Thảo luận về AI của FF08

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi Lee™, 30/9/07.

1. hanhquyen1

hanhquyen1 Youtube Master Race

hehe,mới thắng thằng Atl.Madrid 5-1 . Thằng thủ môn công nhận chụp kinh thật nên hok dám đá trực típ với nó,toàn cho 1 thằng dẫn banh ở cánh rồi chuyền vô thui . Về sút xa thì em mới dc 1 cú khá đẹp,Messi đá từ ngoài vòng cấm gần full lực ( lúc đó ức chế quá nhấn hơi mạnh ^_^ ) ko ngờ bóng bay qua tay thằng thủ môn đập xà ngang rồi vô lưới,y chang cú thằng Ronaldinho sút trong đoạn phim !

2. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

Không biết thế nào chứ riêng tui là việc FF nâng AI + giảm nhịp độ trận đấu xuông là đã đánh mất mình so vói PES vì bản chất FF khác PES là ở nhịp đội nhanh của nó làm cho người chơi cảm thấy hào hứng !

3. ozzpink

ozzpink Youtube Master Race

Em thì ko pải dân chuyên nghiệp, thỉnh thoảng có chơi thôi. FF08( càng lúc càng giống PS2), pải nói là đẹp và khó hơn 07 nhiều. Mà như vậy mới thú vị. Chơi WC, keeper cũng WC, em cũng ghi được 1-2 bàn/ trận. Lấy MU đá với Barca thì nói chung là thắng, tỉ số thường là 2-1. Khi đá Barca, ko hiểu sao thằng Schole đá cực hay, chạy chỗ, phòng ngự, phản công cực tốt. Đá 07 thì em thường chơi cánh vì thằng Ronaldo 07 quá khủng. Bây giờ chơi 08, quả thật khó chơi cánh đươc: khó tạt, mà cũng khó vượt qua được hậu vệ biên. Em chuyển qua đá trung lộ, bật tường ở 08 tốt hơn nhiều, em bật tường kiểu tam giác liên tục, thì hàng pòng ngự của Barca luôn lộ ra khoảng trống. Đối mặt với thủ môn (em dùng gamepad), nhấn nút đổi người+ sút( L1+sút) là nó đặt lòng cực đẹp, thủ môn không bắt dính được, đá 2-3 quả như vậy thì may ra vào được 1.

Thật ra trong 08, tiền đạo Rooney +Tevez có tốt độ tốt hơn các hậu vệ đối pương nhiều( ngoặt nhẹ qua (trái hoặc pải) rồi...chạy), các bác thử dùng chiêu đơn giản này thử đi. À, trong Fifa 08, thường em đá chậm, chuyền nhiều, bật tường liên tục, chủ yếu kèm người ko bám sát, khi có khoảng trống mới bắt tốc độ.

Chiều nay đá 8 trận với AC, kết quả không tin được, 4 thua, 3 hoà, 1 thắng. Thằng Dida bắt banh như đi dạo. May may đá phạt góc vào được mấy quả, chứ đối mặt thì thua.

Em đá FF cũng dc 1 năm (trước đây toàn chơi PS, dùng gamepad), nhưng ko biết làm "chiến thuật" là ấn nút ntn. Ai biết chỉ dùm. HÔm nay là ngày em đăng kí thành viên. Có nhiều lời, mong anh em gần xa giúp đỡ và góp ý. Thân chào

4. deathend

deathend Donkey Kong

chính thế, FiFa thường có lối chơi nhanh , tốc độ, ầm ầm, làm người chơi thấy hứng khởi và không chán, giờ chỉnh lại đá chầm chậm như Pes đá thấy mau chán quá. Theo cảm nhận riêng của mình thì FF lúc trước thì chơi như bóng đá Anh, nhưng giờ chỉnh lại đá như Pes theo trường phái của Ý làm chẳng có hứng khởi, vì nếu thế này thì qua đá Pes 6 thì hay hơn

5. javabean

javabean Youtube Master Race

Giữ bóng chắc vào, khi đội nó tấn công thì đừng có mà cho hậu vệ ồ ạt xông lên là tèo ngay. Tui đá Legend trận đỉnh nhất là thắng 5-0, thủ môn Pro.

6. deathend

deathend Donkey Kong

đá Pes top player còn ngoặt bóng đc, bên FF này thì k có cửa ngoặt bóng

7. Kidiaus

Kidiaus FIFA GAMER

Muốn nhịp độ trận đấu nhanh vào settings chỉnh speed lên fast :D

8. ivycent

ivycent Mario & Luigi Lão Làng GVN

Kì này AI thấy hình như có vấn đề, mình chơi Liverpool thì thấy hàng hậu vệ lung tung, chạy chỗ tá lả. Nhất là khi tiền đạo đối phương có bóng thì hậu vệ của mình hay chậm đi 1 nhịp cướp bóng hụt quài => nó chạy xún và ..bùm , lọt 1 quả.....cứ như thế làm mình khó bảo toàn tỉ số. Hàng công khó lắm mới kiếm dc 1, 2 bàn thắng mà hậu vệ cứ như thế này thì "chơi sang" thật. Kiểu này để xem PES 2008 có hay hơn FIFA ko, chứ kiểu này khó chơi quá. Khi chỉnh cấp cao đá, thà nó có tư duy chiến thuật tốt thì mình thua còn đỡ tức, còn đằng này mấy thằng máy đá xạo quá làm mất hứng...........

