Thảo luận về GTA San Andreas!!

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi jackychun, 25/5/04.

1. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

2. em_tin

em_tin The Warrior of Light

Có ai biết cách thụt bi-a trong đó kg vậy, sao tui thụt thua hoài à, làm thế nào để tăng chỉ số respect và sex... gì đó vậy

3. Xeros

Xeros Youtube Master Race

Tăng chỉ số respect thì làm nhiệm vụ, còn sex appearance thi` bận đồ bảnh bao vào...

4. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Nếu muốn tăng Respect cao thì làm nhiệm vụ. Nhưng mà cách tăng nhanh nhất là mặc quần áo, tui nghĩ là nếu mặc đồ màu xanh ( màu của băng mình áh ) thì nó sẽ tăng nhiều hơn. Cái này coi trên mạng thui nha chứ tui bây giờ mất băng rồi ( sau khi làm xong NV the Green Sabre ), không còn băng đảng gì nữa cả, nhà mình mà bị Ballas đi đầy.

_ Àh, đây là các NV mà cần làm để qua khu mới nè anh em :
    *The Green Sabre : sau khi làm xong sẽ qua San Fierro.
    *Yay-ka Boom-boom : sau khi làm xong sẽ qua Las Venturas.
    tui bây giờ mở hết bản đồ rùi, khỏi sợ bị 4 sao nữa ^_^.

_Mới qua được Las Venturas rồi, đúng là đã thiệt. Sòng bạc duy nhất có thể chơi ở Las Venturas lúc mới qua là The Four Dragon. Chỉ có thể vô được 1 tiệm Strip Club thui. Coi đoạn Trailer thấy con đường The Strip nhìn hoa lệ vậy chứ chỉ có mấy cái vào được àh, còn ban đêm thỉ con đường này nhìn đẹp lắm. Àh, ở bên Las Ventura này gần sân bay ( Forbidden Airport ) sẽ có cái thị trấn vắng tanh, bữa đi ban đêm mà còn bị sương mù làm thấy hơi rợn rợn, thằng em tui cứ gọi đùa là Silent Hill ^_^.

_Có ai làm đến NV của thằng Zero bên San Fierro chưa ??? Nhiệm vụ của thằng này được coi là khó kinh, NV "Air Raid" đầu tiên của nó đã kinh rùi, qua đến cái thứ 2 còn ác hơn. Bây giờ tui bị kẹt ở NV nay rùi, khó quá, với lại cái NV "learn to Fly" ở bên Las Venturas nữa, kinh người luôn.

_NẾu muốn vào sân bay thì ngay chỗ cửa vào có thằng nói là "phải có bằng lái máy bay mới vào được" thì lại đậu chiếc xe gần đó rùi leo lên chiếc xe và leo vào. Nhưng mà lúc đầu chưa có bằng lái máy bay thì mấy chiếc máy bay toàn bị khoá 0 àh, lúc sau có bằng lái thì mới mở được. Àh, ở sân bay của San Fierro có chiếc xe Super GT đẹp lắm áh, chiếc này hình như tui chỉ thấy dân LAs Venturas chạy thui nên ai mà qua SF rùi mà muốn coi chiếc này thì vào sân bay tìm.

5. Squall_Lionheart

Squall_Lionheart Mario & Luigi

ông NIKITA coi bộ chơi dữ wá hen ............... tui mới đi có mấy mision gần gần sau này bên Los Santos mà chưa xong nữa nè ........ cái nhiệm vụ cùng Big Smoke chạy theo xe lửa kill gangs ông làm sao dzậy , tui rượt toàn là để nó wa San Fierro ko àh T_T . Àh .......... mà ông kiếm đc cái shop ProLaps ở Trung Tâm Los Santos như bác Orgami viết trong preview ko dzậy ???

