Thảo luận TS BDY version 4 ~~~~

Thảo luận trong 'TS Online' bắt đầu bởi thaonet, 18/7/14.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. gametsonline

gametsonline Mr & Ms Pac-Man

bác nói damge từng char mình set thử xem

2. duc0709

duc0709 Mr & Ms Pac-Man

nhìn làm sao đc từng con bác,chỉ nhìn đc dame nó nhảy lên thôi,2 dame 1k5 1 dame 1k4 1 dame 1k6 1 dame 1k7
    int thì như mình nói rồi đấy,giao động từ 622 đến 626.
    pet đánh chay.

3. gametsonline

"còn bây h có 1 thiết pháo đx tầm gần 4k,2 hỏa tiễn mỗi cái 1K5,với 2 bắn đá mỗi cái 1k4" như này là 3 bán đá 1k4, 2 hỏa tiên 1k5
    vậy là hp quái kết thúc > 600 700 hp => exp chưa tối đa. và chắc bạn không thể tăng damge trung bình mỗi char lên được nữa. nếu đang ở bãi 166 hay 165 thì chạy ra thử bãi 160 xem exp hơn không.

- - - Updated - - -

dễ thôi bác,lấy từng 2 acc pt vào combo la thấy rõ :)). 1 char hoa tien 1 char ban đá la nhìn rõ nhất.

4. duc0709

duc0709 Mr & Ms Pac-Man

tăng dame trung bình lên là sao,k hiểu ý này lắm,tức là ngoài dame kết thúc quái đủ ra thì phải dư ra dame ah????

5. gametsonline

1k4 1k5 damge la damge trung binh đó pa @@. tính theo tổng damge của 5 char @@ . không thấy mình đưa ra vd 6k4/4 = 1k6 ah @@
    của ong 1k4 1k5 là 6k/4 đó

6. duc0709

duc0709 Mr & Ms Pac-Man

5con của mình dame đủ chết 3 con thì tức là mình đủ dame rồi chứ->trung bình/5 thì chả thừa mứa ra rồi ý chứ...vẫn k hiểu ý bạn là j lắm.
    team mình thì 5 char combo thôi,3 hỏa tiễn 2 bắn đá.

7. gametsonline

như theo damge ông đưa ở trên và công thức của t. thì hiện tại ong đang kết thúc quái lúc quái còn trong khoang 600 - 700 hp nếu tính theo hp của lv 165 166. như vậy nếu có thể thì tăng lên gần gần 1k6 1k7 damge mỗi char. or ra lh 160 thì ong sẽ kết thúc quái lúc 400 500 hp có thể exp tăng. nhưng bt mình ket thúc quái ở 200 300 hp. vì có tính trước nên dame chuẩn ( train = chan điện 4 char ) exp 14k7

- - - Updated - - -

Theo lý thuyết "của mình" là theo kết thúc quái lúc ít hp (< 500 hp) + đứa nào ( cả char va pet ) cũng được tính là damge rút máu ( còn khoảng 500 hp ) và cũng là damge kết thúc! ( lúc đầu mình có nói la khó hiểu rồi mà :)) )

8. duc0709

duc0709 Mr & Ms Pac-Man

cũng dần hiểu ra rồi,cơ mà chuyển qua bãi 160 thì còn có 10k thôi đành quay về bãi 16x trong.thôi thế là mãn nguyện rồi hơn 2k exp mà x với 4 5k trận là cũng 1 mớ exp rồi,cũng chỉ aet đc như này cũng chả còn cái cách j nữa:D

9. gametsonline

uh. mình cũng ko chắc là đúng. Nhưng nếu lấy 1 vài team có exp cao đưa vào công thức của mình,or của 1 số bạn là không sài bk,không sài skill TS,thì nguyên nhân cũng la do làm damge qua mạnh, nghĩa là làm kết thúc lúc > cả 2k hp ( thiết pháo ) nên exp ít :D.
    Minh chơi atk vừa agi,nên cả team đều chấn điện mới chết quái,cũng như max atk loạn kick thôi.không choi team int, nên không co dk test int,nhưng nếu int thấp,sài thiết pháo thì cũng như bán đá thôi .nên cuối cùng cũng do damge ảnh hưởng exp.

