Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. RVD

RVD Youtube Master Race

Mấy bác chắc giờ này đã chơi Sim uni rất phê phải ko? giờ này thì sim uni tui vẫn chưa biết thế nào cả ! tui đã thử nhiều cách nhưng vẫn ko đuợc !
    Xin bác nào có cách cài xin chỉ dùm cái ....tui rất muốn được chơi .....(tui đã làm cách của Leo_Minh) nhưng vẫn ko được ! có ai giống tui ko?hoàn cảnh như tui đó! mặc dù trước đây tui chơi Sim2 ko hề gặp vấn đề gì cả

2. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi , u ở hà nội hay TPHCM? nếu ở TPHCM thì u ra ngoài tiệm đĩa Thúy vy đó , mua về chơi ! Chứ những tiệm bán đĩa khác cái phần deamon của nó bị lỗi , mỗi tiệm mỗi khác ý mà nên u không thể làm theo cách của leo minh đâu ! Ở tiệm đĩa thúy vy có chỉ dẫn rất rõ !
    287/50.Nguyễn Đình Chiểu.Q3.TpHCM

3. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

mà bạn ơi, sim uni cũng ko thú vị mấy, tốt nhất đừng cài,trừ khi bạn muốn có đầy đủ bộ sim2,tại sim uni này chỉ học,học và học ,chán lắm đã vậy học xong cũng chẳng có gì hết

4. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

--->Ko hẳn thế đâu ,học cũng có nhiều cái vui chứ bộ ,nguyên 1 bản mở rộng mà ,u phải choi cho đến cùng mới thấy cái hay của nó ;))

5. LovelyBoy4444

nghe kin nói xong là tôi đã chán sim này rồi,tôi đã nuôi con sim của mình đến năm thứ 3 vậy mà nghe kin nói xong->nghỉ nuôi tức khắc, hiếu biết ko,để nuôi nó lấy dc = a cho mỗi học kỳ thì suốt ngày fải cho con sim học,học,học chán chết đi dc mà nghe kin nói rùi thất vọng wá,bởi vậy mai này co nuôi sim đại học thì cho nó học ít thôi, để dành thời gian lập ban nhạc,hay tổ chức tiệc tùng hoặc đi chơi...dứt khoát ko học nữa(những người nào sẽ chơi sim uni thì nên như vậy)

6. Black Mckenzie

Bạn quan niệm sai rồi cậu bé sễ thương ,cái gì càng khó thì mình càng phải thử chớ ,khi chinh phục đc rồi thì cảm giác tuyệt lắm ^^!

7. LovelyBoy4444

khó thì khi chinh phục nó fải cho mình 1 cái gì xứng đáng với cái khó chớ,đằng này theo lời kin thì học xong cũng chẳng có gì(thật tức,học cho đã rùi... X( )(đáng ra cũng ko tức,nhưng tại tôi chơi ở tiệm game,biết rồi,tốn tiền lắm,nếu tôi bỏ 1 số tiền như vậy để nuôi sim bình thường thì có thể nuôi đến đời cháu của con sim của tôi rồi đấy)
    Bi giờ sim này tôi chỉ tập trung khám fá về cách thành lập ban nhạc,về việc đi làm thêm,về những khu trong college,và cả vụ cho con sim iu nữa... dẹp ko chú trọng học nữa

8. kinado

kinado The Warrior of Light

Trùi trùi.. Sao lại có tên Kin ở đây vậy..??? Thật ra bạn ko cần phải cho nó học học và học đâu. Kin có cách này cũng thú vị lắm.
    Bạn cho sim kết bạn với 3 người mặc đồ veston đen, trên áo có phù hiệu hình đầu con vật gì đó... (cái này nếu bạn ở Ký túc xá có thể bạn sẽ dễ gặp, hoặc chỉ cần đi comunity là gặp liền àh. ) Khi quen đủ 3 người thì tối đó bạn sẽ bị bắt đi đến hội bí mật. Một khi đã là thành viên hội này rồi bạn chỉ cần ráng học lên Logic thui. Sau đó lên máy vi tính hack kết quả. Kin lúc đầu ko biết cho nó hack như vì logic còn thấp nên nó bị cảnh sát bắt.
    Thật ra đi làm thêm cũng ko vui tí nào. Tại lương trả thấp quá. chỉ có 10$/h àh.. Kin chưa tìm hiểu kỹ về TSim Uni nhưng cũng thấy nó hơi ít.. Kin mới chơi 1 ngày mà đã hết rồi..

