[Thảo Luận]Total War : Shogun 2 [KHÔNG XIN + hỏi đáp liên quan crack]

Thảo luận trong 'Total War' bắt đầu bởi Yoshiki, 29/3/11.

1. Hacker1618

Hacker1618 The Warrior of Light

Áp đảo số lượng nhưng không có thành bác ạ,thành để làm gì thế ạ,thắng một trận chiến chưa chắc thắng cả cuộc chiến tranh.

2. SkyDragon91

SkyDragon91 Dragon Quest

Mng cho mình hỏi với, mình mới chơi đc 2 ngày chưa hiểu rõ lắm

Thứ nhất là phải up nhà chính lên cấp cao hơn mới mở đc slot thêm đúng kô , mình thấy lúc up nhà cấp cao nó có yêu cầu đá , vàng .... v...v vậy mấy cái đấy lấy ở đâu ra

Thứ hai là cái art of study làm thế nào mới có thể học đc , mình thấy nó ghi mấy số mà chả hiểu gì hết T__T

3. black_cats

black_cats Mr & Ms Pac-Man

Thứ nhất, trade với các clan có các mỏ vàng hoặc đá hoặc chiếm các tỉnh có các mỏ đó (lên google mà search bản đồ total war để biết vị trí các mỏ và các clan giữ nó)
    Thứ hai, click vào art nào thì sẽ tự động study art đấy. Cái số là số turn học xong. Tuy nhiên, phải học các art thấp trước rồi mới học cái cao hơn (có cái gạch ấy nối cái trên với cái dưới, ở trên học trước, ở dước học sau)

4. SkyDragon91

SkyDragon91 Dragon Quest

Ok , em hiểu r` , cảm ơn bác nhiều :D

5. DarkPrinceNoctis

DarkPrinceNoctis Donkey Kong

Theo lời bác nói là đúng ninja không siêu nhân nhưng chúng được đào tạo đến làm việc đó,chả có gì không làm được trừ khi tụi ninja chưa được dạy

không đầu hàng thì chết,thôi bác ạ,em rất dễ dàng thuận thì sống nghịch thì giết

tại cái thằng bắn pháo nó không biết cách bắn,tui cho đại pháo nả vào cổng thành sập cổng,rồi tới tháp canh,tới tường thành,tụi nó đâu có can đảm chạy ra sửa cổng thành hay chơi kamikaze,hoặc chơi 1 trò khá hay là đại bác xú uế bắn vào thành tụi nó

sayuri2705: dạ cứ cho là có ninja thì,cũng đâu có ngán,mỗi top ninja của mình điều đi từ 20 đến 60 tên ninja,đâu cần phải sợ 1 hay 3 thằng ninja của toyomi

3/nếu không đầu hàng,thì giết thôi bác,thuận thì sống nghịch thì chết,nếu đầu hàng sẽ được trọng dụng

4/cần chi phải đào thành cứ bắn sập cửa thành đi vô cho nó nhanh,cứ cho đại pháo giải quyết những vấn đề đầu,bắn cả ngày lẫn đêm,quăng đủ thứ vào thành tụi nó biến thành nơi xú uế luôn

5/không hò hét được thì khỏi cần hò hét

mình tư duy theo kiểu tùy cơ ứng biến vì 1 trận chiến không phải lúc nào cũng đoán trước được hành động đối phương cả,mình không phải gia cát lượng

6. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

^: dựa vào game để suy à tình yêu? Nghĩ sao cái thằng Ieyasu cầm từng đó súng và quân mà ko biết bắn sập cổng thành để anh armchair general 450 năm sau leo lên forum dạy dỗ cho? Nói kiểu đó là biết cậu chưa từng đọc qua xem effective range, accuracy, morale/destructive effect của súng/đại bác thời sengoku, cũng không thèm đọc xem cái barricade mà bên thủ thành dựng lên trong trận Osaka như thế nào rồi. Bắn vào cửa, sập cổng thành? -_-"

Tôi mất công search ra cho cậu xem mà cứ ngồi nói mò thì thôi, khỏi repy mất thời gian.

