Thảo luận về GTA San Andreas!!

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi jackychun, 25/5/04.

1. vanjindo

vanjindo Youtube Master Race

cái GTA này hình như chưa có trên PC đúng ko mí bác????
    tui kím cái này để dơnload cả 2 tuần nay mà ko thấy :(

2. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_Chắc ông lộn tiệm rùi đó, ai mới chơi cũng 0 thể qua khu khác được đâu.

_Có tổng cộng là 3 cái gym chia ra ở 3 thành phố là Las Venturas, Los Santos và SAn Fierro.

.
    _Thật sự thì Stamina cũng rất dễ tăng. Nếu nó tăng cao mình sẽ chạy được lâu hơn. Này nha, các bác cứ đi ăn cho đã ( nên vô tiệm Hamburgur kiếm mấy cái 10$ áh, ăn 9 cái là vừa ), Xong sau đó vô gym chạy xe đạp hay đi bộ
    thì nó tăng mát trời lun còn fat giảm kinh khủng luôn ^_^, nhưng nhớ đừng có ăn nhiều quá đấy tại vì mỗi ngày chỉ được tập có giới hạn thui.

3. AnnyKusch

AnnyKusch Donkey Kong

Chắc là tui nhìn lầm !
    _Cho hỏi làm sao ăn cướp nhà người ta vậy ? Buổi tối tui mặc đồ đen , đeo khăn che mặt , cầm súng đi tùm lum hết mà chẳng thấy nhà nào mở cửa để vào hết !
    _Có 1 chỉ số thấy khó tăng nhất hình như là Respect hay sao đó , ko bít phải làm sao mới tăng nhanh ? Chẳng lẽ cứ hoàn thành nhiệm vụ nhanh và xuất sắc là nó tăng hả ??
    Cho hỏi có ai biết làm cái nhiệm vụ ở quán Hamberger ko ? Tự nhiên nó kêu mình gia nhập 1 bữa tiệc ở bãi biển , ra đó gặp con nhỏ da đen cứ hỏi mình cái gì đó , bực quá tui bắn chết nó thì "Misson Failed" !, hic hic hic !

4. NIKITA KABUTO

_Nếu ông muốn tăng cái Respect thì :
    *Làm NV
    *Mặc đồ xanh lá cây.
    *Sơn hết tất cả các hình sơn ở Los Santos.
    *Giết người.

_Sẵn đây nói luôn là có lẽ nhiều khi bạn thấy cái game này có nhiều cái để lượm quá phải không, thật ra là :
    *Hình sơn chỉ có ở Las Santos thui. ( 100 cái )
    *Chụp hình chỉ có ở San Fierro thui. ( 50 cái nhưng tui chưa rõ lắm )
    *Cái móng ngựa chỉ có ở Las Venturs thui. ( 50 cái )
    *Vỏ sò chỉ có ở dưới nước thui. ( Biển, sông hay hồ bơi đều có khả năng )
    _Nếu ai muốn đạt 100% thì coi cái trên, còn 0 thì thui. Àh, nếu muốn đạt 100% thì nhất thiết không được save lại khi dùng cheat.

_Còn nếu muốn ăn trộm thì bạn nên ra chỗ tiệm Gym ở Los Santos, từ đó nhìn đối diện có 2 căn nhà màu xanh, chạy lại đó thì nó nằm ở giữa đấy, bấm R3 để làm NV. Kinh nghiệm nè, NV chỉ có thể làm từ 20:00 đến 6:00 thui nên khoảng 17,18 h ra lấy xe là vừa. Còn khi vào nhà thì đi nhẹ nhẹ thui, sau khi lấy được đồ thì chạy ra lun, vì có phát hiện thì 10 giây sau cảnh sát mới xuất hiện, sau khi vô lại thì mọi thứ vẫn như cũ ^_^.

5. Constant

Constant Mario & Luigi

Cho tui hỏi cái mission mà cần có một chiếc xe hơi woride gì đó ở Los SAntos thì làm sao để có xe đó và cái nhiệm vụ để qua màn khác làm ở chỗ nào vậy chỉ mình với !!!!

6. AnnyKusch

AnnyKusch Donkey Kong

Cám ơn nhìu nghen nhưng mà lúc mình ăn trộm thì mình sẽ lấy được cái gì ? Tiền hả ? Hay đồ vật ?
    _Àh mà ko bít mọi người chơi trò này có bị gì ko chứ sao máy của em chơi màu nó nhoè quá , mà GTA:SA mà ngả về cam hơi nhiều , chói mắt chết mồ , mỗi lúc làm mấy nhiệm ụ đua xe mà bị như vậy là tông hoài àh , bực wá !!