6. Constant

Constant Mario & Luigi

Ủa cho hỏi một cái mình chỉ có thể kéo theo tối đa đi với mình là ba thằng thui à ? SAo ít thể nhỉ !!! Ông Nikỉta chơi dữ quá tui chỉ mới tới chỗ chiếc xe đẩy hàng khó qua quá có 6 thùng mà làm lâu thí mồ luôn !!! À cho hỏi luôn woodwide car là chiếc nào vậy ? Cái nhiệm vụ nó bắt đi xe đó tới mới cho làm !

7. em_tin

em_tin The Warrior of Light

Có ai đã thử vượt biên qua bên kia tp kg cần làm nhiệm vụ chưa, tui đã thử và kết quả là bị lên 4 sao, cảnh sát rượt quá trời nhưng cũng công nhận bên đó đẹp thiệt

8. NIKITA KABUTO

_To squall : bữa ra HL đổi rùi, đổi dĩa Tony Hawk U 2 ^_^, HL bán toàn XBOX 0 àh, chán lắm.
    _Nói thiệt mấy bác đừng buồn nha, thật sự là bên Los Santos NV dễ quá nên tui không nhớ rõ lắm đâu, để bữa nào tui đi new game lại coi sao đã.
    _Àh, cái shop Prolap là cái xa nhất ở Los Santos, gần bãi biển. Còn nếu không biết thì cứ bật bản đồ lên, cái shop là có hình cái áo màu trắng đó.
    _Còn NV mình chạy xe môtô với thằng Smoke đó hả, chỉ cần cố gắng lia trúng nó là okê thui, tui lia thằng bắn trước rùi mới lia thằng lái, nhờ cái này mà súng SMG của tui lên cấp "Hitman" ,tui làm có 2 lần ^_^.
    _Cái xe đẩy hàng thì kiên nhẫn đi bạn, nè nha cứ vào đẩy ra, trên đường thấy thằng nào thì nhảy xuống phơ nó liền mắc công nó bắn thằng Ryder, cái này đâu có thời gian đâu cần làm gấp, lát hùi là qua àh.

9. Hung Long

Hung Long Silent Assassin Administrator

Sau nhiệm vụ The Green Sabre thì gia đình Groves bị tan rã là do không có người lãnh đạo cho nên địa bàn bị tụi Ballas nó lấn sang là phải rồi. Không ngờ thằng mập Smoke và thằng Ryder nó bán đứng mình.

Chiếc xe Super GT nằm trong sân bay San Fierro là chiếc Ford GT-40 đó. Ngồi xe này dễ tăng sex appeal lắm. Cứ leo vô leo ra, chạy vòng vòng thành phố là sex appeal đầy bình ngay.

******SPOILER***** (Chưa qua San Fierro thì có thể không nên đọc)

Ai đã chơi qua GTA3 thì chắc còn nhớ ở nhiệm vụ quận Shoreside, mình có từng gặp con nhỏ Catalina, bồ của thằng nhân vật chính. Ở cuối game, chúng ta chứng kiến nó phản bội và bị thằng nhân vật chính bắn chết.

Trong GTA:SA, con nhỏ em họ của thằng Cesar chính là Catalina. Và bồ của nó vẫn là thằng nhân vật chính của GTA3. Nếu suy xét kỹ thì game GTA:SA xảy ra trước sự kiện trong GTA3 một chút chứ không thể xảy ra sau được bởi vì trong GTA:SA, con nhỏ Catalina vẫn còn sống và còn thân mật với thằng nhân vật chính. Còn GTA3 bắt đầu với cảnh con nhỏ Catalina phản bội thằng nhân vật chính trong khi hai đứa cướp nhà băng.