10. thaonet

thaonet Dragon Quest

mới rb 2 dàn pet nên chờ em nó lên 21x rồi test mới chính xác đc vì lúc đó damge ko còn miss nữa :)

11. gametsonline

vừa thử cách này của ong. team 4 atk 1 int, và cầm pet loạn kich thử nghiệm(TV agi 10x ).tháo hết đồ ra cố định int và atk. và cầm 1 set agi "không tâm,TT" để thay cho từng đứa. vi` có 1 int nên chắc chắn là int to nhat :)),mac cả set agi.(dc 160 agi da~check la agi cao nhat ) + vs char atk damge to nhất chắc chắn agi lùn nhất ( 30 agi ). kết quả trước và sau khi tăng giảm agi,exp không đổi :))

12. duc0709

duc0709 Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi cái tiên duyên tinh rơi cái kiểu j đấy,đánh con gấu hỗ sĩ lòi tòi phòi ra có rơi đc phát nào đâu:(

13. thaonet

thaonet Dragon Quest

agi pet ông set làm sao ?

Và đây là exp nhận được khi mình thay đổi agi của tiểu kiều. Tất cả char và pet khác agi và damge không đổi

Các file đính kèm:

Chỉnh sửa cuối: 3/11/14
  14. gametsonline

thay doi atk tieu kieu roi kia bạn. thay doi atk => atk doi damge ket thúc va damge rut máu ( theo công thức của mình ) => thay đổi exp

- - - Updated - - -

nếu như vậy là đã thay đổi damge kết thúc và damge rút máu của con giữa mà tiểu kiều đánh rồi nhé

15. gametsonline

mình làm theo bạn có 1 char max atk ( agi 30 vừa đủ trên npc thì chắc chắn lùn nhất ) và còn lại ( pet va char) sài loạn kich 30 < agi < 120, tất nhiên team 4 atk và 1 int,thì int chắc chắn to nhất ( và cho mac đồ agi dc 160 ). và kết quả exp không đổi sau khi set

- - - Updated - - -

và có 1 cai nữa la bạn set dc 51k exp,vậy > 200 lv sẽ là 12k mấy rất có thể bạn sài bk nên exp thấp thế,có khi nào bk làm thay đổi exp mà không phải agi ?

16. thaonet

thaonet Dragon Quest

Tiểu kiều bắn đá nhé, không liên quan gì nhiều đến đồ atk. Làm lại shot khác lần này chỉ rút cái giày agi của em nó và thêm cục tạ.

- - - Updated - - -

không phải do có dùng 2 skill tái sinh, 1 chấn điện và 1 sóng cuồng. Sóng cuồng của em thủy bá dùng vì nó là cực kì lợi thế khi gặp 2 em npc khủng. Và 1 acc đã tái sinh max nhưng chưa tăng point gì hết nên ko có damge :) Với lại lên > 201 exp cũng hơn 13k lận, chẳng biết nó tính kiểu gì

Các file đính kèm:

Kích thước:
      105.3 KB
      Đọc:
      3
  17. gametsonline

ờ thế sao tôi set giống ong mà ko dc nhỉ

- - - Updated - - -

và có 1 cái mâu thuẫn là bạn nói int to nhất agi cao nhất. thế con tiểu kiều int to nhất ah =))

18. gametsonline

thằng int của tôi đang test cũng sài bắn đá.truoc va sau khi mac đồ agi exp vẫn vậy. đã thử 3 kiểu, cho nó agi cao nhất,vừa vừa trung binh,và thấp nhat

19. thaonet

thaonet Dragon Quest

thằng int to nhất là char mà. Tôi set theo agi từ cao tới thấp
    1 phong tiên int - bắn đá
    1 thủy bá - sóng cuồng
    3 em pet - đấu vật (2 tnc -1 quách viện ) - "khúc này hình như train pet int thi exp sẽ to hơn nữa, vì lúc trước train đổng hòa thấy thế :) "
    1 em chu thương loạn kich
    1 em kiều - bắn đá
    1 em bá - hỏa tiễn (em này int base =0)
    1 em bá - loạn kích
    1 em bá - chấn điện

20. gametsonline

vậy cuối cùng la bạn set con nào phải agi cao nhất,con nào agi thấp nhất?.thì đương nhiên team sẽ có agi thấp, agi cao ( thì đương nhiên agi là từ cao đến thấp,nói như không nói vậy pa @@ ).Thi tôi cung set int là char to nhất ( vì team có 1 char int ),và cũng làm theo ,mac cho nó để agi cao nhất luôn,không thấy thay đổi exp @@
    "3 em pet - đấu vật (2 tnc -1 quách viện ) - "khúc này hình như train pet int thi exp sẽ to hơn nữa, vì lúc trước train đổng hòa thấy thế"
    vì damge pet int yếu,sẽ ít ảnh hưởng đến damge rút mau và damge kết thúc :D,nhưng tùy trường hợp.

- - - Updated - - -

nhưng mà thôi cứ cho là agi thay đổi exp đi,mình không đủ trình test ra được,mà bạn cũng không thể giải thích rõ vì sao,mà chụp cái hình thì bó tay.Vì chụp cái hình mình cũng làm được :D ( có khi ba cố cãi để mình đúng sao :D ).

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.