[Thảo Luận]Total War : Shogun 2 [KHÔNG XIN + hỏi đáp liên quan crack]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Yoshiki, 29/3/11.

1. anhvanyeu28

anhvanyeu28 Castle In The Sky

Sao không đợi Rebels ra rồi dẹp nhỉ, vừa tăng Exp cho quân, vừa tăng Exp cho General, ko bị mất province. Mình là mình rất khoái đánh nhau với Rebels. :9cool_sweet_kiss:

2. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

mất 3 turn để đợi rebel ra, mất thời gian + dễ bị thọt nếu clan địch kéo đến kịp, chưa kể nó mà kéo 2 3 full stack là phiền... :5cool_ops:

3. nbanx

nbanx Mario & Luigi

Muốn chuyển capital đi chỗ khác thì làm thế nào nhỉ? Hay là sau khi mình chiếm đc Kyoto thì nó sẽ trở thành capital luôn?

- - - Updated - - -

Mỗi lần ra rebel là nó lại phá phách lung tung rồi mới nhảy vô đập mình, với lại nhiều khi nó ra luôn nguyên 1 full stack thì lòi mắt ra.

4. anhvanyeu28

Chỉ cần đợi 2 turns để ra Rebels thôi bác Bin ơi.
    Mình chủ yếu dùng Ashigaru nên việc train để tăng Exp của units rất quan trọng, Rebels là cực kỳ lí tưởng. Một stack Yari Ashigaru level 5,6 đủ để mình tung hoành rồi, chẳng cần bọn Infantry làm gì :2cool_sexy_girl:
    Tiến quân thì mình tiến rất chậm, tiến nhanh quá mấy thằng xung quanh nó ghét, 1 phần là Diplomacy nữa. Chính vì dùng Diplomacy hợp lí nên mình chơi Shimazu rất nhàn, thực ra có 3x turns là mình chiếm hết Kyushu rồi, còn lại phát triển kinh tế hehe :2cool_sexy_girl:

Chỉnh sửa cuối: 21/7/14
  5. duy1996

duy1996 Mr & Ms Pac-Man

Cái chính chơi rebel cũng mệt. Hồi đất mình ít, quân mình chưa war nhiều và có đủ quân để dàn trải thì đập được. Chứ độ war từ 4 clan trở lên mà gặp rebel là đi đời con vịt trời :2cool_after_boom:

6. NKDuy93

NKDuy93 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

chơi Oda thì nên phát triển như thế nào và đánh về hướng nào nhỉ các bác

7. pesgta

pesgta C O N T R A

hồi trước e đập thằng tokugawa với saito rồi đập thẳng thằng imagawa lun , đánh ra phía hojo với takeda :))

8. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

thật ra thì nếu tính luôn cái turn mình chiếm cái town đó nữa là 3, cho nên mình mới nói nó lâu vì nội trong turn mình chiếm là đã unhappy tè le rồi :))

chuẩn, về mid bắt đầu lùm xùm thì ngại đánh rebel quá vì mất thời gian :2cool_confident:

hoà tây đánh đông, có thể ally với Hattori để đập Imagawa. đề nghị Takeda break alliance với Hojo rồi đập Hojo. sau đó thì cứ tàng tàng đi tiếp

để mất capital gốc của mình, nó sẽ tự chuyển capital sang town giàu nhất mình có. thằng ku volound chơi campaign Hattori nó chuyển capital về Buzen để lấy bonus smithing cho mỗi general mới, bựa vỡi

nhưng nếu chiếm lại capital cũ thì nó sẽ lại tự chuyển về đó lại

Chỉnh sửa cuối: 21/7/14
  9. RuaConHamAn

RuaConHamAn Donkey Kong

Chiếm 4 cái trade note phía đảo Shimazu là ngon nhất rồi.:6cool_sure:
    Income từ trade note sẽ tăng dần theo thời gian. 4 trade note đó gần nhau dễ bảo vệ khỏi cướp biển.:2cool_confident:
    Bạn cho tướng tăng tốc độ di chuyển 30% lên hạm đội, vừa luyện level vừa chống cướp biển.:8cool_cool:
    Chơi Legendary mà không chiếm được 4 trade note đó thì dễ lên dĩa lắm.:2cool_after_boom:

