Thảo luận về [ FORCE SHIELDER ]

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi Joker, 13/9/07.

1. Dart

Dart Persian Prince

Phải nói là ...cao hơn rất nhiều. Vì cái gì crit bên đó cũng cao hơn vn, từ buff cho đến Ring of luck ( +2 là 15% 1 cái ). Còn đây là hình Crushing Blade :

2. guitar82

guitar82 Youtube Master Race

tanker voo ddoois ddaay :p :devil::p

3. hoanganh2000

hoanganh2000 C O N T R A

ôi cái hp
    67xxx nhìn ghiền quá mà ko có nổi
    ^^

4. xxHykuwanxx

xxHykuwanxx Youtube Master Race

Cho hỏi tí xíu, FS dex nên mang cặp ring sage hay champion khi đi train ? Sage thì được thêm một tí magic với def nhưng bù lại thì bị mất đi 10% crit rate.

5. nhuphuong

nhuphuong Mega Man

2 rings of Sage +7 : +16magic + 28 defense.
    28 mà bảo là 1 tí thì :D.
    Chỉ cần bản update sau, ông sẽ tự nhận ra nên mang Sage hay Champion cho train. Lúc đấy, phương châm sẽ là "mọi giá phải đạt được defense cao nhất có thể" :'>. Crit để làm gì khi khả năng về làng sau 30s lên đến...99,99% :-". Lúc đó combo cho dungeon sẽ phải điều chỉnh, ko dùng cái cũ được đâu. Dùng cái cũ 100% chết chắc!

6. Demon Hunter

Demon Hunter -= Vạn lý độc hành =-

Ngoài def ra còn phải def rate nữa chứ :'> Không có def rate thì def nào cũng móm :'>

Chắc phải tính lại BOJ quá, để lvl 18 thấy bắt đầu không ổn >.<

7. shark410

shark410 Legend of Zelda

Để BOJ 12 là đẹp nhất.Cao hơn vào dun khoc thét :((

8. faint87

faint87 Youtube Master Race

hiện tại mình đang để BOJ lv12, SB lv9 kết hợp 2 skill cannon lv20 thấy combo lúc đi dun khá ổn

9. xxHykuwanxx

xxHykuwanxx Youtube Master Race

Combo của mình cũng giống như của nhuphuong, nhung BOL thì 12, SB 9, cannon cứ 20 thay phiên xài, cứ BOJ xong thì SB, chưa hết delay thì lấy cannon thế vào. Mà sau này nếu update có chiêu completer thì thay SB bằng skill completer hay vẫn dùng Sb hay dùng luôn 2 cái ?

10. herolong

herolong The Warrior of Light

BOJ mình phang max 20 rồi .combo thấy vẫn ổn .................:))

11. kimura_cat

kimura_cat Persian Prince Lão Làng GVN

ai có combo gì hay share với, hiện tại combo đánh boss của tớ hơi dài :|

12. nghiavkf

nghiavkf Mario & Luigi

SB(9)-BOJ(20)-SE(20)-(skill day khien)(20)-SB(9)-ED(20)-SC(20)-SB(20)-----
    combo của mình là combo sword anh em xem duoc ko nha' với combo nì mình giết con bò ở map 75 chưa tới 5'-map 95 chưa tới 5' (di dun 95 dư 40') cầm cây shadow titan blade 2slot+5 cùi thui

13. Max_1410

Max_1410 Youtube Master Race

của tui là boj 9 3 canon 20 xong sb 9 ổn very ổn :))

14. Demon Hunter

Hình như các bạn có chút nhầm nhọt :|

BOJ lvl 20 thì combo vẫn tốt, vấn đề là ở chỗ BOJ chỉ stun trong 6s (đối với mob) mà cooldown ở lvl 20 thì là 13s <.< Tức là mob nó có 7s để đập ta. Mà trong mấy cái dun kiểu B2F thì 7s = GG NO RE

15. minhhieu_tv

minhhieu_tv Youtube Master Race

Nản quá bác Như Phương ơi bộ với phiên bản hiện tại của Cabal VN thì FS thua hết tất cả các class trong PVP hay sao vậy ? Con FS của em đi theo đường magic max rank kill 2 đường, đồ thì OS +5 2 slot chuẩn (nón cri dame, tay hit rate, áo và chân 100HP), vũ khí hơi cùi do mua lại của người khác ép sẳn :p:p kiếm OS katana +5 2 slot hit rate và lapis orb +5 2 slot hit rate luôn, cặp ring sage +7, amulet +6 hà :D . Điểm tăng str, int vừa đúng mặc đồ OS +6 còn lại vô dex, các kill canon tăng 20, SB tăng 9, BOJ tăng 12 khi PVP em xài chuỗi combo như sau : canon - canon - SB - BOJ - canon - canon - SB . Hic toàn thua các class khác với đồ đạc = mình hoặc thua mình chứ họ không hơn mình về đồ nữa mới đau (ghi chú : em chủ yếu PVP với bạn chơi chung chỗ nên cùng đứng tank chứ không xài chiêu giật lùi mất combo nhé - combo toàn cỡ 7 - 8 cái là mình bị die mất rồi :L :L :L) . Em thu nhiều chuỗi combo lắm như thấy cái đó là ngon nhất nhưng vẫn bị thua .
    Bác Như Phương với các bác pro về FS cho em ý kiến với, đang nản quá trời nè :hug::hug: sao chiêu GM của con W với con Blade nó đánh vô người thì def của người đó kô có tác dụng gì à ? Em def 700++ mà nó đánh mất máu cũng như khi đánh vào con class khác với def thua mình hơn 100 hic :whew::whew:

