Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Ko biết nữa, ngay cả thành viên hạng 3 như tôi đây còn ko biết thì nói gì tới bạn^_^!!!

2. tenko

tenko Youtube Master Race

Cái cột bị thắt ở giữa đó, đúng là cột thể hiện mức vui buồn của con Sim. Kế bên cái cột đó là 2 dòng Want và Fear đó, bạn thấy ko? (Nếu bạn ko thấy nó hiển thị thì có thể nhấp vào biểu tượng Aspiration của con sim). Nếu đáp ứng Want, thì cột sẽ tăng dần, cao nhất là màu trắng. Nếu bạn thực hiện ngay Fear thì tâm trang sim sẽ giảm dần.
    Vd: Nếu trong cột Want, Sim của bạn muốn tìm việc làm, và bạn cho nó 1 công việc thì tâm trạng nó sẽ tăng lên. Còn trong cột Fear, sim sợ trộm, mà tối hôm đó lại bị trộm thì tâm trạng sim sẽ xuống dốc.
    Sau 1 đêm thì có thể cột Fear và Want của sim sẽ thay đổi. Nếu bạn ko muốn 1 cái Want thay đổi để thực hiện lúc khác thì click chuột phải vào biểu tượng đó.
    Nếu bạn ko biết làm cách nào để thực hiện 1 Want nào đó của Sim thì cứ click chuột trái đến biểu tượng và giữ yên, TS sẽ cho bạn biết phải làm gì ^^

3. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

@ dà, cái đó thì sang bên Giải đáp thắc mắc diễn đàn gì đó chứ >__<. dù sao thì cũng đã lỡ, nói luôn. online nhiều = Hp cao. cái này phải kéo dài xuyên suốt mới được. dù sao mấy cái điểm này cũng chẳng đem lại lợi ích gì cả >_<
    _tenko nói hết rồi nên cũng chẳng còn gì để nói nhưng Want và Fear thì cũng tùy với loại aspiration mà bạn chọn lúc đầu. mấy cái icon sẽ thay đổi mỗi ngày, chính xác là giữa những lúc bạn ngủ và khi tỉnh dậy. ko đạt điểm AP, cột AP thấp dưới mức đỏ thì sẽ biểu hiện qua tâm trạng của nhân vật. cái này là điểm khác biệt lớn giữa TS1 và Ts2 nhưng cũng hơi phiền phức tùy hoàn cảnh.

4. Victor_Hugo

Victor_Hugo Youtube Master Race

Uhm mình biết phải làm gi` rồi .Nhưng mấy con sim hơi tham lam .Cái dong ấy tăng lên thì khó mà giảm thì nhanh chẳng biết tại sao nữa ,chắc là đã đụng tới cái Fear rồi .Đúng là sìm rắc rối hơn nhưng nó thật tế hơn sim 1 mà .Chừ chán sim 2 ở chổ đòi cấu hình ác quá .máy nhà mình Card màn hình onboard mà có 32MB ah chừ muốn tăng phải mua lại cái main .Ặc tiền đâu mua bây giờ .

Ah hỏi một vấn đề nữa ,bên Univercity đi học thì đi như thế nào và đến khi nào mới tốt nghiệp .

5. yugi_hiro

cái đó còn nhẹ ấy chứ ... so với mấy Game khác thì TS2 cũng thuộc dạng hiền chứ so sánh với The Movies, Fable, Black & White 2 thì xem như đã xong >__< nếu ko cải thiện PC.
    University à ? Cái đó thì bạn cũng thấy ở thanh tuổi thay bằng những cấp độ đại học. việc của bạn là rèn luyện 1 số skill yêu cầu tùy vào Major (đại loại là ngành theo học). sau đó thì bạn phải đến lớp, làm bài tập, viết luận án và đi thi ... nói thiệt thì mấy cái này chẳng khó, bạn thử vài lần sẽ quen

6. Victor_Hugo

Victor_Hugo Youtube Master Race

Hoc xong có việc làm liền hay sao .Còn mình chon 1 major cho con sim thế nào .Vaov đâu để chọn vậy bạn .

7. hikaru_anh

hikaru_anh Legend of Zelda

có ai có line tải the sim 2 không cho tui xin nghe ...................cảm ơn nhiều

8. yugi_hiro

đơn giản, lên computer rồi chọn change Major, có mấy cái icon biểu hiện cho nghề mà bạn muốn theo học. Sau này thì trở về neighborhood cứ dựa vào icon để chọn nghề, lúc đó thì sẽ tuyển dụng ở mức cao thay vì Level 1 như bình thường.
    link die rồi >_<

9. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Cho mình hỏi ,hôm bữa có down mấy cái đồ làm "người cá" về past hết trơn dzo6 phần download nhưng khi dzo tạo Sim thì ko thấy gì hết.Vậy phải làm sao?:DChi3 giùm.Ths

