Thảo luận về game pad

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi sevenkingdoms, 20/8/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. tintin18

tintin18 Mr & Ms Pac-Man

Trên tay cầm (Gamepad) thì đương nhiên không có nút Shift. Các động tác kĩ thuật được kết hợp với nút Shift trên Keyboard thay bằng cần Analog phải. Cách dùng cần Analog phải có lẽ nhiều người đã hướng dẫn. Chỉ đưa ra một ví dụ cụ thể: Đẩy bóng để tăng tốc trên Keyboard là Shift + W (hoặc E) + Direct key, trên Gamepad thì chỉ cần kéo cần Analog phải về hướng mình đang chạy là nó sẽ đẩy bóng và tăng tốc.
    Tóm lại là sau khi sửa lại có thể chơi y như của thằng Logitech ấy. Cũng chỉnh đội hình lên xuống, cũng chỉnh đc cách tấn công, phòng thủ, điều khiển thủ môn đủ cả.

2. thiendantu09

thiendantu09 Youtube Master Race

thế có chinh3 dc bản fifa07 k vậy..chờ ngày fifaonline2 ra mắt để chiến bằng gamepad đó mà

3. patten

patten Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Bản nào cũng chỉnh được, dùng Notepad mở file đevdata.dat của FIFA 07 ra (ko dùng file ở trên nhé), rồi chỉnh lại tương tự :)

4. sergio_ramos16

sergio_ramos16 Mario & Luigi

EM CÓ 2 CÁI gamepad XBOX LIVE, mình có thể dùng đầu chuyển màu Xanh chuyển wa PC được đúng ko các bác
    Thấy các bác toàn xài PS2 tưỡng gamepad Xbox xài ko được. tình cờ vào gamethu.net thấy đầu chuyển có thể xài cho Xbox ko bit có thật ko

Ai có xài tay cầm Xbox thì cho em ý kiến nha

http://gamethu.vnexpress.net/News/Thiet-bi/2005/11/3B9ACF47/

5. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

mình thấy game hiện nay trên PC toàn hỗ trợ tay cầm xbox360 mới có rung, ko biết FIFA09 có vậy ko, có ai cho mình hỏi là tay xbox360 có thể chuyển sang PC được ko, mình dùng cổng chuyển nào nhỉ

6. pcgaming

pcgaming Mr & Ms Pac-Man

FIFA09 hỗ trợ thêm rất nhiều game pad còn vấn đề rung hay không phụ thuộc nhiều vào game pad bạn đang sử dùng và driver của nó thôi :D

7. mar673521

mar673521 Donkey Kong

Làm theo hướng dẫn ở trên chắc được :))
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Hình như Xbox cài Driver xong thì vào game luôn chỉnh rung luôn ko cần phải chỉnh gì nữa. Xbox dc EA hổ trợ mà.

8. sergio_ramos16

sergio_ramos16 Mario & Luigi

bác ko hiểu ý cũa em à. Em hỏi là cái đầu chuyển màu xanh xanh mà các bác chơi gamepad PS2 có xài được với gamepad Xbox live hay ko ấy mà. đọc bài viết trên gamethu.net thấy xài được, mà gamepad PS2 và Xbox đầu cắm khác nhau mà sao xài chung với 1 đầu chuyễn nhĩ
    http://gamethu.vnexpress.net/News/Th...5/11/3B9ACF47/

9. castle3010

castle3010 Youtube Master Race

hihi mình cũng thích đi mượn lắm! sắp có gp rùi! loại bèo 11 usd 1 đôi, ko biết hình nó thế nào

10. DENNISBERGKAMPVN

DENNISBERGKAMPVN Youtube Master Race

Mấy bro cho hỏi 1 tí, sao chơi Fifa09 mà nó ko cho mình chỉnh nút chọc khe vậy? Set hoài cho gamepad mà ko đc! Nó cứ để empty, có ai biết chỉ tui với! Tks nhiều.

11. heroloc89

heroloc89 Mr & Ms Pac-Man

Cùng có câu hỏi như bro này, có cách nào để set dc mấy nút đó không? Đang xài tay cầm ps2 dùng cổng usb

12. MAT HIP

MAT HIP Youtube Master Race

:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((:((Mình cũng vây, không hiểu sao không cài đặt được mấy cái nút chọc khe và chuồi bóng. Các pro cứu với!
    .

.
    Pro nào chỉ giáo dùm. Xin đa tạ!:hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug::hug:

13. ken8148

ken8148 T.E.T.Я.I.S

Không hỗ trợ không cho chỉnh là vì lí dó đó, phải vậy hông, nếu vậy đi mua controller XBOX 360 thôi, quyết tâm luyện đá banh
    .

.
    Đúng là tay XBOX360 chỉnh nút bình thường, và gb ko hỗ trợ vô phương chỉnh nút, chỉ còn nhờ vào 1 phần mềm ( Joy to key - google thẳng tiến ) cho phép chỉnh các nút trên bàn phím vào tay gb thôi. Mà chưa có thử nên không biết được không vì đang thử tay XBOX360 ( đồ mượn ).
    Tay XBOX360 k hề rung từ khi đụng vào tới tân bay giờ ( đả đá thử 2 ,3 trận ).
    Mình muốn mượn ... luôn quá đi thôi :D

14. DENNISBERGKAMPVN

DENNISBERGKAMPVN Youtube Master Race

Mấy bro cho hỏi, tui đã chỉnh được gamepad rồi, nhưng sao bây giờ bấm nút sút (khi không có bóng) là nó cứ chuồi là thế nào nhỉ?!!!!!!! Có ai bít cách khắc phục ko, chỉ giáo với!

15. tintin18

tintin18 Mr & Ms Pac-Man

Chỉnh lại trong control xem sao. Nghe nói bản 09 này tách biệt nút tấn công và nút phòng thủ riêng nên cậu cần chỉnh cho kĩ vào.
    Còn gamepad mà game ko hỗ trợ thì bên trên có mấy bài chỉ cách chỉnh cho thành hỗ trợ đấy. Dùng tất cả các cách cho đến bao giờ chơi đc thì thôi. Trước tôi dùng cách đổi tên gamepad trong Registry thì chơi đc nhưng ko phá đc right-analog, sau khi dùng cách của Mar thì dùng đc analog luôn.

16. kendogame

kendogame Dragon Quest

đã làm giống bạn kết wả là Don't Send luôn, ai mà bị Don't Send thì thử xóa cái folder user đi rồi vào lại xem sao, mình đã chơi bình thường sau khi xóa

17. patten

Cách của ông Mar là dùng cho FIFA 08, FIFA 09 file devdata kiểu khác nên ko máy móc theo được đâu :))

18. tintin18

tintin18 Mr & Ms Pac-Man

Tôi cũng nghĩ giống patten nhưng theo ông patten thì làm cách nào để sửa đc trong 09 này?

19. patten

Làm tương tự cách của ông mar trên kia thôi, nhưng sửa trực tiếp trên devdata trong máy mình, ko tải devdata người khác về dễ bị lẫn lộn + ko phù hợp.

20. ZzJoey16

ZzJoey16 T.E.T.Я.I.S

Mấy bro cho hỏi nếu dùng tay cầm xbox360 ko dây đá banh thì ngoài sử dụng cục receiver cho Windows thì còn cách nào khác ko ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.