LIST để đạt 100% ở đây
    www.gamevn.net/~threekingdoms/gtasa/gtasalist.txt
    Người bỏ công ra ngồi type cái list này: Josh Nelson

10. NIKITA KABUTO

_Lại có thêm phát hiện mới nữa nè anh em. Sau khi làm xong NV "Learning to Fly" mừng húm chạy ra đường "The Strip" ngắm chút, thì tui thấy dân bên đây bây giờ chuyển sang xài xe Bullet không àh. Chiếc này có thể nói là đẹp hết xảy, chiếc Super GT đã đẹp rồi nha, chiếc này còn đẹp ác hơn nữa. Đó là chiếc xe giống như Banshee nhưng mà nó có mui ( nếu hay lên Gamespot thì nó là chiếc xe màu đỏ viền trắng mà mình hay thấy đó ). Tiếc là chỉ "mod" được có mấy cái àh.
    _Còn vụ anh HL nói thì đúng rùi ( em tính để mọi người chơi xong mới nói nhưng thui lỡ rùi nói luôn ). Lúc đầu tui nghĩ thằng Ryder là 1 thằng thông minh nên có trong băng cũng tốt thế mà lúc sau nó lại phản bội chú bé chí cốt CJ của chúng ta chạy theo băng Ballas. Nhưng đừng lo, trước khi sang Las Venruras thì tui đã tiễn nó về ngủ với cá rùi ( nhưng mà thằng CJ còn hơi "sốc" về thằng này, ai ngờ bạn bè bao nhiu năm còn chơi bán đứng, còn thằng Smoke mập thì chưa lên "list" ). Bây giờ đã có bạn mới, đó là anh hai Woo Zi Mu của chúng ta, sau khi tiêu diệt băng "Da Nang Boys" :cry: :cry:, đã lên nắm trùm, mở sòng bạc "The Four Dragons" ở Las Venturas và hứa là sẽ chia phần cho mình nữa ^_^.
    _Àh, ở quê của Las Venturas cũng có Strip Club nữa nhe, đúng là LV có khác ^_^. Tuy là ở dưới quê nhưng chất lượng cũng chẳng thua thành thị tí nào cả.

11. AnnyKusch

AnnyKusch Donkey Kong

Mới mua mấy ngày nay nhưng bận học quá ko chơi dược9, hôm qua chơi chừng 3 tiếng thui.
    _Sau khi ăn xong chúng ta nên chạy xe dap chứ ko nên chạy ôto hay gắn máy vì xe dap sẽ giúp tăng cường cơ bắp, ko cần dến Gym làm gì ( mà hình như cũng chưa tìm ra Gym)
    _Hình như trò này chúng ta ko cắt tóc mà cấy tóc hay cấy râu thì dúng hơn , lúc dầu râu của Carl ít xỉn mà sau khi vô tiệm nó mọc dầy hơn !
    _Nếu ko chỉnh mã mà muốn tiền lên mau thì tốt nhất là giết người lụm money , bản này tiền rớt ra quá trời , tui chỉ giết có 3 mạng mà lụm dược dến 4000 $
    _Có 1 chỗ luyện khả năng dạp xe rất tốt , lúc chúng ta làm nhiệm vụ dạp xe dần tiên , chúng ta có di ngang qua chỗ dó , nhớ ko? Có rất nhiều lòng chảo và chướng ngại vật.
    Dó là các diểm mới của GTA :SA dó , các bác có thấy gì mới ko? Chỉ dàn em giùm cái !

12. Onikage

Onikage Mayor of SimCity ✟ Grim Reaper ✟ Tàu ngầm GVN

xin hỏi ở hải phòng đã có game này chưa vậy nếu ai biết chỗ nào bán đĩa thì xin chỉ cho tôi

13. Xeros

Chuyện ăn uống cũng chẳng cần thiết gì, từ đầu game đến giờ tui chưa ăn miếng nào có chết đâu....

14. NIKITA KABUTO

_Không thể nói là chuyện ăn uống không có gì được. VÌ ăn để tăng máu và để giúp mình khỏi bị ốm. Ngoài ra khi bị mất máu mà không ăn thì CJ sẽ bị đói, lúc đó nếu không ăn thì fat sẽ giảm hoài đến khi hết thì sẽ bắt đầu giảm Muscle.
    _Thật sự thì bây giờ tui đang tính cua xong em ở Las Venturas mới giảm Muscle vì em này khoái mấy thắng đô con. Còn 1 em nữa ở Driving School bên San Fierro thì khoái mập. Còn em ở Los Santos ( không phải Denise ) thì khoái người vóc dáng bình thường. Mới tìm ra có 3 em àh, không biết em mặc áo hồng quần trắng trong poster là ai nhỉ ???

