[Thảo Luận]Total War : Shogun 2 [KHÔNG XIN + hỏi đáp liên quan crack]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Yoshiki, 29/3/11.

1. iceteazz

iceteazz Liu Kang, Champion of Earthrealm

_ Ko biết mod korean có chơi được với các mod quân khác ko, nếu có thì tốt, nếu ko chẳng lẽ mình phải tự mod các cái khác ? :v

2. kagaroo2020

kagaroo2020 Mr & Ms Pac-Man

cái pfm mình mở đc ra rồi nhưng ko biết chỉnh các thông số của nó thế nào ấy ???

3. hugoking1

hugoking1 Commander-in-Chief

bọn Warrior Monk có công dụng gì đặc biệt ko mấy bác ? thấy thằng Uesugi hay dùng. Trông cũng ngầu ngầu :2cool_sexy_girl:

p/s : hôm nay thủ thành mém giết đc thằng Uesugi Kenshin, cơ mà để nó chạy mất :6cool_boss:

4. iceteazz

_ Warrior monk nó có cái trò warcry, lao vao melee rồi hú phát bảo đảm route ashigaru, kể cả lập spear wall, vs các thể loại melee khác gần như win 100%, có lẽ chỉ ngại heroes. Mạnh thì mạnh thật, nhưng trong bối cảnh bow vô đối ở shogun 2 vanilla thì cũng ko ăn thua, người mỏng quá, khi có mod vào thì mới mạnh lên, thủ ko kém yari sam, công khỏe như katana, chống kỵ đủ cả, lại có warcry - morale cùng lúc 4 unit địch :v

5. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

nó giống như shock infantry ấy nhỉ. Gladiator của Rome, gặp slingers hay missile nói chung là teo. cơ mà để yên cho nó flank hấp diêm tập thể thì phê phải biết :1cool_dribble:

6. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

mod trên steam workshop ấn subcript là tự down về thôi , down đủ 8 part mới chơi được . còn nếu ko tự down thì tự xem lại setting steam xem
    muốn chỉnh cái gì thì mở table tương ứng , nó ra 1 bảng có hàng dọc và hàng ngang , xem 1 hồi là biết chỉnh rồi . mở bảng unit_stat_table là thấy rõ nhất , thấy ngay cột nào là damage cột nào là defence và thông số cao thấp của từng loại lính

7. kagaroo2020

em nó đây, mình ko chỉnh đc con số 3000 kia !!!!?????

8. iceteazz

_ Cũng ko phải, monk nó chơi trung quân được vì công thủ khá toàn diện, coi như là naginata ver 2.0. Monk melee có mỗi 2 nhược điểm, là cần 2 nhà bậc 2 để xây, và giáp mỏng chống cung kém. Về nhà cửa thì chịu, nhưng về giáp mỏng có thể up giáp lên + 5 bằng nhà armorsmith với cả camp, ngoài ra để chống cung thì cho ashi lên trước, monk đi sau, khi giáp chiến thì cho ashi spear wall guard mode hộ vệ, để monk ko bị bao vây, có 1 thành lũy ashi để tựa vào. Nói chung là về cơ bản, monk là 1 unit tương đối toàn diện, nếu chơi Uesugi thì ko lý do gì ko spam monk đập nhau ở trung quân cả, tất nhiên Flank cũng ngon, nhưng mà nhiều khi flank lại bị nó thông lại mà giáp mỏng thì khá mệt. Vì thế style của mình là đi chính binh trung quân, cái gì dam to cho vào giữa, đi kèm ashigaru, thủ mạnh cho sang 2 bên :))

9. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

chờ để unlock cái chùa lvl 2 + cái tháp + exp cho monk lâu quá, cho nên mình cũng chưa khai thác dc bọn Sōhei này nhiều :-<

10. kagaroo2020

mình muốn đổi name và avatar của Daimyo thành của mình thì làm như nào ?

làm sao để chỉnh thông số trong file patch bằng PFM ?

ai có MOD mở thêm nhiều thành trong S2 cho mình xin link vs mình ko tìm đc cái nào ra hồn

cho mình xin luôn cái 8 turn per year

mình đã nhấp vô subscri vài cái MOD trong steam nhưng ko thấy nó down gì cả ( mình game crack)

11. iceteazz

_ Chơi game crack thì sao mà dùng mod trên steam được :)) phải tự tải mod trên forum thôi. Mấy cái mod bạn cần, có thể lên twcenter tìm, rất dễ thôi. Còn chỉnh thông số thì tốt nhất là đừng vọc, trừ khi bạn có kinh nghiệm về lập trình, dữ liệu, hoặc từng mod trước đó. Cách tốt nhất là search forum mod của bọn twcenter, cả mỏ vàng trong đấy tha hồ tìm, nhớ là backup trước khi chỉnh bất cứ cái gì :v Lời khuyên thêm của mình : tải mod của bọn nó về chơi, rồi vọc thêm, tự mod từ đầu lượng công việc quá mức lớn, có thể thử bắt đầu từ radious mod và darth mod. Còn mod thêm thành, cũng chẳng khác gì mấy cái khác ngoại trừ việc thêm thời gian chinh phục thôi, chơi chán lắm. Cái mod thêm bọn Triều Tiên vào có vẻ còn khả dĩ, nhưng mà cũng thế cả thôi. Cái thích nhất của mod là đổi game mech với cả đổi stat unit, chứ ko phải thêm thành :v

Chỉnh sửa cuối: 9/8/14
  12. kagaroo2020

ai cho mình xin cái patch 14 thường với. Cái của mình có cái expension 3000 thực sự là ko chơi nổi , mà mình chả biết chỉnh cái stat dấy dư lào

P.S nhiều khi muốn + rep nhưng nó cứ thông báo "spread" repu around rồi mới + đc là sao ?

hihi , thường thường bản GE vào đợt sale thì nó vào bao nhiều Đồng nhỉ mọi người ?

13. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

thêm thành là expanded japan chứ đâu , có duy nhất 1 modder làm được mod đó . chỉnh thì dùng pfm chỉnh mod chứ đừng đụng vô file gốc của game đã nói rồi . down darth mod với đống mod Radious mà vọc . crack patch cũ ko chơi được morning sun là đúng rồi

14. kagaroo2020

à sr, là cái expension :)

là sao ? đâu có thấy cái MOD Menu nào ???

chài ai cái MOD hay quá nè chài http://www.twcenter.net/forums/show...s-and-ambush-mod-FOTS-S2-ROTS-UPDATED-4-22-12

15. iceteazz

_ Mình hiện đang chơi darth mod bản mới nhất ( quên là gì rồi vì chơi steam ) rồi thêm những mod sau :
    Kneel Fire for Matchlocks in Shogun 2 ( cho lính súng bắn 2 hàng tự do ) ;
    Vastator Unit Style 1.3 ( mod cosmetic ) ;
    Beastfeast's no realm divide mod v1.0 ( RD bớt vô lý ) ;
    Extended Camera Minimod ( zoom xa vượt tầng mây :)) ) ;

Thêm nữa là 1 loạt mini-balance của mình trực tiếp vào file của Darth mod, ví dụ :

Tăng độ chính xác của súng lên 1 chút, nhưng càng xa càng dễ trượt,
    Tăng sát thương của pháo thuyền lên cao hơn ( ví dụ cho nó bounce, và nổ to hơn, dễ trúng hơn, nếu ko pháo trên Galleon quá phế ),
    Cho súng range = bow, kể cả trên thủy chiến,
    Tăng giáp và def của mọi unit ( để đánh lâu hơn ),
    Giảm Morale mọi unit xuống ( trong Darth mod nó làm ashigaru fresh oánh tới chết hết mới route )
    Giảm morale nhiều hơn khi bị flank, rear attack, charge, và sát thương từ projectile,
    Giảm anti cavalry của ashigaru và các đơn vị cầm giáo xuống 1 mảng lớn,
    Tăng charge của kỵ,
    Giảm sát thương của fire bow trong bow kobaya, ít nhất tàu cũng ko bắt lửa sau có vài lượt, tàu càng to càng khó bắt lửa,
    Bow và Súng đều bắn xa nhất 120, kể cả monk, kỵ cung bắn xa 100, nhưng giảm tốc độ chạy mọi unit xuống trừ kỵ binh.
    Tháp thủ thành bắn gấp 3 lần tên so với trước, và bắn xa 170 ( trên cao nó khác ) để tăng mức độ tranh đoạt tháp, xóa khả năng mưa tên xung quanh tháp tên bậc cao ( vì tên bắn nhiều gấp 3 như mình chỉnh, nếu gặp tháp cấp cao ko unit nào lại gần nổi )
    AI ít spam thuyền bow kobaya, đẩy mạnh chơi thuyền to kết hợp.
    AI dính mặc định -3 nổi loạn trong thành mới chiếm, hạn chế việc AI expand quá mức nhanh
    ... Có thể còn mà quên rồi :6cool_sure:

16. kagaroo2020

chài !!!! bạn nói vậy để tui thêm thèm à ??? tui đang hỏi mấy câu trên cơ mà !!!!!!!!!!!

17. iceteazz

_ Mod có thêm Triều Tiên đang bị bug với bản steam, nên lên forum twcenter mà tải thôi. Còn copy thì là copy file .pack vào thư mục data của shogun thôi :3

_ Còn cái expansion behaviour mình ko chỉnh, vì darth mod nó có chỉnh sẵn rồi, ko để ý lắm :v

18. kagaroo2020

với cái MOD 12 turn, ko gì bằng để chúng nó chết dần chết mòn qua mùa đông trên đất mình :v

cơ mà con cái anh em quả này đẻ là lâu đấy nhỉ

19. iceteazz

_ Ờm, mình từng thử mod đấy rồi, 12 turn là quá mức dài, nhiều khi thằng con cả còn chưa trưởng thành, đã RD cmn rồi :6cool_sure: Và việc 3 turn mùa đông là quá imba, làm cản trở chiến tranh hơi dài. Mình chơi thì hiện vẫn 4 turn 1 năm, oánh thoải mái, dùng mod tăng hạn chế năm thống nhất lên tầm 2000 là ổn :2cool_sexy_girl:

20. hugoking1

hugoking1 Commander-in-Chief

tớ chơi Takeda tầm đc gần 30 turn anh em nhà Takeda nó đẻ đc 2-3 thằng con trai, thêm mấy thằng tướng đc Promote nữa :D