[Thảo Luận]Total War : Shogun 2 [KHÔNG XIN + hỏi đáp liên quan crack]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Yoshiki, 29/3/11.

1. NeverLetGo

NeverLetGo Donkey Kong

Thế chơi ở very hard có hay bị tình trạng đem quân siege thành mà ko tấn công ko ạ?
    Dù sao thì đứng trong thành vẫn tự tin thủ hơn là vác quân ra đánh nhau với nó :(

2. pesgta

pesgta C O N T R A

Mình chơi có bao giờ công thành đâu, nếu mà công thành thì toàn lấy thịt đè người :D
    nó vây thành bác hay sao, đánh hay ko thì tùy thôi nếu quân nó đông là nó đánh liền, không thì cứ vây tiếp đợi quân tiếp viện tới, mình sao nó vậy thôi :)
    Nhân tiện thăm dò anh em thử đội hình đánh của các bác thế nào? mình đầu game thì cả đống kanata với tầm 5 đạo aghisu để chống kỵ , mấy bác có xài bow nhiều ko, em rất ít khi xài, tại toàn def thôi, lâu lâu đánh vài trận mà nó chạy lên đồi đứng khổ vãi,cũng may là kanata đánh agishu nên cũng thắng =)). Late game thì thấy ít đc nào xài bow chắc tại giáp dày quá rồi bắn có thấm đâu :)

Chỉnh sửa cuối: 3/7/13
  3. NeverLetGo

NeverLetGo Donkey Kong

E thì nếu quân ngang ngửa thì dụ nó ra đánh thôi.
    Khó chịu ở chỗ nó vây thành mình mà nó ko chịu đánh, đứng chờ mấy turn là mất thành. E cũng thử rút bớt quân ra rồi, mà quân nó gấp đôi mình vẫn ko chịu đánh
    //Đang chơi lại, đập thằng Ito trước cho nó chừa ;))

4. pesgta

pesgta C O N T R A

AI nó cũng khôn lắm chứ bạn :))

5. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

spam ashigaru mà đánh, nửa bow nửa spear. Nhưng hồi đầu vậy, legendary domination campaign tháng 4/2011, mà cách đây mấy tháng cài lại game cũng đánh thế mà thua liểng xiểng .... éo hiểu thế nào nữa =))

6. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

chắc lúc nào dlc sale off 75 % hốt 1 thể , rồi chỉnh sửa mod miếc lại cho các bác thử , chỉnh cho chỉ có thể có tối đa 3 unit samurai , monk các loại ( nói chung là các quân elite ) thôi , như vậy bắt buộc cả player và máy spam ashi cho giống lịch sử

7. pesgta

pesgta C O N T R A

income 35k rồi mấy bác ơi, tiền nhiều quá chả bít làm gì up ruộng up thành đường đủ thứ mà chả hết, đã thế lại còn giàu thêm :">. Shimazu em giờ bá đạo cmnr :x
    Nãy mới đánh trận 500 vs 2500 win mà lost có 100, đúng là mấy bác hero mạnh vãi, cân cả team nó còn được

8. Tiger-tank

có mod add thêm thành vô camp map shogun 2 rồi các bác , down trên workshop của Steam

9. sayuri2705

sayuri2705 Dragon Quest

Đẻ quân late với high mà chơi, đi luyện monk, metsuke với ninja, convert để lấy nanban trade ship.

10. Tiger-tank

có bác nào thử mod có thêm fac và provice mới chưa ?

11. pesgta

pesgta C O N T R A

em giờ toàn mesuke 5* đi đến đâu bribe đến đấy mà tiền còn dư kinh =)). Late game lấy tiền đè người :">

12. bititmit

bititmit Youtube Master Race

Tình hình là e mới mua 1 dĩa sg2.. cài chơi êm ru.. nhưng đang chơi hay bị thoát ra ngoài.. rồi save lại mở lên cũn tự thoát ra ngoài, nếu không bị như thế thì sẽ bị mua lính không được...Cái này lo do dĩa lỗi phải không ạ hay là do win lỗi.. và nếu dĩa lỗi thì mình cài lại hay các bác nào bít link tốt ko lỗi hoặc chỗ nào bán dĩa tốt(ko có tiền mua bãn quyền) thì cho em bít nhé... Giúp em đi..Máu quá rùi...híc híc híc

13. teppi065

teppi065 Donkey Kong

Mọi người ơi cái avatar conquest có cái bản đồ chiến thuật á , mà sao chỉ được mỗi thành chỗ Shimazu vậy muốn chiếm hết toàn bản đồ thì sao , cho hỏi luôn có clan của VN không ^^

14. nguaduke

nguaduke Youtube Master Race

toa chơi turn 35 thì bị dic ra ngoài
    dang sai win 7, ae nào chỉ với

15. Tiger-tank

có bác nào thử mod tăng thêm thành mới chưa ? thử rồi thì nhớ gửi kết quả test cho tác giả nhé . mong mod đó hoàn thiện thì hay biết mấy . có bác nào bảo thời Sengoku Jidai có tới 200 clan lớn nhỏ , mod mà đưa vô đủ thì đánh mệt nghỉ nhỉ :1cool_byebye:
    mod đó tên là Expanded Japan , giờ thêm 7 thành và 5 clan mới rồi

Chỉnh sửa cuối: 10/7/13
  16. Kronpas1997

Cho vào thì phải tăng size của map lên ít nhất FoS, chứ để ở Đại Chiến Quốc mà cho vào nát map liền.

17. Scipio Africanus

Scipio Africanus Donkey Kong

Hình như là mới tìm ra cách thêm thành àh bác.... tăng size map hình như là chưa làm được...

18. Kronpas1997

Tăng size map thì phải vẽ cái mới cho khớp. Hiện giờ ko chơi game được, nhưng cá nhân mà nói mod thêm thành sẽ không hay vì map của thời Sengoku đã bé và vụn lắm rồi, ở trung bộ đi 1 turn ăn 2 thành. Giờ cho thêm chục cái nữa vào nhìn đâu cũng lổm ngổm thành quách, lol.

19. Tiger-tank

tác giả nhét thành mới ở khu nhà Date , ở Kyushu nên ko sợ vụ đặc thành đâu bác . mà tiếc là chưa có cách nào dùng map ở FOS cho bản gốc nhỉ

20. pesgta

pesgta C O N T R A

Mấy bác mình war với clan khác thì có bị trừ dip ko nhỉ? Hình như war với đồng minh thì mới bị trừ phải ko?