Thảo luận về [ FORCE SHIELDER ]

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi Joker, 13/9/07.

1. shopshop444

shopshop444 Mario & Luigi

Amuro dạo này cũng sang chơi Cabal à :P , dân WOW VN mình càng ngày càng hẻo nhỉ . Kô bít khi nào nó mở cái server wow gần VN cho đỡ lag , lúc đầu tôi nghĩ FS có khiên thì cũng giống như wario, đi dungeon thì làm tank đc, ai ngờ chơi 1 thời gian rồi mới phát hiện ra trò này chú trọng solo , con nào cũng solo đc hết , đi dun thì mạnh thằng nào thằng đấy đánh , chẳng có cần phân biệt tanker hay gì hết >.<

2. Arcangel

Arcangel Mr & Ms Pac-Man

Còn mình thì lại thấy Lance nó có khả năng knock down, so với cannon thì có vẻ hơn. :'> Còn về dmg thì thấy Lance lv 20 cũng ko kém Cannon lv 18 bao nhiêu, có lẽ kết hợp Lance và Cannon là đẹp (Mình đang làm thế ;;) ).

3. Dart

Dart Persian Prince

magic thấp thì chưa nên mix combo giữa canon và lance vì lance dmg yếu hơn nhiều so với canon :D
    Nhưng FS đi Dun lv cao nó nhàn hơn bác ạ :D
    Đồ đạc chắc khủng lăm mới dám phán thế nhỉ :D

4. Demon Hunter

Demon Hunter -= Vạn lý độc hành =-

Cái chữ tiếng Việt thì có thể hiểu vậy, nhưng thực tế đánh ra thì .... 1 bộ công cụ lao động̃ng như 10 con =))
    Cũng theo Ahura ;)) Thì def cũng có 1 ngưỡng ở mức khá "khiêm tốn" là ... 950 >.<

1 điều tương đối lạ là đồ đạc của thằng này nó khẳng định là không khủng >.< Crafted OS +6 of amp, OS blade +7, ring of sage, epaulette of sage, ring of champion, amulet of pain

5. AmurozZ

AmurozZ T.E.T.Я.I.S

Dps = damage per second ... hiểu nôm na là lượng damage gây ra trên quái vật trong 1s
    Chia cho lance 1.8s vì thời gian cast là 1.8s và cho canon 2s vì nó cast 2s ( ngoại trừ cái lightning 2.3s)
    - Nghỉ lâu roài ... còn WoW VN thì .... ko bao giờ đâu
    - Tui lúc đầu chơi FS vì thấy nó cầm shield lại đi cast spell===> shaman ( mà lúc trước chơi WoW thấy con này vô đối :'> ) ... sau 1 thời gian lại thấy mặc đồ amor xấu quá.. chuyển qua battle... lên 85 ,95 đi dungeon chết hoài... quay lại amor :( .
    @ dart : làm sao để damage magic lên 800 nổi ta... bây giờ mới có tầm 500++

6. dixara14

dixara14 Legend of Zelda Lão Làng GVN

Hình như thằng Ahura nó pure int không phải Dex. Pure int thì pvp khủng rồi. Thế mới có khoản def có 900 mà dam MG lên tới 800 mà =.=!

7. Demon Hunter

Mars

EU hầu hết là không có pure int, mà chỉ để ~300 int đã là cao, vì thật ra 100 int cũng chỉ cho ~10-20 magic dmg, hoàn toàn không có lợi

8. Dart

Dart Persian Prince

Nhưng thằng Ahura nó ghi là sau khi 150 nó change sang magic và "pure magic" nên tớ nghĩ là nó tẩy dex nâng Int để PvP nên mới lợi hại như vậy. Magical FS mà full int thì pvp phải biết là khủng rồi đấy. 150 thì còn traingì nữa ( trước update ) nên nó cứ tẩy để pvp, sau đó có gì tẩy lại train tiếp :D

9. rangho

rangho Youtube Master Race

Buồn cười gì nhỉ?!? Chính ông bảo "Khi so sánh 2 skills của cùng 1 class, tốt nhất nên so sánh amp trước" nên tui đã cố tình lấy Shield Break lv 1 để so với Storm Crush lv 20 và như ông thấy, tất cả chỉ số đều thua. Thế nhưng, khi đánh cùng một loại mob thì SB lv 1 lại gây ra dmg cao hơn nhiều, ko đáng kể đâu, chỉ gấp đôi so với Storm Crush lv 20 thôi :o, ko crit đâu nhé.
    ==> Đấy là điều mà tui thấy mâu thuẫn nhất từ khi có skill SB nên tui mới post bài lên đây để mong tìm câu trả lời.
    "Gmaster ko thể thua Amaster"=> mơ hồ quá.

Còn dòng màu vàng ở skill SB có ý nghĩa gì NhuPhuong có biết ko? Hay là ông ghi nguyên văn tiếng Anh ra đi, tui nghĩ chắc dòng này tạo nên sự khác biệt cho skill G.Master

10. hoanganh2000

hoanganh2000 C O N T R A

so sánh gì mà kì thế
    chả # gì so sánh thằng 20 t với đứa 1t
    ...nghĩ sao mà SB lv 1 lại gấp đôi damage SC lv 20 đc nhỉ
    chả hiểu

11. Demon Hunter

Cho dù tẩy ~200 point int cũng chỉ cho thêm ~50 magic dmg, nhưng sẽ lại mất ~20 từ dex chẳng hạn, tức là mức hiệu quả không đáng -.-

Thằng kia nó ghi chuyển sang pure magic là mấy cái upgrade của nó ấy -.-, bỏ def và def rate, tăng magic att, mặc đồ thay vì sword amp thì magic amp, ring of sage, epaulette of sage

skill của FS đánh nhiều hit khó thấy. Nhưng có thể dùng 2 skill tương đương của warrior sẽ thấy rất rõ: terra break ~1200 dmg thì whirlwind phải ~2500 dmg

12. hoanganh2000

hoanganh2000 C O N T R A

lv1 so với 20 cơ mà
    chứ có bảo 20 so 20 đâu

13. batuoc85

batuoc85 T.E.T.Я.I.S

Điều này tôi cũng thấy như vậy. SC dmg chỉ tương BOJ hoặc hơn 1 chút. Lên Undead thử biết ngay, SB đánh 1 chiêu gần chết con quái trong khi SC cast rõ lâu nhưng chỉ hết 1 nửa máu.
    Mấy dòng vàng vàng tôi nghĩ nó nói thế cũng dễ hiểu ( hoặc người dịch hiểu như vậy) . Như BOJ hay các chiêu khác đánh lan thì đã bị trúng thì bị dmg như nhau ( không tính miss, Crit) . Như với SB thì khác. Tuy là limit 2 nhưng con ở đằng sau và ở xa cũng dính 1 chiêu. Chắc là do lúc nó "phi khiêng" :d. Con ở chính 90 độ diện dính đòn nhiều nhất. Các con ở 2 bên bị ít hơn 1 chút.

Cái câu " Số lượng công kích ảnh hửong đến thương tổn" thì dễ hiểu thôi mà. Bị chém 2 chiêu thì mất HP nhiều hơn bị chém 1 chiêu :D.

14. rangho

rangho Youtube Master Race

Trời ơi, ông đọc mà ko hiểu ý tui sao ta?!? Ghi rõ như thế rồi...

ơ hay, có mới nói chứ sao. Lúc ông mới học skill SB ông ko phát hiện ra điều này ah ?!? Damage ở đây là sát thương gây lên woái, ko phải chỉ số dmg trên skill đâu á.

Tuy SB lv 1 với tất cả thông số thấp hơn SC lv 20 nhưng dmg của nó lại gấp đôi SC.
    Đây là điều tui ko hiểu nên mới hỏi!

15. Demon Hunter

So ở đây chính là lvl 1 với 20 đấy, skill GM bí hiểm chỉ có thể hiểu là cái dòng cam làm cho như vậy thôi

16. tifa_86

tifa_86 Youtube Master Race

Xì pham tý(thực ra cung hơi liên quan chút^^)
    Bác Như Phuong ơi,bác craft kiếm phải ko?vậy bác chắc hẳn cugnc phải qua thời kì khó khăn nhất để up lv craft,đó là craft proof,hiện nay em đang craft kiếm titan katana đuoc 95% rôi,nhung vân ko tài nào có thể craft đuoc 1 cái kiếm amp nàođể càt kiếm proof, bởi vì đơn janr đẻ craft ra kiếm amp cần phải có kiếm katana 1slot up sẵn 5% crit rate(và cái này thì la do đập force core ra) Nhưng trớ trêu thay là để đập ra dong crit rate là radom ạ,em thấy nếu cứ đập kiểu may rủi thế thi tốn ko biết bao nhiêu là tiền mua core(thực tế em đã tốn nhiều rồi T_T)mà core xanh bây jo nó lên 1m 1 viên rồi,đọc các bài trên forum thì nó chỉ ghi là cho 1 cái kiếm 2 tay 1 slot của Wa và cho 2 viên force vào để đập ra crit rate,nhung làm theo cách đó ko hiệu quả bác ạ,bác có cách nào làm tăng % thanh công ép crit rate ko jup em với bac(xin bac đung nói là random nhe,nói thế nghe cay đắng lăm bac ơi T___T)

17. Dart

Dart Persian Prince

Sự thật cay đắng thế đấy Tifa em iu ạ :">, vô phương [-x, hên xui :">

18. AmurozZ

AmurozZ T.E.T.Я.I.S

Ko cay đắng thế thì chắc tớ cũng up cái nghề từ lâu lắm rùi... đâu phải vật vã như bây giờ X( . Mà ông Dart có học nghề gì ko ? Tốn bao nhiêu opt 2 mới lên nghề thế :'>

19. Dart

Dart Persian Prince

Cũng đang vật vã ở Titan thôi :(, chơi solo ko có điều kiện lên cao hơn =.="

20. AmurozZ

AmurozZ T.E.T.Я.I.S

:'> Force Core 1m .... pó tay , chắc treo nghề amor ở đó luôn quá ... chờ vài bữa có shop card rồi tính tiếp ... Đang tập tành chế Battle ( vẫn thích sính ngoại ngữ mới chết ) có 4 món opt 2 ( cái này tình cờ mua được giá rẻ ở chợ ) ... 50% nữa thì ... Nhỡ đâu cái Battle mà nó lên thì chắc đổi đồ nữa :devil: .
    Hình như Dart chơi bên KR , bên đó thì crit FS nghe nói cao hơn của VN ? Sự thật thế nào nhỉ ? Có tấm ảnh con FS nó đánh thường 1k4 mà crit những 4k ....:-/