Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Muốn theo cách của bạn nói thì phải nhìn theo góc nhìn thứ nhất, mà sim 2 ko có hỗ trợ cái này đâu chờ sim 3 đi.

2. Kujiro

Kujiro Youtube Master Race

Trên cái trang bạn đưa link nó đâu có nói gỉ đến góc nhìn thứ nhất đâu. Theo hướng dẫn sau đi bỏ toàn bộ mấy cái down về vào folder Download, vào game thì mua controller ở mục Decorative - Miscellaneous trong build mode. Đặt cái đó lên trần nhà thì sẽ có 2 lựa chọn. "Flipped up" là lót sàn như bình thường, "Flipped down" là để phủ trần nhà.

3. Sunoflife

Nhưng mà bạn cần phải chơi bằng góc nhì thứ nhất lắm hả?

4. No1995-1990

No1995-1990 T.E.T.Я.I.S

Đa số có nhiều người muốn chơi kiểu đó lắm.Đơn giản là vì hai bản sims từ trước đến giờ vẫn chỉ để 1 góc nhìn duy nhất,họ muốn đổi mới cho là một chút ý mà,mình cũng vậy,muốn chơi bằng góc nhìn thứ nhất cho nó đổi mới một tý.

5. Sunoflife

Cái đó thì tùy thui, nhưng mà mình chưa quen ai làm được điều đó cả?

6. No1995-1990

No1995-1990 T.E.T.Я.I.S

Đúng rồi,sim 2 làm gì có góc nhìn người thứ nhất để mà nhìn?Nếu có ai làm được thì chỉ có thể là dùng cheat mà thôi.:D

7. Sunoflife

Nhưng mà dùng cheat gì, làm gì có cheat đó mà dùng.

8. lucquanghuan

lucquanghuan Youtube Master Race

Cho mình hỏi tí nha ..mình mới nhập chơi Sim 2 ko biết về những vấn đề này :
    1. Nếu lỡ cưới 1 con sim nào đó mà muốn bỏ thì phải làm sao ?
    2. Làm sao chỉnh tiền cho nó vì muốn làm 1 căn riêng mà nội mua đất và xây nền là không đủ mua các vật dụng khác
    3. Mình down các object về nhưng vào game lại ko có
    4. Làm sao theo dõi các sim của mình đi học , đi làm ?
    => Ai dẫn giải dùm mình nhé , thanks nhìu nhìu :hug:

9. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

1. cho 2 Sim gây nhau --> ly dị :'>
    2. Ctrl + Shift + C , gõ motherlode
    3. xem bên downtown hướng dẫn bỏ các objs, skins vào đâu. nếu bỏ đúng nhưng còn phải xem phiên bản có tương ứng và đã down mesh chưa
    4. ko đc 8-}

10. Kujiro

Kujiro Youtube Master Race

1. Cho sim đi ngoại tình cho nó vui nhà vui cửa =))

11. lucquanghuan

lucquanghuan Youtube Master Race

Cho mình hỏi tiếp nha :
    1. Làm sao qua nhà các con sim khác ?
    2. Làm sao đứng bán đồ như trong giới thiệu menu
    3. Nếu đã sống trong căn nhà nào đó mà muốn chuyển wa nhà khác thì làm sao ?

12. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

1. ko đc
    2. bản OFB ấy à ? xem hướng dẫn bên Downtown kìa
    3. chuyển hết thì dùng tính năng move ở ngoài Neighborhood, chuyển 1 số thành viên thôi thì chọn Find own place trong Newspaper hay computer

13. Sunoflife

Sim 1 và 2 chưa hỗ trợ cái qua nhà sim khác, nhưng cái này ko cần đâu bạn ơi. Chờ sim 3 thử xem.

