Thảo luận về FIFA 09

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi thereds88, 6/10/08.

1. Mr.Dee

Mr.Dee Mario & Luigi

Những người chơi fifa lâu rồi mình hỏi cái này: nút đá phạt đó, mình ấn nút ... để có 2 người đá nhé, nhưng lúc nào cũng chỉ thằng đá phạt chính đá thôi, toàn để thằng phụ kia làm mắm thôi. Vậy cách nào mà nhiều kiểu đá phạt bọn máy đá hay thế, thằng chính chạy giả vờ sút cho thằng kia đá, hoặc thằng phụ đẩy bóng cho thằng chính chạy sút như kiểu gerrard đó. ( Thằng sút phạt phụ là thằng mình gọi vào, thằng chính là thằng bắt đầu đá phạt đã có luôn) thanks:D

2. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Bạn có thể kết hợp thêm các phím C, Z với các phím sút phạt để có nhiều kiểu đá. Ví dụ muốn thằng phụ sút thì giữ C+D, muốn thằng phụ chuyền ra cho thằng chính thì C+S v.v. Tự tìm hiểu thêm nhé ^^

3. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Nản,mới hỏi 1 câu mà trả lời thế này đây,vậy mà bảo dân FIFA thân thiện..../:)/:)/:)

4. sesshiro

sesshiro Mario & Luigi

Một vài phần tử thôi, ko phải là tất cả :'>, bên pes cũng có vài thằng như vậy, tốt nhất bạn đừng để ý làm gì :'>.

5. langtudatinh_vt

langtudatinh_vt Youtube Master Race

hehe, cái fifa 09 này đá vui vãi! Vừa đá xong trận MU-Everton! Phút 90 đá quả phạt góc thằng thủ môn....chạy lên...óanh đầu...kaka Xong tớ phản công sút cho quả từ giữa sân, thằng thủ môn đập đầu đập cổ trong khi 2 thằng bình luận viên cứ what the heck loại xạ lên =))
    Có điều...FIFA dường như vẫn đex khắc phục đc lỗi với dòng laptop!
    Con laptop của tớ VGA 8400M GS...game chiến đều đều, có thằng fifa này vào...chơi là menu giật tug đít, đá season thì...cứ xong 1 trận là...treo cứng ngắc! k chơi tiếp đc!
    Đá trên con desktop cùi...VGA Intel onboard mà...chạy mượt ở cấu hình cao nhất!!! bố khỉ!

6. mimi21

mimi21 Mario & Luigi

Chả biết cái này có phải kinh nghiệm không nhưng cũng share với anh em. Từ hồi cài FF09 đến giờ tui đã thử không biết bao nhiêu cách mà vẫn giật , đá chán chưa từng thấy. Mới đêm qua thử giảm game speed xuồng low thì lại mượt mà hơn hẳn. Ai mà dính phải vụ giật hình thì thử làm như tui xem sao, biết đâu lại chơi mượt được.

7. faly1250

faly1250 Mario & Luigi

Có bị lộn không vậy VGA onboar mà chạy mượt ở cấu hình cao nhất :-/

8. langtudatinh_vt

langtudatinh_vt Youtube Master Race

4 sure với bác!
    Tớ để 1280x768 và Level detail là high. Speed fast. chỉ tắt có cái thằng trọng tài đi thôi, glass cũng 3D luôn!

9. lPacific

lPacific Moderator Moderator Lão Làng GVN

Fifa 2009 này nó thik phạt thẻ đỏ nhỉ :'> ... Mình gạt bóng trúng nó dù nhẹ hay nặng nó cũng móc cái red card ra ... Đó giờ toàn đó 9, 10 người trên sân :(( ... mà mình lại thik gạt bóng mới chết ....

