Thảo luận về Dhan !

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi binhtaquang, 9/4/08.

1. kknml001

kknml001 C O N T R A

vẫn chưa hiểu =.=! , sao nó mất 8k HP nhỉ :whew: . Hiểu sơ là skill Mind này dùng khi đối phương hết mana à ::)
    Edit : hỏi thêm cái nữa hén ^^ , skill hút str của Dhan là hút str về cho mình phải không .
    VD : lv 7 hút dc 100 str , có 5 target trong trap vậy là hút dc 500 str , 500 str này sẽ dc + vô str của mình trong 180s , phải không mọi người ^^ . à mà nó ghi không quá 35% str của mình là sao nhỉ :-/

2. binhtaquang

binhtaquang »

thì nó đổi hp sang mp và ngược lại theo %
    cái str trap ko quá 35% thì lượng str hút được ko quá 35% của mình chứ sao nữa, vd mính có 300 str thì chỉ hút được 105, còn lại thì ko được + vào

3. nhocblack

nhocblack Youtube Master Race

skill đổi máu cách dùng ra sao và skill rút độc đối phương và được tính như thế nào!! Ai bít chỉ dùm mình nhé;;)

4. binhtaquang

binhtaquang »

thì như skill atk bình thường thui , nên dùng lúc nó gần hết mana sau đó cứ stun liên tục ko cho ăn máu rùi cố mà làm thịt :D
    Còn cái rút độc thì nó đag nghi rõ ra rùi cò n gì :-/

5. binhtaquang

binhtaquang »

thì như skill atk bình thường thui , nên dùng lúc nó gần hết mana sau đó cứ stun liên tục ko cho ăn máu rùi cố mà làm thịt :D
    Còn cái rút độc thì nó đag nghi rõ ra rùi cò n gì :-/

6. pik3men123

pik3men123 Mr & Ms Pac-Man

nó mà đã dính skill exchange thì chỉ cần 1-2 cri là xong =))

7. kknml001

kknml001 C O N T R A

có ai biết Q 50 solo của Dhan nhận ở đâu không , giờ lv cao rồi ko biết NPC để nhận =((. nếu dc chỉ mình NPC Q 52 55 (solo)... luôn nha . thanks ^^

8. mr.Dream

mr.Dream Mr & Ms Pac-Man

Dhan Agi cri như này ổn ko nhĩ mọi người :'>

9. gunner741

gunner741 Youtube Master Race

cho tui hỏi cach nâng kill của Dhan 2stre 2agi seo vậy ?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Dhan full agi hay là 2agi 2stre la tốt nhất vậy ?

10. kknml001

kknml001 C O N T R A

mình nghĩ bạn nên theo 1 là agi , 2 là str , vì theo 2 str 2 agi sẽ không đủ skill point cho bạn nâng skill đâu rất tốn . train lv nhanh thì theo str , còn muốn pvp thì theo agi ^^

11. thieuhiep5000

thieuhiep5000 Youtube Master Race

tốt nhất là bạn nên theo agi ngay từ đầu để ko về sau lại hối hận, bạn mà lai str vào là cực cực cực yếu về sau, còn không thì đi theo str luôn

12. linhbibi

linhbibi Donkey Kong

thôi chết mẹ!! em 10lv đầu 3str 1 vit, 10lv sau 2str 2agi, còn bây giờ thì 3agi 1 dẽ (định để dẽ lên 50) str bây giờ ko tằn nữa nhưng hình như cũng tầm 95 thì phải, em lv 31
    có sao ko các anh mai sau nó què quặt thì chết :((

13. gunner741

gunner741 Youtube Master Race

cho mình hỏi lên 50 nen chọn Avenger hay là Predato để PvP tốt !:D:D

14. kidmatroi

kidmatroi Youtube Master Race

Cả 2 dòng pk đều được,nhưng nếu bạn đã tăng agi từ trước thì nên theo Avenger còn stren và dòng nửa nạc nửa mỡ thì theo predator :)

