Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. luky89

luky89 C O N T R A

Coá ai nghĩ Yu là bé đâu, chỉ là câu nói vui miệng thoai muh :-"
    cho con sim đó đi xuống phố, sau đó vào mấy cái tủ (giống như tủ nước giải khát vậy ^___^ ) mua cái nào mình thích .... mua cả 3 cái cũng được :D --> xem con sim nghe mp3 ko tức cười mới lạ :))

2. L.figo

L.figo Donkey Kong

Nhóc Lucky89 nói chuyện anh chẳng hiểu gì cả,nhóc đã đọc kĩ bài anh nhóc post chưa vậy?nghe sai lệch chủ đề quá mặc dù anh chưa làm theo lời nhóc post.
    Mấy cái thùng đồ chơi mà mình đạt được khi thoả mãn mấy cái want của nó,có ai biết được sẽ sử dụng được bao lâu kô và cách nào để đạt hiệu quả tốt nhất vậy?

3. kinado

kinado The Warrior of Light

Phải chi nó ko có sis ko ức, đằng này nó bảo chỉ có 1 cái màn hình, nếu nó cài cho sis thì lấy cái gì làm cho khách của nó.. hichc. Sis cũng là khách chứ bộ.

Có lý đó, để bữa nào Kin làm thử. Cấu hình máy KIn nè.
    P4, 2.7G (hình như vậy..hihih)
    Ram 512
    HHD 120G..
    VGA 128 Mb (hiệu gì thì ko biết, tại chạy lại chỗ quen, người ta gắn gì thì lấy nấy).

Khi bạn click vào nó sẽ thấy được chia làm 2 phần.

Một phần là những món đồ hỗ trợ cho nghề nghiệp. Bạn làm nghề nào đó được 1 thời gian thì từ từ món đồ hỗ trợ cho nghề ấy sẽ sáng lên, khi đó bạn có thể lấy nó ra. Những món đồ đó giúp sim luyện skill nhanh hơn. VD nếu bạn làm đầu bếp sẽ có cái máy nấu ăn, khi lấy ra đợơc bạn tập nấu ăn bằng máy này sẽ lên nhanh hơn là đọc sách

Những món đồ trong phần này có giá trị vĩnh cữu. Từ đời ông bà, cha mẹ, có thể truyền đến đời cháu chắt.

Phần còn lại là những món đồ thưởng bạn có thể mua bằng tiền kiếm đuợc khi thoả mãn Want.Kin nói côn gdụng của từng cái, kể theo trí nhớ, ko theo thứ tự nha.
    1: cây tiền: dùng nhớ tưới nước nha, bạn có thể hái tiền thật từ cây này, mỡi lần hái được 40$
    2: cái gì vàng vàng: Kin ko biết dùng làm gì..hehe
    3: nhìn giống như con vịt có gai: dùng để hút kỹ năng logic và mức want của người khác.
    4:Cái nón màu xanh lá cây: Đội cái này sẽ học các kỹ năng nhanh hơn bình thường
    5: cái bình màu xanh ở cuối cùng: Uống vào sẽ tăng đuợc tuổi thọ thêm 3 ngày (ngược lại bị giảm 3 ngày thọ)

Còn nữa nhưng Kin ko nhớ...
    Tất cả những món đồ ở phần này trừ cây tiền ra, tất cả đều chỉ dùng đ7ợc một số lần rồi bỏ. Thêm 1 điều nữa là phải dùng khi mức want cao (trắng hợac vàng) nếu mức want thấp sẽ có tác dụng ngược.