10. smiling_lucifer

smiling_lucifer Youtube Master Race

Sorry, Các bạn có gặp lỗi khi cài expansion ko vậy?
    Số là cái sims uni của mình ko thể nhận ra đĩa 4 mình nhét vào khi nó yêu cầu update sims 2. Mình buộc phải logoff ngay lúc nó đang chờ mình Ok để cancel installation. Quay trở lại thì nó chỉ cho mình vào những cái neighborhood mình chưa từng edit ở sims 2 mà thôi, mình mà léng phéng vô khu dân cư mình đã tạo là nó quăng mình ra ko thương tiếc!!! Mà như thế thì mình cũng ko thể install bất cứ cái gì mình download mà cần Uni, trong cái Add and Remove New Hardware của Control Panel cũng không có Sims Uni! Như vậy rõ ràng là Sim s Uni chưa đăng ký vào PC của mình đúng ko?
    Mình lên mạng tham khảo thì dân tình hướng dẫn download sims2_4.mdf rồi dùng daemon để mount image. Nhưng cái mạng dịch vụ đáng ghét ko thể down được , huhuhu!!! Mình đã dùng edonkey, bittorrent và cả azerus nhưng toàn die giữa chừng thôi, 550Mb mà được có 2.89Mb
    Làm ơn ai biêt chỉ dùm nhaaa, mình cám ơn các bạn nhiều lắm đó!
    Email mình là: smiling_lucifer@yahoo.com
    Thank you indeed

11. smiling_lucifer

smiling_lucifer Youtube Master Race

Sorry, Các bạn có gặp lỗi khi cài expansion ko vậy?
    Số là cái sims uni của mình ko thể nhận ra đĩa 4 mình nhét vào khi nó yêu cầu update sims 2. Mình buộc phải logoff ngay lúc nó đang chờ mình Ok để cancel installation. Quay trở lại thì nó chỉ cho mình vào những cái neighborhood mình chưa từng edit ở sims 2 mà thôi, mình mà léng phéng vô khu dân cư mình đã tạo là nó quăng mình ra ko thương tiếc!!! Mà như thế thì mình cũng ko thể install bất cứ cái gì mình download mà cần Uni, trong cái Add and Remove New Hardware của Control Panel cũng không có Sims Uni! Như vậy rõ ràng là Sim s Uni chưa đăng ký vào PC của mình đúng ko?
    Mình lên mạng tham khảo thì dân tình hướng dẫn download sims2_4.mdf rồi dùng daemon để mount image. Nhưng cái mạng dịch vụ đáng ghét ko thể down được , huhuhu!!! Mình đã dùng edonkey, bittorrent và cả azerus nhưng toàn die giữa chừng thôi, 550Mb mà được có 2.89Mb :-/ :whew: :-s
    Làm ơn ai biêt chỉ dùm nhaaa, mình cám ơn các bạn nhiều lắm đó! ;;)
    Email mình là: smiling_lucifer@yahoo.com
    Thank you indeed :x

12. Hat_Nang_Xinh

Hat_Nang_Xinh Mr & Ms Pac-Man

Ở bên Hướng dẫn - Tips ... của leo , ko down được file mini Image dành cho Sim Uni . Mình cài nhiều lần = đĩa nhưng toàn hỏng . Thấy leo nói file đó trong đĩa bị hỏng nhưng down ở đây ko được . Vậy thì làm sao chơi ??? Up lại đi leo

13. yugi_hiro

vào link dưới mà down. thực sự thì yu thấy mấy file trong dics cũng chạy rất ổn, có lẽ là tùy chỗ nên dics khác nhau ?
    http://m0002.gamecopyworld.com/games/pc_the_sims_2.shtml

14. aaron_bu

aaron_bu Youtube Master Race

may anh cho em hoi la em dang xai may ibook G4 he dieu hanh mac thi co cai duoc the sim 2 ko?va cai bang cach nao?tai vi may nay khong doc duong file exe.chan thanh cam on may bro

15. nguyenhuydung_86

nguyenhuydung_86 Youtube Master Race

Cho tui hoi the tui muon trong mot gia dinh lay nhau co duoc khong?

16. tttlovely

tttlovely Mr & Ms Pac-Man

The Sims Open a Business chừng nào ra vậy?

17. yugi_hiro

28/2, dĩ nhiên là ở bên US nhưng bên VN thì chậm nhất cũng vài ngày sau >__<. hiện tại thì ko có dấu hiệu sẽ delay, tạm yên tâm
    ko biết cái này, ít thấy ai bảo chơi TS2 bằng máy Mac cả.
    ac, ý bạn là anh em có thể kết hôn ? >__< dĩ nhiên là ko vì ở ngoài đời càng ko có chuyện đó, dĩ nhiên là xét khách quan >___<. hay ý bạn khác ?

18. Darshia

Darshia

Cho em hỏi bản Night Life thì làm sao để lên 1 lv ở thanh độ ? Nó nói cần phải có thêm Friend thì mới được.
    Còn Sim trắng để làm gì vậy ? Nó khác bình thường ntn ?

19. Maron

Maron Mr & Ms Pac-Man

uhm, chắc chắn là không rùi, nhưng có 1 số trường hợp thì khác ! thí dụ như 2 con sim con thĩ nhau từ trước, bỗng 2 con sim lớn của 2 đứa lấy nhau thì chắc có thể 2 đứa cưới được trước lúc 2 ông bố bà mẹ đám cưới !!!!

20. tttlovely

tttlovely Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi có ai có ceack The Sims 2 Enhancer v1.2( bản dành cho Nightlife) ko? Up lên đi. Tớ vừa down về chưa kịp tìm crack.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.