Thảo luận về Bot, Macro, Autoplay...

Thảo luận trong 'Cửu Long Tranh Bá - 9 Dragons' bắt đầu bởi *XinTiHuyet*, 28/7/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

2. kid1110

kid1110 Donkey Kong

Cái này mình chưa thử qua nhưng mình nhìn hình là đoán được không khả thi rồi. Mỗi skill delay khác nhau, thời gian thi triển khác nhau, bạn có biết chắc người ta để skill gì vào các ô số nào ko mà bạn ko cho chọn lựa thời gian delay, tôi nghĩ các CT này rất khó dùng :D

3. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

;)) Vậy khi bạn dùng tay ấn skills bạn có luôn luôn chờ nó delay hết mới ấn không? ;))
    Nếu trả lời được câu hỏi đó bạn sẽ không post bài này :'>

4. kid1110

kid1110 Donkey Kong

Vậy thì mình hỏi cơ chế hoạt động của nó ra sao? Bi giờ ví dụ mình để 2 skill thôi, 1 cái 1 ô số 1 là skill buff sinh lực thời gian thi triển 3s, thi triển lại sau mấy mình ko nhớ, 1 skill ngũ khí ô số 2, cái này thi triển 0.5s, delay 3s.

Mình đã tải CT của bạn về và test thử, nó nhấn liên tục, "121212121212" và ko có delay. hix.. chương trình như thế sao mà dùng được. Nếu bạn viết lại cho riêng bạn dùng thì được, hoặc bạn viết chuyên cho các skill nào thì được, còn cái này nó cứ nhấn liên tục là ko ok rùi.

Nếu dùng AC Tool thì còn hay hơn nhiều.

Mình đã canh và auto 2 skill buff của mình và mình dùng AC Tool như sau:

Nếu viết như bạn thì:

Bạn nên nhớ rằng dùng bất kỳ skill nào thì sau đó cũng phải có 1 khoản delay.

Nhưng CT của bạn mình test thì:

Thực hiện skill ô số 1
    báo lỗi chưa đủ thời gian
    thực hiện skill ô số 1 hoặc 2 tùy vào delay xong thì đến lượt CT send key gì.

hix.. đã gọi là 1 CT auto thì nên viết sao không bao giờ gặp phải tình trạng báo "Không thực hiện được (chưa đủ thời gian)"

Cái này là mình chỉ góp ý cho bạn thôi, mình không có ý khen chê trong này. Mong bạn thông cảm và thiếu mức độ thiếu sót của CT.

5. Zell Dinch

Zell Dinch Gloria in excelsis Deo Lão Làng GVN

Cho mình hỏi lun chương trình nào hack speed vậy. Mình xài speed gear thì tăng lên fattest roài tốc độ hồi phục vẫn như cũ hà/???? GIúp mình với.

6. kid1110

kid1110 Donkey Kong

à, mà còn vấn đề mình quên nói, trừ khi quái vật đông quá (trên 4 con) thì lúc đó có lẽ mình nhấn skill vội mà không chờ delay (nhưng mà cũng hiếm), còn bao giờ mình cũng chờ delay xong rùi mới nhấn skill. Vì khi dùng skill ta không chờ delay mà ta đã vội nhấn rồi tính ra mất thời gian hơn so với khi ta đợi nó vừa delay xong.

Nếu bạn có chơi PTV thì có lẽ bạn biết đa số ai chơi Mag cũng Right Click liên tục để Dias, nhưng nếu so với những người canh khoản thời gian nó vừa delay xong rùi Right Click thì ta sẽ thấy cũng một khoản thời gian nhưng người chờ delay xong sử dụng được nhiều lần hơn, cái thứ 2 là đỡ phải mõi tay :D khi ngồi chơi cả ngày (hiện này rất nhiều người train 20/24 ::( ).

7. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

Hehe. Có delay chứ không phải không có delay (chính xác delay là 100ms). Việc bạn viết delay như vậy là lãng phí cực lớn. Đối với mình 50ms cũng là quan trọng rồi chỉ cần mỗi lần lệch một do máy giật, connect server ping thay đổi bất thường lúc nhanh lúc chậm khi đó với lượng delay đến tận 5, 7 giây như bạn thì đôi khi sẽ xẩy ra tình trạng 5, 7 giây đứng im.

Dù code = ac tool, autoit hay bất kỳ thứ gì thì mình luôn luôn để delay giữa các key là 100 ms để đảm bảo không bỏ phí quá 100 ms thời gian ấn skills (như vậy sẽ giúp việc lên lv nhanh hơn).

Mình hoàn toàn có thể thêm chức năng tự nhận tham số time cast và time delay của skills vào trong chương trình nhưng không làm vì đó là tốn công vô ích.

Lưu ý một điều rằng kể cả bạn có send liên tục phím bấm mà không cần delay (trường hợp của mình là 100ms) thì CPU của bạn cũng chỉ chạy có hơn 1% công xuất thôi.

Dòng thông báo chưa đủ thời gian hoàn toàn không quan trọng. Nó không hề ảnh hưởng đến thứ gì. Hiệu quả của chương trình mới là quan trọng.

8. kid1110

kid1110 Donkey Kong

Mình đã test rùi, khi mình cho delays skill 1 dưới mức 7s (7000ms) thì lâu lâu nó báo không đủ thời gian hồi phục. như vậy là mất toi 7s, còn cách của bạn thì có khi skill này thực hiện đc 3, 4 phát thì skill kia đc 1 phát, có khi còn không được, tùy thuộc vào sau khi delay xong thì CT send phím nào tiếp.

