Thảo luận về DarkElf !

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi binhtaquang, 18/4/08.

1. quaden83

quaden83 Youtube Master Race

Cái Count Blow phụ thuộc vào M.kill count mà. Khi vào pt thì nó lại phụ thuộc vào Party kill count, thế thôi.Test rồi, thấy vậy đó, skill này cũng ko ổn định, nên ko thích tăng lắm. Lúc đánh nhau cũng đâu có dùng đc, thà lấy point tăng vào kháng crit còn tốt hơn

2. hhh_b6

hhh_b6 Dragon Quest

tại câu trên nên mới có câu dưới của tôi, single nó wa'nh thế thì aoe thế kia có gì la bất hơp lí ??? pt với wiz sướng chết bà cái psy shield lợi bà cố vì là drop dam, pt mấy con build chuẩn skill lv 7 ko thì chẳng cần priest làm gì mà chỉ cần puller or rôm nhỏ nó hốt sạch mình đứng làm cảnh lên lv =))

3. nguyenviettruc

nguyenviettruc Youtube Master Race

:(( các pác ơi, cho em hỏi, cái skill Portal Warp con DE của em sao ko duy chuyển pt được vậy ? em tăng skill đó lên lv 3 rồi mà mổi lần duy chuyển pt thì nó bảo là ko co items duy chuyển là sao vậy a' ? (trong rương thì có 1 đống key duy chuyển RK lv 1,2,3) các pác có ai biết cách duy chuyển pt bằng skill đó thì ch3 em với . hic hic

4. kiemtang

kiemtang T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi cái Q này với lâu lắm rồi mà chưa biết làm thế nào

5. KuTy†bibabut

KuTy†bibabut Donkey Kong

^^! mình cũng hơi gà. nhưng nếu đúng thì cả party của bạn phải tập trung lại 1 chỗ, còn nếu pt của bạn đã ở RK rồi thì bạn phải bỏ pt đi mới dịch chuyển đc rồi lên đó pt lại.

6. pik3men123

pik3men123 Mr & Ms Pac-Man

yêu cầu chỉ cần là có bao nhiêu người trong pt thì ấn bấy nhiều scroll để tele. thế thôi. click vào cái skill tele. chọn nơi đên rồi chờ 1 tí. tất cả mem trong pt đứng trong phạm vi 7m đều bị tele

7. creater2112

creater2112 Mr & Ms Pac-Man

Hehe anh Duy với anh Kì ,SMith còn chơi à ^^ tụi em có thời gian chiền đấu chắc giờ cũng 7x - 8x rùi 2 anh em mình AOE sướng lol

8. quaden83

quaden83 Youtube Master Race

He he. Còn chơi, mà chơi hông đc nhiều. Anh thì đi làm buổi sáng, Kỳ thì bị lag, còn có 1 mình thằng Toàn với thằng Minh à. Tội nghiệp, 2 đứa mà phải log 4 acc di train T_T.
    Có em là vui rồi, 2 anh em mình AOE. Bây giờ còn có 1 mình anh, dame ko đủ để kết thúc. ^.^

9. creater2112

creater2112 Mr & Ms Pac-Man

Điệu này chắc phải chờ tụi em học xong cái ;;) rồi mới cống hiến được .

10. unholy fire

unholy fire Mega Man

Mình chỉ cho bạn cách này hay lắm, khi warp chỉ cần 1 món item di chuyển thôi mà chuyển được cả party lận, trước tiên out party ( Nếu đang ở trong party ) xong sau đó sử dụng skill warp để đến nơi mình muốn... Trong lúc đang cast phép Warp thì bạn kiu thằng chủ party nó invite mình vô party lại và sau đó lúc cast xong thì nguyên party của bạn sẽ tự động chuyển đến nơi mình muốn đến. Cách này chỉ tốn có 1 item di chuyển thay gì mỗi thành viên phải cần 1 item di chuyển như bạn trên nói. :D

11. rongmotvuot

rongmotvuot T.E.T.Я.I.S

... dịch chuyển thì chỉ có người cát phép mới mất vé mà??? có nhầm lẫn ở đây ko nhỉ???

