[Thảo Luận]Total War : Shogun 2 [KHÔNG XIN + hỏi đáp liên quan crack]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Yoshiki, 29/3/11.

1. choidep123

choidep123 Fire in the hole!

AI ngu vãi lồng :4cool_oh::4cool_oh: thế mà vẫn thua được

2. TuDragon76

TuDragon76 Samus Aran the Bounty Hunter

Hard mà :3cool_nosebleed:

3. n1njaloanthi

n1njaloanthi Mr & Ms Pac-Man

cho monk thịt hết yari của máy thế là tướng nó phải trèo vào thành melee. Lúc đó thì bật warcry của monk lên và làm thịt. Giết xong thì cho đám lính còn lại ra ngoài thành dọn dẹp nốt đám bow thôi. Mình vừa chạy đến là nó broken rồi shattered luôn :))

4. khách qua đường.

khách qua đường. Youtube Master Race

Thường thôi bạn, mình thắng cả chục trận như thế này rồi, xin lỗi vì đã làm bạn mất hứng, nhưng dù sao thì vẫn hoan nghênh sự chia sẽ của bạn.

5. TuDragon76

Clone của lão Kronpas à ? :4cool_oh:

6. jokkoo

jokkoo Mr & Ms Pac-Man

XIn hỏi có bạn nào win campaign legendary dưới 100 turn chiếm 60 thành không?

7. TuDragon76

Nếu bạn cho phép mình xài cheat : CÓ ! :7cool_feel_good:

8. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Hả? Em không đi khoe + không ném gạch vô duyên thế kia đâu nhé bác :> Chơi có 1-2 lần legendary lấy achievement end campaign thôi, còn lại đều qua RD đánh tầm nửa nước là bỏ, chơi thêm nữa làm gì =))

9. jokkoo

jokkoo Mr & Ms Pac-Man

Không dùng cheat nhe bạn. Lúc trước cũng có chơi legendary campaign nhiều lần nhưng lần nào cũng phải gần 140-150 turn mới thắng được. Mình hỏi đặng có gì xin học hỏi chút kinh nghiệm chơi. Shogun 2 phải dùng software trainer gì gì đó thì mới cheat được thì phải, mình không rành lắm nên không có xài.

10. tuanbanh

tuanbanh Moderator Moderator

Chắc chơi mấy thằng như shimazu,hojo thôi nhỉ....mình shimazu legen turn 34 load đi load lại mà đc có 14 tỉnh ....load art cái matchlock lâu vãi linh hồn... máy cheat mình cheat nữa chắc vứt mẹ cái game đi quá....
    Nhớ ngày xưa chơi Oda legen mình chơi trò bựa để battle 20 min xong toàn lùa LC,YC đi đánh nhiều trận còn chọi 2 full stack mà có mỗi 2 3 unit LC... vào trận để double time rồi chạy vòng vòng =.=''... kị nó thì éo dám lại gần rồi(nó có thì dụ chạy lên đồi)>>>đánh thành toàn đánh sâu trong đất nó(thành đá) rồi loot xong để rebel :)) ... honor = 0... chơi mỗi daimyo >>> faction như toán cướp

Chỉnh sửa cuối: 21/8/13
  11. jokkoo

jokkoo Mr & Ms Pac-Man

Bạn lầm rồi. Mình từng win campaign legendery clan Uesugi, Tokugawa, Và cả oda nữa. Có một lần, mình là thắng Uesugi legendary trong 144 turn, thống nhất toàn Nhật Bản và có hơn 20 vassal trong 3 ngày chơi liên tục.
    Nói sợ các bạn không tin chứ. Mình chơi chủ yếu toàn là ashigaru spear và bow thậm chí ít dùng ngựa vì tụi này lên rank nhanh hơn samurai nhiều. Đánh thắng có vài trận là mình có ngay full stack ashigaru rank 5-6. Khi chơi sau turn 50 có nhiều tiền, mình dùng metsuke bribe stack samurai cuả AI, nhưng mà chỉ để thủ thành.
    Trong quá trình chơi của mình, ít bao giờ phải chật vật trong một cuộc chiến khó khăn vì khi bị declare war mình thường request join war từ những ally có vị trí gần enemies của mình. Mình rất quan tâm về sự cân bằng giữa factions trong game, nên mình bỏ nhiều thơi gian đọc bản đồ để nhận ra sự thay đổi lãnh thổ và sự thay đổi relationship giũa các clan khác nhau hơn là bỏ thời gian cho những battle. Từ sau turn 30, mình ít khi tự điểu khiển battle mà toàn là auto battle. . Mình nghĩ là mình giỏi về strategy hơn là tactic.

12. tuanbanh

tuanbanh Moderator Moderator

Nhưng mà nếu trong 100 turn chắc phải dùng military thôi ........Dùng bribe tai may vạ gió có thằng terrifyng nó bem mình thì trở tay kịp không
    Mà muốn make vassal thì phải mang tướng đi mới đc à.... thành đc thành không.... ??

13. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

muốn khoe hàng thì hãy để medium size hoặc small đừng để huge size, 1 unit đứng chắn hết cả tường thành làm gì nó lên đc

14. jokkoo

jokkoo Mr & Ms Pac-Man

Make vasal đâu nhất thiết phải mang tướng theo đâu. Clan có power là terrifyng cũng không phải là khó đối phó. Điều khó là nhiều clan liên minh đánh hội đồng bạn cho dù power của những clan đó chỉ là moderate.

15. TuDragon76

Mình cũng thắc mắc cái vụ make vassal này. Lúc được lúc không. Tiêu chí thế nào mới được nhỉ ?

16. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

cho quân đánh vào thành cuối cùng của nó sau đó chọn make vassal thôi
    1 cách khác là đánh cho nó kiệt quệ không còn sức kháng cự, vào diplomat bắt nó làm vassal

17. TuDragon76

Vãi ! Thế ra phải là cái thành cuối cùng mới ép nó làm vassal được à ? :4cool_oh:

Thế muốn cái province đó làm vassal thì buộc phải chiếm, sau đó rút hết quân cho tự nổi loạn. Quân nổi loạn chiếm xong thì mình chiếm lại, lúc đó mới make vassal được ?

18. jokkoo

jokkoo Mr & Ms Pac-Man

Có những clan có hơn hơn 2 thành trì như là Hatakeyama clan, Ikko Ikki, Satomi v.v nhưng vassal thì chỉ tiêu là chỉ một thành. Khi bạn capture thủ đô và lập vassal nhưng clan đó thì thành còn lại sẽ không thể lập vassal vì bạn đã lập vassal những clan đó rồi.

19. choidep123

choidep123 Fire in the hole!

Cần gì phải chiếm thành cuối cùng,mình thấy nhiều province vẫn lập vassal được mà
    P/S:Shogun 2 lâu rồi không nhớ,dạo này toàn chiến ROS với FOS lập vassal phà phà

TuDragon76 thích bài này.
  20. DNK90

DNK90 Legend of Zelda

khi ông chiếm đc cái thành cuối cùng của 1 clan nào đó nó sẽ hiện ra bảng có 3 lựa chọn (ngoại trừ Kyoto). có 1 lựa chọn là make vassal. Chọn option đó thì ngay lập tức cái clan nguyên gốc của cái thành đó sẽ phục hồi và là vassal của ông.