[Thảo Luận]Total War : Shogun 2 [KHÔNG XIN + hỏi đáp liên quan crack]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Yoshiki, 29/3/11.

1. vn_wot4

vn_wot4 Youtube Master Race

Chắc là chơi được bạn ạ. Vì laptop của mình card hd 3000 còn chơi high được mà.

2. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Mình bị Realm Divide. Bây giờ làm sao mất nó?

3. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

RD ko hết dc bạn. bạn buộc phải tiếp tục đánh tiếp tới thôi. nếu có ally hay vassal thì sẵn quân thủ gần biên giới với nó đi, bọn nó thế nào cũng phản bạn thôi :D

4. nhinhonhinho

nhinhonhinho Dante, the strongest Demon Slayer Lão Làng GVN

^ nếu vassal thì AI nó 0 phản bao giờ còn Ally thì nếu cố giữ cái relationship cao sẽ không bị phản đâu. Trước mình chơi Ikko Ally với Takeda và Hojo nó ally với mình tới hết camp đấy, mình mang quân sang giúp nó xong nó cũng mang quân sang giúp mình đấy!

Win campaign thì hết =)). Nói chung là phải canh, nếu sắp tới hay đã Realm Divide thì nên thịt thằng Minamoto cho lẹ rồi lên làm Shogun luôn và tâm lý là một mình cân nguyên map

Nếu chơi FOTS thì lại khác, Realm Divide xong thì thường ta sẽ có rất nhiều Ally.

À mà mấy thánh chơi nhiều cho tớ hỏi cái. Có bao giờ AI bị dính Realm Divide hông? Hay có khi nào AI lên làm Shogun 0? Tương tự trong FOTS có bao giờ AI biến thành Vanguard 0? Và cuối cùng là S2 này có còn đc chơi Hotseat như MedII 0?

5. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

RD có 2 dạng: trước khi trở thành Shogun và sau khi trở thành Shogun. vassal và ally nếu bác lập trước khi dính RD hoặc trước khi trở thành Shogun sẽ quay sang phản hết khi mình đã trở thành Shogun. còn nếu bác lập sau khi trở thành Shogun thì ko bị ảnh hưởng của RD. cái này chịu khó vào Diplomacy check là dc.

Ally nó phản hay ko phản còn tuỳ ở hên xui. mình cũng như bác thôi, chơi Takeda ally với Imagawa tới sau khi trở thành Shogun nó mới phản mà. còn lúc mình chơi Mori lập vassal lung tung sau khi lên Shogun nó phản ầm ầm.

AI vẫn dính RD nếu bành trướng quá mạnh. mình từng nhận dc event yêu cầu tham chiến chống lại 1 clan do Shogun yêu cầu bên S2. còn FOTS thì camp Aizu mình đang chơi, AI sẽ tự chọn 1 faction đối nghịch với mình ( mấy clan lớn ) lên làm Vanguard để cân lại với mình ngay sau khi mình trở thành Vanguard.

FOTS làm RD hay phết, chả bù cho S2 để vassal làm phản chả có nghĩa lý gì.

6. nhinhonhinho

Cái này hình như phụ thuộc vào điểm dip thì phải

7. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

bác nhố dùng thử tàu Kotetsu class chưa? thứ quái vật gì bắn phát nào tàu địch nổ phát đó, range 1000 + Ironclad nữa, mua 4 con rồi cứ như siêu nhân cân cả hạm đội địch.

thuỷ chiến bên này cứ lên dc Kotetsu với Ironclad của Anh/ Mỹ/ Pháp là coi như độc bá luôn rồi, cái đám Imperial nó càn quét vùng biển khu mình mà bị mình bắn nát hết hạm đội này tới hạm đội khác dù phải tới late game mình mới bắt đầu tập trung phát triển thuỷ quân.

trót dại mua toperdo nghịch, dùng dc 1 2 trận may mắn trúng, còn lại bắn mãi chả trúng đợt nào =))

8. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Sau này có tụi Thiên Chúa phải có monk để tăng public order. Ngoài ra con này cho giảm moral địch và bắt agent rất hiệu quả.

9. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

sai , bắt agent tốt là metsuke nâng đường bắt agent cơ , lên lv cao là chém thẳng tay . thứ 2 là ninja lv cao chỉ thằng nào thằng đó chết . monk cấp cao cùng lắm cho agent đi tu vài turn rồi nó lại quay lại , tỉ lệ thành công cũng ko cao , xui còn bị chém chết

10. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Monk chuyên trị metsuke đó, nhưng gặp ninja là xong. Ninja có lúc làm enemy wounded (cái này rất ghét). Cho hỏi làm sao coi mission. Thường tới turn có hiện mission nhưng click accept thì tìm không thấy. Mấy turn sau không nhớ mission làm cái gì.

