Thảo luận về LineAge II: Goddess of Destruction

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi zZzDarkNesszZz, 30/11/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Cũng chưa biết train pet sao cho nhanh,nuôi con gà thấy chỉ tối ngày hs nó, bực mình =)) ...

2. july3rd

july3rd Legend of Zelda

Uh, vậy chắc pt mình vào chỉ có 4 đứa ko đủ 7 nên ko thấy lên exp. Lúc mình solo ks ngta, exp dc từ vài k đến vài chục k điểm là bt, vào pt rồi chỉ còn dc vài chục điểm... Dc cái lúc mất máu có con orc nó buff cho, nhưng lúc hết mp thì mình out pt luôn, sợ ko đánh dc lại làm phiền ngta...

May mà mình chơi sum, có skill magic đánh xa mới ks nổi, thiệt tình mình nhìn ko biết bao nhiêu thằng melee đi vào rồi thất vọng đi ra :D, ngay cả mình cũng ko thèm summon làm gì nữa, vì thời gian servitor chạy đến dc chỗ mob là nó chẳng còn bao nhiêu máu.

Lúc đầu vào TOI cực ghét mấy thằng ks, mình đã nói ko ks mà bọn nó cứ im im rồi ks tiếp, bây h mới hiểu là ko ks ở đó thì ko sống dc...

58 train ở đâu bây h các bác? Ko biết ở GoD còn dc xuống hầm mộ ko nhỉ? 58 đi hầm mộ nào dc ?

3. LostWind

LostWind Mario & Luigi

58 thì FOM (Field of Massacare) !!!

4. o0mrlinh0o

o0mrlinh0o Youtube Master Race

Xin hoi gặp NPC nào để trên đầu hiện ra mũi tên chỉ tọa độ gặp npc mà mình cần tìm vậy, đang mắc ở Quest lv 38 thì không làm được nữa, vì không biết Npc nhận quest ở đâu

5. KQIcey

KQIcey Youtube Master Race

Con NPC thì không nhớ nhưng nếu biết tên NPC cần tìm thì "/target tênNPC" chạy vòng vòng quanh địa điểm của con NPC thì sẽ gặp thôi

@july3rd: Lên bản GOD là hầm mộ, nghĩa địa bị đóng cửa hết rồi, bởi vậy mấy ông già Mammon mới chuyển vị trí từ dưới đất lên trên làng nhưng vẫn bay nhảy như xưa =.=

6. A2N

A2N Youtube Master Race Lão Làng GVN

Có bác chơi lùn pro nào giới thiệu cách làm Crytal C,B,A hiệu quả với. Buôn bán ss chỉ lo cái khâu Crytal thôi :D
    Giờ mới biết rao mua mấy cây Elven Long Sword giá rẻ để làm Cry C thôi còn B,A thì chịu :(

7. phuocmaster

phuocmaster Mr & Ms Pac-Man

chẳng biết sao chứ mình thấy pt train TOI ko hiệu quả = solo nữa

hôm qua vào pt lên TOI 10 train (mình ee 65) 1 con cũng chỉ đc tầm 30k exp, vit thì tuột nhanh, mà lại phải căng người ra heal cho tụi nó. con terminator hiện ra phát là heal đuối luôn (chắc tại pt gà nên ăn dmg nhiều nữa)
    ra forest of the dead đánh 1 con cũng hơn 30k, đánh đều đều, herb rớt liên tục ko hết mp, mà lại chả căng thẳng j nữa

8. mioNguyen

Nói chung để vào pt hiệu quả thì phải biết lvl của nhau, đừng cách nhau xa quá thì điểm sẽ bị tụt, hoặc bị ks thì thảm hơn nữa ... pt full 7 ng thì đc hưởng exp nhiều hơn chút.
    Cap lvl hình như là 8 lvl, mobs là 10. Phải chú ý cái này để ko hố hàng.
    Còn vào đó thì phải là các class đánh tầm xa - tầng 1-2 , 3-4 trở lên phải có pt đánh đc chút chứ ko thì chết liên tục. Buổi từ 1h trưa vn đến chiều TOI vắng ng, có train thì thu xếp vào giờ này mà tung hoành.
    Chiều nay mình pt 7 ng 1 room ko ai dám vào ks - mobs ko đủ mà đánh, 20k/1 con -30k nếu overhit mà lvl cũng lệch nhiều, mà mobs chết rất nhanh ...

Party thì nó có nhiều mục đích lắm ngoài exp, các bạn k thích ứng đc thì còn nhiều chỗ solo mà , chơi là phải vui chứ ...

Chỉnh sửa cuối: 22/12/11
  9. july3rd

july3rd Legend of Zelda

Nãy đánh con executor vladimir, hầu hết là chỉ có team mình đánh thôi mà rút cục chỉ dc có 50k exp :o. Đã vậy lại ko nhận dc item Q nữa...

