Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Plan hay dùng là ... làm bếp lửa :)) mà tính hỏi gì nhỉ :-?
    theo mấy cái goal thì thích cái nào làm cái ấy như muốn xây nhà thì phải gom vật liệu để làm loại to và tốt nhất. thích cái Bungalow gì ấy :))

2. sachizotaki

sachizotaki Mr & Ms Pac-Man

có bác nào chỉ cách hay đưa guilde để mở business thu nhiều tiền dc kô? tui mở cái nhà hàng + cái máy thu tiền ở cổng mà sao cứ lỗ hoài vậy? cứ tăng giá thì khách chê kô mua, giảm giá thì toàn lỗ, để giá average thì lời chỉ 2-3 chục đô?? hình thức kinh doanh nào thu nhiều tiền nhất vậy???

3. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

Bán những vật dụng như TV , để giá hơi đắt cũng đc , nhưng thuê một con nhân viên dẻo mồm vào , bán đc tất . Hoặc ko thì tự tập luyện "mỏ nhọn" bằng basic sell , hòa vốn nhưng mồm dẻo lên , về sau có lợi lắm đấy

4. tam1993

tam1993 Mr & Ms Pac-Man

_Đầu tiên tì nên bán máy món hàng mà mình làm ra như đồ chơi ,bông ,bánh,... .Sau khi lên sao thì tăng cái cột tiền với lại giá mua hàng (quên tên rùi ) .Khi đó hãy bán mấy món đất tiền như TV ,đàn điện ,.... vì giá restock rất rẽ .
    Vd: cái tivi treo tường ery expensive thì bán dc 10800 nhưng khi restock thì chỉ tốn có 6800 (nâng giá mua hàng lên max) -->bán 1 cái lời 4000--->1 ngày bán cỡ 5 cái là giàu liền .Nhưng cũng cần thuê 1 con sim có điểm Sell là gold thì việc buôn bán dễ hơn (nó nổ 1 hồi là khách mua liền)
    Mình đã làm rồi và tiền vô như nứơc luôn

5. urina

urina Youtube Master Race

Hic, sao em cài cái Fashion Stuff hoài ko đc nhỉ, lúc cài vô thì bình thường, lúc click vô cái biểu tượng của Fashion Stuff thì nó báo lỗi mặc dù em đã down cái fix image về hết roài, nó bảo phải sang cái biểu tượng của Seasons mà chơi (thật ra máy em dỡ hết roài chỉ còn mỗi bàn gốc với Season thoai ), sang cái Season click vào thì nó báo lỗi hệt như cái lỗi mà mình chưa crack í. Giờ phải làm sao mới cài đc đây, chả nhẽ lại phải down cái fix image cho Season về à? ::(

6. yugi_hiro

cài theo thứ tự, nên cài Fashion Stuff trước rồi Seasons sau !! chịu khó ... cài lại đi :|

7. Guybrush_M_Em

Guybrush_M_Em Youtube Master Race

Mà Fashion stuff là mấy cái add-on phải ko ? GUy còn thấy mấy cái Teen Life Stuff , nhảm quá chả biết đường nào mà lần ::( !

8. Sotaro - MT02

Sotaro - MT02 Youtube Master Race

Hiện tại thì The sims 2 đã ra 6 bản mở rộng (expansion) và 7 bản đồ đạc (stuffs pack) bao gồm Holiday Party Pack, Family Fun Stuff, Glamour Life Stuff, Happy Holiday Stuff, Celebration! Stuff, H&M Fashion Stuff, Teen Style Stuff.

Cái Teen Style Stuff là cái mới ra gần đây nhất, ngày 5.11. Tớ vừa mua đĩa cài lại 1 lúc tất cả các bản Expansion và Stuff nên chả biết đồ đạc trong mấy bản Stuff có nhìu ko :D.

9. sachizotaki

ủa, cái holiday party pack có phải là cái christmas party kô vậy?? sao thấy bác crew kô thấy up cái này lên trong downtown nhỉ?? nếu nó kô phải thì bác nào đưa link down giùm cái dc kô, cảm ơn
    hỏi câu khác, trong sim 2 chăn nuôi súc vật dc kô vậy ( như heo bò dê cừu, kô phải nuôi chó mèo)??? tui thấy trong 1 cái farm ở riverblosoom của lão mc cotheror gì đó, có cái nhà với mấy cái chuồng giống như để nuôi súc vật

10. Kenta

Kenta C O N T R A

Sims 2 chưa có cái nào về nông trại cả. Cái nhà bạn nói Ken cũng không để ý lắm, chắc là để trang trí thôi.

11. alessa

alessa Youtube Master Race

Cho mình bít cấu hình của the sím 2 đi các pro, trên CPU AMD được ko?

12. jimmy_007vn

jimmy_007vn Donkey Kong

:) Sim Castaway cho PC ra chưa vậy mấy Bro

13. yugi_hiro

14. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

khổ cái đời tui nhục quá,ai giè cái đĩa cài the sim 2 lại ko có file mdx,mdf gì đó như trong hướng dẫn thế là ko mount được
    giờ ko biết có chỗ nào download để tui có thể xây nhà được ko,cái nhà mẫu thì hết nhẵn rồi,còn mỗi đất thôi ...thanks(mà cái chỗ download image ở trong box lưu trữ linhk die hết nẻo roài)

15. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Thế bạn cần thứ gì thì nói rõ đi. vào đây than khổ à.

16. tam1993

tam1993 Mr & Ms Pac-Man

_Mình đã gia nhập Garden Club rùi ,sau đó mình đã yêu cầu để lấy reward nhưng khi tụi nó tới kiểm xong và báo tốt (nó cho mình tới 980 $ lận) mà vẫn ko có cái giếng ước .Vậy làm sao mới có thể lấy dc mấy cái reward đó

17. sachizotaki

hỏi cái, tui thấy trong gamefaq list ra 7 paranormal sims của 6 bản expand và bản original, tui kô hiểu sao ghost lại nằm trong danh sách mà alien thì lại kô. mình điều khiển alien dc chứ đâu điều khiển ghost dc đâu???
    xin hỏi thêm vài câu lẻ tẻ nữa, robot servo có học university dc kô? bigfoot có thể là trẻ con dc kô?

18. cõi trên

cõi trên Mr & Ms Pac-Man

@tam1993: 1 là, sau khi gia nhập garden club thành công, mình phải trồng trọt, tỉa tót cho tốt, ra trái đẹp vào. Mời họ lại lần nữa, tức là mời 2 lần tính luôn lần xin tham gia.
    2 là, bạn xem lại sân vườn, xem còn chỗ nào để vừa cái giếng ko, chỗ chật quá, nó ko biết để chỗ nào :))

19. yugi_hiro

gamecopyworld.com tìm file image :))
    ko thì ra ngoài hàng mua thêm 1 bản có crack để cài, khỏi lo file image nữa 8-}
    cả 2 đều ko

20. eternal_pink91

eternal_pink91 Mr & Ms Pac-Man

khi cài các bản exp của the sims 2 thì mình fải cài theo thứ tự=> thứ tự như thế nào vậy các bạn ???:-/ Còn khi cài các stuff thì có cần thứ tự ko? nếu có thì theo thứ tự nào và không thì các bản stuff đó gồm những bản nào vậy???:D Help plZ!!!:p

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.