Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. luky89

luky89 C O N T R A

Cái này chuyện lạ à nghen, mà coá 2 thư mục riệng biệt sao lại ko được update disk4 là seo nhỉ, hay tại cài TS2Uni có vấn đề, bạn thử cài lại xem, lần này cho 2 sim khác ổ cứng luôn coi nó có up được ko :D
    Đến đoạn đút disk DVD TS2 coá lẽ là khúc update nữa đây T_______T..... mình thì ko coá dùng bản DVD TS2 nên ko rõ chuyện này, muh bạn nói nhấn OK muh ko được là seo T____T

To Yu & Leo: vào trả lời 2 câu hỏi hóc búa này, mình ko coá bị những chuyện này nên ko rành hướng dẫn cho mem T______T

2. nhóclãngtử

nhóclãngtử Youtube Master Race

mà nè cài đặt thì tui bít cài rồi ?làm theo lời anh leominh luôn rồi nhưng sao cài TS2 uni hoài mà không được vậy không bít ổ đĩa ảo của deamon tools có hoạt động bình thường không nữa mà sao khi tải mini image về rồi tạo ổ đĩa ảo cho nó rồi nhưng nhấn vào chỗ nào nó cũng hiện màn hình exe của nó hết các bác co1 hiểu lý do tại sao không vậy(thèm chơi TS2 University wé đi) giúp giùm mình cái tui làm hết cái này đến cái khác hết giải nén rồi đến cài đặt tìm mọi cách để cài nếu như hướng dẫn cho em được thì làm ơn các bác ấy thật chi tiết có hình ảnh của tất cả các cách giúp giùm mình?nếu được tui đây không có gì để tạ ơn chỉ là những câu thank you thank you hết mình <nhớ post bài lẹ nha ghiền chơi wá rồi>

3. luky89

luky89 C O N T R A

Cái quan trọng ko phải là down cái file đó về để cài ....... muh quan trọng là D_Tools của u coá hoạt động bình thường hay ko thoai, cài tốt thì tức là nó ko có vấn đề gì cả, sau đó đút disk 1 của TS2Uni vào cài, à... quên phải mount cái disk 1 đó đã chứ, cài bình thường, sau đó đút disk 2 vào cài típ, goài mới bỏ disk4 của TS2 vào update nó lại, còn cái file của Leo chỉ là để chơi khỏi cần disk thoai. Bạn nên đọc lại bài hướng dẫn của Leo trong box <Tip_mẹo> chứ, vì trong đó hướng dẫn kỹ lém goài muh & coá cả hình ảnh minh hoạ nữa T_______T

4. GTfAn

GTfAn Youtube Master Race

Nhưng mà khổ lắm cơ,có ai cài bằng DVD ko,mình cài SIMS2 bằng DVD,nhưng lại cài SIMS UNI bằng CD vì ngoài cửa hàng ko có SIMS UNI là DVD,...đang cài đến đoạn nó bảo nmình đút đĩa DVD SIMS 2 vào thì mình cụng đút vào rồi nhưng bấm OK thì chả thay xi nhê gì,no ko chạy fần UPDATER,khó hiểu quá,giúp mình nghen,

5. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Cho hỏi có cách nào chơi không cần đĩa hông ... hix cái UNI playdisc đứa em nó đem zìa rồi .. mà mình không có đĩa cài TS2UNI .. cứu bồ zới nảo ..

6. kinado

kinado The Warrior of Light

Hichci> To everybody.. Có ai tốt bụng cài dùm Kin cái TS University ko? PLZ.. KIn đã làm theo lời Yu là cài riểng ra nhưng cuối cùng cũng ko được. The sim 2 của Kin vẫn bị hư. Yu ơi.. Giúp Kin đi.. Nhà Kin cũng ở quan 1 àh.. ráng giúp Kin, Yu thích ăn gì Kin mua cho ăn..