16. Conan Doyle

Conan Doyle Mario & Luigi

Chuỗi combo của bạn không phải là tốt nhất (nếu không muốn nói rằng quá tồi)! Tôi không chơi FS nên tôi không thể chỉ rõ cho bạn được, nhưng với điểm stat đủ mặc đồ như bạn thì với giới hạn hiện tại, atk của bạn mạnh hơn magic, các skill kiếm có effect và damage tốt hơn. Nên nếu PvP bằng combo với chuỗi combo kiểu đó thì 100% là THUA! Bạn cần phải kết hợp các skill fade step/dash (làm mất target của đối thủ) + aura và BM1 (hoặc 2) để đánh, không cần thiết phải combo khi dex của bạn cao (do dex cao nên hit rate cũng cao, aura sẽ làm tăng tỷ lệ crit/crit dam..., BM tăng atk/magic/hit rate...). Khi đánh PvP thì tốt nhất là xài Ring of Champion +7, Amulet of Pain + 3, Epaullete of Fighter/Sage (tùy xem bạn sử dụng skill bên bảng nào là chính) (bạn mặc nguyên set như trên chắc đủ giàu để mua những món đồ đó :P)

Đây cũng chính là lý do tại sao tôi nói cái chú Mir nào đó ở dưới kia xài combo magic, không sử dụng dash/fade step khi đánh với Wiz thì... =)) =)) =)) quả thật là vô đối (nói thẳng ra là không có não). Magic thấp, HP ít hơn , skill GM magic không có mà đòi đấu chưởng =)) =)) =)) .

Def hơn người ta 100 trong PVP, khi lắp vào công thức (atk - def)/4 thì nghĩa là bạn chỉ mất máu ít hơn người kia 25 HP thôi. 25 HP so với tổng số damage gây ra bởi skill GM của War thì có đáng kể gì không (VD: nếu bạn mất 300 HP bởi chiêu đó thì người ít hơn bạn 100 def chỉ mất có 325 HP, đáng kể hay không đáng kể)?

17. batuoc85

batuoc85 T.E.T.Я.I.S

Nếu bạn không chơi FS thì không thế biết hết về nó được đâu. Nếu tăng FS dex chuẩn thì tức là bên bảng Up sẽ up 2 cái + magic ( tương đương khoảng 60 công magic). Như vậy chắc chắn magic mạnh hơn att.

Còn về cái combo của bạn, đưa BOJ vào là sai lầm. BOJ của bạn có cấp 12, damg nhỉnh hơn canon chút xíu nhưng cool time gần gấp đôi !

Tốt nhất bạn bỏ cái BOJ đi, mà tốt nhất chỉ đẻ SB đánh cuối. Nó còn tầm 1/5 máu chắc là phang được rồi. nếu nó còn 1/4 máu mà mình sắp chết thì cứ phang vậy, biết đâu crit :D

18. Conan Doyle

Conan Doyle Mario & Luigi

Chuẩn với LV nào thôi. Nhuphuong đưa ra cách build áp dụng cho LV 120+, double trancender. Còn với bản giới hạn 99/GM như hiện nay thì rõ ràng là bạn nên học upgrade sword ^_^ (sau khi update LV cao hơn (120 chẳng hạn) và rank completer thì bạn có thể tẩy sword đi để học magic. Bạn sẽ mất... ừm khoảng 8mil (đối với tôi thì đó là một con số đáng kể) nhưng so với bộ đồ bạn ấy đang mặc trên người thì cũng đâu có đáng gì chứ (tui chả biết chứ cái bộ đồ đó tui nghĩ khoảng 500 mil (+5 OS 2 slot katana, +5 Lapis Orb 2 slot, full OS + 6 :nailbit: :nailbit: )

19. Demon Hunter

Không nên đưa BOJ vào đấu 1v1, lý do rất đơn giản: cùi bắp, dmg = 1.5 lần cannon nhưng cast time thì đúng gấp đôi, tức là DPS của BOJ không bằng cannon khi 1v1.

Tiếp theo: bạn đã dùng 2 lần SB, mà theo thực tế thì ... việc này tối kỵ. SB cast time cũng quá lâu, chỉ nên dùng để dứt điểm khi cần.

Bạn đấu thế nào tôi không biết, nhưng đã dùng magic lại không dùng fade + dash thì .... :|

20. Miracle_P

Miracle_P Youtube Master Race

Sao tui ghét ông thế không biết, không chơi FS thì im đi vào đây dạy đời cứ làm như mình pro lắm không bằng. Tôi chơi Magic FS dmg magic 500 trong khi atk chỉ hơn 300, vậy theo ông Sword mạnh hay Magic mạnh. Skill magic của FS nghèo nàn, tôi thừa nhận nhưng với combo cannon + Shield Break tôi chỉ thua mỗi Wi. Còn theo ý ông đấu với Wi mà dash với Fade step = niềm tin à, cast time của Wi chậm, lại là đánh xa có khó gì để nó retaget lại. 1 thằng chỉ mới chơi Wi, thấy class mình PVP mạnh rồi vào dạy bảo người khác :devil: