Thảo luận về Main : Súng Cối ( Cannon )

Thảo luận trong 'Atlantica' bắt đầu bởi XxKonanxX, 7/5/09.

1. tulaisky1

tulaisky1 Legend of Zelda

mình thì định lên 9x sẽ build thế này
    exo-conneer-Gun(or vik)
    Invent(or Gun)-Mcanon-Janis
    Pri-Ora-Monk​
    dù sao thì đây cũng chỉ là dự định thế thôi, kinh nghiệm chơi của mình chưa nhiều, mong đc chỉ giúp :)!

2. cothichchat1

cothichchat1 T.E.T.Я.I.S

Team bạn chắc 100 sẽ thành mồi ngon.
    5 Ranger mà không có Princess ---> tèo súm
    Trước giờ chỉ thấy có phophet, gunner và Invent lên line 1, chưa thấy ai để Arti lên cả, team bạn build để stun nhưng bên kia 2 monk 1 prin sẽ luộc súm=))

3. nguyencao

nguyencao Legend of Zelda

Pri=công chúa đó,bác cothichchat1 ko để ý à,chắc tại ham châm chích we!!:-o

4. tulaisky1

thì Pri là princes đó còn j bạn. mà mình có xài arti đâu? canoneer mà bạn :|. với lại mình bảo mình đang định như thế chứ nào đã đc động tay vào nó ;;). chưa j bạn đã...;))

5. Rexxar

Rexxar Persian Prince

Princess có attack rất to, multi hit rate trên trời , khủng lắm, có điều dex cực kém, phải nói thế vì princess chủ yếu guard, normal attack và signet nếu dc :))

6. tulaisky1

tớ o rõ lắm. có phải Pri có skill passive hồi máu cho merc ranger như kiểu monk có protect dùng cho main phải o? và skill đó tên là j vậy rexxa?

7. Tetsusaiga

Tetsusaiga ✯A Sword Unbreakable✯ Moderator Lão Làng GVN

Princess' Order!

8. kknml001

kknml001 C O N T R A

team tớ thế này

sw - Msw - sw
    archer - vking - monk
    monk - exo - pro

hiện đang 7x :D , mà đi FL đánh thua ko à ( thua 5x 6x =((=(( ), thua vì không dứt điểm dc team kia , đa số thua do ít điểm hơn bên kia T__T.
    ai chỉ giúp tớ .:(

9. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

topic này nói về main gì thế :-/
    btw: team thiếu áp lực quá... nó cứ HG hàng đầu rồi 2 turn heal 1 lần thì làm đc gì nó...

10. kknml001

kknml001 C O N T R A

post nhầm topic rùi =,=!, theo cậu tớ có nên đổi team không :(

11. tulaisky1

thanks mod :D. 30 char.........:)

12. TheBlackTuxedo

TheBlackTuxedo Samus Aran the Bounty Hunter ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Em đinh build team thế này các bác góp ý em với, đùng quăng tạ mà khổ em... :D

Spear - Ladyk9 - BT
    Exo - Main - Witch
    Princess -Monk - Inventor

Như này có ăn thua gì không nhở? Đội hình không có Healing thì chả biết có ổn không...:|

13. kevin_nguyen2105

kevin_nguyen2105 Mr & Ms Pac-Man

1 đội hình ko có healing thì sau 5 turn sẽ bắt đầu tan rã. Và đến lượt rút hp mỗi turn thì càng dễ đột tử.
    Team ko có healing thì tập trung focus thật nhanh gây dmg và áp lực mạnh may ra thì sống.
    Team tui 2monk và 1 orcle cảm thấy rất tuyệt vời ;)) chống stun chống aoe ;)) chỉ thiếu dmg và đang nâng cấp dần merc gây dmg ^^

14. tmhoang

tmhoang Mayor of SimCity

team có tới 2 monk và 1 healer thì khó lòng đủ dam lắm =))

15. Inferno_Tempest

Inferno_Tempest Dragon Quest

2 monk 1 healer đúng là yếu dam hơn DMF hoặc 1 monk 1 healer :-? đó là chưa tính tới đi PvE khá phiền phức :-?