7. SkyDragon91

SkyDragon91 Dragon Quest

CHo mình hỏi là mình đã mua thuyền trade ở bến cảng r` , giờ muốn đi trade với các nước khác thì làm ntn

8. Aomari0

Aomari0 Mega Man Lão Làng GVN

Bạn đọc guide hướng dẫn chơi game Shogun 2 ở đây : http://forums.gamevn.com/showthread.php?794932-Mini-Guide-Shogun-2-Total-War Thanks bác Kronpas.
    Guide trình bày rất dễ hiểu và bạn nên bỏ thời gian đọc Encyclopaedia của game, hướng dẫn rất đầy đủ về game.

9. Kronpas1997

Bổ sung nốt vì nãy buồn ngủ quá không type được:

1, Quân của Ieyasu chưa bao giờ đánh được vào Tenshu của phía Hideyori. tổ hợp phòng thủ Osaka có 3 vòng chính, vòng ngoài cùng có chu vi khoảng 16km, vòng trong cùng toàn tường đá kiểu này, cao đến 40m[video]http://files.abovetopsecret.com/files/img/al4e94a958.jpg[/video].
    2, Lý do tôi nói cậu phán nhảm nhí, không thèm bỏ công tìm hiểu mà đã bố láo vì phát biểu láo toét "bắn sập cổng thành". Quân Shogun bị chặn từ vòng ngoài cùng, cấu thành bởi 3 phía là 3 con sông ở phía Bắc, biển ở phía tây hạn chế tấn công ồ ạt, hai con sông khác ở phía đông. Mấy mặt sông khỏi mất công đánh, mặt duy nhất còn đánh được là bờ biển phía Tây (đã có sẵn kênh đào) và phía Nam, nơi kênh đào mới đào do Sanada mới đào để chuẩn bị phòng thủ.

Giờ cậu vác súng ra bắn vào đâu? Lấy đạn lấp đầy mấy cái kênh đấy đi nhé. Kênh đào phía Nam rộng 80m và sâu gần chục m, đổ đầy nước chỗ sâu nhất 8m và nông nhất cũng lên tới 4m. Vác súng ra bắn xem bao giờ "sập" được kênh đào? Đếch có tường thành đâu để bắn sập. Bắn xú uế vào thành kiểu Med 2 ấy à? Nói ngu, biết đằng sau mấy cái kênh đào đấy rộng đến thế nào không?

Còn đám Shinobi thì tôi can cậu, đừng tự huyễn nữa. Shinobi là scout, đếch giống trong truyện với phim cậu tửong tượng đâu. Mà nói ở đây dài quá, thôi cậu tự google hộ nhé, xem sức được đến đâu.

Chơi được cái game Shogun 2 mà dám tự dựng lại lịch sử bố láo bố toét, nhìn mấy cái thành bé tí hin trong game tưởng thành ngoài cũng một mẩu như vậy?

10. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

sao threat này thành lịch sử vậy cà ? mà hỏi sếp luôn là sao Sanada Yukimura vác quân ra ngoài đánh nhau vậy :-? ? hết lương thực à ? à mà thời này đại bác bắn ra quả cầu sắt chứ ko phải đạn nổ đâu , làm sao đòi đánh sập thành

11. Kronpas1997

Vì mất công sự rồi, phải đánh nống ra ngoài để chiếm mấy cao điểm ở ngoài. Chiến dịch mùa đông đánh mãi ko qua được hào nước, chú Ieyasu giở trò cẩu pháo vào phòng trà của bà mẹ, pháo trúng giết 2 cô hầu + sượt qua đầu chú Hideyori -> hoảng loạn -> thêm tí mồi cầu hoà là xin hoà luôn. Hoà được rồi, "rút quân", thì chỗ quân ở lại tranh thủ lấp hào nước. Bên kia phát hiện ra thì đã lấp xong rồi. Đào lại thì bị lấy cớ "làm phản" tiếp, quân Shogun kéo qua liền -> chiến dịch mùa hè. Lần này thì làm gì còn hào nước mà đỡ, chỉ còn cách kéo ra đánh nên mới thua. Nhìn 2 cái map của tớ đưa link là hình dung liền.

