[Thảo Luận]Total War : Shogun 2 [KHÔNG XIN + hỏi đáp liên quan crack]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Yoshiki, 29/3/11.

1. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

_ I2 là gì nhỉ ? Oda tây tiến là đúng bản chất còn gì, đông tiến gặp hojo + takeda, oánh sao lại

_ Takeda thì nó chẳng tha ai cả, mấy clan lúc đầu liên minh, về sau hết chỗ oánh nó oánh cả liên minh luôn :3

2. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

2I, I2, Psychopath, bọn tâm thần, thầy chùa quấn khăn = nickname của Ikko Ikki ấy mà bác

cơ mà Oda mình thích đông tiến hơn, tây tiến toàn tỉnh nhỏ, rời rạc, khó chịu lớm

3. nbanx

nbanx Mario & Luigi

Bác Bin có video nào của thím Volound đánh Historical Battle trong S2 và R2 ko, cho mình xin cái link với.

4. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

ko, thằng VL nó ko chơi Historical Battle. nó toàn nghịch custom, Grand Camp với Co-Op ko à :5cool_ops:

ở đây có trận Kawanakajima thứ 4 do HeirofCarthage chơi nè, xem tạm :5cool_big_smile:

[video=youtube;imyLNDqhRE4]https://www.youtube.com/watch?v=imyLNDqhRE4[/video]

Chỉnh sửa cuối: 6/8/14
  5. Nextdoor

Nextdoor Donkey Kong

Có bro nào kinh nghiệm cho mình hỏi tí:
    Khi mình đánh offensive battle, AI nó luôn xếp cung lên hàng đầu, melee hàng sau, tướng cuối cùng rồi đứng đó đợi mình. Có cách nào để buộc nó đổi đội hình thành melee hàng đầu ko? :(

6. iceteazz

_ Cách nhau 1 tí có vấn đề gì đâu nhỉ, mình cứ cho lính ào lên lấy thịt đè người, hoặc chia 2 cánh hợp kích : 1 bên tấn công vào cánh quân ở biên buộc AI xoay đội hình, cánh còn lại phòng thủ đợi đội ngũ nó xoay bị chạm vào quân mình :3

_ Thực ra AI nó dàn trận khá ... cứng nhắc, chiều dài 1 đội lính luôn ít thay đổi, dẫn tới đội hình dàn trải trên một chiến tuyến khá rộng, rất dễ xảy ra trường hợp bị tấn công vào 1 điểm nhưng các khu vực khác không kịp thời hỗ trợ. Kể cả khi full 20+20, AI nó vẫn không đủ đội hình chiều sâu, khi 1 điểm bị xuyên phá, là tướng nó tự động nhảy vào và ... èo :))

_ Vì thế mình đánh thì hay dùng 2 biện pháp, 1 là tập trung quân lực cực mạnh ở chính giữa đánh thẳng trung quân để dụ tướng địch ra cứu, 2 cánh xếp đội phòng thủ là chính, ngăn viện binh. Cách 2 là chia ra 2 mũi nhọn, 1 bên ít 1 bên đông hơn, bên ít hơn sẽ di chuyển và tập kích bên cánh, buộc AI xoay đội ngũ hoặc đi cứu viện, lúc đấy bên còn lại sẽ đánh mạnh vào hông đội hình địch. Ngoài ra còn 1 cách thứ 3 nhưng khó dùng hơn : chia ra 3 đội, 2 bên tập kích khiến AI chia đôi quân ra cứu, nhưng vì đội hình dàn trải, nên dù tổng quân lực đông hơn 2 cánh bên mình, nhưng ko thể nhất thời phát huy ưu thế binh lực, lúc này trung quân bên mình đánh thẳng vào giữa để chiếm ưu thế quân số và tìm cách diệt tướng :3

Chỉnh sửa cuối: 6/8/14
  7. Akihisa

Akihisa Youtube Master Race Lão Làng GVN

thank ông bạn nhé . giờ mới ngớ ra chả chú trọng up ruộng lại nâng luôn thành

8. iceteazz

_ Thực ra ko nên nâng thành ngoài 1 - 2 thành xây quân, và 1 thành phát triển kinh tế duy nhất. Các thành khác bằng mọi giá ko up thành, để tiết kiệm food, food dư sẽ + trực tiếp vào wealth của mọi thành, nên càng về sau càng có giá. Nhất là về cuối, nếu xây chuẩn, 1/3 income là từ duy nhất 1 tỉnh trung tâm kinh tế, mà tỉnh đó giàu là do income từ food surplus nó + vào.

9. kagaroo2020

kagaroo2020 Mr & Ms Pac-Man

hay đấy lúc nào mình phải thử xem thế nào

mọi người vàoddaaya giùm mình http://forum.gamevn.com/showthread....date-khong-thao-luan-ve-game-tai-day-/page289

10. kagaroo2020

mình cài một cái ko có FoTS trong thư mục cài có một cái folder nfc's có mấy cái này dùng để làm gì ?

11. iceteazz

_ ^ ko rõ, vì ko quan trọng lắm, dữ liệu của nó ở thư mục data cơ, là các file dạng pack.

12. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

.ncf này hình như là file ngôn ngữ của tuỳ phiên bản các nước

nói chung đừng có xoá, phiền lắm =))

13. nbanx

nbanx Mario & Luigi

Ko thích Eng nữa thì chuyển sang mấy cái này để học tập ngôn ngữ các nước khác cho thành thạo =))

14. gacumbibenh

gacumbibenh Mr & Ms Pac-Man

=.= các bác cho e hỏi máy e là bị sao vậy ạ!
    cứ chơi shogun 2 FOS được lúc là don't send zzzz mà hồi trước thì ko thế @@

15. choidep123

choidep123 Fire in the hole!

Chỉnh ngôn ngữ mà,mấy bản nén crack thường đk xóa vì không cần thiết

16. kagaroo2020

có ai chơi Rise rồi chia sẻ cho mình vài kinh nghiệm cái. xem qua qua thì thấy có nhiều điểm cũng giống S2, mà hình như tụ xây đc nhà nghiên cứu

17. Nextdoor

Nextdoor Donkey Kong

S2 có cinematic view như R2 ko nhỉ :( Thấy tụi làm LP nó chỉnh dc projectile camera nữa

Chỉnh sửa cuối: 7/8/14
  18. Hattori.Masanari

Hattori.Masanari Mr & Ms Pac-Man

Mình cũng hâm mộ giai đoạn lịch sử này lắm, thích những dũng tướng của nhà Minamoto. Nhưng lính trong game này hơi chán, nhà nào cũng giống nhau. Nhà Minamoto có lợi thế ban đầu là samurai bắn cung mạnh quá, ai đời đến giữa giai đoạn mà mình chơi full stack toàn samurai với 1 ít Naginata attendant. Bắn tên cứ gọi nà như mưa bay đầy trời, bố thằng nào tiến sát lại được.
    Lâu lâu đổi gió chơi nhà vũ gia Fujiwara, chuyên tâm nghiên cứu và xây dựng chùa chiền cho vui vậy.
    Kinh nghiệm là: ban đầu vào thì xây thành lũy ngay, vì thời này bọn nó chỉ có hình thức trang viên, không có bờ tường phòng thủ gì. Giặc mà ập vào trong lúc mình còn non yếu thì mệt lắm.

19. Hattori.Masanari

Hattori.Masanari Mr & Ms Pac-Man

Mình thấy VN làm được game Điện Biên Phủ thì chắc cũng làm đc mod về Mạc-Lê; Trịnh- Nguyễn dựa trên shogun 2 nhỉ. Mình đang mong mod này quá.

20. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

sử VN thì ko đúng nghĩa là line infantry nên đưa vào dòng TW thì ko hay cho lắm. có bác nhinho làm mod Đại Việt cho bản nào đó rồi chứ S2 thì ko ai làm đâu :-?