Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Theo mình nghĩ, nếu bạn muốn làm một kí túc xá (tạm gọi như vậy) thì bạn nên chọn Community, nhất thiết phải có một cái bếp, một cái tủ lạnh và mấy cái bàn ăn, những phòng có thể set làm phòng riêng. Đó là theo mình nghĩ vì mình không chơi University nhiều (trong máy mình cũng chỉ cài TS2, Nightlife và OFB thui )

2. Sylvia

Sylvia Youtube Master Race

Có cho con sim mình đang chơi qua nhà sim khác chơi được ko ạ ? T_T

3. kinado

kinado The Warrior of Light

Hiện nay ko cho sim đi thăm hàng xóm được bạn ơi. Chỉ có thể đi comunity thôi.

4. Mokona

Mokona Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi, là nghe nói TS 2 thì sẽ ko có bà Bella nữa phải ko? Bà Bella da nâu nâu, mặc đầm đỏ, tóc đen dài...trong Goth Family ở TS 1 và mấy exp đó! Ko bít sao em thik bả nhất, chắc tại tính bả (ấn tượng: tặng đồ hay mời nhảy/nói đùa gì cũng lạnh như tiền^''^) và tại bả rất xinh nữa! Con bạn em kể là trong TS 2 bà Bella này chết ngay từ đầu, vì bị bệnh gì đó, chỉ còn ông Mortimer, bé Cassandra và Alexander thôi phải ko? Sao kìiiiiii vậy? Có cách nào để bà Bella sống lại ko? Em tìm được trên mạng như khó hỉu wa' TT_____TT
    Bác nào bít chỉ giáo giùm em, em iu nhà Goth lắm, nhất là bà Bella.
    <Cuối tuần này install, hi vọng là ko trục trặc. Mãi đến bây h mới dám mua chơi, hồi trước máy "tã" quá -> đành nhịn).

5. lamvanlong_intel

lamvanlong_intel Youtube Master Race

không biết có bro nào cho mình biết, nếu muốn đưa những đồ download được từ trên mạng xuống thì phải chép vào thư mục nào trong sims mới kich hoạt được nó vậy? mình mới chơi nên không bíêt mong chĩ cho

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

Ts2 thôi phải không ? bỏ vào mục Download, nằm trong My document/ EA Games/The sims 2/ Download. install thêm bản Ex nào thì sẽ ko thấy file download nữa, bạn tự create 1 cái nhưng có 1 số người thì chẳng sử dụng được.
    Bella ko thấy thật nhưng thỉnh thoảng xuất hiện ở 1 cái khinh khí cầu, bạn chỉnh gần lại xem thấy sẽ thấy 1 bà da màu, mặc váy đỏ ... bả đấy. chi tiết thì chẳng biết >__<
    ko. cái này thì e là sẽ rất lâu để có tính năng này trong serie TS

7. kinado

kinado The Warrior of Light

:-O Có chuyện này nữa hả Yu.. Khinh khí cầu ấy xuất hiện ở đâu vậy? Sao Kin chơi từ đó tới giờ mà ko biết?

8. hunter x hunter

hunter x hunter Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi với, có bạn nào biết chỗ để download mấy cái expansion pack của TS2 (Uni, night với OfB) không? mấy cái này hiếm quá, mình kiếm trên mạng hoài mà không thấy ::(

9. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

đúng là có bà í ở trong khinh khí cầu nhưng rất mờ, không nhìn rõ, với lại, mình ko làm gì đựơc cả
    tơ có lần đã gặp bà í nhưng phần memory của bà í trống trơn, túm lại là không khác gì 1 con sim bình thường, không có gì đặc biệt cả!!

10. taquocviet

taquocviet Youtube Master Race

công nhận chơi trong trò the sim,từ sim 1 (tính luôn mấy cái phiên bản)cho đến sim2,gia đình goth là gia đình gắn bó lâu nhất với chúng ta trong the sim,bản thân tui cũng giống như MOKONA rất có cảm tình với gia đình Goth này,sự ra đi của bà Bella làm cho chúng ta hơi tiếc nhưng đối với cha Mortimer thì khác,tại vì trong the sim2 khi Bella chết đi thì ông mortimer đã có hai cô bồ mới rồi còn gì,vừa trẻ vừa xinh hơn Bella gấp bội(mới đầu chơi sim1 tui tưởng ông mortimer chung thủy lắm,ai dè.....chắc tại ổng bảnh quá^__^!)

11. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Vào gia phả thì thấy là bả còn sống mà, sao lại có vụ chết ở đây!!! Mà này trong đây có điều hơi xạo, cái bà mà để 2 chỏm tóc đó là con của ông Goth và bà Bella, nhưng rõ ràng là trong TS 1 ko có bả mà chỉ có thèng nhóc đeo mắt kính thôi!!!