7. jackychun

jackychun Mega Man

Chẹp hôm nay mới được chơi lần đầu tiên, điều khiển analog ko quen khó quá.... Tôi chơi đến chỗ phải sơn hình mà sơn cả chục cái vẫn ko qua, cứ vào xe là cửa khoá, mệt ko chịu được.... Bạn nào qua chỉ tôi đoạn này với... Còn chuyện cua gái nữa, mình dắt nó lên xe rồi mà đến chỗ vắng chả được cái gì, nó ra khỏi xe đóng cửa cái rầm :cool:
    Mà đồ hoạ trò này cũng ko xuất sắc hơn VC lắm, nghe các ông quảng cáo ghê quá... Hy vọng bản PC sẽ khá hơn

8. NIKITA KABUTO

_Ông Chun đang nói cái NV sơn ấy hả ??? Tui không nhớ rõ lắm nhưng mà ông cứ thấy cái điểm nào màu xanh lá trên bản đồ thì lại đó sơn, còn cái vụ khoá xe ??? Tui mù tịt, thật sự là không nhớ, thông cảm NV bên LS làm lâu quá rùi....^_^.
    _To Hungson : mấy chiếc lowrider là mấy chiếc thấp thâp đó, cứ thấy mấy chiếc đậu gần đó như Voodoo hay Blade thì vào. Còn muốn qua đảo mới thì làm 2 cái :
    The Green Sabre : qua SF
    Yay ka-Boom-Bom : qua LV
    _To AnnyKusch : có lẽ ông hay chơi lúc chập trưa hay chiều nên nó mới có tông màu cam ( trong game áh ), chứ ông thử chơi buổi sáng đi, nó sáng trưng. Còn đồ chôm là mấy cái như tivi, đầu máy ... chôm xong đem ra bán chợ đen, có bữa tui chôm 15 cái = 4000$.

9. who yours?

who yours? Mr & Ms Pac-Man

- Tôi đã sang được Las Venturas , mặc dù chưa làm đến nhiệm vụ để có thể sang được bên này nhưng do sốt ruột muốn biết thế nào quá nên đành vượt biên và dùng mà không sao của Gameshark là ổn . Bên này mặc dù nó không đến nỗi xa hoa , tráng lệ như Las Vegas ngoài đời thật nhưng các bạn vẫn sẽ cảm thấy choáng ngợp bởi các khách sạn , các cửa hàng quần áo , và không thể thiếu là những con đường bát ngát ở đại lộ với những loại xe xịn đắt tiền đi đầy đường như Bullet , Zr - 350 ( đúng là Las Venturas )...và những sòng bạc với đầy đủ loại người . Ở đây số cửa hàng quần áo gần như gấp đôi so với Los Santos , nhưng vẫn là các thương hiệu cũ đã quá quen thuộc bên Los Santos như Sub Urban , Pro Laps , Binco . Đi ngoài đường bạn nhiều lúc sẽ có thể phì cười vì có nhiều thằng bắt chước cách ăn mặc của Elvis Presly đí lại rất ngộ . Và có nhiều nhiều điều thú vị nữa đang chờ bạn khám phá.. ^_^ -

10. jackychun

jackychun Mega Man

HeHe hôm nay chơi xong nhiệm vụ sơn xì mới phát hiện ra lỗi của trò này... Bạn có thể kiếm đủ 100 hình mà ko phải làm gì nhiều... Làm NV, bạn xịt vài cái, sau đó làm cho Mission Failure, làm lại NV này và lại xịt những cái đó... Số hình vẫn được tính + thêm cho bạn :cool: Làm thế này hơi lâu nhưng ko mất công kiếm vì 100 hình giấu rất kỹ, với lại TB lần đầu tôi kiếm được 10 hình, như vậy chỉ làm lại Nv này 10 lần là ngon :cool:

11. AnnyKusch

AnnyKusch Donkey Kong

Cái vụ cửa xe khóa là do chưa sơn đủ nên xe mới khóa đó thui , trước hết sơn 2 cái ở gần đó , rồi nó mới cho lên xe đi làm NV tiếp!
    Còn việc đem đồ ra bán ở chợ đen là sao ? KABUTO chỉ rõ hơn được ko ? Tui ko hiểu !

12. sb_tuyet

sb_tuyet Mario & Luigi

Bản PC cho hỏi bao giờ ra vậy mấy đĩa, cấu hình máy cần thế nào

13. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

bác chun à, bác phải sơn vào cái hình lung tung mà nó sơn mẫu cho bác đó. một cái nằm ngay đối diện bên kia đường, một cái nằm phía sau nhà (phải vòng ra đằng sau tường đó). Tiếp tục lên xe và lái tới khu phía tây, sơn một cái bên kia đường nữa (cái nhà màu đỏ đó. rồi đi vào trong cái ngõ nhỏ, đánh nhau với hai thằng kia để sơn. Cẩn thận không lên sao.

