xáp vô như patch trước

7. zSand_Kingz

zSand_Kingz Legend of Zelda

có lẽ nào thêm vài bản update nữa nó khôn hơn mình ko nhỉ :5cool_ops: giống thế này
    http://vozforums.com/showthread.php?t=3496133

8. ki43hayabusa

ki43hayabusa The Warrior of Light

Mình hình như còn chưa lên dc patch 3.....mới cài mấy cái unit mode cho bọn Parthia.
    Mà bản này ko change dc capital hay sao ý nhỉ

9. Aomari0

Aomari0 Mega Man Lão Làng GVN

Không change capital được từ Empire rồi, mà change thì cũng chẳng thay đổi điều gì nên CA bỏ rồi.

10. JediDarkLord

JediDarkLord Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

Nó có buff cho máy mạnh hơn mình ko ??

11. sephirothmda

sephirothmda 天皇陛下 GameOver

Rome II này tính ra Client State là vô dụng nhất :5cool_ops: CHư hầu mà nó còn hơn cả bố mình nữa, toàn vòi tiền, trade cũng không đồng ý. Cái satrap là hữu ích nhất, như là 1 tỉnh của đế chế luôn :6cool_sure:. Cái Liberty của đám Rợ thì về danh có vẻ không oai, nhưng được cái rất hữu ích, nó thành Military Alliance của mình, có chiến tranh phát là nó tham gia luôn.

Cái đợt chơi Iceni, Liberty 1 thằng Same blood trên đảo Anh, rồi cho nó 10k vàng thế là nó đồng ý gia nhập Confer với mình, quá ngon :2cool_sexy_girl:

12. dragonbabe9x2

tình hình là cứ update mà ko xóa rome 2 trong ổ c thì kiểu j cũng bị stop working, ức chế tóaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa :6cool_ah:

13. bintao

bintao T.E.T.Я.I.S

Chưa đâu.Nó đang quánh nhau với thằng khỉ gió nào đó.Nó nói với mình là muốn làm Client State.Ok con gà mèn.Sau đó 5-6 turn sau turn nào nó cũng xúi mình quánh nhau với thằng đó.Ba Láp mấy câu ông nội họ là "2 tay cầm kiếm vẫn ngon hơn 1 tay cầm kiếm" rồi mình ko đồng ý thì chửi
    Hên cho nó là quân mình đang đánh ở mạn Tây Ban Nha nên ko có quân phía Đông chứ ko làm cỏ nó rồi.Ờ để đó.Ta tảo thanh phía Tây xong là đến lượt mày:2cool_misdoubt:

14. ki43hayabusa

ki43hayabusa The Warrior of Light

Đậu má, patch 3 máy khôn vãi ... chơi Egypt thì bị bọn Seleucid với đám Satrap của nó khai chiến từ turn thứ 10. Vừa mới phản công chiếm dc Antioch thì mấy thằng giời đánh ở phía Nam nó móc lóp

15. acm_no1

acm_no1

thử custom battle test rồi, máy ko mạnh hơn đâu nhưng khôn hơn rất nhiều, biết flanking các thứ, đánh nhau h thiệt hại cũng nhiều hơn nữa

btw, cái ông gì bảo Shock cav 1vs1 ăn đc Melee cav vậy...

16. zombies còi

zombies còi Mario & Luigi

nãy vừa đc trận thủ thành buồn cười dã man, bên mềnh có 3 unit garisson, 2 spartan youth ,1 slinger, trong đó có mỗi silnger là nguyên vẹn, còn 2 ông kia 1 ông đc nửa lính, 1 ông đc 3/4 lính, bên công là thracian rebel, có 4 unit , 3 bow,1 general. Tính ra chỉ cần 1 mình con general cũng đủ ăn r. Vào trận chúng nó lùa hết quân lên chỗ cờ, bow chạy trước general theo sau =)), 3 unit bow bị giết sạch, xong xuôi ông general mới bò lên đến nơi. đánh nhau 1 lúc, đến khi nó mất 50% lính( do bị slinger bắn đằng sau) còn tầm 80 thằng thì bọn spartan youth chạy sạch. Đến đây mình tưởng thua cm r thế đ nào lúc chúng nó xông lên chiếm cờ thì enemy general is fallen:2cool_sexy_girl:, lúc chiếm đc cờ xong slinger bắn thêm 2 đợt nữa thì chúng nó rout =))

17. dragonbabe9x2

thế thôi, vì bên làm game biết thừa cỡ turn 40 là có 7,8 thằng chư hầu rồi, mỗi thằng cồng 1k thì có mà thành tỷ phú ak

mình rất thích trò nhận 1 thằng đệ đang có nhiều war, rồi vòi tiền để tuyên chiến cho nó 1,2 thằng yếu nhất, rồi lại nhận mấy thằng kia làm đệ đổi lấy hòa bình + tiền, sướng vãi
    rome 2 2 thằng chứ hầu đánh nhau kệ mẹ nó cũng dc, miễn là cống tiền, mà vì nó đánh nhau nên nó đếch bao h phản mình
    ko như shogun chỉ dc chọn 1 trong 2 thằng đệ chán vãi

18. Aomari0

Aomari0 Mega Man Lão Làng GVN

Bổ sung thêm chút, tùy faction và tùy chất lượng quân.

19. NDKhoa01

NDKhoa01 Mr & Ms Pac-Man

Sao mà binh lính nhìn như Rome vậy bác =((

20. phamxuantungkth

phamxuantungkth Youtube Master Race

các bác cho em hỏi chút là dùng cheat engine để cheat tiền mấy dòng như total war dùng với steam thì có bị banned không? em chỉ dùng để chơi offline với máy thôi. online thì kiểu gì cũng banned rồi. thanks!