15. HacDaiBang

HacDaiBang T.E.T.Я.I.S

Hix. Cho đến hôm nay HĐB vẫn chưa có disk GTA SA để chơi. Có anh em nào trong box có lòng hảo tâm hãy cứu rỗi cho tôi một disk với.

16. NIKITA KABUTO

_Vậy HĐB gửi tiền cho tui đi rùi tui mua cho, sẵn gửi địa chỉ ông luôn để tui gửi lại. Địa chỉ tui là 294/22K Xô Viết Nghệ Tĩnh, F21, Quận Bình thạnh, HCMC, okie ?

17. AnnyKusch

AnnyKusch Donkey Kong

Công nhận GTA:SA đậm chất hành động luôn , tui làm đến cái nhiện vụ gì mà chở 1 thằng mặc áo xách nách đi motô dí thằng tên Tracy gì đó , làm nhiệm vụ này mà tui cứ tưởng mình đang xem film Speed chứ ! Đua xe trên đường cao tốc bắn súng rầm trời luôn !!!
    _Ăn uống trong game vô cùng quan trọng , ăn nhiều , tập luyện nhiều , đạp xe nhiều thì stamina mới cao , dáng dấp mới đô con , đừng tưởng cơ bắp chỉ là hình thức , khi chiến đấu chúng ta sẽ đánh mạnh hơn , chạy nhanh hơn , nhảy cao hơn ...nói chung là sẽ giúp chúng ta hoàn tất nhiệm vụ nhanh hơn , dễ dàng hơn !!!
    _Các bác chỉ em cách cua gái với , sao em làm cũng 6-7 nhiệm vụ rùi mà chẳng có bóng hồng nào theo cả ! Tiêu chuẩn để cua gái là ăn mặc đẹp , đi xe xịn , đô con lực lưởng phải ko ? Tất cả các thứ ấy em đã có rùi nhưng sao chỉ số sex vẫn thấp quá dzậy ?

18. Xeros

Mua đồ cho mắc vào là lên cao à....
    Cái Stamina là khó tăng nhất, mới có mấy nấc à...
    Trong này có mấy mission nó bắt mình chạy xe đường dài quá, ngán lun....

19. who yours?

who yours? Mr & Ms Pac-Man

Ah , cho mình hỏi trên San Andreas có tất cả bao nhiêu cái Gym vậy , mình mới chỉ thấy mỗi cái Gym ỏ Ganton mà thôi , còn mấy cái quán bar mà có đánh bia thì ở những đâu vậy , chẳng lẽ chỉ có ở mỗi chỗ gần nhà mình thôi ah , mà đã có ai có cái bản đồ đầy đủ như khi mua đĩa xịn chưa thì post lên cho mình với . Cám ơn nhiều lắm !!!

20. AnnyKusch

AnnyKusch Donkey Kong

Ai nói mặc đồ xịn là lên cao ? Tui nghĩ phải ăn mặc đẹp chứ !Có mấy món đồ đắt chết bà mà xấu hoắc , ai thèm khoái ?
    _Cho đến giờ thì mình chỉ thấy 1 cái GYM thui , chưa phát hiện thêm .
    _Anh Hưng Long có đĩa gốc đó , kêu ảnh phóng to lên rồi post cho mọi người photô ra !!
    _Trong phần giới thiệu sơ lược về GTA:SA tui thấy có mấy đứa con gái mặc áo tắm bán hàng mà sao ra bãi biễm tìm hoài chẳng thấy đứa nào hết vậy ? Có ai thấy chưa ?
    _Sao tui thấy mọi người cứ than phiền về việc ko bơi qua được thành phố khác chứ sao tui đi đường bộ cũng đến được ? Tui cũng ko chắc nữa , chỉ thấy ở góc phải màn hình hiện lên chữ LV hay LS hoặc SF.