14. jackychun

jackychun Mega Man

Tôi biết rồi, chơi xong cái đó rồi... Vấn đề là phải sơn theo đúng điểm màu xanh trên bản đồ, lần đầu tôi chơi sơn lung tung nên ko qua được, nhưng cũng nhờ đó mà phát hiện bug của nó :cool:
    Dạo này toàn đi tập thể hình, cho đô con...Mà NV kiếm tiền vẫn quá bèo, đánh lộn còn được nhiều hơn nữa :(
    bản này CS hiền bỏ xừ, tôi lên 2 sao mà như đi chơi, trong khi ở VC mà bị 2 sao thì nó dí cho chết thôi.... Thậm chí mình cán CS cũng chỉ bị 1 sao thôi, ở VC là 2 sao liền

15. msv

msv Youtube Master Race

Mới chơi cái này được mấy ngày phát hiện mấy cái rất ngộ:
    Có những tiệm để mình mod xe, độ xe, lắp nitro :D , bây giờ mới tìm đươc 3, mỗi tiệm chỉ cho mod một loại xe nhất định.
    Thực hiện nhiệm vụ "pirm" gì đó nếu hoàn thành thì "chơi gái" ko mất tiền mà được nó trả tiền #>:)
    Tắc xi chở 25 khách liên tục sẽ có nitro :D

Anh em có bí mật gì hay post lên cho mọi người tham khảo.

16. NIKITA KABUTO

_Ừh, cái này cảnh sát giống GTA3 lắm, chứ hông như VC, mới cán nó xíu nó lên 2 sao lìn, bởi vậy tui cướp xe môtô cảnh sát chạy hoài. Nhưng mà tui thấy AI của cảnh sát nhiều khi ngu quá chịu không nổi, tự nhiên tui đang đi 1 mình đàng hoàng nha ( mới lụm Bullet tính giữ cho nó đẹp ) ai ngờ xe cảnh sát đang bắt cướp chạy tới đụng tui cái ầm, rùi nó còn đòi ...1 sao nữa chứ, tui tức quá cho nó biến thành 2 sao lun.
    _Bác Chun phát hiện ra cái glitch đó hay thiệt, tui chưa thử nên chưa biết. Àh mà có cái glitch này tui cũng phát hiện ra nè anh em : chả là 1 lần chơi 2 người tui với thằng em tính móc katana ra làm samurai, lát sau nó chém tui chết. Khi về lại 1 người thì thằng CJ bị mất đầu, máu chảy như vòi rồng, đi đâu cũng thấy máu hết áh, tếu thiệt..........^_^. Đã vậy nó cứ giữa hoài, khi nào load lại mới hết.
    _To Annykusch : ra bán chợ đen là nói cho xôm tụ vậy thui chứ bác đem chôm đến đúng 6h thì phải đem "hàng" về kho ấy mà. Àh nhớ đừng đi xa quá vì ông chỉ có 5 phút để đem về thui đó.
    _Khuyến khích anh em đừng tập cho đô con quá nha ( trong game cũng ít dùng tay thí mồ ). Vì lúc đầu nếu muốn cua con nhỏ bắn súng ở Los Santos ( ở quê nha ) thì nó thích người vóc dáng bình thường. Còn con nhỏ ở chỗ tập xe hơi ở San Fierro thì thích mấy thằng mập mập. Mãi đến sau này qua Las Venturas thì mới có con nhỏ thích thằng đô con. Mà mập với ốm thì dễ tăng và dễ giảm chứ Muscle thì căng lắm áh, tui giờ lỡ rùi đành vậy.

17. Xeros

Xeros Youtube Master Race

Cuối cùng cũng lấy được Super GT trong Driving School, ngồi 1 tiếng đồng hồ mới Silver được hết...Ma` tui thấy chiếc Banshee đẹp hơn thì phải....
    Mấy bác có ai được Gold hết ko???Được Gold nó cho mình cái gì vậy???
    Cái trường Flying School ở đâu vậy???

18. HacDaiBang

HacDaiBang T.E.T.Я.I.S

oa oa oa oa oa! mấy người thì chơi đã đời trong khi tôi vẫn chưa có disk mà chơi. buồn quá. mà muốn mua qua hot game thì phải trả 35k chưa kể tiền gửi EMS. dạo này kẹo đạn quá. Chắc phải chờ đến khi có bản SA cho PC thì mới chơi được quá.

19. msv

msv Youtube Master Race

To Kabuto:
    Có một lần tôi làm giảm muscle được, đang đạp xe đâm uỳnh vào tường thấy muscle giảm. Bây giờ không biết là đạp xe hay đạp xe đâm vào tường sẽ làm giảm muscle :D, vẫn chưa có dịp thử lại. Có lẽ cũng nên thử vì mình tập thằng cu CJ của mình trông như Arnold, nhìn hơi ghê :p .

20. NIKITA KABUTO

_Muốn giảm Muscle thì phải để mất máu, sau đó thằng CJ nó sẽ đói thì fat sẽ giảm như điên, sau khi fat giảm hết thì Muscle là nạn nhân tiếp theo. CÁi này thì tui bít rùi nhưng mà đợi nó giảm lâu lắm, bởi vậy tui mới nói là cái này căng.