Thảo luận về các Mastery

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi acm_no1, 4/2/08.

?

Bạn thích mastery nào nhất :devil:

1. 1. Defense ( bạn đã xem 300, có ấn tượng về những chiếc khiên mạnh mẽ ko:)) )

39 phiếu
    21.4%
  2. 2. Hunting ( Robin Hood có lẽ từng chơi TQ ;)) )

21 phiếu
    11.5%
  3. 3. Dream ( I have a dream :'>)

21 phiếu
    11.5%
  4. 4. Rogue ( hãy nhìn sự kết hợp giữa ngũ độc giáo phái và Ninja Nhật Bổn =)) )

10 phiếu
    5.5%
  5. 5. Warfare ( Master of Jedi's art :>)

49 phiếu
    26.9%
  6. 6. Nature ( mẹ thiên nhiên thật đáng yêu :x )

9 phiếu
    4.9%
  7. 7. Spirit ( are u scared :devil:)

8 phiếu
    4.4%
  8. 8. Earth ( burn, baby, burn X( )

5 phiếu
    2.7%
  9. 9. Storm ( stormwind, u're just like a wind, hold me when u away =(()

20 phiếu
    11.0%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. v3rm0uth

v3rm0uth Mr & Ms Pac-Man

theo mình thì 1 kiếm 1 chùy, cũng ổn.

2. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

Kiếm hầu như chỉ dùng để kiếm attack speed lúc đầu thôi, về sau khi atk spd ko còn là vấn đề thì các vũ khí khác tốt hơn kiếm.

3. v3rm0uth

v3rm0uth Mr & Ms Pac-Man

khẹc khẹc nói chung là chơi bow cho nó vui haha, có mấy chiêu giống "xuyên tâm tiễn" của elf trong MU, thế mới hay chứ. hay nhất là chơi Brigand, na ná giống chiến binh amazon trong Diablo II híhishis

4. sevenkingdoms

chơi bow thì phải mic nhiều, chơi bow mà chỉ cần bị nó quây là ôi thôi, xác định là vừa, nhất là x3. Được cái là bow thì kill boss đỡ mất máu hơn, có khi chả mất máu nào

5. maxpayne new

maxpayne new The Warrior of Light

Nói chung skill của rogue có thể kết hợp với kiếm,cung và giáo.Một bên trang bị kiếm và khiên,một bên tang bị cung,thế là có thể xoay sở trong mọi trận đánh rồi.

6. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Mình có thể cho 1 char học đủ 9 loại kỹ năng luôn, sau đó hack điểm skill để học full lv của tất cả các skill ^_^ đỡ phải lo tính toán xem nên chọn skill nào hihi! Tiếc là MOD ở đây đã cấm ko cho xài hack với cheat nên tôi ko thể hướng dẫn mọi người cách làm được!

7. 2Love

2Love Youtube Master Race

Thế mình không biết cảm giác vô đối đấy có thích bằng tự mình chơi không nhỉ? Chơi TQ nói riêng hoặc RPG nói chung mà hack skill thì chơi cái j nữa? Bác có biết anh em tốn bao nhiêu thời gian công sức để build một char không? Cản bản đánh thắng trùm bằng hack thật sự tôi chẳng thấy vui j cả. Có lẽ việc cheat là tùy vào sở thích của mỗi người thôi. Nhưng tôi nghĩ bạn thử chơi một cách bình thường xem có hay hơn không cho dù tốn nhiều thời gian hơn.

8. maxpayne new

maxpayne new The Warrior of Light

Yes chơi mà hack thì rất chán.Đánh chẳng phải suy nghĩ tẹo nào,cũng chẳng cần kỹ năng gì hết.Quái thì mỗi con ăn một đập là ngủm,trùm thì cứ bật thẳng tưng không lo nó ra skill.Nói chung làm thế mất hết thú vị=> chán.

9. gauchoiboi

gauchoiboi Youtube Master Race

Chuẩn lắm!

Bỏ công bỏ sức thì lúc có thành quả mới cảm nhận được hưng phấn mà game mang lại chứ:> Chơi hack như bạn thì coi như vứt đi điều thiết yếu nhất mà game mang lại rồi còn j:)) Chưa kể ko bao giờ pro lên được. Có ngâm cứu gì đâu :-j

10. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Ờ! Hack cho vui vậy mà! Char tham khảo. Còn mọi người muốn chơi ko cần hack thì có ai nói gì đâu?