16. o0oMeijio0o

o0oMeijio0o Guest

Team này bạn định pvp hay pve vậy?
    1 sp thì hơi ít áp lực -AP lên team kia, nên build 2 sp hoặc bỏ luôn con sp kia cho rồi ^^!

Ko healer đi oánh pvp vẫn ukie mà :-"

17. giac-mo

giac-mo Youtube Master Race

Beast - Lady K9 - Viking (Northern V)
    Main Cannon - Cannon - Inventor
    Princess/Prophet - Monk - Oracle/Shaman

Line 1:
    Đội hình này hổng có line 2, nên line 1 cho mặc đồ + thật cao vào. Beast, Lady & Viking tank đều khá tốt. Line 1 chủ yếu chịu damage chứ đánh chẳng đc gì đâu, vì nếu team kia có Viking thì mấy lượt đầu chưa stun kịp = ăn freezing axe. Còn nếu Viking mình có Freeze trước thì nên đổi turn của 1 merc line 1 or 3 cho Viking freeze, để Monk kia fải Holy. lên 100 tất nhiên fải cho Viking upgrade thành Northern Vk.

Line 2:
    Main max Deep inside -HP & Def, Canoon tất nhiên là max Smoke Bomp cho line 1 đỡ ăn đòn. Inventor summon machine ra gây thêm damage. 3 char này đủ để bạn gây áp lực stun cả team 9 người (mỗi con đánh vào 1 cột) Monk team kia fải Awake liên tục, nhưng vì fải Awake lên cả Monk lun, nên chắc chắn bạn sẽ turn đc 2 cột còn lại (kô có monk đứng cùng cột)
    Còn gặp 2 Monk (Awake dấu +) Vì cannon cũng bắn hình dấu +, nên 2 monk sẽ awake đúng ngay chổ 2 cannon bắn ---> Inventor sẽ là stun chính, bắn những cột còn lại.

Line 3:
    Prophet: nếu bạn sợ chết sớm thì Prophet là tốt hơn Princess. Prophet heal line 1.
    Princess: nếu bạn chọn Princess thì Monk fải max SOP cho main.
    Oracle/Shaman: Healing/Blessing + Seth/Brutal's Will. Seth & Brutal lên line 2. Lúc này thì hên xui, bạn kô đkhiển đc theo ý mình nữa, nên chỉ sử dụng khi đội hình bên kia đã móp méo hoặc là bị stun gần hết.

:-* em xin hết. em chưa bao giờ chơi main pháo :)) nên mọi người góp ý đừng chửi em (khéo em chửi lại thì gây :-*)

18. BabyStars

BabyStars T.E.T.Я.I.S

thực ra FL sợ nhất là 2 monk 1 heal :|

19. kevin_nguyen2105

kevin_nguyen2105 Mr & Ms Pac-Man

2 monk 1 heal mà gặp heal là con shaman nữa thì :(( ... Thường thì gặp trong team aoe. Về turn chót team nó chết đồng loạt giữ hp main mình cao hơn nó là ăn chắc \:D/
    Thích nhất team có 2 bow ko cần súng ống để stun. Merc súng toàn những con nuôi tốn cơm. Cứ lấy bow focus thẳng vào con nào mình thích ^^ Trường hợp có 2monk 1 heal thì cứ focus healer nó ;)) Janiss mà bị 2 bow focus thì cũng lên gò sớm lắm ;))

20. Inferno_Tempest

Inferno_Tempest Dragon Quest

team DMF rõ ràng dam yếu hơn team Single monk :| bởi thế thường hay thấy team DMF có Sailor, Ele, janiss để dồn dam mạnh hơn, mặc dù an toàn về mặt đỡ Spell với stun, nhưng HG trong PvP đã bị nerf, máu 2 monk lại cao ghê :| HG 1 cái mất thêm 1 mớ thủ nữa, cũng vẫn dễ bị hành :| cho dù có healer cũng ko phải là quá đáng sợ :|