Thảo luận về GTA San Andreas!!

Thảo luận trong 'Hidden Packages' bắt đầu bởi jackychun, 25/5/04.

1. Rong Trang Mat Xanh

Rong Trang Mat Xanh Dragon Quest

Theo tui nghĩ thì mình biết bơi thì tụi kia cũng phải biết bơi chứ có mình mình biết thì nó sẽ chở nên tẻ nhạt rùi...bác mod ơi bác nói có cả công viên nước nữa ah sao mà càng ngày càng đọc tui càng thấy thèm vậy...trong cái link bác đưa tui thấy cái tấm ảnh ở bãi biển xa xa có cái vòng tròn hình như trong đó có cả khu giải trí Disney Land nữa hả bác

2. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

à bác jackychun ơi mấy cái xe tải mà kéo container có kéo được mấy cái container ở bên đường không em chơi vice nhung không kéo được nó mặc dù đã dùng mọi cách. hình như noá là cố định không biết trong gta sa có thế không

3. jackychun

jackychun Mega Man

Hôm nay trang IGN có 1 SC giới thiệu về môn thể thao đầu tiên trong GTA SA: môn bóng rổ... Ở VC cũng có 1 trò giải trí là tâng bóng nhưng làm quá củ chuối nên ko ai để ý...B-)

Tạp chí PlayStation 2 của Anh cũng đưa hình ảnh và tiết lộ 1 vài thông tin về tên 1 số địa danh trong GTA SA... Thêm vào đó là trang gamespy cũng đưa tin về thành phố Los Santos ( trang này có vẻ chậm hơn Gamespot )

SC về bóng rổ của IGN:

Các file đính kèm:

4. Rong Trang Mat Xanh

Vậy mình sẽ chơi bóng rổ làm sao vậy bác jackychun có thể nói rõ hơn không ? Nếu có xe đạp thì chắc là có môn đua xe đạp địa hình rồi phải ko mấy vị

5. HacDaiBang

HacDaiBang T.E.T.Я.I.S

Cho hỏi bác jacky chun lấy cái thông tin về GTA San Andrea ở đâu vậy cho đàn em coi thử

6. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

cái này em đã hỏi rùi bác ấy có post link lên nhưng khi về bác phải dịch ra từ tiếng anh. điều quan trọng là vốn tiếng anh của bác phải khá khá. bác tìm mấy bài ở trên ấy có link vô bài preview của gta sa đó. (dài lắm 3 trang A4 viết khổ chữ 13 khi in ra)

7. Mike2010

Mike2010 Youtube Master Race

ái chà nghe nói thấy hay wé hen chừng nào ra bản này dzị bạn , cái này có vẻ hay hơn Vice city đó , àh bạn ơi cho mình hỏi là nó có cheat code ko dzậy

8. Rong Trang Mat Xanh

Dĩ nhiên là phải có cheat rùi...còn nó hay là 100 người đọc là có 100 người khen hay rùi chứ đâu riêng bác...còn ngày phát hành thì hình như là 18/10 cho PS2 còn PC thì tháng 5 năm sau

9. jackychun

jackychun Mega Man

Tin mới đây nhưng ngại dịch quá, bà con chịu khó luyện English tí coi...B-)

From the GameSpot article:
    -- Robberies can only take place at night.
    -- Not all missions will carry a cash reward.
    -- Robberies are started by stealing a removal truck and hitting the R3 button.
    -- Sneaking mode will be enabled by wearing a balaclava or ski mask.
    -- A noise meter will appear on screen in sneaking mode, and rewards are given for quieter robberies.
    -- New audio technology allows realistic distortions to dialogue, meaning you'll have to really listen hard to hear what's being said.
    -- A fence will purchase stolen goods from you.
    -- Silenced weapons are in.

From the IGN article:
    -- You can choose from gang clothes and street/casual wear.
    -- You will need certain clothes to complete certain missions.
    -- Reece's Barber Shop is available from the start of the game.
    -- There are various barber shops to choose from throughout San Andreas.
    -- You will be determined a threat to gangs depending on your hairstyle/appearance.
    -- Binco is the name of a cheap clothing store in The Grove.
    -- SubUrban is a clothing outlet in Ganton (Watts inspired, Ballas Area), which sells expensive clothes.
    -- ProLaps, located in Downtown Los Santos, sells very expensive, sports-style clothes, which will allow him to blend in more with the rest of the public.
    -- More expensive clothes will gain more respect, while Gang clothes will attract attention, from your gang, rival gangs and the police.

10. Onikage

Onikage Mayor of SimCity ✟ Grim Reaper ✟ Tàu ngầm GVN

đề nghị post tiếng việt cho dễ hiểu ở đây toàn người dốt tiếng Anh thui

11. heocon3332003

heocon3332003 Mr & Ms Pac-Man

Xin các bác có thể dự đón cấu hình của trò GTA dùm em được không vậy?
    Cảm ơn nhiều!
    Xin hỏi máy mình cấu hình:
    Celeron:733 Mhz
    Card:64 Mx400
    Ram:128MB
    HDD:6,5 G

12. hoak

hoak Mr & Ms Pac-Man

Đang rảnh,ghé qua topic này chơi,GTA cho PC tháng 5 mới ra hả,chán vậy ? tôi thấy chơi trên PS2 hình không đẹp bằng PC và PC thì mình patch dễ dàng hơn.Thấy có vài thông tin tiếng Anh về GTA: San Andreas,thôi để tôi lược dịch cho mọi người cùng biết

1.Thông tin từ Gamespot:

