Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

thôi thôi ko nói về vấn đề đó nữa,sơ mấy u luôn(sao kị cái vụ kết hợp ts với các trò khác quá vậy,đừng quên ts2 cũng là sự kết hợp giữa ts với simcity đấy :eyebrow: )Còn về vụ nuôi pet,uh tôi cũng thích dạng mở rộng đó,nhưng cứ từ từ đi bạn,ts2 ko thể bỏ qua vấn đề này đâu,bởi vậy khỏi lo ko có(như downtown nè)

2. luky89

luky89 C O N T R A

Thì có ai nói nó ko kết hợp xây dựng bao giờ :)) nhưng trò này là 1 trò xây dựng cao cấp và thiết thực nhất :> Nói thế đủ goài, chen thêm máy cái khác vào lãng chủ đề mất [-(

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

hay nhỉ ? =)). Sims city kết hợp gì với TS à ... ý u là trong các khu dân cư chuyển người đến sinh sống đấy à ? chẳng có mắc xích nào chính xác và nom chúng cũng chỉ na ná như nhau, TS chẳng thể quản lý cả 1 thành phố rộng lớn 1 cách bao quát và TS cũng chẳng đạt đến tầm như SC. 2 Game này hoàn toàn khác nhau, có giống thì chỉ là cách mà Maxis thể hiện. tưởng tượng chơi TS2 mà giống với SC thì có mà =))

4. LovelyBoy4444

ko,ts2 có 1 vài chức năng khá giống với trò sc,tôi thấy nó cũng phần nào giống sc rùi(tôi chơi rồi mà)nhưng chỉ là 1 chút,bởi vì chung qui ts cũng là ts,có kết hợp cũng vẫn là ts,nhưng sự kết hợp của những trò chơi khác vào ts sẽ làm cho nó đặc sắc hơn chứ nhỉ,giống như ts2 nè(bảo đảm quí vị là nó là sự kết hợp giữa ts và sc),thì chung qui muốn nói là nếu giả dụ có 1 bản mở rộng mà nó là sự kết hợp giữa ts và rct thì ts vẫn là ts,nhưng nó vẫn sẽ ko mất cái hay của ts mà còn ngc lại

5. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Hiếu nghĩ ko bao giờ người ta đem kết hợp TS với 1 trò nào đó đâu ,vì nó sẽ làm mất đi tính chất của dòng game này ^^LBoy đừng bàn thêm nữa :p

6. LovelyBoy4444

uh thôi thôi,ko bàn nữa thì ko bàn nữa,tôi dễ lắm,chỉ là bàn chơi thôi nhưng nếu các bạn ko thích thì thôi :-< nhất là Hiếu

7. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

--->Hè hè :p ,có sao đâu ^^!Tuy nhiên thích hay ko là bạn phải tham khảo ý Yu hoặc Leo thử xem ^^!

---->Nl sắp ra rồi ,bản mở rộng thứ 2 của TS2 ;))^^!

8. loveyuna4e

loveyuna4e Mr & Ms Pac-Man

Sao PC nhà tui mới mua mà chơi TS2 cứ giật giật nhìn khó chịu wa'! :D
    Mà cho hỏi một tí là sao tui ko xây nhà được vậy? xây nah2 làm sao chỉ tui với.

9. kinado

kinado The Warrior of Light

Bạn xem lại cấu hình máy bạn: Ram, VGA (card màn hình), ổ cứng còn trống bao nhiêu nha. Có thể do cấu hình máy ko đủ mạnh nên chơi The Sim bị giật.

Do crack đi kèm đĩa của TS2 ko hỗ trợ chức năng xây nhà. Bạn có thể qua topic "Hướng dẫn cài đặt The Sim 2 đầy đủ chức năng dùng Crack bằng Daemon toolz " Link: http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=57833 để xem kỹ hơn ha..

10. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

TS thì ra đời sau SC, cả 2 cùng phát triển bởi Maxis và có thể nói 1 cách nào đó SC -> tạo nên TS. dù vậy thì TS vẫn phát triển theo 1 cách riêng nên cách nói về sự kết hợp của u là ko chính xác rồi. RCT 3 là 1 Game hay nhưng có mù thì các Gamer vẫn có thể thấy sự "nhái" theo trào lưu. dù vậy EA vẫn từng phát hành 1 Game na ná RCT là Sim theme park. nếu là 1 ex thì tốt nhất khai thác những khía cạnh vốn chưa được Maxis phát triển như University chẳng hạn. dù sao thì đó là ý kiến của u nên MHB cũng chẳng có lý do để ngăn cản u nói được vì ai cũng có quyền post bài mà >_<.
    giật thì chỉ có 1 lý do, RAM. Card màn hình bèo cũng chẳng sao nhưng nếu RAM khoảng 256 Mb thì đó là 1 gánh nặng và tốt nhất là chơi với RAM 512 Mb.