4. lucky89_pooh

lucky89_pooh Youtube Master Race

Cái này coá phải câu hỏi L.figo hỏi ko vậy, lucky chỉ trả lời những câu hỏi nào lucky bít thoai, còn các câu khác ko bít nên ko trả lời [-(

P/s: Muh L.figo là ai vậy, lớn hơn tui nhìu lém sao muh gọi tui là nhóc chứ :-w

5. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Cho mình hỏi là mua mấy cái MP3 rồi điện thoại di động ý.Hình như chỉ có khu Uni mới có thôi phải ko???Còn ở khu bình thường tui kiếm hoài ko có,ko thể đáp ứng được cái Want của nó>_<

6. luky89

luky89 C O N T R A

Uhm đúng chỉ coá khu phố trong mấy khu trường Đại học mới coá bán mấy thứ đó...... Ở ngoài làm gì coá bán chứ. Còn mức want seo lại ko đáp ứng được chứ, cứ căn cứ theo cái mấy cái hình là đáp ứng được thoai :D

7. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Yu chưa thử ( chưa thử vì đã vội xoá TS2 từ lâu -_- ) nhưng mấy khu Neighborhood thì ko có thật, nhưng vào xây các khu này thì đâu hẳn là ko có. Cố thử lại xem, lúc Sims vẫn có Want là cần điện thoại di động hay máy MP3 thì chắc hẳn ko thể ko có được.

8. ntp1985

ntp1985 Youtube Master Race

Chỉ tớ một chút với!!!!
    Mình mới làm quen với the sim thôi, đang chơi the sim 2, theo các bạn nói thì hình như the sim 2 có rất nhiều bản nâng cấp thì phải :-/ , vậy ai có thể giải thích cho mình là the sim 2 có mấy bản nâng cấp vậy???
    Có lần mình nghe nói là có thể mua sắm thêm quần áo cho các sim của mình, có thật ko vậy??? Nếu thật thì làm như thế nào để mua sắm được???? (Quần áo cho nam ít thấy mồ.......... :o )
    Giúp mình với nhé!!!!!
    Thk :x :D

9. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Các bạn ơi cho mình hỏi là tại sao khi mình cài The sims 2 xong rồi làm đúng theo các bước hướng dẫn trên đĩa nhưng khi chạy thì máy báo lỗi là "Can't locate the correct CD-Please insect the correct CD then try again"Ai biết xin giải đáp giúp mình với.

10. kinado

hihi.. Cái này Kin bị hoài chứ gì, 4 dĩa TS2 của Kin ko cần dùng daemon tool vẫn có thể xây nhà được, nhưng mỗi lần chơi đều hiện ra câu đó. Nếu bạn cũng bị giống Kin thì chỉ cần đưa đĩa 1 vô là chơi được liền àh.. Sau àny chịu khó mỗi lần chơi đưa đĩa vào.

11. Sunoflife

Nhưng kin ơi ời ,mình khi chơi đã đưa đĩa the sims 2 vào rồi mà nó vẫn báo lỗi.À wên nói là mình đã copy hết những crack vào thư mục game của mình rồi,có phải điều đó gây ra lỗi ko ? và mình có cần cài lại ko?

12. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Nhiều ? tạm cho là có 2 bản tính đến thời điểm hiện nay là University và Night life ... ko nhiều đâu.
    quần áo thì ra ngoài các khu Community mà mua, còn việc mua thêm yu nghĩ chắc là việc download, cái này thì chủ yếu là đi kiếm rồi bỏ vào thư mục Download.
    Lỗi này có nghĩa là bạn có thể chưa tạo file image cho dics ảo khi chơi.
    bạn nói đã thực hiện các bước vậy thì vào My Computer xem có thấy ở 1 ổ đĩa nào khác ngoài ổ đĩa E của bạn là TS2 hay ko, nếu ko thì có nghĩa là bạn thực hiện chưa đúng cách. bạn chắc đã cài Safedics và mount file image chứ ?
    Huh ? Làm y chang hướng dẫn mà copy tất cả file trong thư mục crack à ... dà, nếu thế thì bạn nên xem hướng dẫn làm file image bằng Daemon tool thì hay hơn,
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=94352

13. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Cho Hiếu hỏi làm sao down được các loại đồ đạc ,trang phục ,nhà cửa v.vv.. ..về máy của mình đang chơi ??/

14. luky89

luky89 C O N T R A

Thì down về bình thường thoai muh Hiếu ..... Sao lại ko bít vụ này chứ :-/
    Down về goài giải nén ra thư mục My document/.../ DL (trong mục TS2)

15. ntp1985

ntp1985 Youtube Master Race

Trời!!!!!! Đã chỉ đến đây mà ko chỉ nốt, còn tiếc gì nữa vậy pa???? ::(
    Khu Community ở đâu??? Làm sao đến đó được??? :o
    Còn download ở trang web nào vậy???? :-s
    Thế nhé, chỉ nốt cho ntp đi nhé, cám ơn nhìu ;;)

16. kinado

Trời, mấy cái này chỉ nhiều rùi mà, ko chịu đọc lại mấy bài trước mà trách người ta.. hihi..
    Muốn tới khu Community thì cầm cái phone lên,hình như là chọn transport thì phải.. Kin ko nhớ rõ nhưng nói chung muốn đi đến đó thì dùng điện thoại gọi, bạn cứ thử vài lần thì sẽ biết cái nào đúng thui muh.
    Sau khi gọi xong có tài xế đến, bạn lên xe và bắt đầu đi. Bạn thấy ben ngoài chỗ bản đồ nhà có 3 cái nhà rất to nằm kế nhau. Cái đầu tiên ngoài bìa (ko có hồ bơi) là nơi để mua quần áo, cái kế tiếp thì hình như là mua đồ ăn (để cất vộ tủ lạnh), cái thứ 3 Kin cũng ko nhớ rõ, tại toàn cho con sim đi mua đồ thui.

Cái này thì vô News papers, tapchí THSim thì như có để vài món dùng để download (ở trang 5,6 gì đó, bạn cố gằng tìm thử nha), hay vô phần hướng dẫn, tip mẹo, Yu có đưa nhiều địa chỉ web lắm dó. Hay bạn cũng có thể dùng google search trên mạng.

17. Sunoflife

Kin ơi mình ko hiểu lắm bạn nói,nhưng mình xin kể lại mình cài đặt the sim 2 như thế nào nha
    Sao khi cài xong 100% ,mình cài Demontool và đã tạo được một ổ đĩa khác ngoài ổ đĩa CD của mình(khi mình rút đĩa ra cũng còn nha)nhưng khi chạy the sim 2 thì báo lỗi "Can't locate the correct CD-Please insect the correct CD and try again" nên mình đã copy hết những crack (file crack nào cũng chép hết)vào gamedirectory/ts bin.Vào nó vẫn báo lỗi trên.Còn Safedics và mount file image là gì mình ko hiểu.Mình ko thể down các file trên mạng đâu nha vì ko kết nốt internet,và bạn cũng đừng bảo mình đọc kĩ hướng dẫn cài sim 2 nữa nha,mình đọc kĩ lắm rồi đó.Xin giúp !!!!

18. luky89

luky89 C O N T R A

To Sunoflife: Lỗi của bạn hình như là nó bảo đút sai disk thì phải ^__^ Tại sao lại ko down được cái file trong hướng dẫn TS2 nhỉ ;)) Dù PC coá kết nối net hay ko thì vẫn down được thoai ^___^ Nếu bạn đi net ở DV thì save cái file đoá vào đĩa mềm vậy (theo mình bít thì tuỳ chỗ net coá để ổ disk mềm .... bạn chịu khó tìm net chỗ nào coá ỗ đĩa mềm thì save vào disk vậy :D ) mà bạn đang cài TS2 bản nào (TS2 hay TS2 Uni vậy :-/ ) nếu là TS2 thì đâu cần down file trên net về .... chỉ cần set up vào máy là cóa sẳn hết muh ^___^

19. kinado

To Sunoflife: Bạn thử để đĩa 1 vào và khởi động The Sim 2 coi được ko nha. Nếu được thì sau này chịu khó mỗi khi muốn chơi để đĩa 1 vào. Hiện giờ Kin cũng phải làm vậy đó.

20. Sunoflife

Cảm ơn các bạn,mình đã cài xong the sìm và chạy được rồi nhưng cái máy của mình vẫn còn giở trò.Các bạn khi load 1 vùng đất là bao nhiêu lâu vậy?Mình khi load 1 vùng là nó đứng máy luôn.Còn khi bấm vào phần learn to play the nó đẩy mình ra ngoài.This is information about my computer:
    -Win 98
    -256 ram
    -Cạc màn hình 126 mb
    Ai biết xin giúp và thank you

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.