--Ăn cướp chỉ hành động ban đêm (!!)
    --Có một số nhiệm vụ không được thưởng tiền mặt
    --Ăn cướp bắt đầu bằng việc chôm xe tải và "hitting R3 button"(không hiểu ý nói gì,"nhấn nút R3" ???)
    --Chế độ lén lút (giống ăn trộm) bắt đầu bằng việc mặc balaclava (?) và đeo kính trượt tuyết
    --Sẽ có thanh đo tiếng động trong chế độ "lén lút" (giống Splinter Cell hả) và càng thực hiện nhiệm vụ êm thấm chừng nào thì càng được thưởng nhiều
    --Kỹ thuật âm thanh mới cho phép làm biến dạng âm thanh khi nói chuyện trong game,do đó phải chú ý kỹ mới nghe được (bad news cho non english player :p)
    --Có chỗ để bán đồ ăn cắp (chợ đen ??)
    --Sẽ có vũ khí mới: vũ khí hãm thanh

2.Thông tin từ IGN:

--Được chọn đồ băng đảng
    --Có vài nhiệm vụ phải mặc loại quần áo nhất định mới hoàn thành được
    --"Reece's Barber Shop" (tiệm cắt tóc Reece's) sẽ có từ đầu
    --Ngoài ra còn có nhiều tiệm cắt tóc khác để "làm đẹp" .hahha
    --Vị trí,ảnh hưởng của bạn trong "tổ chức" tùy thuộc vào cách ăn mặc của bạn đó
    --Có 1 tiệm bán quần áo rẻ ở "The Grove" tên là Binco
    --Còn tiệm bán đồ hiệu thì ở "Ganton",tên là SubUrban
    --ProLaps,tiệm bán quần áo ở khu thương mại ở Los Santos bán đồ thể thao cực mắc.Nhưng nếu mua được thì "dù bạn không cao,người khác cũng phải ngước nhìn" hehehehe
    --Đồ càng mắc tiền thì càng được xem trọng. Còn đồ băng đảng thì thường bị cchú ý bởi băng khác,cảnh sát và ngay cả trong băng của bạn.

Phew,xong rồi.Nghe có vẻ hay hay đó,nhưng mà sao thấy toàn quần áo không vậy nè trời ?

13. HacDaiBang

HacDaiBang T.E.T.Я.I.S

14. Rong Trang Mat Xanh

Oh my god ! Cái này mắc hơn cái bản cũ tới hơn gấp đôi luôn 51,99 bảng anh tức là hơn tiền mỹ tới 5000 hay 10000 gì đó ko biết...sao tui thấy cái bản này chắc tệ lắm cũng 6 CD ah

15. Moz@rt_2910

Moz@rt_2910 Donkey Kong

nè cái này cho PC hay PS đó chắc là bản DEMON hả, ai DOWN về chơi rồi cho nhận xét coi, trơi ơi không biết mặt mũi nó ra làm sao, nhanh lên nhanh lên

16. Rong Trang Mat Xanh

Demon thì có lâu rùi còn cái này chắc là đặt hàng trước rùi chừng nào có thì nó chuyển cho mình quá
    Ko biết đủ 300000 kí tự chưa nhỉ

17. daudat

daudat Youtube Master Race

GTA Vice City PC chưa bao giờ bị kêu ca là lái xe đi chậm cả ,chẳng qua là máy bác có con VGA card quá yếu thui,thử thay con 32 MB nhà bác bằng con Radeon 8500 64 MB (con này giá mềm nhất thiên hạ rùi) xem ,lên xe Banshee hay Pheonix,xe máy chạy tít mù. Nếu không có money đổi card thì thử đi lên Lý Nam Đế đoạn cuối phố có 2 cửa hàng gần nhau cho chơi thử game ,máy họ thú dữ Pen IV-C,RAM 512 bus 400,Radeon 9700 và 9800 Pro nên chạy bố của sướng.
    Theo bài dịch của jackychun ,GTA SA có số lượng đa giác gấp đôi VC ,hiệu ứng va chạm vật lý ragdoll,ánh sáng động thì cấu hình máy tui mạn phép đưa ra như sau:
    . Pen IV 1,4 GHz hoặc Ce 2,0 GHz
    . RAM tối thiểu 256 MB (512 MB require)
    . VGA tối thiểu Radeon 8500 64MB hay Geforce 4 MX-4000
    . Ổ cứng không quan tâm vì cái này quá rẻ rùi

18. HacDaiBang

HacDaiBang T.E.T.Я.I.S

đâu phải tính bằng bảng anh mà bằng đồng EU ông anh ơi .Giá cũng tương đương dollar thui hổng hơn nhau mấy đâu.

19. HacDaiBang

HacDaiBang T.E.T.Я.I.S

Máy nhà em có cấu hình vầy nè hông biết đủ chơi GTA SA không nữa mong ông anh chỉ giúp:
    - P4 2.8 GHz
    - Ram 256 MB
    - VGA Geforce2 64MB
    (chùi ui nếu cứ đằng này thì hổng biết tui chơi nổi bản tiếp theo sau GTA SA hôn nữa :(( )
    nhân tiện hỏi huynh luôn giá của mấy thanh RAM từ 512M-2G nếu biết xin chỉ giúp.:cool:

20. HacDaiBang

HacDaiBang T.E.T.Я.I.S

cái đây hông biết có phải là do bác nhầm lẫn không nhỉ .Theo tui biết thì HDD mạnh nhứt hiện nay chỉ có 3.4 GHz thui chứ đâu ra tới 6,5 G lớn mạnh quá vậy.Với lại nếu có HDD như thế thì ai lại cài vào một cái máy không được mạnh mấy như máy của bác.