Thảo luận về Dekan !

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi binhtaquang, 22/4/08.

1. RedRuby

RedRuby Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Đi full Int vẫn hóa rồi đc mà :| Evolve +% Att force có nghĩa tất + cho cả các dạng tấn công melee - magic - range , DK Int dmg ko có miss hay ko cũng vậy thôi :|, 2 skill đánh duy nhất của DK Int là Breath và Health Drain, lên Sage bạn nên max evolve-managuard-rapidlock, sau đó save skill point đến 60 để nâng skill +pdef, sau đó tùy cách bạn muốn dùng con DS Int của bạn như thế nào, nhưng sau đây là những skill nên max - + mobility- Stun-Critical immuti-Blue defensive-exricate.

2. Fye

Fye Donkey Kong

Test cầm thử cái phi tiêu chẳng thấy lên atk gì cả. Mà trong ảnh đấy lv 5x sao cầm cái phi tiêu 31 nhỉ, hay là ko phải phi tiêu :-/

3. bumberlele

bumberlele Youtube Master Race

Các char build lên đều dựa vào skill hỗ trợ là chủ yếu như Dhan dựa vào agi, human dựa vào str.... riêng Dkan skill dựa vào int và str là chủ yếu vậy nên khi build các start kiểu mới( gọi cho vui :D) không được hỗ trợ bởi skill thì ai cũng biết kết quả ra sao. Nói chung Dkan là một dòng mạnh để mà solo không mấy con kill đc, còn ali ba quây thì char nào cũng nằm là cái chắc miễn bàn :))

4. Fye

Fye Donkey Kong

Ali ba quây con Dekan full vit thử coi. 10 con chưa chắc đã kill dc ;))

5. RedRuby

RedRuby Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Tớ ko tin =.=', 3 con Guardian - DK Full Vit lên đĩa rồi, xem cái clip của hellyeah ấy DK Full vit lv 96 bị 3 con Guard nó vụt đến tắt thở mà 8-}

6. Fye

Fye Donkey Kong

Ầy 1 chấp 10 thì chấp mấy con yếu hơn mình ấy chứ, với lại nói Rohan us thôi.

Đi TW với con dekan full vit 7x nó xài gấu với item 30% hp + đồ đạc ...thì hem bít :p. Bị hơn 30 con bên Guild kia quây, nó xả stun root rồi tung skill ầm ầm mà con DK chạy thoát. Còn tớ mới 5x nằm lại đó :'>

7. bumberlele

Hì đấy là nói chuyện dưới cấp, chứ ngang ngang cấp thì mới biết thấm đòn. Tui 6x đi vào TSB chơi thấy nào trói, stun, choáng,ngủ tùm lum cũng tầm 6x,7x skill tới tấp ngỏm :D. Đấy là chưa kể một số skill không cho sài Potion, nếu đánh dưới cấp thì không nói gì tầm 3x 4x đánh mình có đc 20+Hp skill lên đc 50-70+ cũng chấp được cả chục thật, mình mặc set enchanted Pluion, gấu lởm 10%hp, vũ khí thêm 10%HP. Build hơi buồn cười tí thôi 3vit 1dex :'>.

8. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Priest cũng có debuff đấy nhé, mấy anh sage bị mình cho tụt rồng chạy tót vào safezone cũng kha khá rùi đếy ^^

Fye lvl nhiu rồi dạo này làm ăn thế nào.

9. daungkamol

daungkamol Youtube Master Race

đeo vào cho nó có :)) ., chứ có tác dụng rì đâu :'>

10. Fye

Fye Donkey Kong

Ngang cấp thì ai dám chấp nhiều, có phải siu nhân đâu mà:D. Còn trong TW thì tính bèo nhất là 5x; 3x 4x kể ra làm gì :'>.

Ám ảnh bởi thể loại elf ~_~, trước 50 đánh healer. Mình FFS thì nó chơi beam, mình heal nó cũng heal, mà cooldown lại thấp hơn mình, có cả barie ko dánh chết dc. Do đó sau 50 ko đánh Priest, thử đánh Templar ai ngờ bị nó stun, debuff như điên 8-}
    Bi h hết 307 rồi làm ăn gì nữa, vác cần đi câu thôi:))

Choáng :o

11. NPP_HunterVN

NPP_HunterVN Mega Man

bạn nào trong này có thể cho tớ cái nick yahoo để tớ hỏi cách tăng rõ ràng hơn đc ko ạ ? giờ 51 rồi nhưng vẫn chỉ dám đi train chưa đi chuyển job vì sợ chuyển xong tăng sai =))

với cả nghe nói khi hóa rồng thì không tính chỉ số của vũ khí phải ko ???