12. Hacker1618

nhìn bác thuật lại chiến dịch thấy hài hài ,chắc do kiểu siêu tóm tắt =)
    đang tìm xem có sách lịch sử nhật bản nào hay không về đọc tí .

13. games&games

games&games C O N T R A

mấy bác cho hỏi cái mình ban đầu down bản SG II choi chinh cấu hình bình thường tự nhiên nhưng sau khi cài thêm patch vào thì nó ko cho chi mã cấu hình nữa chỉ đc chọn lơ hoặc medium làm sau để chỉnh lại max cấu hình giờ các bac

14. Hiroshii

Hiroshii Donkey Kong

Cái này là bình thường thôi bạn. Vì lúc đầu bạn để được max là bản original chưa có patch Dx11 đúng không? cái này sau khi ra patch có Dx11 thì game đã điều chỉnh cân đối định hạn các mức lại rồi.
    Thế nên về cơ bản là máy bạn không chạy được max đến ultra, chỉ là do bản original nó báo như thế thôi. Nếu đem ra so sánh thì tuy bạn để High nhưng vẫn đẹp hơn lúc đầu Ultra (ko thật) vì có Dx11 với AA rồi. Cơ bản là như thế, không có vấn đề gì để giải quyết cả, máy mình cũng như thế thôi ^^ muốn tùy chỉnh thì tùy chỉnh mấy cái details lên ultra vẫn được mà.

15. games&games

games&games C O N T R A

mình cũng ko bit sau nhưng sau khi cài patch chơi đc dx10 nhưng lại ko cho chỉnh ultra chỉ đến mức medium là hết nên mình muốn chính chi tiết hình ảnh người lính cao lên cho đẹp nhưng ko đc ko biết tại sau

16. Hacker1618

do card có dưới 512mb ram .

17. DarkPrinceNoctis

DarkPrinceNoctis Donkey Kong

ặc,chứng tỏ hồi xưa xạ thủ thời sengoku không được đào tạo chuyên sâu

bớt giận tui dựa theo quan sát kinh nghiệm đào tạo lính,cách ứng biến tình huống xử lý tình huống

có điều tự nhiên pháo xượt ngang đầu lại đi làm hòa chả hiểu nổi :-?

Cho mình hỏi cái bản darth mod 3.3 xài thế nào hướng dẫn dùm mình đang test thử ,cảm ơn trước :)

Chỉnh sửa cuối: 23/2/12
  18. Saladin45

Saladin45 Dragon Quest

^ Nhật thời đó là 1 trong những nước sử dụng musket dữ dội nhất á đông đấy bố. Nhất là arquebus thế kỷ 16 ở nhật. :|

19. phung_tien9

phung_tien9 Donkey Kong

Cứ suy diễn từ game ra thực tế không >.<.Nói thế thì cứ ở nhà nghiên cứu Art mạnh lên rồi đem full samurai đánh cái thành đó.Gặp nhiêu chém nhiêu.Cho đại bác bắn ì đùng vào bắn ngày bắn đêm cho tới hết đạn rồi ùa quân vào.Nếu bạn muốn thời xưa đánh ra sao cũng có thể coi 1 số phim về thời sengoku của Nhật Bản.Coi cái phim Heaven and Earth cũng hay lắm đấy.

20. KFI

KFI Mr & Ms Pac-Man

sao topic này lại chuyển sang vấn đề tranh luận lịch sử thế nhỉ @_@ lạc đề rùi các bác,mún thảo luận lịch sử thì lập topic khác đi,cãi nhau trong đây làm loãng topic khiến mấy chú lính mới khó theo dõi lắm