Dạo dạo lên tầng 3 tìm chỗ farm thì gặp Mionguyen và đồng bọn, mình hỏi thăm xem con Vladimir thì tìm ở đâu, thế mà hình như skill bơ của các bạn ấy max rồi hay sao ấy ;))

10. QuaiVatToTBung

QuaiVatToTBung Godslayer Κράτος Lão Làng GVN

có khi chả biết, như mình 7x chưa làm Q TOI bao giờ toàn daily và cắm đầu train :|

summon ngựa nước là DD đấy, summon cat thì các pt bow rất là thích thậm chí sẵn sàng bỏ 1 con DD để invite cat vào cho cat bú + buff ;))

11. mioNguyen

Bạn thân chơi chung mấy server pm còn ko trả lời đc, chỉ bảo ừ có biết & có nghe, vào chơi đi ... có muốn hỏi thì cũng phải nhìn xem ng ta đang làm gì + mình thì chat kênh gì + có đúng nick ko đã .
    Vừa deal dmg, vừa ks, vừa buff, vừa heal, vừa seal, vừa lure mà còn trả lời đc ai nữa, mắt có nhìn vào đc cái bảng chat đâu mà trả lời. Bọn chung pt nó có trả lời thì trả còn mình chat 1 câu là thể nào pt cũng có thằng chết.
    Nói chung quen hay lạ gì cũng vậy, ingame miễn pm + đòi phải đc quan tâm. I'm not carebear.
    Ko rõ hnay có train tầng 3 ko nữa, hình như là 2 và 6.
    Mà con đó cần gì hỏi, lúc nào tele lên tầng 1-2-3-4 đều thấy ng ta lure nó chạy vòng vòng.

Chỉnh sửa cuối: 22/12/11
  12. july3rd

july3rd Legend of Zelda

Này, ko muốn cãi lộn nhé, nói ra cho vui vẻ forum chứ chả ai ham trách móc gì bác. Bác cũng chẳng quan trọng tới mức nếu ko dc bác trả lời thì mình phải bỏ game đâu.

Cũng chả nói riêng gì bác, nói chung mấy ng đang train cùng với bác lúc ấy. Mà đảm bảo luôn là lúc ấy chắc cũng đang relax lắm chứ nếu tập trung train thì mình cũng chả biết là có ng vn ở đó. Lúc ấy bác chat kênh public (chữ trắng), và đừng nói lúc ấy bác ko nhìn vào bảng chat.

Thông thường thì ng vn chat v nhau thì mình cũng xem như ko quen, nhưng lúc ấy lại nhắc đến tên bác nên mình mới dám hỏi.

Nếu câu trả lời đơn giản vậy sao lúc ấy ko gõ dùm 1 chữ là tầng 1 hay 2 hay 3 cho xong, để lúc ngta nói max skill bơ rồi mới giãy nảy lên.

Thôi stop ở đây đi.

13. mioNguyen

Bác buồn cười thật, câu trả lời đơn giản nhưng quan trọng là tôi có thấy/biết bác hỏi gì đâu mà gõ dùm 1 chữ. Bác thấy tôi chat chữ trắng thì bác suy ra là tôi relax, bác có tận mắt thấy tôi relax k đã. Bác có thể hỏi tất cả mọi ng hôm qua train cùng tôi là tôi có relax ở trên TOI ko. 1 party train cùng tôi giả sử AFK hết họ vẫn có exp và ko chết, còn nếu tôi phân tâm khoảng 2s thôi thì cả room chết luôn, 1s thì pet chết hoặc mấy con buff thở oxi. Tôi ko chỉ chơi 1 con và ko chỉ làm 1 việc mà 1 khi tôi đã đứng train thì ng yêu pm cũng chả mong tôi trả lời đừng nói là chữ trắng chữ cam thì càng ko có hi vọng. Ng đứng kế bên chat chữ trắng đúng lúc tôi quay màn hình về phía đó thì tôi biết ng đó nói gì, hoặc nếu cái chữ đó chưa biến mất. Bởi vậy bác thấy tôi vẫn trả lời vì những ng đó train cùng và đứng cùng thì chat chữ bay lên đầu họ. Tôi chỉ biết đc là có 2 bạn đến xin party, nhưng party full. Vài bạn đến lure boss, phải giải quyết hậu quả. 1-2 ng gì đó pm, nhưng chả hiểu nội dung muốn nói gì nên tôi ko trả lời. Thi thoảng mob đẻ ko kịp thì mới bỏ vài s để xem . Cái bảng chat ở vị trí co mobs hay sao mà tôi phải focus luôn luôn =)) Bởi vậy ng ta mới cần skype, ventrilo để gaming tránh QQ như bác.

Tôi nói để bác hiểu là tôi có max skill bơ hay ko hay còn phải luyện nhiều. Ai chơi với tôi đều biết là mình sẽ bị bơ nếu tôi *éo rảnh bất kể thân sơ. Đã vào party là tôi phải có trách nhiệm với những ng trong pt và mạng sống của họ chứ ko phải chăm chăm nhìn kênh chat, tôi ko phải ng đi bú mút mà rảnh đến vậy. Nhưng tôi trả lời bài này để cho bác biết tôi đã và sẽ còn bơ nhiều người như bác mà ko lăn tăn tí gì đâu, bác đừng ngại nói tôi thế này thế khác. Chả việc gì phải giãy lên PR cho mình vì những ng như bác tôi gặp nhiều, mà tôi cũng chả có ý định yêu bác hay làm bác phải yêu tôi mà quan tâm bác nói gì cho lắm.

