Thảo luận về Bot, Macro, Autoplay...

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi *XinTiHuyet*, 28/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. eyes_on_me

eyes_on_me Mr & Ms Pac-Man

dùng AC tool
    viết 1 đoạn code đơn giản nhất thế giới. Mà ko hiểu cái 60 giây là gì, delay để đến skill khác hay sau 60s sẽ thực hiện lại skill đó.
    Mã:
    while 1 = 1
          keys 1 
          delay 3 sec
          key 2
          delay 3 sec
    ...
    end

ở đây tui để delay 3 sec là vì ko phải skill nào nhấn nút là nó làm liền mà còn có 1 khoản time để nó gồng, cho đại là 3 sec.
    Nếu thích hồi máu thì thêm 1 cái loop
    Mã:
    while 1 = 1
        loop x
           keys 1
           delay 4 sec
           ...
       end
       keydown 4 sec
    end

với x là số lần thực hiện skill rồi nó sẽ hồi máu. Tuỳ vào từng char mà x thay đổi cho phù hơp.
    Nói thêm, đây là 1 đoạn macro đơn giản, ko phải bot hay auto gì cả. ai thích xài thì xài #>:)

2. eyes_on_me

oé, ko phải spam mà đoạn code thiếu 1 chút cho edit lại ^^
    đoạn code thứ 2 thiếu chữ P quan trọng.
    Mã:
    while 1 = 1
       loop x
         keys 1
         delay 4 sec
         ...
       end
       keydown [b]P[/b] 4 sec
    end
    làm xong nhấn start rồi vào game chơi.

3. evilbaby1

evilbaby1 Youtube Master Race

Thank cái này mới biết :)) ! :hug: ! Còn tạo máy ảo thì các phòng máy ở Việt Nam không như 1 năm về trước ! Ram 512 là bị chê ít rồi :D ! cảd màn hình thì khỏi nói ! CPU tuy celeron nhưng tốc độ không nhỏ !
    Ai có Source Autoit mà xài Hook thì share mình với !

4. do thanh cong

do thanh cong Youtube Master Race

các bác ơi ai có cái luyện kill hok có thể gửi cho mình được ko?
    Ym : batnapquantai_honemlancuoils2002
    :D có gì kèm theo hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thuốc ^ ^

5. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

CLTB mà implement cái này thì xịt cả lũ. Nào là AutoIt, AutoHotkey, Ac Tool,... Còn chạy CLTB trên máy ảo để nó không phát hiện mình gọi Win32 API thì xin thua. Máy tôi đểu lắm. Chạy game không thôi tắt hết hiệu ứng mà thỉnh thoảng vẫn giật giật.

6. levinhloc

levinhloc Youtube Master Race

Eyes on me ơi, cái code mà bạn gửi lên đây thực sự là rất hay đó, cho mình hỏi chút được không, đoạn macro đó có thể compile thành file.exe được không vậy, thứ hai là nó có thể chạy minimize không, thx trước

7. jackalcodon

jackalcodon Mr & Ms Pac-Man

Ac Ac Ac, thãn godzo nhiều lắm, tải cáii auto này về, chạy 1 phát dính virus, làm phải cài lại máy, ko diệt được !!!!!!! MErDE

8. Angel6789

Angel6789 Youtube Master Race

Bạn nói sao vậy minh dow về sài ngon lành làm gì co virus, bạn coi lại xem.
    -------------------------------

9. Angel6789

y nhưng mà gozdo nhấn ctrl ; no chay nhưng muốn tắt thi sao mình tat no xong la window bi loi luon hix hix

10. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

không biết ý của bác VNG như thế nào,liệu có cho bà con bot khôg,nếu cho thì sao cũng được miễn 3rd party không harm vô server,còn nếu ảnh không cho,implement cái nProtect cái 1,xịt hết 1 lũ hahaha...cái nProtect đó game nào cũng imp được mà,pó tay con gà quay..Nhưng không sao,vỏ quít dày có móng tay nhọn,GG nào mà chả bị crack chứ,cứ chờ xem hồi sau sẽ rõ.
    Tui có nghĩ ra cơ chế auto cũng ok lắm,có ai làm không.
    -1 soft auto mouse,đương nhiên rồi.
    -auto keyboard,rất dễ.
    -hàm check HP MP,cũng qua luôn
    -Tới cái recover nè: làm sao để check cái nội thương,ngoại thương để xài mấy cái thảo được được đã được đem lên shortcut.Cộng thêm 1 chút hack speed tại thời điểm đó(cái này nếu không tự viết thì xài thêm 1 soft hackspeed cũng được,rồi macro cho shortcut +/- speed trong bao nhiêu giây thôi) hack speed tại thời điểm bơm MP hay HP thôi để bơm cho nhanh,thay vì phải tốn thời gian chờ lâu,cái này tui có xài thử để đập mob nhưng không hiệu quả tí nào,nhưng dùng tại 1 thời điểm bơm máu thì hiệu quả cực kì.Khổ nổi cái này mà system của server nó check ra thì cũng nguy.Vả lại nếu bảo hồi MP HP nhanh tại chỗ bị mob đập thì tui xin nói,những game khác như SRO hay L2,cái chuyện portion của nó cũng y vậy,rất chậm,lâu lâu bị mob đập văng về.Thực ra có bot là có chấp nhận rủi ro sáng hsau thấy đang nằm ở làng.Nếu muốn an toàn có thể bot tại nơi ít lv hơn chút.Mấy lv thấp chuyển bãi train rất nhanh nên không cần bot,nhưng các lv trên,rất lâu lên lv,bot 1 bãi cả ngày cũng chả sao hehe..Ngay cả bot L2 tui cũng phải xem chừng lâu lâu về làng hay bị GM hỏi thăm là phải nói chuyện với nó ngay,không thì có thư riêng.
    -Làm sao mình có thể lấy tọa độ bản đồ là 1 ý cũng hay.Nếu có ai nghĩ tới chuyện này sẽ hiểu được ý tui muốn làm gì ^.^ Các chuyên gia programming đâu oài..có ai có cách gì không giúp bà con rảnh tay khi train cái coai.Tất nhiên soft không = 100% mình nhưng 60% cũng đở lắm đó...hehe..

11. godzo

godzo Youtube Master Race

Hix, không biết bạn làm thế nào chứ, đây là bản sạch sẽ không có virus gì cả, bạn không tin có thể hỏi một số người đã dùng và để lại comment ngay sau bài của bạn. ::(

@Angel6789 ---> Bạn có thể Alt Tab ra ngoài và nháy vào biểu tượng ở Taskbar để pause Script hoặc Suppend Script.

Còn về lỗi thì đấy là do game, mình thấy khi Alt Tab ra ngoài rùi bao giờ cũng bị tối màn hình, sau khi thoát khỏi CLTB thường hay có xuất hiện thông báo lỗi về card màn hình hoặc lỗi DirectX.
    Hy vọng mod nào xem để có thể sửa được bug này.

P/s: mấy cái script này mình làm hoàn toàn vì mục đích miễn phí, không cài virus hay keylog gì cả. Vì mình thấy 1 số người dùng, 1 số không biết dùng nên hy vọng không ai bị thiệt thòi. Còn khi nào có ảnh hưởng đến GAME thì STOP lại để bảo đảm tính công bằng.

12. godzo

Mình không hiểu cái soft auto mouse của bạn ở đây là ý gì. ::(
    Mình cũng chưa dùng auto keyboard bao giờ cả (vì chỉ dùng script)
    Còn check Health và chân khí thì cũng thế nốt, chỉ có cái hồi phục ngoại thương và speed để tăng nhanh chân khí và Health thì mình chịu. Bạn có thể nói rõ được không ::)

13. eyes_on_me

Mình đang quan tâm về cái hàm check HP, MP. càm phiền SlimMarshall nói rõ hơn dc ko.

14. kaze_hikaru

kaze_hikaru Mr & Ms Pac-Man

@Godzo: bạn ơi, cái link bạn đưa ra bị die rồi.Bạn coi lại xem sao, nếu có thể bạn có thể gửi bản full cho mình wa mail hay YM được không? Mình không bít nhìu về cái này nên nếu có hướng dẫn thì càng tốt:D. Cám ơn bạn trước nha.
    @Mibokho: cái link bạn đưa lên sao không có phần down về vậy bạn. Mà mình đã gửi mail theo địa chỉ bạn ghi trên web rùi đấy, có gì thì giúp mình gửi lại theo mail đó nha.
    Quên, mail và Ym của mình la vodanh_X15@yahoo.com. Mong các bạn giúp đỡ. :D

15. evilbaby1

evilbaby1 Youtube Master Race

Chưa ra bản chính thức thì làm Auto công phu vậy để làm gì ! Vinagame vẫn còn nâng cấp lên rất nhiều ! mỗi lần như vậy phải update lên nữa sao ? Tốt nhất bây giờ chúng ta đừng suy nghĩ đến chuyện Bot ! vì Test mà Bot có lỗi phát sinh biết đâu mà báo ! Chỉ nên đưa các Auto luyện skill vì cái này cần test để sau này lựa chọn Class một cách dễ dàng !
    Vì những lý do đó mình nghĩ nên dừng ở đây được rồi ! Mod chỉ cần đưa link 1 chương trình hoặc Script Auto luyện skill cho download !rồi khóa tất cả các thảo luận về Bot ! Như vậy sẽ tốt hơn cho chúng ta và cho cả nhà cung cấp game !

16. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

Lấy số ngoại thương, nội thương, tọa độ bản đồ đang đứng khá dễ. Đầu tiên là kiếm 1 chương trình kiểu Tsearch, Artmoney,... tìm address chứa giá trị của nó. Trong chương trình của mình dùng ReadMemoryProcess() in kernel32.dll để đọc giá trị từ address đó.
    Một chương trình tự động ăn item khi bị ngoại/nội thương không khó.

17. Angel6789

còn về việc tư động phục hồi mana và máu thì mình có 1 cái auto của Sirlkroad nè, mình đánh mob tự động nó luợm item dùm mình( nhấn escape ) rùi nó cho mình khoảng nhiêu % mau va mana thì ăn item. Các bạn chắc bít phần mềm auto đó Lxy còn ko thì pm cho mình, mình gởi cho.
    Về việc auto skill mình nghĩ cái này chẳng có gì là sai trái cả nếu vinagame lock là kô đúng vì đây chỉ là macro tư động bấm số dùm thôi kô tác hại gì cả, với lại nó lên lv skill đồng nghĩa fai3 đáp ứng lv của nhân vật .

18. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

ừm..bạn không hiểu,dù chưa ra bản chính thức nhưng cũng có thể nghĩ phương cách để viết auto mà,còn update hay không thì chỉ sửa code cho phù hợp lại thôi,nếu là dân prog mà không biết sửa thì pó tay.Chủ yếu là chờ đợi coi VNG sẽ xài GG kiểu nào để biết mà làm thôi.Còn chuyện làm bot hay không thì nói thiệt mình tui hông làm nổi,tui bận lắm ^.^ chỉ là đưa ra giải pháp viết auto hoàn hảo thôi để thảo luận thôi mà hehe..chủ yếu là làm sao tối thiểu hóa thao tác bằng tay đó..hí hí..mà thui tui chỉ nói tới đây thui..chúng ta viết được thì mới việc cho quản trị game làm chứ,ở không buồn sao..lúc đầu tui nghĩ game này không thể có bot,nhưng để xem,thể nào cũng có..đại loại giống cái ý của tui ..
    @Angel: cái xyz đó xài hông được đâu bạn ơi..xài cho CLTB đảm bảo sáng hsau thấy nằm 1 đống ngay.Game này có phải hồi máu và mana theo kiểu ăn item đâu bạn.Nó bấm P mà,XYZ làm gì có bấm P.Tui đang nói về vấn đề bị thương nội/ngoại công ấy chứ không phải mất máu.
    bạn có thể xài XYZ để tham khảo,cái mouse sẽ clear cái màn hình theo vòng tròn,có mob thì sẽ sẽ click vào luôn.Đến khi target được rồi bạn muốn làm gì làm.Auto keyboard 4.0 là cái soft đầu tiên tui dùng thử để train skill tâm thức và các skill buff ở CLTB.Chek health hay chân khí gì đó thì các bài trước có nói thì phải hay theo cách xài chương trình kiểu Tsearch, Artmoney của bạn Dark chẳng hạn.

19. cloudwazker

cloudwazker Mr & Ms Pac-Man

cách này bạn có thử chưa vậy và co làm được kô ? Hay chỉ mới là suy luận của bạn thôi ? Vì mỗi lần chạy game các chỉ số trong game đều được gán 1 ô nhớ khác với lần trước (cái này là do HĐH winxp,NT quyết định), ngoại trừ 1 số game hồi xưa dùng bảng memory add cố định (win9x,ME)

20. godzo

@SlimMarshall: về vấn đề check Health và mana để hồi thì đơn giản, cái đấy mình làm được lâu rùi, và cả auto attack nữa. Tất cả mình đều dùng script hết.
    Vấn đề nội ngoại thương mình đang quan tâm.
    @kaze_hikaru :bạn vô đây, vẫn bình thường mà có làm sao đâu
    http://nikenatural.googlepages.com/

@All: các bạn nên nhớ CLTB là một dạng Gameplay khác so với phần lớn các trò hiện nay, nên việc viết các script của nó đòi hỏi phải linh hoạt chứ không hề đơn giản như các bạn nghĩ giống các trò cũ - ví dụ đơn giản như cách hồi máu, không hề có bình tăng máu hay mana, khi nhân vật hồi máu bằng cách vận nội công thì vẫn bị quái đánh và ngừng lại việc hồi máu.
    P/s: nên nếu muốn yêu cầu hay có cách nào đó, trước tiên các bạn phải test trước có làm được hay không chứ không phải chỉ nói mồm. Dù sao đây cũng là 1 game mới (mà HQ là 1 nước phát triển nhất về Game online nên việc bảo mật của nó phải nói là tương đối tốt) Hy vọng có nhiều đóng góp bổ ích chứ không phải chỉ nói suông. Xin lỗi nếu có động chạm đến ai.
    ==> Mod, admin: topic này thảo luận về các vấn đề bot, script nếu có ảnh hưởng trực tiếp đến Game thì coi như đây cũng là thảo luận để có thể ngăn chặn được. :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.