11. buiducduong

buiducduong Mr & Ms Pac-Man

mình mới chơi titan quest,đọc wa topic cũng hiểu chút chút.Mình thích 2 tay cầm 2 vk,nên mình chọn main là warfare còn bảng phụ mình nên chọn class nào?thấy mấy bác bảo defense tốt,nhưng mình lại ko thích xài chùy,1 tay kiếm 1 tay chùy thì skill có xài được ko ?ai chỉ mình những skill cần tăng của bảng defense được ko?

12. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Bạn thích đánh 2 tay 2 vk thì bạn nên theo dòng Assa hoặc Champion , vì bảng Defense xài shield là chính, vũ khí của dòng này thường chủ yếu là club ...

Tớ cũng mới chơi Titan Q đc 2 tuần thôi , cũng đã test thử dòng Conquer , Assa và Champion ( Test ở lvl 25 ) cảm thấy ưng ý nhất là Assa và hiện giờ đang theo dòng Assa là char chính . 1 tay kiếm và 1 tay chùy có thể sử dụng skill ở bảng Warfare và Assa , còn ở bảng Def thì mình ko nắm rõ lắm .... Bạn nên tự test bằng kn của mình rồi tìm ra Class mà bạn thích nhất vậy :P

13. buiducduong

buiducduong Mr & Ms Pac-Man

cám ơn bạn.mình đã chơi được 1 con lev 28 warfare+storm.Chẳng biết gọi là con gì nữa.thấy ko rành về skill nên muốn được chỉ giáo thêm.Để mình thử Ass như bạn xem sao,thanks bạn :D

14. gamerTQ

gamerTQ Mr & Ms Pac-Man

Mình muốn chơi char nào trụ lâu dược mà dame cao săn đồ tốt ai biết chỉ giùm với. À mà săn đồ thì các bác săn thế nào nhỉ, chủ yếu săn ở đâu, có phải cầm con rùa của Hades rồi vào khu vực đặc biệt kia săn ko. Nói chung là bác nào có kinh nghiệm săn đồ ở đâu, như thế nào, tốt nhất ở đâu thì vào chỉ giúp nhé :D

15. sevenkingdoms

Trụ lâu, dmg cao, săn đồ tốt ---> Conqueror = Defense + warfare. Dễ chơi, khó chết, damage tốt, các thứ ổn cả :))

16. gamerTQ

gamerTQ Mr & Ms Pac-Man

Hướng dẫn mình build con Conqueror đi 7k. À còn kinh nghiệm săn đồ thế nào chia sẻ với mình đi, càng nhiều càng tốt :D

17. sevenkingdoms

Cách build conqueror cậu có thể tìm trong topic hướng dẫn cách build ấy. Còn kinh nghiệm săn đồ à. Với đồ tím thì có các chỗ sau đây có tỉ lệ rơi ra khá cao: Hydra - Legendary, Hades, Typhon, Overlord. Còn với đồ MI thì chỉ có cách giết càng nhiều càng tốt, may mắn thì sẽ được đồ xịn --> cực xịn:)

18. acm_no1

acm_no1

lưu ý là chăn Typhon thì chỉ nên chăn ở Epic
    lên Legendary chả có gì xịn đâu =))

19. gamerTQ

gamerTQ Mr & Ms Pac-Man

nhắc đến Typhon mình mới nhớ có cái này mà tìm mãi ko ra, cái cổng biến đi biến về .... nói như thế nào nhỉ, tức là char của mình đã từng đi ngang qua rồi nên nó có hiện lên ( mờ ) nhưng ko sáng ( ko thể biến đến chỗ đó được vì mình chưa lại gần nó.Tóm lại là vị trí cái cổng biến đến gần chỗ con Typhon nhất ở đâu các bác up hình lên cho mình xem với.(cái cổng này lúc biến là nó nằm trong 1 trang, chỉ có 1 cổng 1 trang )

20. Kimkaphan

Kimkaphan {♦ Legendary Kille

Cái cổng đó ko còn khi chơi bản IT,thay vào đó là 1 cái reborn.

Char khủng nhất mà mình thấy được đó là storm.Kinh hoàng với squall của storm

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.