Thảo Luận Valkyrie Profile 2

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi xxxtTtxxx, 29/7/06.

1. Saai

Saai Mr & Ms Pac-Man

Mình giết xong Lezard rồi thì hết game luôn, có thấy cái Seraphic Gate nào đâu, ai làm ơn chỉ mình cái Seraphic Gate ở chỗ nào vậy, sau khi hết game mới có hay nó có trước khi hết game vậy???=(( <--- đọc lại mấy bài cũ mới thấy có người chỉ rồi, sorry về cái vụ này.
    _Đánh từ đầu đến cuối thấy nản nhất vụ đánh thằng Lezard và cái cột băng, có thêm ku Lezard đánh phụ 1 tay mà gần 1 tiếng cái cột băng mới vỡ ra, bó tay, lâu dã man!
    _Tiện thể cho mình hỏi cái viên đá x2 EXP nằm ở hang nào thế và cái training cần những cái gì để ghép thành, mình chỉ biết viên đá 0 EXP va x3 OTH thôi:-/ .
    _Cho mình hỏi luôn cái nhẫn healing ring va cái M gì đó(công dụng cả 2 la hồi máu thì phải, nghe mấy bác chaos bảo thế) thì đánh con nào nó rơi ra thế:-s .
    _ cám ơn mọi người trước nhé !:hug:

2. ultima

ultima Sith Lord Revan Lão Làng GVN

Biết mỗi cái này. Chơi hết game rồi xem hết cái credit thì nó sẽ cho mình save. Save lại rồi load cái save đã chơi hết ra để lấy new game+ => sẽ có Seraphic gate nếu ko lầm 8-|

3. Saai

Saai Mr & Ms Pac-Man

Theo mấy bác ấy nói thì cái SG sẽ có sau khi save ở cái save cuối cùng của game, còn kết game rồi thì đánh lại từ đầu cũng có cái SG ngay nhưng đi đến chỗ đó thi hơi lâu, nên có gì rảnh thì tôi sẽ thử cách 1 cho lành^^, khi new game save sẽ có 1 sao ở file save, ko biết có ý nghĩa gì, bác nào biết làm ơn trả lời dùm luôn nhé^^, tôi dựa vào bài viết của mấy bác làm cái công thức 200% đá hồi máu+x2 máu cho nv trong trận đấu+firts aid+ suvial(ko có cái nhẫn healing va mo gì đó) nhưng đánh cũng phê lòi mắt^^ thanks các pro!

4. Duran-Seikenden

Duran-Seikenden Mario & Luigi

ko cần phải hạ Lezard,chỉ cần save vào cái save cuối cùng,sau rùi chạy ra ngoài map,tự động Sg sẽ xuất hiện ngay dưới bản đồ.^^
    Mọi người hăng say chơi Val nhỉ?bùn ghê,yêu val lắm mà ko tham gia được.
    1 sao ở phần save là đánh dấu cho hoàn thành một lần....theo đọc được từ mesage board tren faqs thì nếu hoàn thành 99 lần thì sẽ lấy đuợc queen,Iseria,Dỉna...nhưng sau mỗi lần hoàn thành lượt thì enemy sẽ mạnh lên nên việc phá đảo 99 lần hơi xạo....nói chung là cái này giống đồn nhảm dễ sợ.
    Viên đá 2exp nằm ở Chateau Obsession.

5. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

99 lần...=)) =)) =))
    hình như là MÃ cũng ko chỉnh được =))

6. Saai

Saai Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn Dur nhé^^, còn cái vụ healing ring va Mo... thì ở đâu ai chi nốt cho tôi với!!
    _99 sao tôi nghĩ là xạo thôi bởi vì chỗ cái file save làm sao mà chứa đủ cơ chứ, thứ nữa là về được 99 lần thì đừng nói là quái mạnh hơn, có ko mạnh hơn thì ai làm thế đầu cũng hơi có vấn đề^^

7. Rubedo

Rubedo Mega Man

file save hok chứa đủ là sao 8-}
    ghi đè lên là xong =...=
    Dĩ nhiên là đồn nhảm rồi, bàn tán hứng quá tụi nó bịa đặt cho vui vậy thôi chứ thằng nào ấm đầu đến nỗi chơi 99 lần mà biết, chơi lần 2 là mún oải rồi :-s

Healing ring đi kiếm nguyên liệu mua về chứ đánh đâu mà drop. Hình như đánh trùm cũng có khả năng drop mà hok nhớ con nào. #-o
    Metabolizer thì ở đâu chẳng có, cứ nhè mấy cái đuôi rồng ra mà đập, hình như con boss hydra khu đầm lầy cũng có đóa :-?