14. No1995-1990

No1995-1990 T.E.T.Я.I.S

Cho nó đi ngoại tình thì con bồ cũ sẽ chạy lại tát tía lia vào mặt thằng kia.
    Còn nếu cho nó đi ngoại tình mà đã có con,khi nó đi về thấy cảnh đó sẽ khóc rất đáng thương.:|:|

15. Pirate N

Pirate N Youtube Master Race

Giời ạ! thì phải khéo lựa lúc vợ (chồng) con cái chúng nó đi hết rồi ngoại tình chứ, ko thì cho bọn kia đi ngủ hết cũng được!! Còn muốn ly dị thì lúc nào Vợ (chồng) nó ở nhà thì gọi bồ nó đến, hun 1 cái, thế là vợ chồng chúng nó giận nhau rồi broke là xong! Bỏ đi, cưới người khác! Cẩn thận đừng cưới mấy thằng hiệu trưởng, cưới về là Unemployment hết đấy, vì ko có công việc nào là làm hiệu trưởng cả, 1 thiếu sót của TS2!

16. lamfox

lamfox Dragon Quest

Ko chỉ thế mà thằng hiệu trưởng cực kì ngu, ko có 1 skill nào cả, lại tóc bạc trước tuổi. Đáng ra hiệu trước phải đầy skill 1 tí nó mới có lí chứ nhể.
    Cưới maid là tốt nhất :x. Tớ có 1 sở thik khác ngoài sở thik kill sims là cưới maid :'>

17. Pirate N

Bọn giáo viên ở trường đại học cũng chỉ có vài cái skill, tiền thì ít! Chẹp... làm khối người tưởng bở!
    Cái bọn đưa thư đưa báo, maid... làm việc vặt mà lại lắm tiền chớ!!
    Ấy kill sim kiểu gì vậy? Lần trước tớ cứ tưởng ở pleasantview ko bị người ngoài hành tinh bắt, cho 1 thằng soi kính thiên văn chán chê, thế là nó bị bắt... rùi đẻ ra thằng con xanh lè. KO muốn nuôi thằng bé đó, đem nhốt nó vào 1 phòng, ròng rã mấy ngày liền nó ko chịu chết, rồi có người đến đem đi! Chẹp... các mood thấp đến thế mà nó ko chịu chết!

18. Pirate N

@yugi: mình vô downtown, nhưng vừa có 1 bạn hỏi đặt các objects dow về ở đâu thì topic bị đóng rùi. Bạn có thể hướng dẫn lại cụ thể ko? Thanks!

19. No1995-1990

No1995-1990 T.E.T.Я.I.S

Nếu bạn không muốn nuôi thì bạn chỉnh cheat cũng được,còn nếu thấy tội quá thì nuôi cho nó thành child,rồi giết nó bằng nhiều cách............................................nhưng làm thế hơi ác quá.[-x[-x

20. chu_bao_luc2008

chu_bao_luc2008 Legend of Zelda

các bạn ơi mình mới chơi the sims 2,cho mình hỏi vài câu hơi chuối tí:
    1/ mình tạo 1 con sim độc thân (đực), nó làm quen được vài đứa bạn thân khác phái ,cho nó nói chuyện hoài mà chẳng tiến triển quan hệ gì thêm (nó đang cần woohoo). Có phải tại mấy con sim kia là teen ko? mình cho con sim adult woohoo với con sim teen được ko? nếu ko thì làm sao biết được con nào là teen,con nào là adult?
    2/con sim của mình già luôn rồi (vẫn độc thân) ,tổ chức sinh nhật xong nó thay đổi ngoại hình (đầu tóc bạc phơ) vậy mà tắm xong nó trở về như hồi adult (chỉ có tướng đi thay dổi), mình chẳng hiểu gì cả.
    3/cái dịch vụ bartender dùng để làm gì?
    4/làm sao kiếm được việc làm lương cao (cỡ 2000$ như trong box hướng dẫn nói)? con sim của mình các skill đều từ 6 trở lên mà sao lương chỉ có 800$,cho nó quit job kiếm việc khác thì toàn lương 50-100$ thôi. Có ai biết chỉ giúp mình với(lúc đầu nó làm trong quân đội)
    thắc mắc hơi dài mong các bạn thông cảm,tại mình còn gà.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.