Thảo luận và hỏi đáp (giả lập, rom)

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi Shirogane, 10/10/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. baohoangiang

baohoangiang Youtube Master Race

bạn cho mình cái link down file 19 khác được k?mình down trong Download Center.

2. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

Hân không biết link trong download center nó như thế nào nhưng bạn có thể thử tải theo link của mod Romumrira của 4rum game4v này
    http://www.megaupload.com/?d=RAHF3EO2

3. baohoangiang

baohoangiang Youtube Master Race

mình thử down theo link đó nhưng lúc giải nén file 19 vẫn bị lỗi T.T
    để mình kiếm down lại từ đầu xem. thax hân nhìu ^^

4. xuanhung_97

xuanhung_97 Youtube Master Race

Có ai cho em cái hướng dẫn bản Harvestmoon : Sunshine Island dới :((

5. Mộng Hân

Mộng Hân The Warrior of Light

6. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

có ai biết cách chỉnh game HMDS cute thì chỉ K với, K dùng No$gba để run game, lúc open file thì nó báo could not not read the data, turn off the power and reinsert the game card:-o...

PS: K hỏi làm sao để cheat dc? K có type cheat code vào visual adv gameboy thì nó báo error là wrong format....=((
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    còn nữa, lúc đầu K chơi HM for girls cũng bình thường = epsxe 160 bây h vào game chơi nó báo error loading [plugins\gpupec.dlll]??? có phải vì K mới install pec ko?

7. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

vấn đề của bạn đã dc để cập đến ở khoảng chục trang trước rồi.
    Lục lại để config nhé. Tất cả chỉ là do bạn config chưa đúng thôi. Chịu khó mày mò 1 chút là ra dc cách chơi mà phù hợp với cấu hình máy của bạn.

8. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

mình 1 năm nay mới lên đây làm sao lục lại hết dc mấy web đó, bạn nào tốt cho mình xin link đến page đó. thanks

9. lovedinh

lovedinh Mario & Luigi

1 đống cây mình trồng trên diện tích 3 Nhân 3
    123
    456
    789
    8 cây ngoài thì thu hoạch ok nhưng cây số 5 thì mình ko biết cách để thu hoạch nên đành phải xén hết 1 trong 4 cây : 2, 4 ,6, 8
    các bạn pro chỉ giùm mình cách nào để thu hoạch cả 9 cây mà ko phải cắt xén gì hết với
    cắt xén cây uổng tiền quá

10. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Quote từ Topic bên kia qua đây để trả lời luôn:
    Xin thưa, người ta đã hướng dẫn rất rõ ràng là phải dùng No$GBA 2.6a, U dùng bản 2.5c thì làm sao mà chỉnh được "giống" như người ta. :|

Down bản này về đã config sẵn hết cả rồi. :|

Chuyện U dùng Cheat Code nó báo Wrong Format đơn giản vì gõ sai Cheat, thế thôi.

Còn chuyện giả lập epsxe 160 báo lỗi thì, do cài lại win nên nó không nhận flugin, phải chỉnh lại, mà chỉnh flugin của epsxe rất phức tạp vì có rất nhiều loại Flugin, tốt nhất là lên Google search "epsxe 160 setting" rồi xem hướng dẫn có hình ảnh minh họa cho dễ hiểu.

To lovedinh: Đây không phải chỗ hỏi đáp về Game, chỉ giải đáp những rắc rối về giả lập, rom, tuy nhiên trường hợp của U không biết đang chơi bản nào, có bản bắt buộc phải cắt bỏ, có bản có thể nhờ Harvest Sprite thu hoạch dùm, có bản có thể dùng Tool đẻ thu hoạch...U đang chơi bản nào thì vào Topic của bản đó mà hỏi nhé. :|

Các file đính kèm:

11. NickLeo

NickLeo Mr & Ms Pac-Man

@DAC: thanks nha, K đã chơi dc bản mineral nhưng phần cheat thì K làm y chang phần hướng dẫn, K thực ra copy và paste lun thì làm sao lại sai vậy?:( K ko có xài lầm gameshack với breakcode đâu :| trước khi dùng code cheat must be on có cần download hay install thêm phần j ko? cho Gameboy và no$GBA ấy còn phần epsxe thì chắc K ko chơi dc vì nó giựt wa, ko bít chỉnh config làm sao để vista chơi ko giựt nữa:((, mỗi lần lên núi là lâu lắm=(( bản HM back to nature và for girls áh

12. jerrymx

jerrymx Donkey Kong

các bạn cho mình lời khuyên nên mua đĩa ps2 hm save the homeland hay a wonderful life đc ko ?