7. breathe

breathe Guest

Cho em hỏi đc kô, em cài sim2 bản ex đó kô đc, nó cứ báo lỗi , ai post dùm em bài hướng dân đc ko hay cho em cai link cũng đc. Em cảm ơn

8. congchuahocsinh

congchuahocsinh Dragon Quest

đây nè bạn. ^^ Trong này hướng dẫn khá đầy đủ và chi tiết rồi, bạn nên quan tâm đến phần cấu hình và yêu cầu ...n.n vì trò này đòi hỏi cao đấy. Cchs chơi mà vẫn hơi giật giật >.<

9. hydrosunfua

hydrosunfua Mr & Ms Pac-Man

Trong cái UNI làm sao để mua handheld với mp3 player vậy các bác.Sao tui thấy trong game nó đâu có để đâu,toàn dạng game thùng,game console với những loại audio thùng bass lớn không àh

10. Sotaro - MT02

Sotaro - MT02 Youtube Master Race

Bác phải là sinh viên. Trong khu vực Đại Học ấy, cho thằng sim đi chơi, vào mấy khu mua game, shopping... ấy <gần giống trong khu Neighborhood>, có handheld và mp3 player :D.

11. luky89

luky89 C O N T R A

TO @Tidus@ : Chỉ cần down cái image trong hướng dẫn của Leo là đâu cần chơi đút disk ^__^

To sis Kinado: Bắt quả tang sis dụ dỗ con nít nhá :D Muh sis nói lỗi của sis là sao vậy, sis nói thử coi em coá giúp được ko nhỉ :p

To breathe : Bài hướng dẫn thì CCHS đã đưa link cho bạn giòi đoá, còn lỗi như thế nào thì nói rõ ra nhé ^__^

To hydrosunfua : Như lời của Sotaro - MT02 nói đoá ^__^ ... mấy cái đó nó sẽ ko hiện trong bảng buy đâu muh là con sim sẽ tự xuống phố để mua những thứ đoá đó ^___^

12. kinado

To luky: Thì cũng phải cho sis dụ dỗ chứ em, lớn rùi ,ko dùng mỹ nhân kế với Yu được đành phải giở trò này ra.. hehe.. Giờ sis nói lỗi sis mắc phải luôn nè

Thứ nhất: Sis cài the sim 2 nhưng ko cần dùng deamond tool, sis chỉ cần cài bình thường, sau đó chép crack bình thường vậy mà chơi vẫn xây nhà được.. (hơi khó hiểu).. Trước đây thì ko làm đưọc như vậy, nhưng từ khi làm mất đĩa cài TS2 và sis mua lại đĩa mới ở chỗ khác thì làm được. Tuy nhiên lúc chơi nó yêu cầu mình phải để đĩa 1 vào... Sis đã cài đi cài lại TS2 đến lần thứ 3 và vẫn xây nhà được.

Thứ 2: Sis cũng mua đĩa TSUni ở chỗ đó luôn. Trong đĩa 1 có 2 file cùng tên, sis gọi điện lên chỗ mua đĩa thì nó bảo sis mount file có dung lượng thấp. Sis làm theo, cũng lần lượt làm bình thường và thư mục nó chọn sẵn là c:\programfile\ Ea gamé\ theisimuniversity...
    Đến đây sis làm 2 lần, lần đầu sis thấy nó đã khác thư mục với TS2 rùi nên để luôn vậy mà cài xong hết, ra biểu tượng simUni đàng hoàng đến lúc chơi click thì ko vào đuợc.
    Sau đó sis làm lại, lần này đổi tên thư mục C:/Pro..file/THesimuni.. Vậy àm kết quả cũng ko chơi được..
    Lưu ý: nó ko hiện ra bất cứ bảng thông báo lỗi nào cả. Chỉ là khi mình click vào chơi thì chờ hoài mà chẵng thấy chương trình nào chạy thôi... Sis đã chờ đúng 1 tiếng vậy mà nó cũng ko động đậy gì.
    Sis đã nói rất kỹ rồi đó.. Ai rành thì khám bệnh này giúp sis vớiii.. hichc..