8. Saai

Saai Mr & Ms Pac-Man

_Ý tôi là về 1 lần 1 sao, 2 lần thì 2 sao và 99 lần là 99 sao thì cái sao ấy nó để ở đâu, tất nhiên là chỉ đùa thôi^^
    _Cái vụ kiếm nguyên liệu nghe có vẻ lâu, tốt nhất là quay lại khu có mưa giết con rồng có vẻ nhẹ nhàng hơn^^( khu đầm lầy là khu có mưa đúng ko Rubedo, cám ơn ông nhé! )
    _Vậy còn cái training thì công thức thế nào thế ai biết làm ơn chi nốt với, thử hết những cái tôi đang có mà ko thấy đc!

9. Rubedo

Rubedo Mega Man

Thì cứ clear 10 lần thì 10 sao gộp lại thành 1 sao lớn, nên 100 lần clear = 10 sao lớn cũng có thể lắm chứ. :D
    ừ, nhớ đập gãy đuôi nó, khả năng drop 70% :D

Công thức training đây, phải là rune đỏ hết đấy nhé: Leg + Strengthen + Weaken

10. Saai

Saai Mr & Ms Pac-Man

thanks:hug: vậy là tiền và exp đã sẵn sàng, hôm nào rảnh phải đi cày ở SG xem thế nào:x

11. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Làm gì mà đánh đến 99 sao được? 50 sao là con số tối đa, mà nghe đồn là thằng trâu nhất cũng mới đánh đến 39 sao là phải dừng, vì quá tốn thời gian (mỗi lần độ khó lại tăng lên, hình như nếu chơi đến 50 sao, thì quân địch HPx16, atk x26)

12. your_final_fantasy

your_final_fantasy Persian Prince

tình hình là ....

em mới sắm PS2 , vừa thử Valkirie 2 đến đoạn battle tutorial thì nó đòi bấm nút L3 để charge ....

tay cầm em ko có nút L3 thì làm thế nào bây giờ ạ ???

chẳng lẽ ra mua cái tay cầm mới =))

ôi đến bựa

13. Saai

Saai Mr & Ms Pac-Man

_L3 phải mua cái tay mới hả:devil: :devil: Analog đó bạn ơi, cái núm v... đó mà:'>
    _Chắc bạn còn phải nên đây dài dài:p

14. your_final_fantasy

:">

hóa ra

cái núm analog còn push xuống được :">

kiểu này là còn phải lên đây dài dài =))

người ta PS3 hết rồi con nhà mình mới rậm rịch chơi PS2

--------

Mà đang chơi có cảm giác cái này nằm trong giai đoạn trước của Lenneth thì phải ...

hồi chơi Lenneth ko chú ý cốt truyện nhiều lắm làm gì có bao nhiêu câu hỏi :|

thỉnh thoảng lại thấy vài thứ quen quen ko biết có liên quan đến bản trước ko :|

Mà trong này Lezard nhìn trẻ ra .... hình như sau này nó bỏ pt hả ????

vậy thui khỏi luyện =))

15. Poseidal Mk.II

Poseidal Mk.II Donkey Kong

Cứ luyện đi, nếu cho nó lên lv 45 trước khi hết chapter 4 là sẽ được thưởng mấy món đồ khá ngon lành (cả Dylan nữa).

16. Genius_Ranza

Genius_Ranza Fried Chicken Lão Làng GVN

Luyện Lezrard đến Lv45 lấy Philosopher's sharp và cái của nợ gì đấy quên mia tên...
    nhưng tốt nhất là train Leone lên Lv40 lấy cây Valkyrie Favor ( ATK 500 ) rồi ra sao thì ra \:d/...

17. your_final_fantasy

SẶC SỤA

đang bắt đầu chap 3 ... tất cả lv 7

ko hiểu làm kiểu oái ì mà lên được 45 :|

=================

Mê trò này rồi ... lồng tiếng cho Lezard nghe quen quen .... nghe được 2 câu thì nhận ra .... trời ơi .... Balthier của lòng em :x

mình đã yêu anh í :'> :x

18. Rubedo

Rubedo Mega Man

19. chaos's reborn

chaos's reborn snake, snake, snaaaake

Vấn đề là train như Ru nói cũng khá tốt giờ ,vì exp lúc này nhận được còn thấp,kể cả x2 cũng ko đáng là bao
    ps:cẩn thận YFF nhé,lần trước vát có chỉ cho tớ xem 1 lần kèm 1 câu căn dặn:tránh xa 100m nhé mày

20. Rubedo

Rubedo Mega Man

Tên này có tiền án tiền sự gì mà phải tránh vậy :-s eo ơi sợ quá ~.~"