ai đã làm cái quest 50 lấy cái nhẫn +15 vit và 200 HP rồi chỉ tớ cách làm với :'> nó bắt đi tìm giết 5 con Specter Of Abandon trên Northern Shore mà chẳng bít con của nợ đó nó đứng ở đâu cả...

có cả 2 cái quest nhận xong tới cái tượng Waling Dragon ở dun Black Dragon xong, nó bắt về tìm thằng gì đó mà tớ ko bít nó đứng đâu cả :D

trong này toàn anh em dekan hỏi dễ hơn ngoài topic hỏi đáp quest :D

12. daungkamol

ặc ., k tính thì cầm vũ khí xịn làm rì ., @ @

nói chung sage full vit đánh pk cũng đã lắm .,

tớ cho dex lên 50 .,còn lại vào vit ., đeo set ring ., glass earring + str không .,

nói chung là khi buff vào đầy đủ thì str cũng đc 236 .,

như vậy cũng coi là ko có tệ so với dekan build str .,

pvp cùng lvl gần như chả sợ thua .,

pvp vượt lvl 5 cấp cũng rất ổn .,

mới 57 ., hôm qua giết con xylis lv 62 build str nhẹ nhàng :p

13. Yen[nam]Thien

Yen[nam]Thien Youtube Master Race

Mua cục đá Entanged Netherworld rồi chạy lên chỗ có 2 cây kiếm chéo rồi kiếm cái của nợ đó ;;)
    bạn nên làm song song 2 q chuyển class vì nó sẽ thêm nhiều exxp lắm ,nếu bạn theo DK thì làm gần xong thì Quit Quest rồi làm Q của DS thì cũng dc khoảng gần 45% exp đó .Cái thằng đó nếu là Q của DK thì nó ở cái làng Vena đó ,biến wa đó rồi bật M lên :D .Còn của DS thì Guliermo (F2 - Via Marea) Map của làng Elf .

14. daungkamol

@ bà con cho hỏi phát

sage có cái skill tăng nhiu dmg mỗi tick nghĩa là sao ??

tick là cái rì ?

15. Yen[nam]Thien

Yen[nam]Thien Youtube Master Race

50 damage mỗi giây hoặc 2 giây đó.
    Đánh lan trong phạm vi 15M ,skill này trong pt là số 1 dùng để lure quái :hug:

16. ChimEn87

ChimEn87 Youtube Master Race

số là tối nay em sẽ lên 60. em sẽ xài cục all skill reset event lần trước nó cho.
    bà con coi em cộng skill như thế này được kô nha. có gì cho em ý kiến với. :hug:

lvl 60 Dragon Sage , Full Vit build :'>

em cảm ơn trước . :hug::hug:

17. zDark

zDark Youtube Master Race

Chán chơi Dekan bán con Zhen Ancient 63 ai shut pm zMoon nhé = Crone sv Ahkma

18. hhh_b6

hhh_b6 Dragon Quest

bộ enchanted nó trừ thẳng dam vào dam của chieu critz đó bro à, nhưng mà enchanted thằng op này ko dễ như enchanted op HP đâu, op stun với critz ...

19. bumberlele

20. uncog102

uncog102 Youtube Master Race

nếu là sage full vit. thi mấy cái dragon's power và zhen mastery cung không cần tăng, để 1 la được.tiếp đó là cái full blow atk va cái zhen counter cũng chẳng để làm gì. làm gì có dmg đâu mà max::). cái Death flow dùng để stun cũng đươc.nhưng bạn nên tính kỹ vì học death flow thi tốn thêm 2 skill ở trên để tạo nhánh. trong khi đó cái kill 62 dragon's wing rất quan trọng, trong pvp và khi train ở vùng mob thưa mặc dù nó không dùng song song đuợc với dragon's mantle, thêm nữa sage pure vit thì nhiệm vụ chính sẽ là tank nên học blue defense va immu crit.blue defen chi drop dc 25 def thôi nhưng khi pvp đông người sẽ rất lơi, skill Dragon's skin cung là một skill quan trọng nhất của dekan khi tank chỗ đông ng.
    nói tóm lại là lv 60 ma pure vit thi khoi train nữa. :D bạn nên để 2vit 2str hoặc 1 str 3 vit rồi áp dụng cách cộng skill như train vẫn sẽ thấy hiệu quả.khi nào lvl to chán train rồi chi cần reset str đổi qua vit là được.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    bây giờ thi vân chưa sửa. bộ enchanted ko trừ đc dmg crit khi pvp, với mob thì ok, ko biết sau này ynk co sửa ko