Thảo luận và hỏi đáp (giả lập, rom)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Shirogane, 10/10/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Lưu ý cả 2 bản trên đều trên 1GB, xem lại coi chừng mới Down có 1 part đó. =))

Giải nén với Turn Off thì có liên quan gì nhau? :-/

Bảo giải nén không được nhưng lại không nói rõ ra là vì sao không được (không có phần mềm, báo lỗi...)

2. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Hỏi ở đây chẳng biết có đúng không, níu sai thì mod cứ chuyển dùm sang topic khác. Lâu rùi hok thấy HM ra bản E mới, chơi mấy bản cũ hoài chán quá nên chuyển sang game khác, thử nhìu rùi vẫn thấy ghiền game về đề tài nông thôn hơn. Có ai bít game nào giống như HM, cũng lấy xây dựng trang trại, trồng trọt, nuôi thú làm chính thì chỉ dùm ech nha, dạng game lớn đó, hok phải mini hay flash. Mún chơi nhưng hok bít game nào để chơi hết, mở ra toàn thấy đánh đấm hok, chơi miết cũng chán T_T.

3. ES MOON

ES MOON T.E.T.Я.I.S

:hug: ech op 0 thử chơi game spore đi ,tuy 0 phải trồng trọt chăn nuôi nhưng tự mình tạo ra cả 1 hành tinh với các sinh vật 0 đụng hàn cũng vui lắm à tháng 9 ra bản chính thức bây giờ mới có bản tạo hình nhân vật à:D(bài này sai chủ đề chắc rồi có gì mod xóa nha ,0 phải spam đâu à)

4. chutuoc12

chutuoc12 Youtube Master Race

DAC cho minh hỏi típ nha.Mình download bản HM Megical melody o topic download center-download các bản game HM đó có đúng mà mình down cả 2 part part nào cũng có khoảng gần 30mb à ::(

5. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Tui không rõ vì máy không chơi được Game Cube, nhưng Link của Rom thì chắc là bảo đảm. ^^

Xem giải nén có báo lỗi gì không, kiểm tra dung dượng ở đĩa, kiểm tra pass...

Oops~* Sorry, bản Magical Melody hình như sau khi giải nén chỉ khoảng 100MB, không phải 1GB (mới vừa down về thử xong), nhưng giả lập thì không chơi nổi, chắc tại máy yếu. 8-}

6. ES MOON

ES MOON T.E.T.Я.I.S

:hug: hum bữa coi trên TV nó có giới thiệu 1 bản HM trên DS kỉ niệm 10 năm HM thì phải,bản đó có chưa các bác và tên là gì vậy

7. Nicolasfire

Nicolasfire Mr & Ms Pac-Man

Rune Factory 2: A Fantasy Harvest Moon 2 (DS)

Có phiên bản english không mấy bác , nếu có cho mình xin cái link để download.:D

8. KatieSnow

KatieSnow Donkey Kong

Ai đó rảnh làm ơn up dùm mình cái giả lập pcsx2 0.9.5 lên mediafire với , các web khác tớ dơn chậm lắm >"< .... Định chơi STH nhưng mà chưa có giả lập để config :(

9. ß.FLow£rs

ß.FLow£rs Youtube Master Race

4-5 fps , đúng là xóa ngay hem thương tiếc thiệt, nhưng chẳng bít máy ech ra sao, thui thì cứ hy vọng thử vậy, mong là ông trời thương xót cho tấm lòng mê game của mình . Nhưng mừ cái link rom đưa chưa có giả lập, vậy là phải down cái giả lập dìa nữa T_T. Ech dùng cái BTN được hok? Còn níu phải down thì dùng như thía nào? Thử xem, dù gì cũng lỡ down rom rùi ^^.

10. Adora_Reith

Adora_Reith Youtube Master Race

Các bạn cho mình hỏi, Harvest Moon :A Wonderful Life Special Edition có thể cưới đc Lumina ko vậy ? Làm ơn chỉ giúp mình.

11. [D]3vil

[D]3vil Youtube Master Race

Bản HM Bokujo Monogatari: Kira Kira Taiyou To Nakamatachi sao mình down No$GBA 2.5c về rồi mà vẫn ko chơi được, down về có 2 part nhập vô thành 1 à, hay là chỉ chơi = 1 part, nếu có nhập thành 1, thì chỉ mình cách nhập với. Part 1 hoặc part 2 Lúc chạy nó chỉ hiện ra cái backgroud màu xanh rồi có mấy chữ nhật à. Mình đã thử đổi qua font Nhật rồi, cũng ko được,...X( bí

12. hehaoying

hehaoying Youtube Master Race

mình nghe mấy bạn kể về Harvest moon rất hay nên mua đĩa về chơi thử, nhưng mình cài không được, cái này là cài trên máy vi tính phải không? mình mua đĩa HM 2 PS, làm sao cài vậy?

13. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Game này đâu phải Game PC, sao U mua đĩa mà không xem bìa hay hỏi rõ người ta. 8-}

Game này là của Play Station (đã ghi rõ là PS mà còn hổng biết). Muốn chơi U phải có máy PS hoặc giả lập PS trên máy tính. Không cài gì cả, bỏ đĩa vào rùi chơi thui. :D

Có điều HM2 là bãn tiếng Nhật không hỉu U có chơi nổi không đây. 8-}

14. vihung93

vihung93 T.E.T.Я.I.S

mấy ông post lick down hm back to nature lên đây đc ko , bản down nào dễ hiểu tí đấy kì truớc down cái bản của ông kia khó hiểu wa::(

15. †Dante†

†Dante† Donkey Kong

Vâng, điều mà mình muốn hỏi từ bấy lâu nay là game này là loại game như thế nào ? Có phải nuôi nhân vật, tạo nhân vật như the sims 2 không ? Mua bản đầu bao nhiêu CD or DVD ? Chơi có hay hay không?

16. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Tùy cảm nhận mỗi người :|
    Đối với tôi, không có bản HM nào dở cả :|
    " Những điều cần biết về Harvest Moon " !

17. vihung93

vihung93 T.E.T.Я.I.S

théim thì tớ chưa chơi wa nhưng trò này ko có tạo nhân vật , đã có sẵn nv và bạn chỉ việc đặt tên cho nhân vật , tên nông trại và 1 số thú nuôi khác , vào trò chơi bạn sẽ vào vai 1 cậu bé và nhiệm vụ của bạn là trồng cây , chăn nuôi gia súc xây nhà v.v... hoặc làm bạn với mọi người trong làng , nghe thì có vẻ hơi chán nhưng khi vào chơi bạn sẽ bị cuốn hút bởi những giai điệu rất vui tươi , nghe rất thanh thản và gameplay khá hay và game có khá nhiều secrets [ suy nghĩ của riêng tớ ] , đây là 1 game khá hòa bình , sẽ là 1 sự lựa chọn sáng suốt khi bạn đã nhàm chán các game chặt chém , bạo lực;;) , ko chơi game này và chrono cross [ 1 game nhập vai tuyệt vời đạt điểm 10 tuyệt đối trên gamespot ]thì uổng cả cái chương trình giả lập ps1:D

18. huanhm10

huanhm10 Donkey Kong

bản này chơi được với máy có cấu hình cao (core 2 dual trở lên)
    nên chơi ở bản giả lập chạy trên win 64 bit. vì bản này chạy nhanh hơn nhiều bản trên win 32 bit. bạn phải load file đó đã. mà 2 part có 40mb à. nén ra 170mb
    giả lập này tốc độ full là 30 fps. vì thế nếu thấy tốc độ của mình là 20fps thì dừng delete nha.
    link down bản mới nhất
    Mã:
    http://www.nyleveia.com/daco
    nhớ là win 64bit thì down bản X64. còn win 32 bit thì down bản X86
    nói trước là cấu hình phải core 2 dual 2.0 trở lên
    directX 9.0c mới nhất
    bản 64 bit có tốc độ nhanh hơn hẳn bản 32 bit và ít bị lỗi hơn
    chơi được tì thanks nha

19. FiTaRo

FiTaRo Youtube Master Race

Cho mình hỏi :
    1. Làm sao kiếm 60 người lùn nhanh nhất ai có thể cung cấp vị trí của 60 người đó không
    2. Sao mình tặng đồ cho thằng Rock thì nó lên LP nhưng có khi nó giảm mặt dù ngày nào mình cũng tặng
    3. Ai có thể cho mình event tim của các chàng trai trong làng không
    4. Mấy cái nhủ Time Ring , Speed Boots , Witch Earrings nghe nói là đào ở hang động thứ ba nhưng cụ thể là ở tầng nào ở trong đá hay trên đất
    5. Sao mình té xuống tầng 255 của han động thứ hai sau khi diết hết bọn quái thì viên đá vỡ ra mình vào trong đó thì có người nói gì gì đó rồi mình bay ra cửa hang động luôn mà không lấy được kiếm ( từ tầng 1 -> 255 mình toàn té chỉ có vài tầng không có chổ té mình mới đào hằm xuống thôi )
    6. Ở tầng 2 của Sprite Tree có 4 chổ một là chổ đổi G thành Medals còn 3 chổ còn lại để đánh bài nhưng mấy thằng người lùn quản lý chỗ đó thì không thấy đâu ai có thể chỉ mình tụi nó ở đâu không
    7. Sao lúc mình nuôi gia súc với gia cầm dù cho ăn đầy đủ nhưng sao bọn chúng lại bị bệnh cả lúc mình cho bọn nó ra ngoài vườn với lại ở trong chuồng ( vườn của mình có trồng cỏ cho tụi nó ăn đầy đủ )
    8. Với lại cho mình hỏi thằng Vest trong bản HM DS Cute ở đâu vậy
    ::( Trả lời dùm mình nha nhiều câu hỏi quả đợi nghĩ xong hỏi tiếp ::(

20. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Lộn topic rồi :|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.