12. nguyenviettruc

nguyenviettruc Youtube Master Race

XD thanks các pác nhiều ! đúng là trong pt có bao nhiêu người thì lúc cát phép phải có bao nhiêu vé tương ứng ! hic, còn cách của pác UNHOLY FIRE thì em chưa thử ! để em thử xem thế nào ! XD

13. unholy fire

unholy fire Mega Man

Không phải đâu bạn ơi, không tin thì bạn thử party hết rồi thử cast phép teleport vào dun xem nó có cho không... Trước mình đã thử rồi lúc hiện menu chọn nơi cần đến nó sẽ không hiện ra nơi mình muốn đến, nhưng nếu bạn out party ra thì khi cast thử bạn sẽ thấy khác liền, cách của mình làm thật ra là một cái trick đánh lừa skill đó thôi... :d

Ví dụ thay vì party bạn muốn teleport đến dun 3 đi thì mọi thành viên đều bắt buộc phải có 1 scroll dun 2 còn nếu không có thì địa điểm dun 3 sẽ không hiện lên trong list teleport... Dùng cách của mình thì người cast phép chỉ tốn có 1 tờ scroll dun 2 thay vì cả party phải tốn...

Hồi đó mình chuyên gia đi train ở dun 2 với bạn bè mình trong khi đó server chưa ai đặt chân xuống dưới dun 2 cả vì phải chạy 1 quãng dài mà level thì còn íu đuối :)) , đến giờ không biết NPH đã sửa cái trick của mình chưa nhỉ, nếu sửa rồi cũng chã nhầm gì vì giờ toàn 8-9X kô :))

14. mr_bong0510

mr_bong0510 Youtube Master Race

có ai pro wiz chi mình : wiz pk như thế nào..khi mình chủ động pk màu chữ đã chuyển sang màu tím mà sao ko dùng đc các skill.nhung khi pk nhung ai chữ ti'm thí dùng đc...help me><

15. unholy fire

unholy fire Mega Man

Mình nhớ giữ phím Ctrl xài skill được mà ?? Btw, không ai đánh Wizard 1:1 đâu, Wizard thường phát huy sức mạnh của mình vào các trận Mass War số lượng lớn thôi, trong masswar nếu muốn sống thì tốt nhất đứng gần mấy con Defend, Templar hay Priest thì khả năng sống sót của bạn cao hơn tha hồ mà Spam AOE.

16. rongmotvuot

rongmotvuot T.E.T.Я.I.S

Đã kiểm tra -> ko có mất bùa dịch chuyển chỉ có người taxi mới mất thôi...
    @High Wiz: Cái vụ reset skill trian và pk ai 65+ test dc ko? ... Khi reset thì làm như dùng đá reset all? có 2 chọn lựa là cho skill về lv 1 và skill về lv 0?(lv 1 để còn đá up skill lv 6 và 7) Hay reset là mất luôn???
    Nếu ko thì 65 skil dể trian và PK luân chuyển nhau thì đẹp quá nếu trian thì vừa đủ skill ... (Multimagic Row cho về 1+ cái debuff cho về 1 -> chuyển point cho skill Détroyer + nếu chưa có skill lv 6 thì học dc cả cái staff mátery -> còn nếu có rồi thì nên đợi 66 có thêm đúng 1 point học staff mátery ...

17. pik3men123

pik3men123 Mr & Ms Pac-Man

reset có 2 lựa chọn là reset bảng 1 hay bảng 2. reset là reset hết luôn bay cả đá skill lv 6-7. cooldown 30min.