9. |Super_Noob|

|Super_Noob| Mr & Ms Pac-Man

Chắc phải kiếm cái gamepad về chơi quá :| Chơi key chán quá :(

10. Aceeto

Aceeto Février

trước h đá muốn thắng toàn phải phản công :'> ko phản công được thì hoặc cánh hoặc cho tiền đạo lấy thịt đè người :-<

11. fmu

fmu Mr & Ms Pac-Man

Mình chơi FF08 vẫn ép sân toàn diện được mà , phản công gặp mấy đội yếu thì mới dễ ăn bàn !

12. chuabietgihet

chuabietgihet Youtube Master Race

Chỉ chơi với thằng Barcelona là láo nhất thui, hầu hết các CLB khác đều thắng dễ dàng.haha

13. leo100

leo100 Dragon Quest

bản fifa này ai mà đá ào ào như fifa07 thì khó ăn máy lắm, tui lúc đầu cứ ào lên tấn công nhưng bây giờ phải đổi chiến thuật là đá từ từ, giữ bóng chắc, chuyền vòng vo rồi bất ngờ chọc khe mới ăn được bọn máy, như thế cũng khá thú vị

14. Beginervn

Beginervn Youtube Master Race

Ngày xưa đá legend giã cho nó 5,7 trái. Ibra hay Adriano một mình đi qua cả hàng hậu vệ, qua nốt cả thủ môn, sút cho 1 cú rách cả lưới. Bây h, đi qua 1 thằng là tốt lắm rồi. Từ khi đá đến h, ghi được 1 bàn bằng tạt cánh, 1 bàn bằng cách đi ngang ngang, sửa lưng hậu vệ rồi đá hiểm sệt vào góc xa, 1 bàn sút, đẩy ra rồi cao bồi. Thủng lưới cũng 3 bàn, 1 quả bị nó đột phá, 1 quả bị nó chọc khe, còn 1 bàn là do mình dê dắt ở nhà bị mất bóng. Mới đá 5 trận với WC.

15. fmu

fmu Mr & Ms Pac-Man

Barca vẫn là đội hình mạnh và đồng đều nhất mà , sợ nhất mấy quả free kick của thằng Ronaldinho tỷ lệ ăn bàn cao lắm !

16. chuabietgihet

chuabietgihet Youtube Master Race

Đành barce là đội bóng mạnh vậy nhung choi không thực. toàn thua những quả Free kick, xa cở nào cũng vô. trọng tài bắt toàn lỗi nhãm nhí. chơi với các CLB mạnh khác làm gì có ..

17. H@l0

H@l0 Fire in the hole!

Tớ vẫn đang thắc mắc là tại sao pippo của AC lại có thể đua tốc độ với Robinho của tớ và cướp bóng nhẹ nhàng, sau đó lại một mình đì cả pepe lần Ramos ghi bàn :|

18. kendogame

kendogame Dragon Quest

hic mình đá fifa 08 ép sân toàn diện nhưng ko ghi được bàn nào,nó phản công một lần là ghi được bàn liền..tức thiệt..

19. 南方电视台

南方电视台 T.E.T.Я.I.S

mình cũng thế , hum bữa 1 tiền đạo VS goalker của nó mà lại ko vào mới tức .

Trọng tài bị điên , nhưng lúc bóng bay ra ngoài vạch , mình bị thẻ vàng ko lí do mà bị thẻ xong thèn đối phương ko có free kick mới đau , bạn tui cũng bị vậy , hix

20. nvp1202

nvp1202 Youtube Master Race

mình nghĩ game thời đại này bao giờ cũng hướng đến tính "thật", mình ko có điều kiện làm cầu thủ pro, tham gia vào thế giới bóng đá thì mới nhờ đến game cho nguôi ngoai. Đằng này FF08 chơi thấy phi thực tế quá, mất cả hứng.
    Mình nghĩ đây ko phải là vấn đề luyện tập lâu rồi sẽ chơi giỏi hay ko, mà là chuyện gameplay của FF08, nói chung là quá tệ, thế nên FF08 mới chả được cái giải nào ở các hội chợ game cả .
    Thực sự mình thấy bản 07 hay hơn, đá có cảm giác thật hơn, nên mình mới có thể chơi cả PES và FF07 mà ko muốn bỏ cái nào. Thực sự thì FF chỉ làm tốt hơn PES ở bản quyền, cách tổ chức ,quản lí giải đấu với lại ý tưởng game mới mẻ thôi. Chứ gameplay thì thua PES xa quá.

Theo kinh nghiệm của mình thì FF ko có nhịp độ nhanh hơn PES chút nào, chơi PES mình có cảm giác thật sự của việc chiến thuật điều tiết nhịp độ trận đấu thế nào, nếu muốn mình có thể đẩy nhịp độ trận đấu lên cao thôi. PES 2008 chắc chắn hay hơn FF08 về gameplay, chưa chơi game nào mà cảm giác chơi bóng lại thật đến thế dù mới chơi demo.
    Nói chung bản FF07 làm cho mình hi vọng rất nhiều vào FF nhưng bản 08 đã nhanh chóng giết chết hi vọng đó