13. DAC

DAC Space Marine Doomguy

^ Hỏi kiểu này bó tay. :|

Phần Cheat Code trong VBA chỉ báo Error Format khi gõ sai code. Khi vào Menu Cheat List sẽ có 8 tùy chọn,
    Mã:
    , [Cheat], [Gameshack], [Code Breaker]. Ta chỉ dùng [Gameshack] hoặc [Code Breaker]. Format của Gameshack là XXXXXXXX YYYY (tức là 8 số đầu và 4 số đuôi), còn của Code Breaker là XXXXXXXX YYYYYYYY (tức là 8 số đầu và 8 số đuôi. Các số tồn tại từ 0-9 và A-F ngoài ra sẽ báo Error (ví dụ trong dãy Code có chữ U, không nằm trong A-F).

Lúc nhập code không cần chú ý khoảng cách vì nó sẽ tự nhận, nếu nó báo Error thì có thể do dư hoặc thiếu (nên đếm lại các số xem có đủ không). Bên NDS thì tui chưa thử bao giờ nên không rõ.[/COLOR]

14. The_Wish_Maker

The_Wish_Maker Youtube Master Race

Các anh oi cho em hỏi cái bản RuneFactory 1 làm sao để cất cỏ dự trữ cho monster ăn đây. Mấy ngày hôm nay ko tìm được chỗ chứa cỏ ko làm sao cho mấy con cừu ăn được:((

15. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

Mua cả 2 đi em, cái nào cũng hay cả :))
    PS: bản save the homeland ... thời gian trôi phải nói siêu của siêu nhanh đấy. Nên em thik con cà con kê thì chọn bản kia nhé.
    ko cần cho ăn với nhưng thú bắt dc ....
    ổn chưa em ?

16. The_Wish_Maker

The_Wish_Maker Youtube Master Race

Em trồng cỏ làm thức ăn lúc gặt nó tự động tính vào Feed, em chỉ hỏi nếu là cỏ mua thì trữ nó vào đâu đây? Bản nì ko giống bản FOMT, ko có dịch vụ giao hang thức ăn thú tận nhà :(. Chứ thú bắt nó vẫn ăn hồn nhiên mỗi ngày 1 bó/1 con
    đấy thôi :( (thức ăn cho thú đắt vãi chưởng 100g/1 bó, ăn như hạm ấy:(( )

17. oneapple

oneapple Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Ai cho hỏi sao mình chạy cái đĩa CD bản Back Naturo nhưng nó báo lỗi này. Config lại 1 hồi xong nó vào được nhưng tới cái bảng đầu tiên sau đó là màn hình đen luôn không vào tới chỗ load hay save được. Ai biết lỗi gì giúp mình với. Cảm ơn :|:D

Các file đính kèm:

• tau.bmp
      Kích thước:
      222 KB
      Đọc:
      2
  18. DAC

DAC Space Marine Doomguy

^ U search google tìm file "WNASPI32.dll" rồi copy file đó vào chung Folder của giả lập, nếu nó vẫn báo lỗi thì copy file đó vào luôn thư mục "C:\WINDOWS\system32".

To The_Wish_Maker: Chỗ này không phải để hỏi về game, sau này vào đây mà hỏi: http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=329987

Trả lời cho U luôn, tuy mỗi ngày mỗi con ăn 1 bó bỏ và giá cỏ rất đắt (tự trồng thì rẻ hơn nhiều), nhưng không nhất thiết phải cho ăn, nếu bị đói thì quái vật giảm tim nhưng "không đáng là bao", chúng không bao giờ chết đói. Còn cỏ khi mua về, muốn chứa vào kho thì bỏ vào ô vuông bên ngoài chuồng quái vật.

19. deathisnear13

deathisnear13 Mr & Ms Pac-Man

Có ai chơi HM: My Little Shop trên Dolphin chưa? (cái trò này chưa có topic riêng nên post đại vào đây...)

Tới lúc vắt cà chua lấy nước, nó kêu để Wii Mote nằm ngang thì sao đây?
    Config 1 hồi trong cái Button Mapping mà cũng ko dc...

EDIT: À mà thôi, mò dc rồi...
    Chọn Sideways Wiimote rồi ấn / là dc...
    Dù sao cũng thanks...

Chỉnh sửa cuối: 2/4/10
  20. IMlegend

IMlegend Youtube Master Race

Tớ cài HM BTN = giả lập Epsxe1.60. Vào đc game nhưng tốc độ của game nhanh wá ko chơi đc. Bạn nào bík làm sao giảm tốc độ của game lại bình thường đc chỉ júp tớ. Thanks trước;;)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.