13. luky89

luky89 C O N T R A

Ko coá gì khó hỉu đâu sis ah, bản TS2 hình như được chỉnh lại goài nên sẽ chơi ko cần disk buil mode ..... nhưng theo em thì mấy disk cũ dù sao cũng đỡ rắc rối hơn bản mới :D
    Sao sis ko thử mount 2 cái luôn nhỉ :-/ sis thử cái 2 bản khác ổ cứng thử xem, chịu khó cài lại vậy .... nếu còn ko đựơc nữa thì lại chỗ bán disk nhờ nó thử đi, nếu ổn thì đem dzìa cài lại vào máy ^___^ ..... cái bản mới muh sis nói ko lẽ trong lúc cài nó ko đòi update disk 4 ah ...... quá trình cài đặt ko bị lỗi chứ :-/ hay nhất là đem disk ra tiệm nhờ nó cài vậy :p

14. L.figo

L.figo Donkey Kong

Có ai biết cách restore lại một ngôi làng mà mình lỡ delete kô vậy?Mình đang chơi làng Veronaville thì bạn mình lỡ delete nó rồi,kô biết cách nào để restore nó lại cả,bao nhiêu công sức đổ sông đổ biển hết rồi,ai cứu được xin ngàn lần....đội ơn

15. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

>_<. Mỹ nhân kế không thành trở nên xài Mỹ thực kế à ?
    Xin lỗi, yu khoái mỹ nhân kế hơn, ko kết kẹo bánh gì đâu. :D
    Nói về vấn đề của kinado, lạ ở chỗ là crack của bạn dùng được. Chuyện crack có build mode có thể xài được thì yu chưa thử vì hiện tại bên Gamecopyworld có tràn lan. Có lẽ hay nhất là đừng xài crack mà install TS2, tiếp tục TS2 U luôn. Chuyện cài ở 2 folder khác nhau thì nói rồi, nhưng nếu xem vẫn thấy thư mục TS2 University trong My Computer thì nó nằm ở dics hay là trong thư mục của máy bạn, nếu ở dics mà ko bỏ dics vào thì ... dà, tự hiểu. Còn nếu ở folder sẵn thì xem như ổn.
    Gay nhất là không báo lỗi, click vào icon của TS2 U thêm vài lần nữa xem, sao lại ko kích hoạt được Game thì mới là vấn đề. Nếu có báo lỗi, ghi lỗi nó nhé vì không căn cứ vào đó thì chẳng thể biết được.
    Oa, câu này có ý nghĩa gì :whew: .
    Del hết file Neighborhood Veronaville đó à ? Nếu thế thì cách hồi phục lại là install từ đầu, hết thuốc chữa rồi >_<

16. kinado

Ko, bản THSU của sis vẫn đòi install đĩa 4 vào. Trong quá trình cài ko hề xuất hiện lỗi gì cả. Sis cũng đã gọi điện lên hỏi chỗ bán đĩa, nó chỉ sis quá trình cài sao thì sis làm như vậy. Nhưng đến kết quả nó bảo phần bên ổ đĩa ảo phải có biểu tuợng TSU và phía dưới ghi là file thứ 2 (hay cái gì đó thứ 2) còn sis cài thì lại ghi là số 1

Sis đã đòi ôm cái CPU lên cho nó cài dùm nhưng nó nói sốc lắm. Nó nói chỉ có 1 cái monitor sis ôm cpu lên thì nó lấy gì cho người khác thử và chép đĩa. Chỗ đó là CD THảo ở BTXuân.Sis cạch mặt chỗ đó ra luôn rồi...

Sis click muốn mòn chuột luôn rồi đó Yu.. KO hề báo lỗi cũng ko hề xuất hiện cái bảng thông báo gì cả.
    Có thể bị lỗi thế này (theo như lời chỗ bán CD chỉ): khi cài xong Yu nhìn thử xem ổ ảo của Yu có TSU và bên dưới nó ghi chữ .........2. (nói chung là có số 2 phải ko?) còn của sis thì chỉ có ..........1.