12. yugi_hiro

có. cái này cũng thi thoảng thôi, đợi ngoài Neighborhood (tốt nhất là PleasantView) sẽ thấy.
    mấy cái gia đình Goth, Motimer hay là NPC có sẵn thì yu ít khi nào đụng đến nên ko quan tâm đến gia phả tụi này. chưa gặp được Bella trong TS2 lúc bình thường. ..

13. Mokona

Mokona Youtube Master Race

Bác Yu cứ thử đi -> thích ngay mà :D Thực ra những family được tạo sẵn bởi các nhà làm game thường rất thú vị, có những cốt truyện hay, n` ẩn ý lắm, mà thường cũng rất bí ẩn, n` khi...kì lạ nữa. Và ko hiểu sao em thấy gia đình Goth trong TS1 phải nói là...rất có phong cách đó!
    Ai xạo vậy? Mokona hả? Hay là bạn nhớ nhầm, vì 100% trong TS1 gia đình Goth chỉ có 3 người: Mortimer (chồng), Bella (vợ) và bé Cassandra (con gái của 2 người). Cassandra cũng là cô bé buộc tóc 2 sừng, đeo kiếng trong TS1, Mokona còn nhớ rõ là phần bio của Cass thế này:"1 tuýp người bí ẩn...Ko ai biết cô ta đang nghĩ gì". Còn trong TS2 thì Mokona chưa chơi đến nhà Goth, mới chỉ thực tập sơ sơ ở mấy nhà mình tự làm à, nhưng Cassandra trong TS2 cũng vẫn buộc tóc 2 sừng, mặc váy nâu, đeo kiếng...là nhờ xem mấy trailer. Còn đứa em nhỏ nhỏ-Alexandre gì đó là trong TS2 mới xuất hiện cơ mà! Bella có mặt từ rất lâu rồi, từ bản TS1 original luôn, chứ ko phải từ TS2 mới có!
    Sẵn đây, em cũng vừa tìm được 1 bài viết của 1 fan of Goth family. Có bác nào rảnh dịch rồi chỉ lại cho em được ko? Em nhớ Bella kinh khủng :'> Thật ko muốn chứng kiến cảnh Bella mất tích (đoạn mở đầu Pleasantview cũng nói vậy!), còn Mortimer "vui vầy" với người khác đâu. Làm sao có ai đẹp hơn Bella được chứ? =((
    Cách đưa Bella đoàn tụ gia đình
    Làm ơn, làm ơn, làm ơn giúp em với! Đã quyết ko đụng đến nhà Goth chừng nào Bella trở lại. Mà quyết vậy thì khó làm lắm *tò mò mà :p *. Vậy nên bác nào rảnh thì dịch rồi chỉ lại cho em nhé, biết đâu bác ấy cũng gặp lại được Bella rồi thích bả cho xem!

14. Darshia

Darshia

Chắc bạn nhầm Cassandra thành con trai rùi...Nhưng rõ ràng là cô ta mặc váy mà, làm sao lại nhầm được nhỉ ?
    @ Mokona: Dịch ? Để mình thử xem...

15. **doilabekho**

**doilabekho** Dragon Quest

Cần serial của the sims2:nightlife ai có cho mình nhé,thanks!

16. yugi_hiro

serial của NL à ?
    NJ99-FNBL-7DEV-6A24-QDEV
    RP77-LS3G-ADEV-YUUK-GDEV
    9KRZ-BBWX-LDEV-Q0CX-1DEV
    5BKT-DZ5Z-TDEV-CTI3-DDEV

17. tenko

tenko Youtube Master Race

18. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Tôi ko nhớ rõ nữa, chỉ nhớ là hiện tại trong TS 2 có gia đình Goth là có 3 người, ông già là ông Goth, 1 cô gái da đen có 2 cái bím tóc, và 1 thằng nhóc(nhớ rõ ràng là tên thằng nhóc là Cassandra), và khi tôi nhìn vô gia phả thì thấy là thằng nhóc lẫn cô gái da đen có 2 cái bím tóc đó đều là con của ông Goth, nhưng hình như cô gái da đen là con riêng của ông ta thì phải, ko lẽ vì lý do đó mà Bella bỏ đi???

19. **doilabekho**

**doilabekho** Dragon Quest

Cho hỏi về sims2 holiday patch,cái này kiếm ở đâu vậy,ra ngoài mua đĩa hay download?Khi mình patch nó có cần xài đĩa xịn ko,hay bản crack chơi vẫn được?

20. yugi_hiro

cái này thì mua dics hay download cũng được. chỉ có 1 file mdf để xài D-tool thôi, chạy như thường ... cũng chẳng có gì đặc biệt cho lắm,
    file download thì cũng có nhưng chắc giờ die hết rồi, cũng 2,3 tháng rồi ... qua bên newspaper xem thử đi

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.