Mình nghĩ nó sẽ không tốn công vô ích nếu bạn thêm vào :D

9. BinhStyle

BinhStyle Youtube Master Race

mình thử phát rồi nhưng sao lúc đến bước nó hồi mana (ấn P) thì lại không tiếp tục nhận các phím 1,2,3,4,5 nữa nhỉ, đơ rồi :o

10. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

Quả thật là đúng vậy cách của mình nếu nhét nhiều skills vào sử dụng thì có skill sẽ ít được dùng hơn các skills khác. Nhưng nó cũng không bỏ phí gian như vậy là hiệu xuất vẫn maximum nên chấp nhận được.

Tự động detech delay thì còn mệt hơn nhiều. Mình sẽ phải check liên tục xem nó hết delay chưa rồi mới ấn. Thay vì check thế mình ấn luôn cho xong :D

ps: Hoan nghênh các bạn góp ý kiến để mọi người tìm ra một thuật toán tốt nhất giải quyết vấn để autobuff này.

Edit: @binh:3 tiếng nữa mình sẽ check lại. Bây giờ phải đi học rồi.

11. BinhStyle

CT này đơ rồi bạn xem lại đi bạn, lúc đến bước cuối cùng nhận phím P khi hồi phục full mana thì CT Stop luôn kìa đâu có nhận tiếp lệnh đâu , lại phải chạy lại CT àh

12. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

13. BinhStyle

Bó tay vẫn vậy àh, vẫn ko sửa được cái lỗi trầm trọng này
    nhận liên tục lệnh các phím 1 ,2,3,4,5 rồi đến lúc nhận phím P xong thì đơ, còn auto gì nữa. Game này cũng không phải vừa chưa bản auto keyboard nào ra hồn cả
    liệu có làm được nó tự động refresh bước ban đầu khi mới đầu chạy trương trình ko , được thì may ra

14. Tướng Quốc

Tướng Quốc Youtube Master Race

Đồng ý 2 tay lun, tui trước cũng chơi VL đến 11x rùi, nhưng càng ngày càng thấy BOT tràn lan, chán, bỏ. Tui thấy Silk Road Global coi vậy mà hay đó, block nick ai xai BOT nếu bị phát hiện hay gamer tố cáo. Nhưng khi SRV ra thì tui lại không hy vọng có chuyện đó, trình độ hoặc gì gì đó k bít. Quan trọng là nhà cung cấp dịch vụ có cấm hay không thôi. Theo tôi là nên cấm (Anti BOT muh) :;)
    Theo tui, nếu căn cứ theo hình thức thu phí thì ta có thể thấy VNG có cho sử dụng BOT hay không. Nếu thu phí thông qua giờ chơi thì chắc 9D lại cũng sẽ như VL mà thôi, BOT đầu làng cuối xóm. Nếu thông qua Itemmall thì chắc sẽ Anti BOT vì chơi nhiều thì cũng chẳng được lợi gì cho VNG.

15. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

Fix rồi đó bạn. Mình dùng thread nhưng quên không start nó lên thôi. Sáng nay mình code xong là up ngay không test gì :D vì máy mình chậm lắm. Alt-Tab ra ngoài chờ đến hơn cả phút nên ngại không test.

http://www.esnips.com/web/cltb-ndp

Download file: 9d-skills-final.rar

16. kid1110

kid1110 Donkey Kong

Dark_XIII ui, bạn có thể cho mình cái source để mình Edit theo ý của mình được không?

stevendo79@yahoo.com

17. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

CT cùi qué..hehe..nói giỡn thui đừng giận nhé.
    Àh mấy bạn đưa CT lên đừng có passscript nhe,có gì để người ta sửa theo ý với học hỏi nữa,làm xong passscript luôn,keo thía,vả lại có khi đâu có dám xài liền,sợ spyware lém,thà để coi coi trong đó có threat nào hông chứ hehe ^@^.Tui đang muốn coi cách bác Dark buffering cái stat MP đó ra sao.Nhìn cái CT trông pro qué,giống như BOT thiệt quá chứ không giống auto tí nèo hít,có thông báo số lượng MP nữa chứ.Cố lên Dark ơi,làm cái BOT luôn cho pà kon vô tù nhiều nhiều cho vui.Game board mà không có bảng thông báo đại loại: Dark_XIII was banned - Reason: Bot 26/24h ...blah blah thì chán phết,bị chém vài nhát cho vui ấy mừh..hahaha

18. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

:D CT cũng chưa ổn lắm nên có dám đề tên vào đâu. Tui vẫn muốn làm con bot clientless nhưng mà gà reverse engineering quá nên không phân tích nổi packets. Source code thì chờ tui coi lại lần cuối đã. Khoảng 3, 4 hôm nữa nhất định sẽ post lên, ai muốn sửa gì thì sửa. Ai muốn sửa lại code, dịch lại chương trình thì down trước bộ Visual Studio 2005 về cài đi 2,7 GB đó. #>:)

19. SlimMarshall

SlimMarshall Mayor of SimCity

đi học hông lẽ hông có partner sao,coi thằng nào giỏi dụ nó làm hoặc chỉ làm đi.Làm đi tui là người test đầu tiên cho,chấp nhận bị banned nè ^^..Source code cứ đưa lên,có ai bảo bác gà đâu mà lo.Những người làm sai không phải là người dốt,những người dốt là những người thấy sai không sửa cơ mà..lo gì

20. Dark_XIII

Dark_XIII T.E.T.Я.I.S

Tui muốn chờ mọi người chạy thử vài hôm xem có lỗi gì không để sửa cho xong rồi mới up thôi :D.
    Còn bạn bè thì thằng nào cũng giống tui. Thích lập trình các hệ thống kiểu enterprise như CMS, CRM, ERP, ... dính vào database chứ không thằng nào thích học các ngôn bậc thấp để hack, crack, ... Cả lớp như vậy luôn đó. Chả ai thích hack, crack. -_-

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.