10. Cậu Mực

Cậu Mực Legend of Zelda Lão Làng GVN

... thích gạt bóng thì phải tập mới thành gạt prồ được chứ ;))

... mình gạt chưa bao giờ ăn thẻ đỏm trừ phi đang thua thích gạt cho vui :'>

11. Becks04eve

Becks04eve Liu Kang, Champion of Earthrealm

card này hình như FF nó ko hỗ trợ mà :-/ nên chơi bị giật là đúng rồi
    còn gạt bóng là điều tất nhiên trên sân cỏ mà khỗ nỗi gạt từ sau lun mà thằng kia ko bi chấn thưong wả là trâu bò cái tiến ;;)

12. Mr.Dee

Mr.Dee Mario & Luigi

fifa có đoạn bug game fair play vãi, hahaa..... Thằng rosicky của arsenal của mình vừa xoạc thằng đối phương ăn thẻ vàng xong, van persie chạy ra túm cổ thằng rosicky định đấm nhau, tức cười ko chịu nổi.
    Mà sao tôi chơi fifa thấy mệt thật, đá với mấy thằng mạnh thì ko sao, đá với mấy đội kém đó, đá khó thế ko biết được( kém quá ko nói) chúng nó đá kiểu ruôi bâu, cả đội ở nhà, mình chuyền bóng ở dưới nó ko chịu lên lấy bóng mới ức chế chứ.

13. MU_the_red_devil

MU_the_red_devil Mario & Luigi

lỗi ngớ ngẩn có từ demo hi vọng ra patch sẽ sửa đ.c :'>
    so với ff08 còn đỡ mệt chán vì chọc khe dễ hơn + thủ môn kém hơn >>> vùi dập tụi máy đ.c nhiều hơn :p

14. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Mịe, mấy bug đấy đúng là điên thật =)) Mình xoạc bóng chết 1 chú Chelsea nên bị ăn thẻ, tự dưng thấy Berbatov xông ra chỉ chỉ vào mẹt mình chửi, lúc trọng tài rút thẻ ra đuổi mình thấy chú Evra vỗ tay (!!!??!?!) Wtf? 8-}

15. Becks04eve

Becks04eve Liu Kang, Champion of Earthrealm

cái đó goi là tinh thần đồng cảm cùng đối thủ :))

16. bazzani

bazzani Fire in the hole!

mới chơi fifa
    các bác cho cái link hướng dẫn newbie
    đá cái này khác pes ỡ chỗ sút xa hiếm quả điêu
    nhưng bù lại là mấy chú word class sút phạt bao ăn
    NPC đá vô cùng thực dụng,skill chọt khe bỏng vào đây có giá trị hơn pes
    Tóm lại đá pes phối hợp giỏi thì ăn,thích mỗi cái là bên pes arsenal bi nerf thì bên ff đá tốt vẫn có thể cầm arsenal

17. [[]]

[[]] Youtube Master Race

Đây là những topic quan trọng dành cho post bài; anh bạn có thể xem cái này để tham khảo ; chào mừng box FIFA lại có thêm một thành viên mới ... Mà tớ nói thật từ cái hồi giao lưu với anh em ở đây tớ mới biết thế nào gọi là pro; ... Mọi người sử nút ghê quá, tớ dùng hoài vẫn chưa ăn được 3 nút mới: C, Z và Left Shift! Mà nút Z vẫn chưa hiểu tác dụng gì :-<

Thật không đỡ được =)) Em cũng toàn bị như thế =)) Đá ra phạt góc mà cùng một đội cứ đánh nhau =))=))

18. sesshiro

sesshiro Mario & Luigi

Chết ngắc với bug này cả năm nay rồi, ai đời L8 chuồi R7 bị ăn thẻ mà Drogba vỗ tay 8-}

19. rain[ws]

rain[ws] Mega Man

mình toàn nhanh tay esc, ko để ý cái bug các bác nói lắm :'>..

20. JimmyDuong

JimmyDuong T.E.T.Я.I.S

hix đã 14/10 mà vẫn chưa có tiệm nào bán đĩa fifa 2009 xbox360 , chán thiệt nhìn người ta chơi ầm ầm mà ghiền