Cho bác 30 con mobs quây bác, trong đó 2 con Anchor AOE, chục con chưởng AOE. Mà phải canh máu cho 2 con buff ko die, 2 con pet ko die, party ko bị anchor, mana của dance và dagger đủ để đánh mà bác bảo chắc chắn relax chắc tôi phải học hỏi thêm kỹ năng chơi game của bác. Hôm qua nguyên 1 buổi từ 1h đến 9h tôi lúc nào cũng trong tư thế đó tại tầng 2. Còn bác thì chắc phải học hỏi kỹ năng type chữ ko nhìn bàn phím vs bảng chat của tôi. Sống ở đời đừng nghĩ ai cũng xử lý tất cả mọi việc y như mình để rồi phát biểu linh tinh.

Chỉnh sửa cuối: 23/12/11
  14. doomwolf

doomwolf Mr & Ms Pac-Man

Quan tâm làm gì em cho mệt , dao nay ko ghé Tuấn tám :D

15. july3rd

july3rd Legend of Zelda

Người như tôi là người ntn? Hôm qua có 1 bạn vn (ở tầng 1), ko biết chat với ai nhưng chat chữ trắng "VN v nhau mà chơi thế ah?". Có thể là nói với mình vì ko dc vào pt, mình cũng mặc kệ thôi vì pt full rồi, ko lẽ kick 1 thằng đã train v mình cả tiếng ra chỉ để mời 1 ng vn vào. Đấy, đấy mới là người như tôi, nhé, bác thì biết cái gì mà ngồi phán người như tôi? Chắc bác nghĩ tôi là loại chuyên đi bú mút như những ng VN pm bác ?

Đã nói là ko phải tôi nói mình bác mà nói cả mấy người đang train lúc ấy, mắc chứng gì cứ nhận hết về phía mình chi cho khổ vậy? Hay pt bác làm leader thì bác đặt ra luật là "khi nào tao còn focus thì bọn bay cũng thế"?

Vừa buff máu vừa mana, vừa tank vừa dd, bác có thể quan trọng v pt của bác nhưng đừng tưởng bác cũng quan trọng với người khác. Nói thật tôi cũng chẳng biết nick bác trong game là cái gì đâu, mà có biết tôi cũng chẳng thèm nhớ, vì cả 1 dàn như thế biết bác đang chơi cái nào mà pm. Đợi tôi pm riêng cho bác? Miễn ngay đi.

Muốn stop rồi nhưng với cái loại nghĩ mình là quan trọng nhất này ko rep lại thấy khó ở.

16. Tear

Tear Donkey Kong

Èo top xôm tụ quá, mấy bác không thấy lạnh vào mùa này à.

17. fantasyanhtuhp83

fantasyanhtuhp83 Legend of Zelda

Bạn nào chat chữ trắng với mình chả bao giờ đọc được vì đơn giản toàn để kênh pt hoặc kênh clan, kênh all mới hiện chữ trắng.

18. chickbeo

chickbeo Youtube Master Race

Có bạn nào có kinh nghiệm về pet không chỉ giáo với. Mình vừa nhậu được em gà 2 đầu, xong rùi kéo lên. Kéo lâu quá, mới được 40% của lv 24 thì con kéo đã phọt lên 4x rồi (lúc bắt đầu kéo thì con kéo lv 29). Bạn nào kéo gà lên 55 để buff được emp thì chỉ giáo với.
    Btw, mình nhớ hồi xưa kéo rồng ở bản C4 toàn phải cho rồng tự đánh. Hình như mua giáp với móng, sau đó dùng BS hay PP root con của nợ kia lại rùi cho rồng cắn. Thế mớl lên lv được chứ kéo chay thì chết. Bản GOD này thì thế nào nhỉ?

19. KQIcey

KQIcey Youtube Master Race

Train kiểu nào thì bây giờ cũng chỉ cho pet "núp gió" hưởng exp thôi, tuy nhiên vì thời lượng train ít, các char up qua đường làm Q nên chênh lệch lv là điều rất ư là bình thường

Ráng cố gắng kiên nhẫn cày kéo tiếp lên lv55 hoặc chịu khó bỏ tiền ra mua 1 con gà lv55 rồi xài thôi ^^

20. xxSayGoodByexx

xxSayGoodByexx Fire in the hole!

Bạn nào train tank cho mình tí kinh nghiệm up skill với. Tank HE thì nên enchant skill nào nhỉ, làm Q nó cho 1 quyển, đang tính nghịch ngợm 1 chút.
    Như mình, bỏ 16m mua con sói 55, đỡ phải train kk.

Chỉnh sửa cuối: 23/12/11
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.