Chỉnh sửa cuối: 5/6/15
  11. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

theo lý thuyết thì Monk trị Metsuke nhưng Metsuke theo apprehending thì cân hết các thể loại agent, Metsuke lvl 6 bắt Priest lvl 6 rất dễ trong khi để convert bọn Metsuke lvl 6 thì rất dễ chết ngược. mà AI cũng hiếm khi có Metsuke hoặc Monk lvl 6 nên chả cần lo làm gì.

với lại nhìn skill tree của Monk rồi phân tích thì rất khó để theo hướng convert agent so với Priest vì monk lên lvl lâu, dễ chết. gặp Shinobi lởn vởn là xong đời. với lại Monk người ta dùng chủ yếu là + % research rate, tăng happiness và demoralise chứ ko phải là để convert agent, cái này Metsuke với Shinobi làm tốt hơn.

mission thì bạn vào phần clan management mà xem, cái icon biểu tượng clan mình ở ngay nút end turn ấy.

Chỉnh sửa cuối: 5/6/15
  12. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Vô clan coi vẫn không thấy. Mà Shogun chữ nhỏ xíu. Medieval 2 chữ bự dễ đọc hơn.

13. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

Mission nó khác với Dilemma.

- Mission = những nhiệm vụ dc giao làm hay ko làm đều dc, thường luôn hiện trong mục Clan Management để thông báo cho người chơi biết số turn còn lại để thực hiện. ví dụ như recruit unit gì đó, research tech gì đó, xây công trình gì đó. Còn cái trường hợp bạn phải Accept hay Ignore là Dilemma rồi.

- Dilemma là những vấn đề dc đặt ra buộc người chơi phải chọn 1 trong 2 phương án thực hiện. Dilemma khi chọn xong sẽ tự mất đi và sau vài turn tác dụng sẽ xuất hiện, dilemma ko xuất hiện trong bảng Clan Management vì ko có giới hạn thời gian.

14. pretorian_269

pretorian_269 Mr & Ms Pac-Man

Em sắp mua máy tính. Các bác có thể built giúp em 1 dàn máy có thể chơi full cấu hình Shogun 2 được không ạ? Em định mua một dàn máy tầm 10tr đổ lại (Chưa tính màn hình)

15. hugoking1

hugoking1 Commander-in-Chief

10tr muốn chơi full Shogun 2 ? hơi khó nhỉ, để dành thêm 5tr nữa chắc đc :D

16. dragonbabe9x2

dragonbabe9x2 Legend of Zelda Lão Làng GVN

hồi trước mình dùng cây ntn max dc shogun 2 15000 quân oánh nhau thì hơi giật, còn lại mượt, ko mod đồ họạ: giá tiền cũng lâu rồi nhé, 2,3 năm rồi, bạn search giá xem, nhưng mà nên mua cao hơn để chơi game khác
    main h61m hơn 1tr2 bây h thì dưới 1tr rồi
    i5-3330 3tr hay sao ấy
    2 thanh ram 4g kíngton hình như là hơn 800k
    ssd 120 kíngton 1tr4 hay 6 j ấy mà hdd cũng dc
    nguồn 600-800k
    vga gtx 650 hồi đấy là 2tr5 hay gần 3tr

17. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Vassal cho rất nhiều income. Mình cho 9 thằng vassal income lên 10knhưng giờ bị phản còn 2. Mình cho quân đánh dẹp rồi chiếm luôn nhưng income chỉ hơn 3k. Mình không biết làm yếu tụi nó. Mình cho phá ruộng, market nó làm cho income nó còn 400 không đử nuôi lính vậy mà nó vẫn phản.

18. MrBinBin

MrBinBin Generalissimus

hệ thống ngoại giao của game "khùng" lắm nên bạn đừng lập vassal hay kết ally bừa bãi làm gì, FOTS làm mặt này tốt hơn so với S2. chơi S2 thì tốt như cứ tự thân vận động, khỏi ally vassal chi cho vướng bận hậu phương kẻo bị móc lốp.

19. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

mod tăng điểm dip lên đảm bảo luôn very friendly trên vài trăm thì nuôi 20 vassals vẫn ko sợ bị phản ( mod tăng số lượng clan )

20. nhinhonhinho

Kotetsu là cái tàu to nhất, nhiều súng nhất ý hả? Thử rồi, bắn sướng vãi :)). Có cái hull của con đấy (750) yếu hơn hull của mấy con khác (1000).

Ironclad thì của Anh là khủng nhất, của Mĩ thì tàm tạm còn của Pháp thì cùi lắm. Đánh tay bo ironclad Fap thua Kotetsu

Tàu phóng lôi thì thật ra mình mới biết.... phóng lôi gần đây =)). Cơ mà tàu phóng lôi muốn đánh trúng thì phải đánh như RL ấy, phải chạy vào thật gần rồi mới phóng lôi đc