Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

--->Nếu muốn nó chết thì cứ bắt nó xuống hồ bơi trong khi mệt mỏi ^^Thế nào cũng chết cho mà xem <== Hơi ác ^^

2. ntp1985

ntp1985 Youtube Master Race

5 cái lựa chọn của mình là:
    Sim, Emergency, Service, Delivery, Work.......... thế thui
    khổ lắm, muốn thay quần áo mà ko được........... :o

3. pr_happy

pr_happy Mr & Ms Pac-Man

mình dow nhìu quần áo đẹp lắm và muốn cho con sim thay mỗi ngày nhưng sao mình đi shopping mua rùi mà về thay thay sao kg có vậy??? làm tốn tiền muốn chít lun.....huhuhu
    ai chỉ mình cách nào với... :D

4. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

hình như là bên Service. mấy cái kia theo nghĩa lần lượt là : Sims, cấp cứu ( cứu hoả -cảnh sát), dịch vụ, giao hàng ( giao thức ăn nhanh), công việc ( xin nghỉ phép hay out). service ấy ...
    mua về rồi mà ko thấy à ? lạ nhỉ >_<. bạn xem kĩ lại xem

5. Be Mít

Be Mít Mr & Ms Pac-Man

bạn đã mua tủ quần áo chưa? vì lần trước mình cũng ko thay được nhưng sau khi mua tủ quần áo thì nó có để mình chọn hết mà?

6. pr_happy

pr_happy Mr & Ms Pac-Man

minh có mua tủ rùi mà...chỉ thay được những bộ như là thể dục, đồ bơi hoặc là đồ ngủ thui...những bộ mà mình chọn lúc tạo con sim thui...chứ những bộ mua kg thấy????? chẳng hiểu tại sao nữa?????

7. Black Mckenzie

Có thể là bạn đã mau cái tủ rẻ tiền chẳng hạn ,hãy mua những cái expensive thử ,biết đâu nó lại cho thay đồ ^^Ko thì bạn tự tạo đi ^^

8. kinado

kinado The Warrior of Light

Bạn thử vô tất cả các mục coi sao. Đừng chọn riêng một loại nào. Kin cũng ko nhớ chắc. H62i trước Kin mua nhưng chọn từng mục đồ (vd như: formal... ) thì ko có nhưng vào mục khác thì có tất cả.

9. pr_happy

pr_happy Mr & Ms Pac-Man

để chút rãnh thử lần nữa xem sao? chứ lúc trước mình tìm hết vẫn kg có...nhg mình mua tủ loại mắc tiền kg àh, vì các loại rẻ kich thước lớn quá nên mình kg mua loại đó.

10. luky89

luky89 C O N T R A

Hic..... >__< Mọi người nhầm goài tủ nào muh thay chẳng được nhỉ :-? hay là tại mình down nhìu thứ trong disk của Kal quá đây :-?

P/s: ngày mai hứa với mọi người là sẽ up lên vài obj hay lên (cái này chỉ dành cho TS2 vì TS2 Uni nhà mình chơi ko được :p ) bảo đảm sis Kin thấy là down về :D

11. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Cho mình hỏi có cheat nào giúp Sim của mình lên chức (Job)nhanh ko?ngồi mấy chiếc xe vừa cũ vừa xấu thấy mà sợ(tội con Sim nhà tui)=))

12. kinado

kinado The Warrior of Light

hihi. .Mấy cái này chắc là ko có quá. Có một cách là bạn cho con sim học thật nhiều các mức ngay hồi nhỏ (nhỏ học hình như nhanh hơn lớn) sau đó kết bạn nhiều. Vậy là đi làm lên chức liên miên thui.

13. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Hix.Mình cho con Sim mình nghỉ rồi làm hoài ko lên chức lại bận kiếm nguời yêu nữa:Dcho ở nhà luôn

14. Black Mckenzie

Ack....Sao Lonely ko dạy con Sim cho nó học đầy đủ các kĩ năng ngay từ nhỏ ,rùi kết bạn thiệt nhìu ,bảo đảm sau này sẽ thăng chức vù vù cho coai :D

15. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Mình mới tạo con Sim trưởng thành chơi à,sống có 1 mình

16. pr_happy

pr_happy Mr & Ms Pac-Man

sao bạn kg dùng training +14 gì đó, có cheat thăng chức vù vù và cộng tiền thưởng hoài àh, mình có thử chơi rùi nhưng chán lắm vì thấy kg thật mấy, fải học hỏi và lao động cật lực mới hay..hihihi....mà có thời gian chơi kg cần cheat wá mệt luôn, vừa lo đi làm kiếm tiền thăng chức, vừa học hỏi và xã giao bè bạn và đặc biệt fải tìm người yêu để cưới để nối dõi sau này chứ để con sim già rùi mà kg có người ở chung với nó tội nghiệp lắm (lúc trước chơi chưa có kinh nghiệm nên kg bít cứ làm sim khóc hoài..). nhưng vậy thì vui, còn cheat thì con sim rãnh rang wá. kg có làm gì hết...^________^

17. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Cheat gì thế bạn?training+14 là gì thế?Mình ko hiểu:D

18. Black Mckenzie

--->Huh ...cái cheat của Pr sao lạ thế ??Hồi giờ chưa nghe nói lần nào cả !tiện thể cho mình mấy cái cheat money nhe ^^

19. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

hix, cái này thì phải theo dõi bên Topic hướng dẫn TS2 ấy, có 1 số mẹo vặt (topic leo mới lập ra đấy, có bài viết của yu về Trainer 14+1). trainer 14+1 thì nó cũng giống như hack ấy, full điểm skill hay các điểm quan hệ nhưng có nhiều cái ko ổn lắm khi xài trainer này >_<.
    còn cheat thì trong box thôi mà, cheat tiền thì kaching hay motherlode đều được

20. pr_happy

pr_happy Mr & Ms Pac-Man

lúc trước mình xài cheat training thấy ổn bình thg mà, đâu bị gì đâu, có cái là thấy chán thui... :D chỉ cần dow về install là đc mà.

còn cheat tiền: ctrl+shift+c, sau đó type : kaching(chỉ đc 1000thui mỗi lần)
    type vô: motherlode (đc 50000 mỗi lần)

muốn nhìu thì type nhìu, muốn ít thì type ít.... :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.