18. rongmotvuot

rongmotvuot T.E.T.Я.I.S

Hehe có cái build hơi bị ... nhưng anh em xem chơi nhé... Chỉ dành cho 85+ trở đi hoặc lv nào cũng dc muốn chơi thì cứ build=)) mục tiêu là AOE... cho nên kêu cái này đánh 1vs1 thì T__T đảm bảo ko lại ai... 85+ để có bạn bè nó buff phụ cho... Đi trian thì có thể rất nhanh đấy...
    Cách build:
    - Stas: 150 vit 200 str còn lại psy
    - Đồ : cầm dagger 4x% melee atk ép max cri, đeo đồ + all điểm, hoặc xài 4 wing để lấy thêm dex nếu ko muốn đánh miss
    - Pet: xài pet tăng cri hoặc tăng speed(tốt nhất tăng speed)
    - Skill: Tối thiểu cần max các skill Magic boos để lấy cri, Strong Mind để lấy thêm damage cri, Skill chống cri, Killing Time, và skill quan trọng nhất Destroyer được thì cho lên lv 7 luôn thì càng tuyệt.
    Trian: phải có pt có mage khác buff shield lv 7 và có buff pdef của các class khác với 8x+ thì mobs Arena(8x) đánh min dâmge nên ko sợ chết.
    DÙng Killtime trước sau đó dùng Détroyer rồi lăn vào mobs mà chiến đảm bảo bạn sẽ thích mê cho mà xem.
    PK: Tương tự vì Wiz mà số đông là chính nhưng ko có dk test xem damage như thế đánh người dc nhiêu damage... Nhưng thấy cầm dagger khi chưa tăng str đánh trúng dc 4x dâmge...???? chắc tại nó lv thấp=))...
    Phân tích: skill dư muốn tăng gì cũng thừa điểm như 1 số người chơi mage để vô debuff là chính thì chơi con này debuff vẫn tốt mà có thêm damage vì 2 sec bấm skill đánh thì đánh chay cũng dc kha kha... Tuy nhiên bị debuff skill thì vui đây=)) nhưng để trian thì khá ổn... Nếu dâmge đánh quái dc 1k thì 1 hit cũng phải dc 6k damage ~ mà thời gian để cast 2 skill combo dâmge ringburst+magicperising thì đã đánh dc rất nhiều hit rồi mà 1 hit 6k... CHưa chắc gì đã thua damage so với theo wiz thuần chủng... Nếu dc thì nên xài 3 đá tăng cri 1 đá HP/MP abs nhìn nó hút máu sẽ thấy mê cho xem...
    Thêm 1 điều lý thú nữa 6% cri(skill) + tb 6-7% cri vũ khí + 6% của gau dex -> 18% là ít mà skill détroyder có điểm đặc biệt cri nó tính theo 1 hit tức đánh 6 con = đánh 6 lần --> đó là lý do tại sao dù ko tăng cri +skill buf cri nhưng xài destroyer đánh chay cri vẫn nhảy quá trời... -> Có khi lúc này đánh 3 hit thì đã có 1 hit cri... 200psy sẽ boos thêm dc 1 số damage tuy ko quá lớn nhưng cũng ko nhỏ đâu...
    Rất tiếc nghĩ ra cái này trễ quá + ko có dagger ngon ko thôi vừa rồi test thử rồi... Hehe có ai cho mượn item test thử cái ko:devil::devil:;;):hug::wink:;;):x
    @Vui là chính mọi người đừng spam nhảm nhé:)) lv cao thì nghịch mới vui nên mới có vụ scout str đó;;)... Mọi người thảo luận xem cách này có thử dc ko;)) [ko damage drop ko psy shield chỉ dành cho người đổ super khủng + có pt ổn định buff shield+ tăng def+ buff str nữa thì T))T