15. thieuhiep5000

chời mới có lv31 ah mà đã la làn gì, tui train lại mấy lần có sao đâu, lv31 lên nhanh mà tầm 1 tuần hơn ah, nếu bạn chơi cả 24/24 thì ko đến 1 tuần đâu::)
    nếu bạn là dhan str hay agi thì đi avenger đi, đi theo predator thì có 1 strap heal là ngon, mà ba cái strap skill của dhan cùi lắm, thấy nhiều skill strap ngon vậy chứ xài thì mới biết, chỉ cắm được 1 strap thôi, cũng gần giống như chỉ xài được 1 skill thôi tức là xài skill strap này thì nó sẽ cooldown luôn mấy skill strap kia, vì vậy nếu có nâng skill thì tập trung vào 1 skill là tốt nhất, mà cái strap này bị mod đánh vài cái là gãy rồi=((

16. binhtaquang

binhtaquang »

predator cũng có mấy cái skill hay đó chư như là chuyển atk ranged thành melee, tàng hình cả party, rồi thì buff +5 lvl ,ngoài ra còn có cái Aoe stun trap, cái này hơi bị ghê đấy :D Hên thì stun nó khỏi đánh luôn ;))

17. Ninja

Ninja C O N T R A

Mình ngày xưa chơi Human nhưng giờ chuyển qua Dhan chơi(chơi vì thích dhan ko phải vì biết nó khủng hay ko).Mình đang ở lv43, tăng skill như sau:(mình tăng hide 5, sát thủ mà ko tăng tàng hình nó kì kì ấy:p)

Sau lv này mình nghĩ sẽ để dành skill để bảng sau học(avenger). Mình tăng thế này:từ lv 1-40, cứ lv chẵn thì tăng 1vit, còn đâu full agi,sau này sẽ sử dụng 4 ring(10 vit 10 agi 300hp), như vậy sẽ cải thiện hp của dhan, vũ khí sẽ dùng vũ khí crit.Sau lv 40 thì tăng full agi hết.Mình thắc mắc là có nên tăng dex ko?Nhiều người bảo ko cần, nhiều người bảo phải tăng?Như bây giờ mình đánh hầu như ko miss phát nào.Có người nói cứ 20 agi thì đc 1 acc, có đúng ko vậy?

18. thieuhiep5000

Chà, mới lv 43 mà đã thích đi đánh nhau rồi cơ ah, máu thật (tại bạn nâng silence sớm quá), nếu bạn tăng như thế kia thì chắc không có point skill cho bảng sau rồi, giờ bạn mới chơi thì muốn reset phải mua reset skill thôi. Bạn nên bỏ 5 skill parry đi và tăng skill mortol rising, crit phát đầu khi tàng thì cũng lợi lắm chứ, mà cái phát đầu này cần phải chính xác nếu đánh miss thì sẽ ko có crit phát đầu

19. binhtaquang

binhtaquang »

tăng thế này cũng ok rùi ko cần reset đâu ..
    Agi dhan skill ở bảng 1 hết , bảng 2 chả thấy cái nào ..
    đổi máu > mana hay nhưng mà có 40% thành công và cd 5 phút , từ từ tăng cũng ok
    duplication cũng thế cd 1 phút , coi như crit 1 phát thì với vk 7 8% crit skill này ko quan trngj lắm, chỉ có death call và health burn là combo stun là hay ,cái agi trap đánh mob hoặc lvl 7 mới thực sự hữu dụng, còn cái secret hide nếu tăng thì phải tăng luôn mortal rising :d

p/s mortal ríing lvl 6 tăng 10% crit dmg cho all crit , lvl 7 20%

20. Ninja

Ninja C O N T R A

Tức là mình ko cần tàng hình, buff chiêu đấy lên, là cũng tăng crit à, hay vẫn phải tàng hình rồi đánh?