9. LovelyBoy4444

thì đâu có gì, chỉ là tôi hơi thất vọng 1 chút về việc học của ts2 uni thôi, nhưng mai này có chơi uni nữa thì chỉ tập trung khám phá mấy thứ khác thôi,ko cho sim học nữa(kin nói trễ wá,tôi tức wá xóa mất con sim đó rúi còn đâu ::( .Với lại mới đầu cũng đâu có bít về vụ special society này đâu)

10. kinado

Uh, bạn ráng khám phá đi heng. Kin cũng như bạn, lần này chơi con thứ 2 trong Uni, Kin ko cho nó tập trung học ngay từ đầu nữa mà chỉ tập trung kết bạn để nhanh chóng vô hội kín thôi. Ngoài ra Kin còn chuyển nó qua nhà riêng để đi mua sắm và kết bạn cho dễ, đỡ bị đánh ghen như trong KTXa.

11. LovelyBoy4444

ai bảo Kin cho nó wen nhiều người wá,nó đánh ghen là phải,mà thôi cái vụ khám fá ts2 uni này để sau,giờ chỉ tập trung về ts2 NL thôi

12. longntt105

longntt105 Legend of Zelda

Giúp tui coi mấy bác ???sim NL chừng nào ra vaayj ??tui chờ mỏi cả mắt rồi đây....vì sim uni tui vẫn có chơi đuợc đâu ! ...

13. Black Mckenzie

Ngày 13 tháng 9 năm nay bạn à ,nghĩ là còn 9 ngày nữa thôi !Ôi vui quá mọi người ơi ,giờ phút cầm đĩa Nl trên tay sắp tới rồi !

14. 76&76

76&76 Donkey Kong

--> Trong bản mở rộng TS2 Uni có bổ sung thêm object và skin không dzậy mấy you ? Tui thấy bản này sao có nhiều người chê mà cũng lắm người khen dzậy, đọc mấy bài mấy you post lên sao tui thấy mâu thuẫn wá, không biết có nên mua về chơi thử không nữa ><! Nhưng nếu có thêm nhìu object và skin thì mua liền ^^.

15. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

điều này là dĩ nhiên vì chưa có 1 bản Ex nào của TS mà ko có thêm các skin hoặc objs, có điều là ko nhiều thôi. ko quan trọng cho lắm vì nếu thích cũng download về chơi cũng được ...
    hay dở thì đến khi chơi thì mới biết được nhưng thường lệ thì 1 bản Ex của Ts qua đánh giá của Gamespot chưa bao giờ qua mức 9. dù sao thì là Fans Sims chẳng ai tiếc khoảng 15 ngàn cho 1 Game yêu thích ... nước ngoài bỏ gấp chục lần con số mình bỏ ra nữa mà =))

16. Black Mckenzie

Bản mở rộng NL sắp ra rồi mà sao hãng EA vẫn im hơi vậy ta !Theo Yu thì có chắc là 13/9 nó có mặt ở VN ko ?và trên console nữa ???

17. LovelyBoy4444

trời,hồi ra ts2 uni cũng có rầm rộ gì đâu,nó im hơi lặng tiếng mà ra thôi Hiếu ơi,13/9 cũng chưa chắc đã ra(hồi đó ts2 bản gốc đợi dài cả cổ)(tội nghiệp Hiếu wá, koai ủng hộ vụ đó hả?)

18. Black Mckenzie

Vậy à !Thôi ko nói nữa ,mà sao mình đi một vòng mấy cái web rồi mà vẫn ko nghe gì mới thêm về bản này ,chuyển wa T.Movies đây !^^

--->ừ;)) ,thất bại rồi ;))!

19. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

đợi dài hơi à ... nói thật là TS2 thì lúc phát hành, chiều hôm đó ra ngoài Thúy Vi thấy đã bán rồi kìa -_-. Còn NL thì quả thực là đợi hơi lâu, khoảng ... 2 ngày nhưng tại vẫn bị dính lỗi install nên ko có ai chơi được. yu mua thì khoảng 1 tuần sau ngày phát hành thì chơi được.
    Thúy vi thì giờ chẳng biết ra sao nhưng yu ko tin là quá 3 ngày sau NL phát hành mà bên VN ko có !
    chuyện đó bên ngoài đừng bàn ở đây, kẻo ... hèm !

20. kinado

Nhưng bây giờ cơ hội mua đĩa ở Thúy Vy coi như ko còn rồi. Hôm trước Kin đến Thúy Vy nói đang bán thanh lý đĩa (5000/cai). Và Thúy Vy ko bán đĩa CD rom nữa. Bây giờ NL ra chỉ trông chờ vô mấy chỗ khác thôi nên có thể sẽ đợi lâu đó Yu.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.