Thảo luận về GTA San Andreas!!

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi jackychun, 25/5/04.

1. Squall_Lionheart

Squall_Lionheart Mario & Luigi

@WHO YOURS : tất nhiên là thế rồi .............. sẽ đến lúc sẽ có mision hướng dẫn cho bạn thui àh ........... tại cái GTASA nhiều cái mới wá như GYM - Burger - Shop .................. nên đc guide kĩ lưỡng lắm áh .... đừng lo
    @NIKITA : tui đã ra đổi disk ở HL rồi ............. mua bên MIMI ko bị gì hết áh ........... đem ra đổi lại cho rùi chứ cứ vậy thì buồn lắm áh ^^

2. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

oái bác HL ơi sao mà xịn quá ta.
    to all: hôm trước ALY tìm thấy một cái bản đồ tương tự như vậy trong một trang nào đó, màu mè rõ ràng nhưng wên không save lại, có ai tìm được thì post lên cho tui xin ha. thanks nhiều

3. Kenshin Himura

Kenshin Himura Legend of Zelda

À, có ai biết biểu tượng Player Target là gì ko ? Tui đến đó mà chẳng thấy gì cả.

4. Constant

Constant Mario & Luigi

Tui đang ở nhiệm vụ sơn mấy cái dấu bạn nào có thể chỉ cho tui được không ??? Mới xịt có 2 of 100 hà !!! Tìm hoài chẳng thấy đâu hết á !

5. Kenshin Himura

Đi dzòng dzòng kiếm thêm 1 cái nữa, nội trong mấy cái nàh gần đó thôi, chỉ cần 3 cái là đủ gòi (Mission Complete). Mấy cái còn lại tà tà mà kiếm

6. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_To Squall : Giờ tui đổi dĩa khác về chơi được không ??? VD tui đem cái đó ra đổi Spiderman trên PS2 được không ??? Dĩa Mimi thì tui mua rồi, mua từ ngay bữa tui lên post bài nữa cơ, chẳng bị gì cả.
    _Mấy bữa nay mua dĩa Mimi về chơi liên tục, đến giờ cũng được 32% gùi ^_^, đã qua San Fierro luôn. Đang làm tới nhiệm vụ "The Da Nang Thang" của Triads, "Air Raid" của thằng Zero ( khó thấy ghê, tui làm 4 lần chưa được ).
    _Nói chung mấy NV của GTA SA action hơn mấy bản trước nhiều. Có nhiều NV rất dễ, nói chung đến giờ tui mới thấy có mấy NV mệt mỏi tui phải đi lại 3-4 lần thui.
    _To Kenshin : cái player target là cái chỗ ông đang đứng đó.
    _Phát hiện ra nhiều cái mới nè anh em :

* Sau khi làm xong NV The Green Sabre thì băng mình tan rã, chỉ số Gang của Grove Street Familes là 0 ^_^. Còn tại sao thì mời các bác chơi thì sẽ rõ.

*Nói rõ hơn cái chiếc xe "chôm đồ". Sau khi làm xong NV "Home invasion" thì nó nằm ở đối diện tiệm "Gym" ở Los Santos, nằm giữa 2 căn nhà màu xanh. Cỡ 10 giờ tối là có thể làm được NV, leo lên xe rồi bấm nút R3 ( cần Analog phải ) để làm. Sau đó đi chung quanh thấy nhà nào cho vào thì vào chôm. Nếu bị phát hiện thì trong 10 giây mà 0 ra khỏi nhà sẽ bị 3 sao. Lần đầu tiên đi chôm của tui là 2 cái tivi + 1 cái đầu máy = 180$ :cry:.

*Trong 2 cái NV "Wu zi mu" và "Farewell, my love... " mình sẽ gặp lại thằng nhân vật chính trong GTA 3 ^_^, nó sẽ đua xe với mình. TRông bây giờ hình như nó hơi trẻ hơn thì phải.

*Qua bên San Fierro thì mình sẽ gặp "Vietnamese Gangs" ( khoái khoái \:d/\:d/\:d/ ) đó là các chú "Da Nang Boys", tiếc là mình phải làm NV cho băng Triads nên phải đối đầu với Da Nang Boys. Nhìn băng này mặc đồ nói thiệt nha, giống như người Lào hay Campuchia gì đó chứ chẳng thấy giống người VN tí nào cả :cry:.

*Ngoài ra tui cũng thử "mod xe" rùi ( nhưng mà bên San Fierro nha, tại dạo này tui bên San Fierro 0 àh, chạy qua bên Los Santos mệt bỏ xừ ). Nói chung thì tui thấy có 2 chiếc Blista Compact và Stallion là 2 chiếc mod rất đã vì có thể gắn thêm hầu như là toàn bộ bộ phận mà mấy chiếc khác không gắn được ( chưa thử hết xe ). Ngoài ra còn có gắn thêm NOS nữa ( bấm L1 để xài ), chạy phê 0 chịu được ^_^. Trong garage của tui giờ đang cất 3 chiếc đã mod là Blista Compact, Stallion và Sunrise. Nhìn đẹp phải biết, nhưng mà chưa dán "đề can" được với lại chỉ dám đem ra quậy thui àh.

*Tui leo lên đỉnh Chiliad rồi bà con ơi, nó cao bà cố luôn. Ngồi đạp xe đạp chuyên dụng ( Moutain Bike ) mà còn mệt phờ râu. Ở trển nhìn xuống thấy mây luôn ( hổng biết mây hay sương mù nhưng nó bao phủ đỉnh khu rừng nhìn đã lắm ). Ngoài ra còn có mấy chỗ "Unique jumps" nữa, nhảy tê thiệt. Lát hồi đang đi xuống tự nhiên bị té làm mất xe đạp ( cái này có cái lạ là cho dù cao đến mấy ngồi trên xe đạp nhảy xuống cũng 0 chết ), thế là đành phải "1..2..3..ARHHHH...Bẹp...". ^_^

7. Kenshin Himura

Ko phải, biểu thị vị trí của mình là cái mũi tên màu trắng, còn cái này nó màu đỏ, hình thoi.

8. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Nếu ông muốn biết thì vào Map bấm X, sẽ xuất hiện mấy cái cần thiết cho ông biết. Còn cái màu đỏ hình thoi này thì có lẽ là nhà chưa mua được.

9. Squall_Lionheart

Squall_Lionheart Mario & Luigi

@NIKITA : sáng này mới ra HL đổi cái GTASA => Blood Will Tell ( game mới trong TGG ) áh ............... ông ra đổi đi ........... ok

10. Xeros

Xeros Youtube Master Race

Mấy bác có bắn lộn giành địa bàn ko, cái đó làm mệt wá đi, một mình mình bắn cả đống đứa, dẫn theo thì toàn thứ vô dụng ko à....có dzụ đang bắn bạn gái gọi đến rủ đi chơi nữa....Hình như giành càng nhiều thì mình càng có nhiều tiền phải ko???Cái dzụ chỉ số Gangs của mình sụt xuống thì mình ko dẫn theo đàn em được thôi chứ ko ảnh hưởng gì hết hả???Có mất đất ko???
    Cái Player Target là do mình tự set ở một vị trí bất kỳ nào đó, bấm nút tròn khi ở trong map thì nó sẽ tự động set cho mình vị trí đó là PT, khi đang chơi thì nhìn bản đồ tròn có điểm đỏ bự thật bự dễ nhìn hơn

11. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator

Kỳ này Rockstar quả thật nhấn mạnh việc mình không thể trốn ra khỏi thành phố cho phép. Ở hai game trước thì vẫn có thể cho xe phóng qua khỏi cây cầu gãy. Nhưng lần này đi trốn chỗ nào cũng bị cho ăn kẹo đồng hết. Lên không thì bị phản lực nó bắn rớt, lội qua sông thì bị cảnh sát dí thấy bà luôn. Khá hay!

12. who yours?

who yours? Mr & Ms Pac-Man

Tôi chẳng hiểu cái nhiệm vụ Tagging Up Turf phải làm kiểu khỉ gì nữa , có 2 lần phải sơn, 1 lần là đến Idle Wood thì chỉ càn sơn 2 cái là ổn , xong rồi leo lên xe đến East Los Santos thì bị thằng Sweet bở rơi rồi phóng xe đi mất , nó còn bảo là phải Spray hết các chỗ ở đó thì mới đến đón , tôi xịt đến gần chục cái rồi mà vẫn chẳng thấy nó đâu cả , điên đếch chịu được , có ai hướng dẫn tôi về phần 2 nhiệm vụ này với !!!Ah mà tôi mới chơi đến nhiệm vụ này thì đã vào được GYM chưa , tôi đã tháy cài Gym ở Ganton nhưng không có lối vào ???

13. Constant

Constant Mario & Luigi

To who yours : chỉ cần 7 cái là bạn có thể hoàn thành nhiệm vụ rùi chứ không cần nhiều đâu !!! Vì vậy bạn coi lại đi nhé !!!

To HungLong : Anh HL làm sao lên trời hay quá vậy em chả thấy cái gì mà nó có thể bay lên được á buồn quá !!! Bản đồ lớn quá em mới đi được một góc hà ! À mà chạy xe đã thiệt như NFS á cái xe có gắn Nitro wé đã luôn !!!

14. snow angel

snow angel Dragon Quest

Hu hu cái Gta SA nì có làm cho hệ PC hun zậy mí bác nghe mí bác nói ghiền qué mà hun chơi được ::(

15. Sora1988

Sora1988 Mr & Ms Pac-Man

Nhìn kỹ mấy cái icon màu xanh lá cây đậm áh,mà bản này nó làm mấy cái icon nhỏ wé ha!!!KÔ nhìn thấy gì hết.Còn muốn vào Ganton GYM thì phải sau khoảng 10 Mission đã.Ngày nào(trong Game)tui cũng tới gym chơi tạ hết riết rồi đô như lý đức áh!!!!

16. em_tin

em_tin The Warrior of Light

Ăn uống như thế nào là hợp lý vậy, tui ăn sao mà fat kg có chút gì còn cơ bắp thì tăng như điên

17. who yours?

who yours? Mr & Ms Pac-Man

BÁc nói đến mấy cái icon nào cơ, tôi chẳng nhình thấy cái icon ( biểu tượng ) màu xanh lá cây nào cả ??? Mà chỉ cần xịt hết các Tag trong vùng East Los Santos thôi hay cả các vùng lân cận nữa ???

18. Xeros

Xeros Youtube Master Race

Hình như đâu có cần ăn uống gì nhiều, mất máu mới ăn chứ, cứ cho nó đi xe đạp là chỉ số tăng vù vù...

19. shanghaith

shanghaith Donkey Kong

Cho Hỏi xíu, có ai tôi biết chỗ bán dĩa của trò San Andreas và mấy dĩa, nói cụ thể địa chỉ nha.Sao tui vào mấy tiệm ở Tôn Thất Tùng chẳng thấy quảng cáo gì hết

20. Constant

Constant Mario & Luigi

Trời khu TÔn Thất Tùng chỉ bán đãi PC thui bạn à game này hiện giờ chỉ có trên PS2 mà thui còn nếu muốn chơi trên PC thì ngày relase trên GS là quý II năm 2005 đó ráng đợi đi ha !!! Giờ tui chơi tiếp đây Hehehehe :D