11. ngua_khung_koda

ngua_khung_koda Youtube Master Race

các bạn ơi! tớ vừa chơi sims2 nên chỉ biết chút đỉnh thui (nhờ có chơi sim1) nhưng khi chơi nó khác khác với sim1,nhất là chỗ không xây nhà được (dù đã có nhà sẵn nhưng không xây theo ý thích của mình được,không sửa chữa nhà theo ý mình được vì khi vào phần xây nhà thì bấm vào các biểu tượng trong đó mà như không có gì xảy ra hết) giúp mình với các bạn ơi

12. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

13. longntt105

longntt105 Legend of Zelda

Mấy bác ơi ! giúp cái ..đây là lỗi phát sinh khi cài sim uni nè....[​IMG]
    sao ko chơi đựoc...mặc dù đã làm theo cách hứong dẫn...

14. longntt105

15. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

Cho hỏi là khi mình nhấn C [ snap shot ] trong game thì màn hình sẽ được chụp nhưng nó sẽ lưu những hình đã chụp vào đâu vậy ? Vào StoryTelling ở My Doc không thấy những tấm hình đã chụp đâu hết á .. hay là nó save ở chổ nào khác vậy ??

16. crew

crew The Warrior of Light

Cái này bạn còn cần phải bật mấy Emulation của daemon lên, ấn chuột phải bảo cái biểu tượng của daemon rồi chon cài emulation rồi all on, sau đó có lẽ là chơi đc bình thường

17. buomma

buomma Dragon Quest

ha ha, cái lỗi này lâu lâu tui cũng bị, chẳng wa là cái sim 2 nó phát hiện ra máy bạn có cái chương trình tạo cd ảo nên nó bắt tắt đi thôi....
    ngoài deamon tool máy bạn còn cái chương trình giả lập nào khác ko?? nếu có thì xóa hết đi là được.
    ngoài ra, đôi khi máy chỉ cài có mỗi deamon tool mà nó vẫn báo, lúc này tui giải quyết bằng cách cà lại máy <!>, có vẻ ko dc khôn ngoan cho lém nhưng lại chắc ăn nhât ^.^

18. ngua_khung_koda

ngua_khung_koda Youtube Master Race

Mình đọc trên báo thấy mấy mẹo game rất hay mà không biết dùng được hay ko nên mời quý bà con thử dùm nhá !! :D
    Thêm tranh của mình vào
    Để trang trí nhà cửa bằng bức tranh bạn thích, bạn cần phải đạt kỉ năng
    Sáng tạo mức 5. Khi đó bạn có khả năng vẽ tĩnh vật.
    Cho Sim bắt đầu vẽ và 1 khung hình cho phép bạn chọn thứ mình muốn vẽ. Nếu muốn vẽ the ý thích khác, bạn nhấn C game sẽ tạm dừng.
    Nhấn Alt+Tab để ra ngoài windows. Dùng 1 chương trình chỉnh sữa hình như Paint để mở hình chụp vừa làm , thường chúng nằm trong thư mục C:\My Documents\EA\Sim2\Storytelling\Snapshot.bmp.
    Sau đó bạn chép bức hình bạn chép vào, có thể đó là ảnh của bạn hoặc của gia đình bạn. Có thể phải thu nhỏ cho vừa với ảnh này. Lưu đè lên file này. Nhấn Alt+Tab trờ lại game và Sim bắt đầu vẽ bức tranh bạn tạo.
    Dùng phim của bạn trên tivi
    Bạn cũng có thể xem phim của chính mình trên tivi.
    tìm thư mục My Documents/EAgames/TheSìm2/Muíc/(tên chương trình). Chép phim của mình vào đó và khi vô game, bạn có thể xem chúng.
    Lưu ý: phim phải có đuôi .avi kích thước 128x128 và ít hơn 15 khung hình trong 1 giây.
    Mời các bạn thử giùm và báo cho mình biết có dùng được hay không vì máy mình đang "bốc khói" nhằm ngay lúc mới tìm ra cái này X( .

19. LovelyBoy4444

hay thật phải công nhận mấy u giỏi quá,tôi chơi lâu lắm rồi mà vẫn ko biết mấy cái đó nhiều(hồi đó đâu có bản nào đâu)uh để về thử xem

20. longntt105

To :crew
    Cám ơn bác! tui chưa thử nhưng cũng xin cảm ơn rất nhiều ..mặc dù chưa biết có làm được hay ko?..mà mặc dù là thử tùm lum cách rồi....

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.