17. vhngan

vhngan Youtube Master Race Lão Làng GVN

Mấy anh mấy bà chị ơi! Cho Lính mới này hỏi này chút nha.Làm sao cho con sim of mình chạy bộ đc,hoặc đi vacation gì đó á !Ở Sim2 nhà mình có đi vacation ko? Em chỉ bít là có chạy bộ, chỉ em nha mấy anh và mấy bà chị......Giúp em nha!!!

Người ta nói cuộc sống là một cuộc phiêu lưu nguy hiểm và cũng thật ngon ngào !!!:D

18. luky89

luky89 C O N T R A

Ko kết bánh kẹo vậy mình lấy giùm Yu vậy :D còn khoái mỹ nhân kế thì sis K sẽ ko ra đòn đó đâu :-"
    Phải tự hiểu chứ :-"
    Vậy chỗ đó ko có PC sao sis >__<

To vhngan : ko coá chuyện chạy bộ và cũng chẳng có chuyện nghĩ mát trong TS2 đâu >__< gáng đợi vài năm nữa coi chừng coá đó ;))
    Ặc ...... T____T chen câu này dzô làm gì vậy T_____T

19. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Chạy bộ à ? thì điều khiển nhân vật đến 1 vị trí cần đến, bấm vào nhân vật , chọn run thì thấy nó ... đua liền ^^. Vacation thì chưa có, chỉ có bên TS1 ...
    Sis đã đòi ôm cái CPU lên cho nó cài dùm nhưng nó nói sốc lắm. Nó nói chỉ có 1 cái
    Hic, shock ác nhưng đi buổi trưa thì xem nó hoạch hoẹ kiểu nào ^^.
    lạ thiệt, trường hợp hay gặp nhất là ko có D-tool file image ảo nên sẽ thấy 1 bảng lỗi, đằng này thì lại ko có ... cấu hình máy của kinado như thế nào ?
    ack, lúc trước thì ai cũng nghĩ yu ... lớn lắm, giờ ai cũng nghĩ yu ... bé lắm. là sao >_<

20. L.figo

L.figo Donkey Kong

Trong The Sims 2:University,nếu mình cho một nhóm sinh viên vào một căn kí túc xá rồi mình lại tạo ra một sinh viên mới lại cho vào căn kí túc xá đó thì sẽ xảy ra hiện tượng kết hợp lại thành một nhóm cùng sống trong căn kí túc xá.Vậy có cách nào tách riêng sinh viên mới tạo đó ra khỏi nhóm sinh viên cũ kô?dùng điện thoại à?ai chỉ mình với.
    Lần trước mình có hỏi nếu lỡ tay delete một ngôi làng ngoài menu(pleasantview,strangtown,veronaville.....) thì làm sao,bây giờ mình có cách lấy lại ngôi làng đã mất nhưng kô thể lấy được những con sim mà mình đang chơi,đó là:
    1.Vào trong đường dẫn:C:\Program Files\EA GAMES\The Sims 2\TSData\Res\UserData\Neighborhoods sẽ có 3 folder N001(ứng với pleasantview)N002(ứng với Strangtown)N003(ứng với Veronaville) nếu mình lỡ làm mất Làng nào thì dùng lệnh copy N00....đó/
    2.Sau khi copy cái ở trên,bạn vào đường dẫn:C:\Documents and Settings\Thanh Tam\My Documents\EA Games\The Sims 2\Neighborhoods rồi paste nó vào thì sẽ có lại ngôi làng mà mình đã làm mất.
    Mình nghĩ ít ai lại xoá một ngôi làng để làm chi cả nhưng đề phòng trường hợp mình kô muốn nhưng nó vẫn xảy ra như mình nè:bạn gái qua chơi sims,sau khi chọn ngôi làng vào 2 nút play hoặc quit to chà bá kô vào,vào cái nút delete nhỏ xíu rồi bấm yes mới đau chứ,làm mình cực khổ đi mò vất vã :whew:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.