19. rongmotvuot

rongmotvuot T.E.T.Я.I.S

Yêu cầu lên 50 phải có đá reset int...
    Stas: Tăng 3 int 1 vit đến 50 thì reset int chuyển hết qua cri
    Skil: lv 2 - Dark mesage lv 1
    Lv 3 - Giữ P
    lv 4 - Tăng Dảk EYe lv 1(max)
    lv 5 - Magic Boos lv 1(max)
    lv 6 - Giữ P
    lv 7 - Mana Coil lv 1
    lv 8 - Giữ P
    lv 9 - Int Beam lv 1
    lv 10- Giữ P
    lv 11- Tăng max Wide Encourage lv 5(Max)
    lv 12-15: 4 lv này tăng hết skill vào Mana Coil lv 15 Mana Coil lv 5(Max)
    lv 16-19: Tăng vào Int Beam lv 5(Max)
    lv 20-23: Tăng Dark Masage lv 5(Max)
    lv 24 - Strong Mind lv 1(Max)
    lv 25 - Frozen ice lv 1(Max)
    lv 26 - Dispel magic lv 1(Max)
    lv 27-31: Tăng Wide Pollution lv 5(Max)
    TỪ 32-49: Giữ P
    LV 50: Sau khi reset int qua psy Học Add templar lv 5, Psy Shield lv 5
    lv 51-52: Giữ P
    lv 53: Học Forsome Shield lv 1(Max)
    lv 54: Magic Percing lv 5(Max) Weakness lv 1(Max)
    lv 55: Giu P
    lv 56: Multimagic arrow lv 1 (Max) Area Dispel lv 1(Max)
    lv 57: Giữ P
    lv 58: Ringburst lv 5(Max) Strike Bask lv 3
    lv 59: Strike bask lv 4
    lv 60: Killing time lv 1(Max)
    lv 61: Strike Bask lv 5(Max)
    lv 62: Destroyer lv 1
    lv 63: Count Blow lv 1
    lv 64: Group immmu lv 1
    lv 65: Erase Abily lv 1
    Bạn đã trải qua chặng đường gian khổ nhất của WIz rồi đó -> Lúc này reset skill bảng 1 lại còn như sau đây là các skill nền bạn sẽ thay đổi linh hoạt vì điểm reset được ko đủ để tăng qua cho bên bảng skill wizard->
    Dark Mesage lv 5, Dark Eye lv 1, Tảming Mind lv 1, Frozen lv 1, Dispel magic lv 1, Wide Pollution lv 5, Protrol Warp lv 2, 2 skill Cure Silent và Broken Barier linh họa mà tăng đi trian reset 2 skill này về 0 còn đi pk thì cho nó lên 1.
    Các point có được từ reset thì: nếu bạn muốn tăng skill bảng 2 lên lv 6 1 skill nào đó tức skill bảng này nên là để PK tức phải tăng Area Dispel lên 5, Multimagic Arrow lv 5, Ringburst lv 5, Magic Percing lv 5, Group immmu ít nhất cũng nên tăng lên lv 3(tại sao ko max vì nếu bảng 1 ko tăng skill Cure Sielnt+Broken Barier thi` ko đủ point)
    Skill Mirror Strike khá hay nên tăng lv 1 và skill rủ ngủ Êrtrnal DArkness thích thì tăng lv 1 để bỏ chạy thôi chứ nếu là chiến thì ru ngủ cast AOE cái là tỉnh dậy nên cái này có lẽ ko cần lắm dư point thì hãy tăng. Các point còn lại thì dồn cho Group immmum /Miror Strike/Eternal DẢkness/ Cure Silent/Broken BArier ... Linh hoạt reset skill bảng 1 để thay đổi giữa skill Potrol Warp và 2 skill debuff là ngon lành... Erase Ability lv 1 là quá đủ để reset skill bảng 1... Bảng 2 thì đập skill lv 6 nên ko reset dc nữa nên ko cân tăng reset skill lv 2, còn nếu muốn thì reset bảng 1 xong tăng lên 2 reset dc bảng 2:))
    Cách trian này khá nhanh ko muốn nói là nhanh hơn cả mage theo đường war vì có 2 skill AOE... lên 50 reset int qua psy thì damage skill Wide encorage(dâmge dựa vào int) vẫn đánh dc 1k trong khi 1 hit của Wide Pollution vẩn chỉ 300/1 hit/5 lần...) -> Sẽ có 4 skill AOE deal damage khi lên 58... mà lv thấp damage to như mage theo war...
    Bàn thêm về cái Mirror Strike: tại sao lại nên tăng nó _ bạn đánh nhau các class bay vồ stun-> debuff -> cast skill đánh dc 1-2 skill nữa -> stun-> debuff ... lúc này các skill đánh đang xoay mà nếu tụi nó tỉnh dậy sau khi stun -> nó sẽ stun bạn liền dính combo của nó thì có khi lăn đất -> cast ngay Mirror Strike -> nó đánh bạn là stun -> stun của nó mất hết 1/2 thời gian roài... Linh hoạt xài nó cực kì có lợi...

20. rongmotvuot

rongmotvuot T.E.T.Я.I.S

thất vọng quá chắc tại post ở đây... Hix BÕ rohan mình đúng là càng lúc càng tàn... Tưởng có dc vài người vô farm cái build wai1 đản trên kia chứ... Thôi để qua main 4rum pót chơi vậy=))... Weekend roái nghỉ ngơi thoai... khò khò