THẢO LUẬN VỀ GTA IV trên PC

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi 5890, 1/12/08.

1. LangVuDai

LangVuDai Donkey Kong Lão Làng GVN

may minh ram kignston 2g bus 800 ma sao load game 1 tieng dong ho chua thay gi vay ta

2. Ritter

Ritter Legend of Zelda

Game khá hay nhưng thật sự mà nói thì game này overrated và overhyped hơi quá,có thể là 8.5 điểm nhưng ko thể là 10.Nhiệm vụ của game mới đầu thấy hay thật đấy nhưng nhưng về sau thì cứ lập đi lập lại,ko đa dạng và sáng tạo như San Andreas.Nội dung ko có gì đặc biệt,AI vẫn ngu,mặc dù khá hơn so với những game GTA cũ.Những cái hay trong San Andreas như Character Customization,stat,Skill System lại bỏ đi hết.Lựa chọn quần áo cũng nhàm hơn so với San Andreas,ít minigame,nhà cũng ko mua được.Đồ họa thì texture chỉ vào loại trung bình nhưng được cái engine vật lý Euphoria cực tốt.Những cái mới như internet,DTDD,friend thì làm tương đối khá nhưng có thể tốt hơn.Còn cái cover system thì phải nói imba vãi hàng.Blind fire quá chính xác,súng gần như ko có recoil,thằng nào có cover thì thằng đó làm trùm,cứ việc núp rồi blind fire ra là xong,chẳng bù với R6 Vegas.Nói chung GTA 4 thất vọng,giòng game GTA thì San Andreas vẫn là hay nhất IMO.8 điểm cho console và 6,8 cho PC .Đó là chưa nói đến bản port từ console sang PC ko hề được optimize,cấu hình đòi hỏi thật sự lố bich ngang ngửa với Crysis(có khi còn hơn)so với đồ họa trung bình của game(ko tính engine vật lý) chỉ khác cái Crysis cho ta đồ họa thật sự quá tuyệt vời .

3. altomega

altomega Youtube Master Race

Ko biết ở ngoài bây h đã có đĩa chưa nhỉ...Bác nào có để rẻ em đê :D ;))

4. AleccMax

AleccMax C O N T R A Lão Làng GVN

có rồi đấy cậu ra tiệm mua cho khỏe chứ ai để được cho cậu đâu

5. LePhuocHieu

LePhuocHieu T.E.T.Я.I.S

sao mình vô mà nó giựt quá trời lun,chỉnh thấp nhất mà cứ giựt chết lun,chạy đuọc có 10FPS >.<

6. ponnyling

ponnyling Mr & Ms Pac-Man

undefined
    Nghe bác này nói mới để ý, màu sắc hơi bị tối và u ám, chắc tại đi tông màu xám nhiều wá thua xa với bản GTA SA, cái dòng này hình như bị lầy vào vết xe đổ của game Dirver4 thì phải, cũng đòi cấu hình nặng cho cố, còn nhiệm vụ thì nhàm chán chỉ chạy tới lui và lái xe thì tương đối không dễ chịu gì cho mấy. Càng nói càng thấy vọng, chỉ muốn xóa ra khỏi máy, hết muốn chơi... GTA 4 chỉ đc cái vật lý wá tốt, phần còn lại thì.....thôi bỏ đi, chỉ biết bỏ ra 80K mua 4 dĩa DVD để lấy cái game này thì hơi phí ::(

7. duymap2010

duymap2010 Mr & Ms Pac-Man

mấy bác cho hỏi , em vào www.craplish.net thấy 1 số cái job , có thể nào làm được ko vậy , để kiếm thêm tiền , đưới mỗi cái đó có số ID post number có ý nghĩa jì ko ah

8. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Vui lòng copy & Paste tên mấy cái job vào giùm đi rồi trả lời cho. Thời buổi này rất ngại click link tùm lum.

9. duymap2010

mấy cái job trên www.craplist.net đó anh , ở phái dưới có mấy số ID Pót :hug:

10. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Tôi chả thấy cái gì trong cái link của cậu ngoại trừ nó dẫn vào trang chính của GTAIV cả. Còn nếu là cái web trong internet của game thì bỏ đi. Mấy cái website trong game toàn lừa tình cả chẳng có gì thật đâu.

11. dark_zneroz

dark_zneroz Youtube Master Race

tôi cũng chơi cái bản crack này :D máy c2d e8400 ram 2 gb card 8600GT vẫn medium bt ít lag ko mất vân bề mặt nói chung là rất ổn:D ah mà có ai chơi cái nhiệm vụ j mà phải đến cái bệnh viện cũ rồi cướp heroin ko :(( cướp xong bị 3 sao :(( chạy kiểu j cũng ko thoát :((

12. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

"White Storm" ấy mà, 1 trong những mission hay của GTA IV. Khi ra ngoài bãi xe ráng tìm chiếc Humvee Sport (chiếc xe SUV mỗi lần đi chơi thuyền cùng thằng Brucie về nằm ngay bến tàu ấy) hoặc chiếc nào nói chung thấy dễ lái tí. Rồi ráng chạy vào trung tâm mở map ra tìm cái garage ở đâu rồi cứ đảo quanh khu ấy, ráng quẹo càng nhiều càng tốt vì khi cop mất dấu mình thì rất dễ ra khỏi cái vòng tròn truy nã ấy, khi gần cái garage ráng me làm sao chẳng có thằng cop nào thấy mình rồi quẹo vào thế là thoát nạn.

13. Wing Gundam

Wing Gundam Donkey Kong

nếu mún lái xe dễ chịu thì thử lấy cái xe moto ra phóng với tốc độ 60km/h rùi quẹo thử coi dễ chịu koX(X(X( tính tương tác khá tốt, giống thật hơn so với những game từ trước tới giờ mà còn chê. cái gta sa thì màu sắc tươi hơn nhưng tính tương tác thì thua xa cái gta4

14. duymap2010

em nói cái linhk trong tiệm internet trong game đó , như vậy là vào internet chỉ để checkmail thôi hả anh , sẵn tiện cho em hỏi bản này có phần tập thể dục cho bự con hay hớt tóc , xăm mình gì ko vậy:hug:

15. godfather_sg

godfather_sg Donkey Kong

í bạn duymap2010 là trang web trong game đó mà, chứ có phải o ngoài đâu mà click vào làm zì

16. MasterGamer

MasterGamer The Warrior of Light

bác xem lại SA súng nó có recoil ko nhé, bản này tớ thấy nó làm súng vậy là tốt rồi, bắn thật hơn mấy bản cũ nhiều (bắn AK với M4A1 thử là biết). còn chuyện blind fire mặc dù nó chính xác đến mức vô lý nhưng cũng là điểm mới của game, bản cũ ko có muốn bắn phải chường nguyên cái mặt ra ngoài mà bắn => cũng vô lý ko kém.

nói chung ngoài lỗi về đồ họa (đòi hỏi phần cứng cao) và việc rắc rối khi start game với RGSC và GFWLive thì GTA4 tớ thấy quá hoàn hảo rồi: tương tác vật lý tốt, cốt truyện và gameplay hay, dù nó ko có những ưu điểm của SA nhưng vẫn là bản GTA hay nhất theo đánh giá của tớ.

17. BBL2R

BBL2R SPARTAN John-117

Mấy cái website trong game toàn lừa tình thôi, cái trang Love Meet thì chỉ hẹn đc 2 con là "Sohoebo & Law Chick" thôi. Mấy cái vụ tập tạ, tập võ ... như SA thì khỏi mơ đi. Nói chung chơi GTA IV thì nên quên SA đi mà thưởng thức cái mới. Đừng trông mong gì từ SA wa cả.

18. Ritter

Ritter Legend of Zelda

Xin lỗi nha,tớ đã xài qua hết tất cả các súng từ,glock ak47 đến m4a1 rồi,và nói thật súng tuy cái crosshair khi bắn nó có to ra đấy nhưng chẳng có nghĩa lý gì hết,độ chính xác khi bắn thì gần như là 100%.Blind fire và cover là điểm mới của game nhưng nó ko mới,cái vụ blind fire và cover đã có từ R6 vegas rồi.Tớ ko nói về việc nó mới hay ko,tớ đang nói về việc cái blind fire quá chính xác làm game imba.
    Cốt truyện hay thì có lẽ là khá hơn những game GTA trước 1 tí tẹo ko có nghĩa là nó hay,nội dung GTA 4 chỉ thuộc loại trung bình là cùng.Nếu bác muốn biết cốt truyện hay thực sự trong thể loại này xin mời bác chơi Mafia.Còn về gameplay?Nói thật,nói thật những cái mới chả là bao so với vô số những cái hay đã bị bỏ đi trong SA

19. npkhai

npkhai Youtube Master Race

có ai thấy chiếc tank nào trong này chưa?hay là 1 chiếc trực thăng cũng đc.(trừ chiếc của police).

20. Ritter

Ritter Legend of Zelda

GTA 4 ko có tank,chopper thì có