10. duy1996

duy1996 Mr & Ms Pac-Man

Bác coi chừng có thằng bem bác. Em chơi shimazu trong turn 40 chiếm hết 4 trade node, không ngờ thằng Hojo kéo quân đổ bộ bungo, cắt đứt đất làm hai, làm em phải gầy dựng lại từ Aki :2cool_after_boom: hình như ở VH/L nếu bác chiếm càng nhiều trade node thì sẽ càng có nhiều thằng bem bác

11. nbanx

nbanx Mario & Luigi

Ghét nhất tụi cướp biển Wako, mới early game chỉ có 1 hạm đội, cho chạy lên cái trade node trên thì nó lại đánh vào cái trade node dưới, chơi trò mèo đuổi chuột với tụi này ghét vãi.
    May mà vài turn sau hốt đc thêm mấy cái medium bune từ bọn nó, hợp với mấy đội bow kobaya của mình thành hạm đội thứ 2, mới đỡ đi chút ít.

12. gà-cánhcụt

gà-cánhcụt You Must Construct Additional Pylons CHAMPION ✡ Shine Wizard ✡ Lão Làng GVN

sau khi có hết trade node mình để mấy th wako ở đó luôn cho nó rỉa "tàu lạ" ,nó thấy tàu nào yếu hơn nó nó cũng tấn công hết mà :))

13. RuaConHamAn

RuaConHamAn Donkey Kong

Mình chơi 6 clan đều ở chế độ Domination Legendary.:5cool_ops:
    Chơi Legendary khó nhất là đầu game, chiếm được trade note rất lợi thế vì income cao hơn hẳn tiền thuế. Nhất là mấy tỉnh nghèo đầu game tiền chỉ được khoảng 300 koku.:2cool_confident:
    Quân nó đổ bộ bạn không có ninja sabotage nó lại sao?:5cool_ops: Ngay đầu game đã phải luyện ít nhất 1 em ninja theo đường sabotage và free cost nhiệm vụ đề phòng trường hợp AI nó móc lốp hoặc kéo nhiều stack qua bem mình.:6cool_sure:
    Còn bọn cướp biển đầu game nếu mình chưa có hạm đội sengoku bune thì dùng thuyền bow hoặc thuyền trade đứng cách nó một đoạn vừa đủ để không bị nó đuổi kịp trong 1 turn (nếu đứng gần quá khi bị cướp biển bem mình bỏ chạy nó vẫn đuổi theo kịp). Cứ nhử nó tránh xa cảng của mình, hoặc nhử nó đến gần thuyền của AI để AI diệt hộ.:2cool_sexy_girl:

14. duy1996

duy1996 Mr & Ms Pac-Man

nó chơi kiểu normandy thì phá nó bằng niềm tin hả thím :2cool_after_boom:

15. anhvanyeu28

Thằng Sagara đẻ quân thật là bá đạo, ko thua gì chú Takeda :2cool_go:

16. nbanx

nbanx Mario & Luigi

Nhưng có camp chú Shoni lại bá hơn đấy:2onion2::cuteonion4:

17. duy1996

duy1996 Mr & Ms Pac-Man

Thằng đó không để ý lạng quạng là nó có 2 full stack đấy :2cool_after_boom:

18. RuaConHamAn

RuaConHamAn Donkey Kong

Không đọc kỹ sao? Ninja theo đường sabotage army là để đối phó với bọn đổ bộ móc lốp đó?:6cool_ah:

Khoảng cách di chuyển trong 1 turn của ninja luôn xa hơn army nhiều. Quân nó đổ bộ thì cùng lắm chỉ kịp chiếm 1 thành của mình. Lúc đó cho ninja sabotage quân nó chờ viện binh của mình đến bao vây thành mà nó vừa chiếm. Viện binh của mình chỉ cần bằng 2/3 quân nó cũng bao vây thành, lúc đó AI sẽ tự động bỏ thành ra đánh mình. Quân mình thủ trong rừng lúc nào cũng có lợi thế hơn AI.:6cool_ah:

19. duy1996

duy1996 Mr & Ms Pac-Man

Ninja của em đang ở Aki vì đang scout army :9cool_pudency: quân lực em dồn hết phía đông, đang chiến một thằng chả nhớ tên, fleet em đang giành trade node phía bắc với thủy quân Homma, quân Hojo từ xa kéo tới đổ ngay vào bungo, không trở tay kịp :2cool_after_boom:

20. RuaConHamAn

RuaConHamAn Donkey Kong

Luôn phải để 1 em ninja ở nhà đề phòng bị móc lốp chứ!:6cool_ah: