Thảo luận về GTA San Andreas!!

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi jackychun, 25/5/04.

1. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

u hỏi lung tung quá, bộ muốn SPAM à. một topic ròi lại đây nữa. vô topic kia mà hỏi nha. mong là không -MP

2. kluan86

kluan86 Donkey Kong

Ủa bản này không có trên PS 2 sao lạ vậy.Bản này chắc hay lắm há.

3. AznBoyz

AznBoyz Youtube Master Race

mấy bác này sao cứ như người trên trời rớt xuống thế....hay là dzô đây cố tình câu bài....đã yêu thích GTA:SA thì những thông tin cơ bản này phải biết hết chứ...thiệt tình

4. kluan86

kluan86 Donkey Kong

Hông biết thì phải hỏi làm gì nói móc giữ vậy,đâu phải ai cũng được như bác đâu,có đầy đủ điều kiện,nếu như những người vùng sâu vùng xa mà yêu thích game mà hông biết tin tức về game thì cũng đâu có gì là lạ.Tưởng sinh ra trong hoàn cảnh tốt là ngon mà xem thường người khác đó hả.

5. jackychun

jackychun Mega Man

Thôi ko cãi nhau nữa, bạn kluan86 cũng nên xem lại các bài viết trước, ko nên mỗi lúc mỗi hỏi, nếu ai mới vào cũng như bạn thì topic sẽ toàn là những bài như GTA có cho PC ko, bao giờ có GTA SA,.... như thế sẽ hiểu là câu bài thôi

Một tin rất hay ho từ OPM, một tạp chí về PS của Mỹ rằng sẽ có người chơi thứ 2 trong GTA SA. Người chơi này trong chế độ co-operative như thường thấy ở các game như Halo. Người chơi thứ 2 này có thể xuất hiện cùng lúc với NVC trên đường hoặc trong xe. Tuy nhiên OPM cũng nói rằng sẽ ko có chuyện chia màn hình riêng biệt cho 2 người ( kiểu như Dynasty Warrior )

Còn đây là danh sách
    Carl Johnson - Young Maylay
    Sweet Johnson - Faizon Love
    Ryder - MC Eiht
    Cesar - Clifton Collins Jr
    Kendl Johnson - Yo Yo
    Zero - David Cross
    OG Loc - Jonathan Anderson
    Frank Tenpenny - Samuel L. Jackson
    Maddog - Ice T
    The Truth - Peter Fonda
    Wu Zi Mu - James Yaegashi
    Ran Fali (Farlie) - Hunter Platin
    Mike Torreno - James Wood
    Maccer - Shaun Ryder
    Eddie Pulaski - Chris Penn
    Officer Hernandez - Armando Riesco
    Jizzy B - Charlie Murphy
    T-Bone Mendez - Kid Frost
    Ken Rosenberg - William Fichtner

6. AznBoyz

AznBoyz Youtube Master Race

ủa dzậy là 2 người có thể chơi cùng lúc được luôn đó huh....nếu dzậy thì quá đã rùi còn dzì...làm mission chung cũng được luôn hẻn??

7. HacDaiBang

HacDaiBang T.E.T.Я.I.S

Có nghĩa là mình sẽ có thể chơi 2 người luôn. Nhưng là hạn chế trong một số nhiệm vụ phải không. Vậy cũng hay :o

8. HacDaiBang

HacDaiBang T.E.T.Я.I.S

Để ăn mừng ngày khánh thành GTA SA ra đời. Ngày mai, thứ 3, ngày 26, tháng 10, năm 2004 , đài G4TechTV sẽ cho phát sóng chương trình về GTA trong 20 giờ liên tục. Ai ở Mĩ mới coi được #>:)

9. HacDaiBang

HacDaiBang T.E.T.Я.I.S

Cho tui hỏi là giữa đĩa đúc và đĩa sao thì có gì khác nhau không. Tại sao phải chờ 1 tháng nữa mới có disk đúc,

10. Squall_Lionheart

Squall_Lionheart Mario & Luigi

để làm nhiệm vụ hoặc nhiệm vụ phụ thì phải đi vào biểu tượng 2 đầu lâu thì mới có thể làm đc .......... tui chơi gòi mè ......... HCM có hôm wa rồi

11. who yours?

who yours? Mr & Ms Pac-Man

Tôi đã chơi được GTA San Andress trên PS2 rồi , hay không chịu được , mình không những có thể điều khiển được nhân vật Carl mà còn có thể chơi thêm mọt số game phụ như bắn ruồi ... , nói chung là mình có thể điều khiển nhân vật chính như trong The Sims ý , mỗi tội trò này hình hơi tối không hiểu vì sao ???

12. Moz@rt_2910

Moz@rt_2910 Donkey Kong

trơi ơi sao lai có cai PS2 chết tiệt đấy nhỉ, làm cho dân PC bục mình không chịu được bon PS được chơi trước , anh nói rõ hơn coi hay như thế nào nưa

13. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Anh em thông cảm, tui chơi được GTA SA cũng là lúc tui bị hư máy tính nên chưa biết bao giờ online tiếp được. Cái nì là online ngoài tiệm :cry:.
    _Còn đây là cảm nhận của tui về GTA SA nè, mới mua hôm CN xong ( bị ông Squall_Lionhẻat dụ dỗ, mới coi xong chạy như bay ra mua đĩa, ai ngờ quất 1 phát bị thương tùm lum, hên là cái dĩa hông sao và tui cũng không dập đầu hay gãy chân gãy tay gì cả :whew: :whew: :whew: ) một vài điểm hay mà tui nhận ra được :

Điểm hay :

* Mình cũng có bạn gái nữa. Đến tối có thể dắt bạn gái đi chơi như uống cà fê, đi ăn để lấy lòng. Tui chưa cua xong ^_^, nên chưa biết hết. Phải làm xong nhiệm vụ Burning Desire mới có được.
    *Chơi 2 người là tìm 1 điểm màu đỏ có hình 2 người rồi cho máy 2 bấm nút bất kì thì sẽ chơi 2 người. Nhưng mà khi chết 1 người thì thui. Mission Failed.
    *Hình ảnh được cải tiến khá nhiều, mấy chiếc xe nhìn rất bóng bẩy, cỏ nhìn rất mượt.
    *Làm bất cứ cái gì cũng cần kĩ năng : Chạy xe đạp cũng cần, xe hơi cũng cần... Nhưng mà đi xe đạp tốt lắm vì tăng rất nhiều kĩ năng. àh, đi xe đạp sẽ không có nhạc.
    *Có rất nhiều loại xe hơi mới nhưng lái xe khá khó vì kĩ năng đi xe hơi của mình lúc đầu còn bèo lắm. Điều khiển xe bằng cần Analog trái chứ không còn là D-pad or cần Anloag nữa.
    *Sau khi làm xong 1 nhiệm vụ ( quên mất tên gùi ) mà mình đi chiếm địa bàn tụi Ballas thì mình sẽ có địa bàn đó. Mỗi băng sẽ có màu địa bàn riêng bản đồ, băng của mình màu xanh lá cây. Khi điểm Respect tăng cao có thể điều khiển đàn em như đi theo hoặc ở lại. ( nhưng cũng cần làm xong nhiệm vụ mới có )
    *Nhiệm vụ Home invasion mình đi chôm đồ của thằng cha kia. Chả nằm ngủ mà nhiều khi còn mớ làm tui hết hồn. Nhưng mà có cái là sau nhiệm vụ đó nó nói là muốn đi chôm thì vô chiếc xe nhiệm vụ nhưng tui chẳng biết nó ở đâu nữa.
    *Lâu lâu cũng gặp cảnh sát đuổi theo mấy thằng khác nữa ( bằng xe không àh ). Nhưng mà AI của cảnh sát cũng vậy àh, làm gì có chuyện nó bắn tụi khác khi tụi đó bắn mình chứ. Tui bị băng Ballas bắn hoài mà có thấy ai ra giúp đâu.
    *Cảnh đồng quê nhìn rất hay và lạ, rất có mùi đồng quê. Cảnh sát đồng quê cũng khác nữa. Về quê thấy dân chúng chạy Sanchez wé trời ^_^. àh mà xe đạp mà đem leo núi là đã luôn, có nhiều khi chiếc Sanchez hay PCJ-600 còn leo lên hông tới. Nhấn X liên tục là nó đạp như bay.
    * Theo thống kê có 3 loại xe đạp và 6 loại xe gắn máy ( có lẽ còn tiếp vì tui mới đang còn ở Los Santos àh ).
    *Các nhiệm vụ đều có đồng bọn đi theo nên làm nhiệm vụ rất vui chứ không buồn như trước đây.
    * Tui chẳng biết mập thì sao nhưng mỗi lần tui ăn 7 phần ăn 10$ ^_^ xong rồi vô gym tập đi bộ hay tập đạp xe để tăng Stamina ( sức dẻo dai ). Tập tạ thì tăng Muscle ( Cơ bắp, nếu lên tối đa thì nhìn CJ sẽ đô lắm ). Nếu bơi nhiều hay lặn nhiều thì sẽ tăng kĩ năng Lung Capacity ( khả năng nín thở ). Ngoài ra trong gym còn có cha đấm bốc, vào bấm nút -> thì khi đánh xong nó sẽ cho học chiêu mới.
    *Ngoài ra còn có mấy chiếc xe thuộc dạng lowdriver hay lowrider gì đó hông nhớ rõ nếu bấm cần Analog phải thì nó nhún nhún nhìn vui lắm.
    *Mình còn có thể chơi Video Game trong trò này nữa nhưng mà toàn mấy trò giống như trên điện tử băng hay Gameboy Color không àh.
    *lâu lâu đói có thể mua bánh Snack hay uông nước ở các máy bán hàng bên đường.
    *Mặc dù mình bị chặn đường bộ nhưng mà mình có thể bơi nên mình vẫn có thể sang khu khác. Nhưng mà tui khuyên để mốt rồi qua chứ bây giờ chưa mở khu mới xong mà mon men lên bị nó quất cho 4 sao. Nguyên 1 tập đoàn cảnh sát nó đứng vòng quanh đó bắn nát gáo. Chưa kịp chạy được 10m đã về nước rồi.
    *Thay cho các bình cổ trong GTA VC thì ở đây mình phải lấy bình xịt vẽ lên tường ở mấy chỗ nào bị tụi nó vẽ rồi, có 100 cái hình vẽ rải rác khắp SA. Bên cạnh đó dưới nước còn có cái vỏ sò nữa, có 50 cái.
    *Trong game tui cũng thấy có các loài vật nữa ( vậy mà Rockstar nói hông có ^_^ ) đó là chim trên trời, còn dưới nước có cá, cá heo, rùa...
    *Mấy girl đã đẹp lên rồi, có mấy girl mặc đồ hot lắm. Nhưng mà tiếc là bạn gái mình chả hot gì cả :cry:.
    *nếu mình lấy mấy chiếc như Banshee, PCJ-600... mà chạy cực nhanh thì hình hai bên sẽ mờ lại nhìn rất đã. Khá giống với hiệu ứng Motion Blur của Need For Speed Underground.

Thôi vậy cũng đủ gòi, còn đây là điểm dở :

_Hầu như điểm dở duy nhất lại chính là đồ hoạ. Đồ hoạ của game đã bắt đầu cho thấy tuổi thọ của engine. Mặc dù đã có nhiều cải tiến nhưng mà răng cưa vẫn răng cưa, nhân vật vẫn không thể đẹp được. Nhưng những cái đó mình vẫn có thể cho qua chứ còn cái lỗi này là cái lỗi cực kì nặng mà hông biết đó là lỗi cũa bản chép hay lỗi của bản gốc ( mong rằng đừng là lỗi bản gốc ) : đó là lỗi mất hình, nhiều khi đang chạy xe hình background mất tiêu nhìn rất xấu, đôi khi còn mất cả bức tường nữa, làm mấy lần tui chạy xe đạp tông vô tường mà còn hông biết ( có thấy đâu mà biết ). Đó đó, đó là lỗi duy nhất khiến tui bực mình mà mong rằng nó sẽ không xuất hiện trong bản sắp ra ngày mai ^_^.

14. Squall_Lionheart

ê ............. ông NIKITA kì nhá ........ sao đổ lỗi cho tui dzạ .............. ti nhớ tui đâu coá nói lè ông đi mua liền đâu nào ....... :)) ...... giỡn chút thui chứ cái disk của tui y chang ông .............. đang chạy xe đạp ngon trớn tự nhiên báo lỗi : ERROR READ THE GTASA DISK rồi chơi lại đc mà tường thì ko cánh mà đi :D À ..... cái disk của NIKITA có cover bề mặt ko dzậy ...... nếu có giống tui thì đem ra nói đổi disk khác coi có bị không ( hôm nay mới đem ra đổi thì nói mai ra lấy ... để mai tui ra coi có ko ...... nếu ko thì tui sẽ nói với ông nhé :;) )
    PS : Nikita nè ......... ông có nik yahoo ko ........ ra thảo luận phát :D

15. namnanh

namnanh Mr & Ms Pac-Man

Cho tôi hỏi cái trò GTA:SA này các bác mua là giả lập hay PC? Nó có bao nhiêu đĩa và ở Hà Nội đã có bán chưa vậy? Thanks :D :D :D :D .

16. jackychun

jackychun Mega Man

Hà Nội ơi sao chả có tin tức gì thế, nghe thấy mà thèm quá, sao tôi lại chưa được chơi T_T ??? Cái này là PS2 đó bạn namnanh, no giả lập, no PC, và cũng ko nên hỏi thêm về điều này nữa

17. dinosaur[mini]

dinosaur[mini] Mr & Ms Pac-Man

Hà Nội vẫn chưa có đisc đúc đâu? Tôi đi tìm đỏ mắt 2 hôm nay rồi chưa có. Mới lấy bản đisc chép ở 557, Nguyễn Chí Thanh, chạy tốt chưa thấy lỗi như ông NIKITA nói gì cả. Nếu ai có đisc đúc thì hú lên một tiếng cho anh em nhờ nhé. Tôi dùng HDD chơi game nên đọc đĩa vào ổ cứng luôn nên không thấy báo lỗi đọc đĩa, nhưng vẫn thích có một cái đisc đúc có cả cover và label trông xịn xịn một chút.

18. who yours?

who yours? Mr & Ms Pac-Man

Tôi mua bản mới ở 557 Nguyễn Chí Thanh rồi , công nhận là hay thật đó nhưng chẳng hiểu sao tôi chơi thấy hình rất tối , khoangr tầm 20.00 thì trời đỏ au lại , nhìn đau cả mắt , không biết các bác cs bị lỗi như tôi không ?

19. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

ủa hoá ra bác chun cũng ở hn à. em cũng ở hn nè. hôm nay vừa ra chỗ hotgames shop xong, mấy ông bảo ngày mai, 26/10 là có!!! thế mà em hỏi trong box hotgame thì bảo hôm nay có, đi ra đó mệt phờ râu!!!!

20. Squall_Lionheart

nói trước với ông NIKIÂT luôn là khỏi ra HL đổi vì nó cũng mất màu àh ........... ko biết cái này là xuất phát từ đâu chứ nếu mà R* mà làm dzậy thì pó chêm lun gòi :)) ............ Mà cái GTASA này hơi dở 1 chỗ là cho mua nhà ....... cho vô nhà luôn mà cái nội thất bên trong nhà nào cũng như nhà nào :wink: Với vụ cheat code thì GTASA cũng dở ............ tự nhiên cho cheat $ vô làm chi .......... bấm đại cheat armor bên GTAVC tự nhiên + cho 100.000$ luôn ........... chậc chậc